ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อลุงยอดรักเสียซิง ภาคปฐมบท บ่นงึมงัมประสาคนแก่ ... ผู้มาใหม่  (อ่าน 3300 ครั้ง)

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108

ลุงยอดรัก ชายหนุ่มผู้ผ่านพ้นวัยรุ่นมาหมาดๆ ไม่กี่ฝน ... (โปรดอย่าถือสา ที่บ้านลุงฝนแล้งมาหลายปี) ได้ประกาศตามหาน้องๆ เปิดซิงพาเข้าวงการ

จากใบประกาศครั้งนั้น มีน้องๆ ใจดี PM มาหาลุงหลายคน

ลุงติดต่อน้องเกือบทุกคนกลับไปเพื่อขอข้อมูลเบื้องต้น แต่ยังไม่กล้าขอข้อมูลติดต่อที่มากเกินมารยาทไป เพราะเกรงน้องจะถูกหาว่าเป็น “ตะกวด” ซึ่งก็ไม่รู้แน่ชัดหรอกว่ามันเป็นยังไง รู้แต่ในสังคมเวปรังเกียจกันมากเหลือเกิน

เงื่อนไข และความตั้งใจของลุง สำหรับการจ้างเที่ยวครั้งแรก คือ ...

อยากรู้จักและมีโอกาสสัมผัสกับบรรยากาศของเวปนี้

ครั้งแรกลุงจึงอยากเจอน้องที่รับงานจ้างเที่ยวแบบ pure จริงๆ จังๆ ... อย่าเพิ่งชวนลุงผูกปิ่นโต หรือไขว้เขวไปงานอื่น เดี๋ยวจะเสียความตั้งใจกับความน่ารักของน้อง

แอบบอกความในใจนิดนึงว่า  **02** จริงๆ แล้ว ลุง แอบมีโพยเล็กๆ ไว้ในใจนะ ว่าอยากมีโอกาสได้เจอน้องคนไหนเป็นพิเศษ 

น่ายินดีเป็นที่สุด ไม่มีน้องที่ลุงรู้จักจากกระทู้ติดต่อมาเลย  **07**

แต่ลุงก็ดีใจนะที่มีน้องๆ คนอื่นๆ ติดต่อมาหลายคนเลย

ทีนี้ประเด็นคือ ...

ลุงอยากทราบนิสัยใจคอของน้องบ้าง ... อย่างน้อยตัวหนังสือที่น้องเขียน มันก็บ่งบอกได้ถึงสิ่งที่อยากให้พี่ๆ เข้าใจและรับรู้ในสิ่งที่เขาเป็น หรืออยากให้พี่ๆ เห็นว่าน้องเป็น

ลุงจึงพยายามหาข้อมูลน้องทุกคนที่ติดต่อมา เท่าที่จะหาได้จากเวปนี้

น่าเสียดายจริงๆ น้องส่วนมากที่ PM มาคุยกัน ยังไม่มีข้อมูลที่ลุงจะหาได้จากเวป จะถามเอาจากใครก็ไม่รู้จักเขา
โดยส่วนตัวแล้ว ลุงคิดว่า การบ้านที่น้องเขียนถึงพี่ หรือที่พี่เขียนถึงน้อง หรือที่น้องตอบกระทู้ มันมีประโยชน์มากจริงๆ สำหรับพี่ที่ประสงค์จ้างเที่ยวจริงๆ

ก่อนที่ลุงจะหันหน้าไปพึ่งพาสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็มีน้องคนหนึ่ง PM มาหาลุงสั้นๆ บอกชื่อ บอก ID Line และพิมพ์สั่งลุงว่า ...

Pukpik ค่ะ ..... line มานะคะ

ชื่อยังน่ารักเลยอ่ะ  41

ยังครับ .. อย่าเพิ่งคิดว่าคนที่รักษาพรหมาจรรย์มาจนอายุปูนนี้อย่างลุง จะใจง่ายปานนั้น

ลุงก็ยังไม่ได้ add line ไปอยู่ดี แต่ใช้ PM คุยกับน้องเหมือนกับน้องคนอื่น

น้องเป็นคนที่ใส่ใจกับการตอบคำถามของลุงมาก

จนรู้สึกว่า ... น้องตั้งใจคุยกับเราจริงๆ และไม่มีอะไรให้ลุงเกิดความรู้สึกว่าเขาจะรำคาญที่คุยกับเราเลย

ลุงเริ่มหาข้อมูลของน้องคนนี้พบว่าน้องเป็นคนที่มีกระทู้มากคนหนึ่งเลยที่เดียว และเป็นการบ้านที่อ่านแล้วให้ความรู้สึกแบบ Feel good อบอุ่น สบายใจ สนุก ยิ่งอ่านกระทู้ก็ยิ่งรู้สึกว่า ... ทำไมไม่เห็นการบ้านน้องมาก่อนนะ ถ้าเห็นก่อน น้องจะต้องขึ้น list no.1 ของคนที่ลุงอยากเจอ  **34**

.... อยากรู้จักน้องคนนี้จังเลย ....

.... นี่แหละคนเปิดซิงเรา ....

ลุงตัดสินใจบอกน้องไปว่า ... วันจันทร์ลุงจะ add line ไปคุยนะครับ

วันนี้ไม่สะดวก เมียอยู่ด้วย เดี๋ยวลุงหัวแตก (เออ .. เมื่อกี้คีย์บอร์ดลั่น ลุงเขียนให้ขำขำ จริงๆ นะครับ .... ลุงเขียนเล่นนะครับ อย่าเชื่อนะครับ)

......

ลุงเล่นตัวสงวนท่าทีพอเป็นพิธี ไม่ให้ดูใจง่ายเกินไป แล้วลุงก็ add line น้องไปและทักน้องเขา

และแล้วในวันนั้น ....

แล้วเราก็ได้กัน

... เอ้ย ไม่ใช่สิ เขียนสั้นไปนิด

เราก็ได้ทำความรู้จักกัน ....

================================================
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
หึยยยยยย
เขินแทน ปป เลย
 **02**

ชื่นชมนะคะ การเขียนการบ้าน รู้เลยว่าไม่ธรรมดา

ปูเสื่อรออ่าน ปัจจิ๋ม เอ๊ย! ปัจฉิมบทอยู่นะคะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Yodrak

หึยยยยยย
 **02**

ชื่นชมนะคะ การเขียนการบ้าน รู้เลยว่าไม่ธรรมดา

ปูเสื่อรออ่าน ปัจจิ๋ม เอ๊ย! ปัจฉิมบทอยู่นะคะ
 41

คนที่เน้นทำเสร็จ จนไม่มีการบ้านค้างคา ถึงกับออกปากว่าไม่ธรรมดา ...

ว่าแต่ ...... ไม่ธรรมดา กับ ไม่ปกติ นี่ต่างกันไหมครับน้องจ๋อง  **11**

ยังครับ งานนี้ยังไม่มี ปัดจิ๋มมะบท เอ๊ย ... ปัจฉิมบท ... ดูซิ น้องจ๋องมาทำลุงไขว้เขวหมดแล้ว  **12**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
หึยยยยยย
 **02**

41

คนที่เน้นทำเสร็จ จนไม่มีการบ้านค้างคา ถึงกับออกปากว่าไม่ธรรมดา ...

ว่าแต่ ...... ไม่ธรรมดา กับ ไม่ปกติ นี่ต่างกันไหมครับน้องจ๋อง  **11**

ยังครับ งานนี้ยังไม่มี ปัดจิ๋มมะบท เอ๊ย ... ปัจฉิมบท ... ดูซิ น้องจ๋องมาทำลุงไขว้เขวหมดแล้ว  **12**

จ๋องก็อรรถรสไปงั้นเองค่ะ
การบ้านก็ไม่มี เสร็จก็ไม่เคย
 **01**

เรื่องความต่าง จ๋องก็ไม่ค่อยแน่ใจ
พอดีคุ้นเคยมิชชันนารี ไม่มีท่าพิสดารน่ะค่ะ เลยไม่ค่อยเข้าใจกับความไม่ปกติ ไม่ธรรมดา
 **30**

และขออภัยด้วย จ๋องสื่อสารผิดเอง
จ๋องหมายถึง รออ่านการบ้านต่อน่ะค่ะ
ไม่ใช่บทสุดท้าย เพราะท่าทางลุงสุดยอดจะติดใจน้องตาแป๋วอีกนาน
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet

... เอ้ย ไม่ใช่สิ เขียนสั้นไปนิด

================================================
                                      41 41 41
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Yodrak

===============================================

นั่นไง !!! ปป เข้ามาบ่น ลุงแล้ว .... แก่แล้ว ทำอะไรให้กระชับหน่อย

อย่าเขียนยาวมาก เขียนสั้นๆ ก็พอ

41 41 41
  **30**

Nu_ManJu

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
การบ้านนี้ยังไงกัน มีปัดจงปัดจิ๋ม  **02**
In my new Version

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
การบ้านนี้ยังไงกัน มีปัดจงปัดจิ๋ม  **02**

ลุงเป็น จันดารา เลยต้อง ภาคปฐมบท ภาคปัจฉิมบท

และแล้วลุงก็ได้เสียซิงให้ ปป

**30** **30**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Yodrak

กรี๊ดดดด .... เจ้าของการบ้าน 18+++ มาเองเลย

มจ อย่าเข้าใจผิด คีย์บอร์ดลุงลั่น ตามันฝ้าๆฟางๆ   **34** **34** **34**

Yodrak

ลุงเป็น จันดารา เลยต้อง ภาคปฐมบท ภาคปัจฉิมบท

และแล้วลุงก็ได้เสียซิงให้ ปป

**30** **30**

ตอนหนึ่งของ จันดารา ภาคพิเศษ .... ที่มิอาจตีพิมพ์

(ค่ำคืนนั้น กลางร้านอาหารโปรดของ ปป)

ลุงพยายามจะเอาอกเอาใจน้อง ด้วยการแสดงบทบาท ตามที่ได้จดจำมาจากซีนเด่นหนังโปรดของ ปป

แต่จะทำไงดี หาน้ำแข็งไม่เจอ ... มองไปมองมาทั้งโต๊ะ ...

นี่แหละวะ

... ว่าแล้ว .... ลุงยอดรัก ก็บรรจงหยิบเอาปลาแซลมอนย่างชิ้นเขี่องในจาน

ปลาชิ้นนั้นราดด้วยน้ำซอสบาบีคิวจนชุ่มไปทั้งชิ้น ... ประหนึ่งน้ำแข็งที่จะใช้ดับอารมณ์ของคุณบุญเลื่อง  **02**

ลุงบรรจงลูบไล้ไปบนแผ่นหลังของ ปป อย่างแผ่วเบา สุดฝีมือ .... 

ไม่มีเสียงอะไรระหว่างเราเล็ดลอดออกมา นานช่วงอึดใจ

ลุงได้ยินเสียงลมหายใจ ปป ทอดถอนออกมาอย่างยากจะบ่งบอกอารมณ์

ความภูมิใจของชายหนุ่มวัยกลางคนบังเกิดขึ้นมาเต็มเปี่ยม  **30** **30** **30**

"บร๊ะเจ้า ..... เรายังสามารถทำให้สาวน้อยวัยนี้ ถึงกับอึ้ง จนพูดอะไรไม่ถูก"

" โอ้วววว แม่สาวน้อย .... นี่มันยังเบาะๆ ลุงยังไม่ได้แสดงฝีมืออะไรออกมาเลยนะ หุหุ"

แล้วก็เป็น ปป นั่นเอง .... ที่เป็นฝ่ายต้องเอ่ยปากออกมา ...

"ลุงขา ...... "

ตรงที่ลุงลูบ นั่นไม่ใช่หลัง .... นี่มัน "น่อง" ปป ค่ะ .... หนูว่าลุงไปตัดแว่นไหมเหอะ ..... หนูขอร้อง"

**07** **07** **07**