ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อลุงยอดรักโดนเปิดซิง ... น้อง ปป พี่เลี้ยงลุงหน้าใหม่  (อ่าน 3953 ครั้ง)

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
เมื่อลุงยอดรักสัญญากับ น้อง ปป ว่าจะมาส่งการบ้านให้ สัญญาก็ต้องเป็นสัญญา
ความเดิมจากตอนที่แล้ว .....

ลุงยอดรัก ได้ Add line น้อง ปป สาวน้อยตาแป๋ว
หลังจากนั้นไม่นาน เราก็ได้กัน ...

เอาอีกแล้ว ไม่สิ เรายังไม่ได้กัน เอาใหม่ .... เราก็ได้ทำความรู้จักกัน

เราแนะนำตัวกันอย่างเป็นทางการอีกครั้ง

มันแรก ในรอบ ... กี่ปีก็ไม่รู้ ที่ลุงได้มีโอกาสคุย แลกเปลี่ยนทัศนะกับสาวน้อยวัยหลาน

ปป บอกเล่า และสั่งสอนอะไรต่อมิอะไรไม่รู้ในเวป ที่น้องเรียกว่า “เวปสีเทา” ให้กับน้องใหม่อย่างลุง

น้องเป็นเด็กที่มีมุมมองและทัศนคติที่ดี ช่างเล่า ช่างจำนัลจา
เป็นผู้ฟังที่ดี และเป็นผู้อธิบายที่ดีในขณะเดียวกัน ... เป็น Hybrid System เลยทีเดียว

ลุงบอกเล่า แนะนำตัวของลุงให้น้องฟังเกือบทุกอย่าง
น้องบอกว่าตลกดี บางเรื่องลุงไม่ต้องเล่าก็ได้นะ ... แต่เล่าก็ดี หนูชอบฟังคนอื่นเล่าเรื่องตัวเอง

สรุปง่ายๆ ... น้องชอบฟังเรื่องชาวบ้าน

ไม่นะ ... ลุงไม่ได้ด่าว่าน้องเผือก เอ๊ยย ผิวขาวเหมือนเผือกนะ ... นี่เป็นคำชมว่าน้องรู้จักใส่ใจเรื่องชาวบ้าน เอ้ยย ... ห่วงใยสิ่งแวดล้อม .. ว่างั้น

หัวข้อสนทนาของพี่จ้างเที่ยวคนใหม่ และพี่จ้างเที่ยวมากมาย ก็คงไม่พ้นเรื่องในเวป

แม่เจ้า .... น้อง ปป สามารถสาธยายเรื่องราวให้ลุงทราบ ราวกับน้องเป็น web master

หัวข้อสนทนาอีกอย่าง ตามประสาลุงเฉิ่มๆ ที่เพิ่งมีโอกาสได้คุยกับสาวคราวหลาน ความกังวลของคนมาใหม่ก็คงไม่ต่างกัน

... เรายังอยากรู้จักน้องที่น่ารัก หน้าตาดี แล้วน้องล่ะ ถ้าเราไม่หล่อ น้องจะรู้สึกรังเกียจเราไหม ...
... เราแก่ไปสำหรับน้องไหม กับน้องหลายคน เราก็คงอายุรุ่นพ่อ รุ่นน้าน้องเลยนะ ...
... แล้วความเป็นจริงในโลกจริงๆ ที่เราหลบมา น้องจะรังเกียจไหม ...

ความกังวลทั้งหมดของลุง เจือจางไปจนเกือบหาย กับประโยคหนึ่ง ที่ ปป บอกกับลุง

ลุงจะหน้าตาไม่หล่อ ... ลุงจะแก่แค่ไหน ... หรือลุงจะมีเมียแล้ว ... ในเวปนี้เขาไม่สนใจหรอกค่ะ

**21** **21** **21**

ขอแค่ลุงรู้ตัวว่าทำอะไรอยู่ อย่าเผลอ อย่าหลง ... แค่นั้นก็พอค่ะ ไม่งั้นอาจเจ็บนะค่ะ  **15** **15** **15**

.....

เมื่อแรกเริ่มการสนทนา ลุงรู้สึกว่า

โลกของเด็กสาววัยเพิ่งผ่านรั้วโรงเรียนอุดมศึกษา มันช่างต่างกับโลกของชายหนุ่ม(น้อย) วัยกลางคน

ที่เวียนว่ายอยู่ในสมรภูมิของโลกแห่งชีวิตจริง ก็แน่ละ ลุงอยู่ในสมรภูมินี้มาตั้งแต่ ปป เพิ่งเกิด

แต่เมื่อคุยกันมากขึ้น รู้จักกันมากขึ้น ... รู้เลยว่า

ในโลกของชีวิตจริง ลุงอาจผ่านอะไรต่ออะไรมามากกว่า แต่ในโลกของเวปนี้ ... ลุงยังเป็นทารกเพิ่งตัดสายสะดือจริงๆ

เราไลน์คุยกันตลอด จนลุงไม่ได้ทำงานทำการ นั่งมองโทรศัพท์แล้วก็ยิ้ม

เดิมทีหน้าตาก็ไม่ดีอยู่แล้ว อายุก็เข้าวัยกลางคน คราวนี้มาติดโทรศัพท์นั่งยิ้มคนเดียวอีก ... เจริญล่ะครับ

ระหว่างการสนทนา ลุงรู้ว่า ปป แอบทำการบ้านล่วงหน้าไปด้วยในตัว น้องทำเนียนๆ

คุยพอลุงเผลอก็แอบตั้งคำถามหยอดทีละนิดหน่อย

ลุงสูงเท่าไรค่ะ ... ลุงชอบทานอะไร ... ปกติทานข้าวร้านไหน

ลุงต้องแซวกลับไปว่า ... แอบเก็บข้อมูลลุงใช่ไหม ขยันจริงๆ
น้องนี่เหมือนตำราน้องจ้างเที่ยวเดินได้เลยนะ
 **30** **30** **30**

ต้องบอกว่า ปป ทำให้ลุงมั่นใจ และกล้าชวนน้องทานข้าว
น้องตอบรับทันที น้องเล่นตัวไม่เก่ง แอบทราบภายหลังว่า
น้องบ่นว่าลุงนี่เล่นตัวจังเลย รอให้ชวนมาตั้งหลายวันแล้ว ... ก็เคยเจอแต่หล่อเลือกได้ อยากให้เจอ ขี้เหร่เลือกมากสักทีไง

คิดได้อย่างนั้นแล้ว ลุงก็นัดหมายน้องในวันสะดวก 
ลุงดูปฏิทินแล้ว วันนั้นเป็นดาวโจร เหมาะแก่การลักลอบหนีเมียออกจากบ้าน ... นี่ลุงเผลอพิมพ์อะไรออกไปอีกแล้วเนี่ย

เคยไหมครับ สมัยเด็ก เราจะหนีแม่ออกจากบ้านไปเที่ยวกับสาวตอนดึกๆ    .... ลุงรู้สึกอย่างนั้นเลย

แค่เปลี่ยนจากแม่ เป็น ..... ก็แค่นั้น  **11**

สำหรับกระทู้นี้ คงยังไม่ใช่การบ้านเล่าการเที่ยว แต่มันเป็นการบอกเล่า และบันทึกที่มาที่ไป
ของลุงคนหนึ่งที่หลงเข้ามาในเวปนี้ มีโอกาสได้เจอกับน้องใจดี ที่ไม่รังเกียจ และช่วยให้ลุงมีความมั่นใจ

สุดท้ายจนได้มีโอกาสใช้เวลาดีๆ ร่วมกับน้อง

ขอบคุณทุกอย่างที่ให้เกิดสิ่งเหล่านี้ .... ขอบคุณน้อง ปป ที่ไปทานข้าวเป้นเพื่อนลุง ขอบคุณสำหรับคำปรึกษาทุกๆ เรื่อง ขอบคุณที่ไม่รังเกียจลุง และสุดท้าย  ….

ขอบคุณที่จะเขียนการบ้านตอนที่เที่ยวให้ลุง ..... ใช่ไหม ... หุหุ 
**30** **30** **30**

ปล. สำหรับพี่หน้าใหม่ ที่ประสงค์การจ้างเที่ยวน้องแบบน่ารักๆ ไม่มีงานนัว งานแรง .... ลุงฝากน้องสาวคนนี้ไว้พิจารณาอีกคน รับรองไม่ผิดหวังครับ
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
แอบเข้ามาเผือก วังหลังลุงลองส่งรูปประกอบการบ้านด้วยสิคะ

คะแนนการบ้านอาจจะเต็ม10ก็ได้นะ  **34**
In my new Version

buababy

• People Like This 164
  • Love suck Luck less
ชอบเรื่องเล่าของลุงค่ะ น่ารักดี ^^ ติดตามมาตั้งแต่กระทู้เก่าละ  **30**
Action = Reaction

