ผู้เขียน หัวข้อ: แวะมานั่งเล่าเรื่อง  (อ่าน 4343 ครั้ง)

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
แวะมานั่งเล่าเรื่อง
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 05:04:35 PM »
                เริ่มเขียนจากความรู้สึกที่หดหู่ใจ ทำไมเรามีเวลาเจอกันน้อยจัง  2 ชั่วโมงเอง  ย้อนเวลากลับไป…

ก่อนหน้าวันที่จะนัดเจอ…

พี่ :  พรุ่งนี้จะเข้าสาธร ไม่เอารถไป ว่างถึง 2 ทุ่ม
ปป :  เจอที่ สีลมคอมเพล็กซ์ไหมค่ะ  คาดว่าจะถึง 18.30 น.
พี่ :  พี่มาแถว ช่องนนทรีครับ
ปป :  งั้นเจอที่ วงเวียนใหญ่ ดีกว่า  ร้าน the October

วันที่จะนัดเจอ…เวลา 18.00 น.
พี่ :  รออยู่หน้าร้านแล้วครับ
ปป :  จ๊ะ กำลังข้ามสะพานไปหาค่ะ

เจอพี่ใส่เสื้อโปโล กางเกงยีนส์ แต่งตัวสไตส์เดิม 555+      ส่วน ปป สาวชุดดำแอบเซ็กซี่เล็กๆ
 ร้านนี้อาหารรสชาติถูกปาก   ร้านเล็กๆใกล้ bts  พอมานั่งโต๊ะก็ไม่พูดพร่ำอะไรมาก สั่งสเต็กคนละจาน   เครื่องดื่มพี่น้ำแอปเปิ้ลเขียว ส่วน ปป น้ำเปล่า 

เรื่องที่สนทนากันคงหนีไม่พ้นเรื่องในเว็บ   และสอบถามเรื่องราวชีวิตซึ่งกันและกัน   
เป็น ปป เองที่เอาหัวไปเอนซบไหล่พี่   ด้วยความคิดถึง

เวลาผ่านไปจนกินสเต๊กหมดจานทั้งคู่   จะสั่งของหวานแต่ก็หมดอีก  โต๊ะว่าง  ไม่มีของกิน  ก็เช็คบิลสิค่ะ

เหลือเวลาอีก 20 นาที   

เดินจับมือกันออกจากร้าน   แล้วเดินขึ้นบันไดมายืนอยู่สะพานทางเชื่อมbts  มอง ถนน รถ ท้องฟ้า
เป็นพี่  เองที่ดึง ปป ไปกอดสัก3วินาที  แล้วปล่อยให้  ปป รู้สึกเขิน   แล้วเอามือมาลูบหัว ปป

แล้วเวลาก็หมด   พี่ต้องไปแล้ว  ปป ก็ต้องกลับบ้านแล้ว

แล้วหลังจากนั้นพี่ก็ส่งไลน์มาบอก   “อยากกอดอีก ”    แล้วก็ถามว่า  “ถ้าวันนี้พี่มีเวลามากกว่านี้จะชวนไปไหน”
                       ปป  อาจจะตอบคำถามพี่ในไลน์อีกแบบนะคะ  แต่ในใจ ปป จะตอบว่า 
                “ถ้าพี่อ่อนแอ ออมแรง ให้ ปป อีกนิด  ก็คงมอมเมาพี่แล้วลากไปรังแกนิดๆ อิอิ”

**38** **38** **38**
ปล.เจอครั้งนี้หนที่4แล้วนะและเป็นเวลาเจอที่สั้นที่สุด 
                                               see you again
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

pop2000

• People Like This 831
Re: แวะมานั่งเล่าเรื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 08:29:44 PM »
อ่านแล้วเคลิ้ม. เนี่ย. งานจ้างเที่ยวมันต้องฟิลแบบนี้แหละ. 
ใส่ใจกัน.  น่ารัก น่าถนุนอม ยังคงนึกถึงกันเมื่อจากมา.

**06**

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 11:05:23 PM »
พี่ ปป. ยังคงน่ารักเสมอต้นเสมอปลาย
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 08:18:39 AM »
ดีจัง ที่ยังคงได้อ่านการบ้านจ้างเที่ยวจริงๆ
สงสัยจะมีแต่ ปป ล่ะมั้งคะ ที่ยังเป็นขวัญใจจ้างเที่ยวของเวป
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Nine10

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 49
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 06:05:29 PM »
เล่าแบบนี้ ได้ฟิล จิ้นขนาดนี้

**02** **02**
 **06** **06**

มาดันไปห้องการบ้านครับ

**30** **30**

Sphynx

• *
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 06:41:02 PM »
เล่าแบบนี้ ได้ฟิล จิ้นขนาดนี้

**06** **06**

มาดันไปห้องการบ้านครับ

**30** **30**

บ่นระบายให้ฟังเฉยๆ  เลยไม่อยากเรียกว่า การบ้าน 555
เพราะ ปป ทำการโรงเรียนเสร็จไป 3 รอบที่เจอกับพี่แล้ว  แต่ครั้งที่ 4 ยังไม่เสร็จเลยมานั่งบ่นให้ฟัง
  เจอพี่น่ารักแบบนี้ย่อมหวงนิดๆ^^

**30** **30** **30**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Sphynx

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 06:44:29 PM »
อ่านแล้วเคลิ้ม. เนี่ย. งานจ้างเที่ยวมันต้องฟิลแบบนี้แหละ. 
ใส่ใจกัน.  น่ารัก น่าถนุนอม ยังคงนึกถึงกันเมื่อจากมา.

**06**

ขอบคุณค่ะที่อ่านแล้วเคลิ้ม  ไม่เชิงว่าจ้างเที่ยวแต่ก็ได้ค่าเดินทางค่ะ 
   มากกว่านั้นคือ อยากได้ความรู้สึกดีทุกครั้งที่ได้เจอทั้งสองฝ่ายค่ะ

Sphynx

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 06:46:48 PM »
พี่ ปป. ยังคงน่ารักเสมอต้นเสมอปลาย

ขอบคุณค่ะ น้องสาวก็น่ารัก เป็นขวัญใจของพี่อีกหลายคน
  ขอเอาใจช่วยให้น้องสาว ก้าวข้ามพ้นทุกข์อุปสรรคที่พบเจอค่ะ

**34** **34**

Sphynx

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 06:53:44 PM »
ดีจัง ที่ยังคงได้อ่านการบ้านจ้างเที่ยวจริงๆ
สงสัยจะมีแต่ ปป ล่ะมั้งคะ ที่ยังเป็นขวัญใจจ้างเที่ยวของเวป
 41

ปป เขียนในเชิงบ่นมากกว่าที่จะเรียกว่า การบ้าน  555+   
เพราะ ปป ก็ขอคัดลอกความขยันถนัดทำให้เสร็จที่โรงเรียน เหมือนพี่จ๋อง
ขอบคุณที่คิดว่าเป็นขวัญใจของเว็บค่ะ และพี่จ๋องก็เป็น  sexy girl ประจำเว็บเช่นกันค่ะ

**39** **39** **39**

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 07:55:20 PM »

ขอบคุณค่ะ น้องสาวก็น่ารัก เป็นขวัญใจของพี่อีกหลายคน
  ขอเอาใจช่วยให้น้องสาว ก้าวข้ามพ้นทุกข์อุปสรรคที่พบเจอค่ะ

**34** **34**

ตอนนี้ผ่านอุปสรรคมาได้เยอะแล้วค่ะพี่ ปป.
กำลังจะกลับไปเป็นยูสน้องเป็ด อีกครั้ง 55555555

ตอนนี้ชีวิตเริ่มดีขึ้นแล้ว ถ้ามีเวลาก็จะแวบมารับงานเหมือนเดิม
^^ รออ่านการบ้านกับลุงยอดรักอยู่นะคะ
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.