ผู้เขียน หัวข้อ: หนูต้องการรับจ้างเที่ยวค่ะ แต่รูปร่างหน้าตาธรรมดา พอมีทางที่จะเป็นไปได้ไหมคะ  (อ่าน 3283 ครั้ง)

Nina999

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
พอดีหนูไม่ได้เป็นคนรูปร่างดีหรือสวยอะไรค่ะ ออกจะหน้าตาธรรมดาหมวยๆ รูปร่างอวบๆ เรียบร้อยหน่อยๆ มีดีหน่อยที่ผิวไม่คล้ำ แต่ก็ไม่ได้ขาวมากอะไรค่ะ นิสัยคิดว่าตัวเองโอเคค่ะ พูดจาไพเราะ ยิ้มแย้มแจ่มใสดี ขี้อ้อนนิดๆ มีเหตุผล รักษาคำพูด ไม่ค่อยเรื่องมาก ไม่ติดโซเชียล ค่อนข้างลุยๆ ชื่นชอบธรรมชาติมากกว่าสังคมกลางคืน
อย่างนี้ พอมีความเป็นไปได้ที่พอจะมีคนจ้างเที่ยวหรือเปล่าคะ แล้วพี่ๆที่เขาจ้างเที่ยวกันต้องการน้องแบบไหนบ้างคะ หรือว่าต้องสวย น่ารัก หุ่นดีๆอย่างเดียวเลยหรือเปล่าคะ รบกวนช่วยให้คำตอบหนูด้วยนะคะ ^^

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
เคยตอบน้องคนนึงไปแระ มาขอตอบอีกรอบก็แล้วกันนะครับ สพำหรับผมนะ คนอื่นผมไม่รู้ ผมไม่ได้ต้องการคนสวยแต่มารยาททรามครับ คือไม่ต้องถึงกับคุณหนูจ๋ามาเลยก็ได้ แต่ขอให้มีมารยาททางสังคมนิดนึง น้องบอกเป็นคนรูปร่างหน้าตาธรรมดา แต่นิสัยที่ว่ามานั่นคือเสนห์นะครับ เอาสิ่งที่ตัวเองมีมาปรับให้เป็นจุดแข็งที่จะทำให้พี่ๆเค้าติดใจครับ ถามตัวเองก่อนว่าลิมิตได้มากแค่ไหน จับมือถือแขนถูกตัวได้หรือเปล่า จริตมีมากแค่ไหน ไม่ใช่ขวานผ่าซาก ถามคำตอบคำแบบนี้มันก้ไม่ไหวนะครับ ลองอ่านกระทู้ที่มีพี่ๆมาเขียนถึงน้องๆที่พี่เค้าเคยจ้างไปดูครับ แล้วดูแนวทางว่าควรจะวางตัวยังไง ผมว่าเรื่องหน้าตา ไม่ใช่ประเด็นนะ ขอให้โชคดีนะครับ
A Whiter Shade of Pale

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
   พี่ๆ เค้าต้องการคนที่นิสัยน่ารัก และมีความสุขเมื่อได้อยู่ด้วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nina999

• Newbie
  • *
เคยตอบน้องคนนึงไปแระ มาขอตอบอีกรอบก็แล้วกันนะครับ สพำหรับผมนะ คนอื่นผมไม่รู้ ผมไม่ได้ต้องการคนสวยแต่มารยาททรามครับ คือไม่ต้องถึงกับคุณหนูจ๋ามาเลยก็ได้ แต่ขอให้มีมารยาททางสังคมนิดนึง น้องบอกเป็นคนรูปร่างหน้าตาธรรมดา แต่นิสัยที่ว่ามานั่นคือเสนห์นะครับ เอาสิ่งที่ตัวเองมีมาปรับให้เป็นจุดแข็งที่จะทำให้พี่ๆเค้าติดใจครับ ถามตัวเองก่อนว่าลิมิตได้มากแค่ไหน จับมือถือแขนถูกตัวได้หรือเปล่า จริตมีมากแค่ไหน ไม่ใช่ขวานผ่าซาก ถามคำตอบคำแบบนี้มันก้ไม่ไหวนะครับ ลองอ่านกระทู้ที่มีพี่ๆมาเขียนถึงน้องๆที่พี่เค้าเคยจ้างไปดูครับ แล้วดูแนวทางว่าควรจะวางตัวยังไง ผมว่าเรื่องหน้าตา ไม่ใช่ประเด็นนะ ขอให้โชคดีนะครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ไว้หนูตั้งกระทู้จ้างเที่ยว หวังว่าคงจะมีคนสนใจนะคะ ^^