Yodrak

แอบเข้ามาเผือก วังหลังลุงลองส่งรูปประกอบการบ้านด้วยสิคะ

คะแนนการบ้านอาจจะเต็ม10ก็ได้นะ  **34**

ลุงต้องจำคำแนะนำของ มจ เจ้าแม่กระทู้ไปใช้ซะแล้ว เผื่อได้คะแนนเพิ่ม  **24** **24** **24**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

Yodrak

ชอบเรื่องเล่าของลุงค่ะ น่ารักดี ^^ ติดตามมาตั้งแต่กระทู้เก่าละ  **30**

ขอบคุณครับน้องบัว .. ตามให้ตลอดนะ  **36** **36** **36**

EOs

• Hero Member
  • People Like This 155
ลุง Yodrak น่าจะเป็นสายลับ 007 ปลอมตัวมา

41
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

Yodrak

ลุง Yodrak น่าจะเป็นสายลับ 007 ปลอมตัวมา

41

**40** **40** **40**

Sphynx

• Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
**34**    เขียนการบ้านสั้นๆต่อจากลุงยอดรัก

**21**      นั่งรอลุงยอดรักเดินมาหาที่ลานน้ำพุ  มองซ้าย มองขวา คนนั้นหรือ คนนี้ใช่ไหม 
จนมี คนนึงเดินเข้ามา  แล้วยิ้มให้  ปป   แล้วทักทาย “ปป นี่ลุงเอง”

**04**      ปป ขยี้ตามองหน้าลุง  ขมวดคิ้ว  “สวัสดีค่ะ ลุงยอดรัก”   โอ๊ย  สมคำบรรยาย  ดูมีอายุเยอะ หน้าไม่หล่อ มีพุง  ใส่แว่น

ขอบพระคุณลุง   ที่ส่งร้านเด็ดในห้างนั้นมาให้ ปป เลือก   ระหว่างรอลุงเดินทางมาห้าง    แล้วพอเจอลุงมาเดินด้วยเลยเปลี่ยนความคิด   สุดท้าย ปป เลือกร้านโปรด  อาหารชนิดสเต็ก    ดีกว่า
                            **11** **11**

อาหารของสองเรา  สเต๊กปลาทั้งคู่  ปลากระทะร้อนฉู่ฉ่า   กับ  ปลาจานนึงมื้อเย็น    แถมมีบุฟเฟ่ต์สลัดผักอีกคนละจาน

นั่งเม้ามอยกับลุงสนุกมาก   ฟังคนแก่อย่างลุงบ่น เอ๊ย เล่าเรื่อง         **06**

ลุงชอบแอบมอง ปป กิน   คราวหลัง ลุงมากิน ปป ก็ได้  เอ๊ย  มากินอาหารในจานของ ปป ก็ได้      41

อิ่มอาหารมื้อเย็นแล้ว  ปป เลยชวนลุง  ไปต่อ  กินของหวาน  เติมความให้กับสองเรา      **04**
              ด้วยความที่ ปป  อยากกิน บิงซู  น้ำแข็งใสเกาหลี 

ลุงกับ ปป เลยค้นหาข้อมูลว่า ร้านไหนขาย น้ำแข็งใส บ้าง  เมื่อมีจุดมุ่งหมายแล้ว  แต่ก็พาลุงเดินวนหลงทาง เนื่องจาก ปป  ก็เพิ่งเคยมาเดินห้างนี้เหมือนกัน    สุดท้ายได้สอบถามทางกับ เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์       **25**

ในที่สุดก็มาถึงร้านขนมหวานสักที     เดินไปสั่งแล้วนั่งรอ    บิงซู มะม่วงชีสเค้ก
แล้วก็นั่งกิน  พร้อมกับ  คุยเรื่องต่างๆกับลุง    น้ำแข็งใสละลายเร็วมากจน ปป ต้องรีบกิน  ลุงเนี่ยไม่ช่วย ปป กินเลย
                                     **19** **19**

พอทานเสร็จ  มองเวลาก็สมควรแก่เวลาที่จะกลับได้แล้ว
                แล้วก็เกิดเหตุการณ์ที่ว่า   ลุงเห็นร้านมาการอง ดาราเทวี  แล้วจำได้ว่า ปป อยากกิน   เลยสะกิดแล้วบอก ปป ให้เข้าไปเลือกขนม   เย้  มาการองหกชิ้น    ลุงก็ซื้อให้  น่ารักจัง
                                                  **39** **39**

เดินตามลุงออกจากห้างมาขึ้นรถ   ลุงก็เพิ่งนึกได้ว่า ค่าขนม ของ ปป     ขอบอกว่า ลุงขี้ลืมจริงๆ  แต่ก็ยังดีที่นึกขึ้นได้ค่ะ                               **34** **34** 

41       ลุงน่ารักมาก  อาสาไปส่งบ้าน  ความจริงแล้ว ปป แอบหลับตาตอนคุยกับลุงในรถ  กลั้นหาวไปหลายที    จนถึงบ้าน  โบกมือลา  แถมยกมือไหว้อีกที

**39**   มีความสุข     **39**

ขอบคุณลุงยอดรักที่มาเจอกันค่ะ   ขอบคุณที่ชี้แนะสั่งสอนเด็กน้อย  และขอบคุณสำหรับทุกอย่าง
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Yodrak

**34**    เขียนการบ้านสั้นๆต่อจากลุงยอดรัก

**21**      นั่งรอลุงยอดรักเดินมาหาที่ลานน้ำพุ  มองซ้าย มองขวา คนนั้นหรือ คนนี้ใช่ไหม 
จนมี คนนึงเดินเข้ามา  แล้วยิ้มให้  ปป   แล้วทักทาย “ปป นี่ลุงเอง”

**04**      ปป ขยี้ตามองหน้าลุง  ขมวดคิ้ว  “สวัสดีค่ะ ลุงยอดรัก”   โอ๊ย  สมคำบรรยาย  ดูมีอายุเยอะ หน้าไม่หล่อ มีพุง  ใส่แว่น

ขอบพระคุณลุง   ที่ส่งร้านเด็ดในห้างนั้นมาให้ ปป เลือก   ระหว่างรอลุงเดินทางมาห้าง    แล้วพอเจอลุงมาเดินด้วยเลยเปลี่ยนความคิด   สุดท้าย ปป เลือกร้านโปรด  อาหารชนิดสเต็ก    ดีกว่า

อาหารของสองเรา  สเต๊กปลาทั้งคู่  ปลากระทะร้อนฉู่ฉ่า   กับ  ปลาจานนึงมื้อเย็น    แถมมีบุฟเฟ่ต์สลัดผักอีกคนละจาน

นั่งเม้ามอยกับลุงสนุกมาก   ฟังคนแก่อย่างลุงบ่น เอ๊ย เล่าเรื่อง         **06**

ลุงชอบแอบมอง ปป กิน   คราวหลัง ลุงมากิน ปป ก็ได้  เอ๊ย  มากินอาหารในจานของ ปป ก็ได้      41

อิ่มอาหารมื้อเย็นแล้ว  ปป เลยชวนลุง  ไปต่อ  กินของหวาน  เติมความให้กับสองเรา      **04**
              ด้วยความที่ ปป  อยากกิน บิงซู  น้ำแข็งใสเกาหลี 

ลุงกับ ปป เลยค้นหาข้อมูลว่า ร้านไหนขาย น้ำแข็งใส บ้าง  เมื่อมีจุดมุ่งหมายแล้ว  แต่ก็พาลุงเดินวนหลงทาง เนื่องจาก ปป  ก็เพิ่งเคยมาเดินห้างนี้เหมือนกัน    สุดท้ายได้สอบถามทางกับ เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์       **25**

ในที่สุดก็มาถึงร้านขนมหวานสักที     เดินไปสั่งแล้วนั่งรอ    บิงซู มะม่วงชีสเค้ก
แล้วก็นั่งกิน  พร้อมกับ  คุยเรื่องต่างๆกับลุง    น้ำแข็งใสละลายเร็วมากจน ปป ต้องรีบกิน  ลุงเนี่ยไม่ช่วย ปป กินเลย

พอทานเสร็จ  มองเวลาก็สมควรแก่เวลาที่จะกลับได้แล้ว
                แล้วก็เกิดเหตุการณ์ที่ว่า   ลุงเห็นร้านมาการอง ดาราเทวี  แล้วจำได้ว่า ปป อยากกิน   เลยสะกิดแล้วบอก ปป ให้เข้าไปเลือกขนม   เย้  มาการองหกชิ้น    ลุงก็ซื้อให้  น่ารักจัง

เดินตามลุงออกจากห้างมาขึ้นรถ   ลุงก็เพิ่งนึกได้ว่า ค่าขนม ของ ปป     ขอบอกว่า ลุงขี้ลืมจริงๆ  แต่ก็ยังดีที่นึกขึ้นได้ค่ะ                               **34** **34** 

41       ลุงน่ารักมาก  อาสาไปส่งบ้าน  ความจริงแล้ว ปป แอบหลับตาตอนคุยกับลุงในรถ  กลั้นหาวไปหลายที    จนถึงบ้าน  โบกมือลา  แถมยกมือไหว้อีกที

ขอบคุณลุงยอดรักที่มาเจอกันค่ะ   ขอบคุณที่ชี้แนะสั่งสอนเด็กน้อย  และขอบคุณสำหรับทุกอย่าง

ขอบคุณ ปป เช่นกันที่มาเจอลุง

ขอโทษทีให้ ปป มาหาซะไกล

และ ขอโทษ ... ที่ลุงมาสาย จนทำให้ ปป หิวจนถล่มทลาย  **13** **13**

ขอบคุณไลน์อาหาร ... ที่มีให้ ปป เติมได้ไม่อั้น

... ลุงแอบมอง ปป เพราะลุง ชื่นใจที่เห็นน้องมีความสุขกับการกิน

แต่จะให้มากิน ปป ในร้าน

... จะดีหรือ ?? 

**25** **25**

ลุงว่าถ้าจะเสริฟ ปป นี่ ... ต้องต่อโต๊ะหลายตัวเลยนะ หุหุหุ  **30** **30** **30**

ว่าไปแล้ว .... ความใกล้ชิดระหว่างเรา มันมีอุปสรรคหลายอย่าง .... เอาเป็นว่า .....

ลุงรับปากว่า .. คราวหน้า ลุงจะเตรียม "ถุงยาง" ไปด้วยเยอะๆ ...

... เออ... พิมพ์เร็วไปนิ๊ดส์

ลุงหมายถึง "ถุงมือยาง" อ่ะ เผื่อลุงจะได้ขอจับมือน้องแบบที่พี่จ้างเที่ยวคนอื่นบ้าง

ลุงทำไฟฟ้าสถิตย์โดน ปป บ่อยๆ ... จนทำให้เราต้องเดินห่างกัน 1 เมตร นั่งห่างกันไกลๆ เพราะกลัวไฟฟ้าสถิตย์โดนน้อง

....

ขอโทษที่เวลาเจอข้างนอก ลุงเขิน และประหม่าไปหน่อย ... คนเพิ่งหัดหนีเที่ยวก็อย่างนี้

และ ...... ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับมิตรภาพดีๆ

41 41 41

Nu_ManJu

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__

ขอบคุณ ปป เช่นกันที่มาเจอลุง

ขอโทษทีให้ ปป มาหาซะไกล

และ ขอโทษ ... ที่ลุงมาสาย จนทำให้ ปป หิวจนถล่มทลาย  **13** **13**

ขอบคุณไลน์อาหาร ... ที่มีให้ ปป เติมได้ไม่อั้น

... ลุงแอบมอง ปป เพราะลุง ชื่นใจที่เห็นน้องมีความสุขกับการกิน

แต่จะให้มากิน ปป ในร้าน

... จะดีหรือ ?? 

**25** **25**

ลุงว่าถ้าจะเสริฟ ปป นี่ ... ต้องต่อโต๊ะหลายตัวเลยนะ หุหุหุ  **30** **30** **30**

ว่าไปแล้ว .... ความใกล้ชิดระหว่างเรา มันมีอุปสรรคหลายอย่าง .... เอาเป็นว่า .....

ลุงรับปากว่า .. คราวหน้า ลุงจะเตรียม "ถุงยาง" ไปด้วยเยอะๆ ...

... เออ... พิมพ์เร็วไปนิ๊ดส์

ลุงหมายถึง "ถุงมือยาง" อ่ะ เผื่อลุงจะได้ขอจับมือน้องแบบที่พี่จ้างเที่ยวคนอื่นบ้าง

ลุงทำไฟฟ้าสถิตย์โดน ปป บ่อยๆ ... จนทำให้เราต้องเดินห่างกัน 1 เมตร นั่งห่างกันไกลๆ เพราะกลัวไฟฟ้าสถิตย์โดนน้อง

....

ขอโทษที่เวลาเจอข้างนอก ลุงเขิน และประหม่าไปหน่อย ... คนเพิ่งหัดหนีเที่ยวก็อย่างนี้

และ ...... ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับมิตรภาพดีๆ

41 41 41

หนูแนะนำให้ลุงเปลี่ยนคีบอร์ดใหม่นะคะ พิมพ์ผิดๆ ถอกๆ ตลอดเลย **34**
In my new Version