ผู้เขียน หัวข้อ: คนมีเสน่ห์..เป็นอย่างไร  (อ่าน 2872 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
คนมีเสน่ห์..เป็นอย่างไร
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 03:52:23 PM »
จ๋องได้ยินคนพูดบ่อยๆ
น้องคนนั้นมีเสน่ห์
พี่คนนี้มีเสน่ห์
คนไหนๆก็มีเสน่ห์

จริงๆแล้วคนมีเสน่ห์คืออะไรคะ
อย่างไรถึงจะเรียกว่ามีเสน่ห์

บอกหน่อยจิ
จ๋องจะได้ไปทำบ้าง
อยากมีเสน่ห์
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

master99

• Full Member
  • People Like This 35
Re: คนมีเสน่ห์..เป็นอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 04:28:59 PM »
คือบางคนมักจะบอกว่า คุยสนุก รู้จักเอาใจ ยิ้มเก่ง บลาๆๆๆๆ อีกมากมาย แต่จริงๆคือ สวย น่ารัก หุ่นดี แล้วไม่หยิ่ง แค่นั้นแหละ เพราะถ้าอ้วนตัวดำสิวเขรอะ มานั่งคุยเก่ง ยิ้มเก่ง เอาใจเก่งอยู่ใกล้ๆ ก็คงรำคาญ 555

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 05:07:56 PM »
คือบางคนมักจะบอกว่า คุยสนุก รู้จักเอาใจ ยิ้มเก่ง บลาๆๆๆๆ อีกมากมาย แต่จริงๆคือ สวย น่ารัก หุ่นดี แล้วไม่หยิ่ง แค่นั้นแหละ เพราะถ้าอ้วนตัวดำสิวเขรอะ มานั่งคุยเก่ง ยิ้มเก่ง เอาใจเก่งอยู่ใกล้ๆ ก็คงรำคาญ 555

แบบคุณจ๋องเรียกมีเสน่ค่ะ

คงต้องแล้วแต่มุมมองของแต่ละคนคะ

อยากโซจะรู้สุกว่า คนที่หน้าตาธรรมดาแต่บุคลิกดี พูดจาดี นิสัยดี ความคิดดี เป็นคนมีเสน่เหมือนกันค่ะ

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 05:16:15 PM »

คงต้องแล้วแต่มุมมองของแต่ละคนคะ

อยากโซจะรู้สุกว่า คนที่หน้าตาธรรมดาแต่บุคลิกดี พูดจาดี นิสัยดี ความคิดดี เป็นคนมีเสน่เหมือนกันค่ะ
ขอโทษคุณmaster99ค่า
โซว่าโซจะพิมพ์ตอบเฉยๆ
ด้านนไปอ้างความคิดเห็นคุณซะงั่น  ไม่ทันดูให้ดีก่อนโพสต์
จ้องขอโทษจรืงๆค่ะ **26**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 08:32:50 PM »
เปลี่ยนชื่อเป็น. .เสน่ห์. ครับ.  ชัวร์100%

จาก
คนไม่มีเสน่ห์กะเค้าเลย. มีแต่ไขมัน **12**

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 09:36:04 PM »
 **34**  ปป คิดว่า คนที่มีเสน่ห์ คือ คนที่ไม่ปรุงแต่งเกินควร  เช่น  การเป็นตัวของตัวเอง ไม่เฟค 
(บางที ปป เจอคนหน้าตาไม่ดีแต่คำพูดฟังแล้วมีเสน่ห์ในวาทศิลป์)
             เอิ่มมม  อย่างไรถึงจะเรียกว่ามีเสน่ห์   >ทำตัวให้น่าค้นหาแต่ไม่ใช่ลึกลับ<

**32**  ปูเสื่อรอคำตอบของท่านอื่น  เผื่อ ปป นำไปปรับใช้บ้าง
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Amarone

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 165
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 10:34:29 PM »
คนมีเสน่ห์น่าจะเป็นคนที่รู้จักวางตัวและมีความยืดหยุ่นในการคบหาผู้อื่น
ไม่มากเกินไปและไม่น้อยเกินไป
ตัวอย่างที่เห็นได้ชัดคงเป็นคุณจ๋องนั่นแหล่ะครับ   **06**

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 07:59:41 AM »

งี้จ๋องคงต้องไปยันฮีก่อนสินะคะ ถึงจะมีเสน่ห์กับพี่ได้
 **07**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 08:02:47 AM »

จริงๆจ๋องก็คิดเหมือนคุณซอย เอ๊ย! คุณโซนะคะ
 **25**

แต่บางทีก็สงสัยว่า ความคิดแบบไหนที่ดีจนมีเสน่ห์
สงสัยเยอะไปรึป่าวก็ไม่รู้นะคะ แหะๆ
 **25**

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 08:05:56 AM »
เปลี่ยนชื่อเป็น. .เสน่ห์. ครับ.  ชัวร์100%

จาก
คนไม่มีเสน่ห์กะเค้าเลย. มีแต่ไขมัน **12**

จ๋องก็จะกลายเป็น นางสาวเสน่ห์ ที่ไม่มีเสน่ห์ สิคะ
 **01**

ปล. มีแต่ไขมันก็กอดอุ่นนะคะ เอ๊ะ!หรือว่าไม่อุ่น
เอ... ไม่รู้ซี ยังไม่เคยกอดซะด้วย
 41