Nina999

• Newbie
  • *
   พี่ๆ เค้าต้องการคนที่นิสัยน่ารัก และมีความสุขเมื่อได้อยู่ด้วยครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ มั่นใจว่าตัวเองนิสัยโอเคในระดับหนึ่ง แต่ไม่รู้จะถูกใจใครบ้างหรือเปล่านี่สิคะ 555

Nu_ManJu

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
จู๋เองก็เป็นคนที่หน้าบ้านๆ แถมบานๆด้วย

ผิวก็ไม่ขาว อ้วน ล้ำ ถึก บึกบึน เรียกได้ว่าปลวกในระดับนึง

แต่!!! สิ่งที่เรามีคือความใส่ใจ ความเฟรนลี่คุยกับใครก็ได้
ความอดทน ความแรดในระดับที่พอดี ถูกเนื้อต้องตัวบ้าง
ให้พอกระชุ่มกระชวย

แค่นี้แหละค่ะ **30**
In my new Version

Nina999

• Newbie
  • *
จู๋เองก็เป็นคนที่หน้าบ้านๆ แถมบานๆด้วย

ผิวก็ไม่ขาว อ้วน ล้ำ ถึก บึกบึน เรียกได้ว่าปลวกในระดับนึง

แต่!!! สิ่งที่เรามีคือความใส่ใจ ความเฟรนลี่คุยกับใครก็ได้
ความอดทน ความแรดในระดับที่พอดี ถูกเนื้อต้องตัวบ้าง
ให้พอกระชุ่มกระชวย

แค่นี้แหละค่ะ **30**
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

pop2000

• People Like This 831
ดูจากน้องเขียนมาซะยาวขนาดนี้.  มันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าดูนิสัยอัธยาศัยดี. น่าคุยด้วย.   ก็ถือว่าดีแล้วครับ. 

น้องๆหลายๆคนที่เข้ามาแล้วไม่ค่อยมีคนจ้างก็เพราะ.  มาโยนไลน์แล้วไป.  หรือพวกระบุไม่คุยเล่น. แบบนี้หาคนจ้างยากครับ. เพราะคนจ้างส่วนมากเค้ามักจะลองคุยกันสักหน่อยก่อนไปเจอดูว่าแนวการคุยพอไปกันได้ไหม ไม่งั้นพอไปเจอไปอึดอัดนั่งเงียบไม่สนุกเลยแบบนี้.  แล้วใครจะไปจ้างจริงไหมครับเปลืองทั้งค่าจ้าง. ค่าเดินทาง. ค่าอาหารเปล่าๆ.  สู้ไปโรยให้อาหารปลาในวัดยังดีซะกว่าได้บุญด้วย

ขอให้เจอพี่ๆดีๆเยอะๆนะครับ. 

Nina999

• Newbie
  • *
ดูจากน้องเขียนมาซะยาวขนาดนี้.  มันก็แสดงให้เห็นแล้วว่าดูนิสัยอัธยาศัยดี. น่าคุยด้วย.   ก็ถือว่าดีแล้วครับ. 

น้องๆหลายๆคนที่เข้ามาแล้วไม่ค่อยมีคนจ้างก็เพราะ.  มาโยนไลน์แล้วไป.  หรือพวกระบุไม่คุยเล่น. แบบนี้หาคนจ้างยากครับ. เพราะคนจ้างส่วนมากเค้ามักจะลองคุยกันสักหน่อยก่อนไปเจอดูว่าแนวการคุยพอไปกันได้ไหม ไม่งั้นพอไปเจอไปอึดอัดนั่งเงียบไม่สนุกเลยแบบนี้.  แล้วใครจะไปจ้างจริงไหมครับเปลืองทั้งค่าจ้าง. ค่าเดินทาง. ค่าอาหารเปล่าๆ.  สู้ไปโรยให้อาหารปลาในวัดยังดีซะกว่าได้บุญด้วย

ขอให้เจอพี่ๆดีๆเยอะๆนะครับ.
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะคะ ^^

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
 **34**    ตามที่ทุกท่านแสดงความคิดเห็นข้างบนเลยค่ะ  เห็นด้วยทุกประการ
                  เชื่อสิค่ะ              สักวันจะเป็นวันของเรา    
                                            ตอนนี้ก็ยืนด้วยลำแข้งของตัวเองไปก่อนเนอะ   

สู้ๆ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก