ผู้เขียน หัวข้อ: คนมีเสน่ห์..เป็นอย่างไร  (อ่าน 2908 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
Re: คนมีเสน่ห์..เป็นอย่างไร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 08:09:52 AM »
**34**  ปป คิดว่า คนที่มีเสน่ห์ คือ คนที่ไม่ปรุงแต่งเกินควร  เช่น  การเป็นตัวของตัวเอง ไม่เฟค 
(บางที ปป เจอคนหน้าตาไม่ดีแต่คำพูดฟังแล้วมีเสน่ห์ในวาทศิลป์)
             เอิ่มมม  อย่างไรถึงจะเรียกว่ามีเสน่ห์   >ทำตัวให้น่าค้นหาแต่ไม่ใช่ลึกลับ<

**32**  ปูเสื่อรอคำตอบของท่านอื่น  เผื่อ ปป นำไปปรับใช้บ้าง

ทึ่เรียกว่า คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง ใช่มั้ยคะ ปป
 41

ทำตัวให้น่าค้นหาด้วย
อืม... จ๋องก็มีรอยแผลเป็นในร่มผ้าอยู่นะคะ น่าค้นหารึป่าว
 **02**

ปูเสื่อข้างๆ ปป รอคำตอบจากพี่ๆด้วยค่ะ
 **06**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 08:12:53 AM »
คนมีเสน่ห์น่าจะเป็นคนที่รู้จักวางตัวและมีความยืดหยุ่นในการคบหาผู้อื่น
ไม่มากเกินไปและไม่น้อยเกินไป
ตัวอย่างที่เห็นได้ชัดคงเป็นคุณจ๋องนั่นแหล่ะครับ   **06**

โหย ชื่นชมจ๋องขนาดนี้...
กราบสิครับ รออะไร
 **26**

ท่านพี่มีข้อแนะนำอื่นเพิ่มเติมมั้ยคะ
เช่น พูดจาแบบไหนถึงมีเสน่ห์ แต่งตัวแบบไหน
เป็นความเห็นแนะนำสำหรับน้องๆด้วยน่ะค่ะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 09:51:14 AM »
ปากจัด กวนตีน พูดจาโผงผาง ชอบก็บอกชอบเกลียดก็บอกเกลียด ไม่แต่ตัว ไม่แต่งผม อย่างนี้เสนห์ป่าว 5555 **30**
A Whiter Shade of Pale

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 09:22:28 PM »
ปากจัด กวนตีน พูดจาโผงผาง ชอบก็บอกชอบเกลียดก็บอกเกลียด ไม่แต่ตัว ไม่แต่งผม อย่างนี้เสนห์ป่าว 5555 **30**

นี่หมายถึงจ๋องรึป่าวคะ รู้สึกคุ้นๆขึ้นมาเลย
 **25**

miki1995

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2016, 04:55:35 AM »

อันนี้เขาเรียกคนตรง หรือขวานผ่าซาก
ซึ่งมิกิ เองก็เป็นนะคะ
ข้อดี คือ เป็นคนเข้าใจง่าย ตรงไปตรงมาดี
ข้อเสีย คือ อาจทำให้เกิดศัตรู โดยไม่รู้ตัว

เพราะคิดไงพูดงั้น ซึ่งอาจไม่เข้าหูใครในบางโอกาส   **21**
เสน่ห์ มันแล้วแต่มุมมอง แต่ละบุคคล
ส่วนตัวก็ชอบนะ ชอมมองคนหน้าตาดี หนุ่มหล่อ สาวสวย มองแล้วกระชุ่มกระชวย อยากสวยบ้าง
แต่จะดียิ่งขึ้น ถ้าใครคนนั้น คุยกันได้อย่างเป็นมิตร กันเอง สุภาพ สุภาพในที่นี้ไม่ใช้คำสวยหรู พูด ก็รับได้ แต่ไม่ใช้การแดกดัน ปากหวาน แต่ถ้าดูถูกกัน เอามีดจ่อหลัง อันนี้ไม่ชอบเลย ด่ากันตรงๆ ยังดีเสียกว่า
ใจเขา ใจเรา ต่างคนต่างคิด นะคะ ^^

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2016, 06:36:08 PM »

อันนี้เขาเรียกคนตรง หรือขวานผ่าซาก
ข้อดี คือ เป็นคนเข้าใจง่าย ตรงไปตรงมาดี
ข้อเสีย คือ อาจทำให้เกิดศัตรู โดยไม่รู้ตัว

เพราะคิดไงพูดงั้น ซึ่งอาจไม่เข้าหูใครในบางโอกาส   **21**
เสน่ห์ มันแล้วแต่มุมมอง แต่ละบุคคล
ส่วนตัวก็ชอบนะ ชอมมองคนหน้าตาดี หนุ่มหล่อ สาวสวย มองแล้วกระชุ่มกระชวย อยากสวยบ้าง
แต่จะดียิ่งขึ้น ถ้าใครคนนั้น คุยกันได้อย่างเป็นมิตร กันเอง สุภาพ สุภาพในที่นี้ไม่ใช้คำสวยหรู พูด ก็รับได้ แต่ไม่ใช้การแดกดัน ปากหวาน แต่ถ้าดูถูกกัน เอามีดจ่อหลัง อันนี้ไม่ชอบเลย ด่ากันตรงๆ ยังดีเสียกว่า
ใจเขา ใจเรา ต่างคนต่างคิด นะคะ ^^

ขอบคุณนะคะที่มาร่วมแนะนำ
การเป็นคนชัดเจน ตรงไปตรงมา ก็นับว่าเป็นเสน่ห์เฉพาะตัวเหมือนกัน
 41

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2016, 07:24:01 PM »
นึกอย่างไรหรือครับน้องจ๋องคนสวย...
อยู่ๆก็มาตั้งหัวข้อกระทู้ถามเขาไปทั่วว่า พี่Tawans...เป็นอย่างไร

41 41 41 41

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2016, 10:14:59 PM »

ผมไม่ใช่คนหล่อหรอกครับ หน้าตาออกไปทาง อาแปะหื่นกาม แถมยังปากจัด พูดตรง แต่ก็ไม่เคยดูถูกใคร ชอบก็บอกว่าชอบ เกลียดก็บอกว่าเกลียด แต่เชื่อมั้ย มีดปักเต็มหลังเลย **07**  **07**
A Whiter Shade of Pale

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2016, 04:13:20 AM »
คิดคำตอบไม่ออก  เข้ามาอ่านจากพี่ๆ ละกันนะคะ

อยากมีเสน่ห์เหมือนกันค่า  จะได้มีหนุ่มๆ เข้ามาให้แฮปปี้มั่ง  **30**