ผู้เขียน หัวข้อ: N_N :) อยาก!ดูหนังจนมือเปียก!(เหมือนกระทู้ในตำนาน)/me before you  (อ่าน 3212 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ

N_N :) อยาก! ดูหนังจนมือเปียก ! เหมือนกระทู้ในตำนาน...Me before you...

ดูหนังจนมือเปียก ..กระทู้ในตำนาน ที่ผมเคยอ่าน เเละคิดว่าสักวัน จะทำอย่างนั้นบ้าง..คือ จขกท. สามารถ มาก ยิ่งกว่า3D_3มิติ
นี่..ถึงขั้น4D จับต้องได้ เจิ่งนองได้ ..โอ้ มะอยากคิดเลยครับ.  **19**

วันนี้ วันดี หลังหวยออก1วัน..ผมตั้งปณิธาน ที่จะทำในสิ่งที่ผมฝันมานาน
ฝันที่จะดูหนังจนมือเปียก เหมือนกระทู้ในตำนานเมื่อ2ปีก่อน..

จิ้งจอกอย่างผม..พร้อมเหยื่อวากิวเนื้อนุ่ม..
มุ่งหน้า สู่ศูนย์การค้าที่มีชื่อเหมือนสวนอัญมณี ในย่านตะวันตกของกรุงเทพฯ..  **10**

ด้วยสัญชาตญาณจิ้งจอก.. ผมเลือกดูหนังเรื่อง me before you หนังรัก เพื่อให้เหยื่อเคลิ้ม ..คล้อยตามผม..ง่ายๆ..  **11**

ผมเลือกดูรอบ12:10น. เเบบว่า น่าจะมีคนดูน้อยมากก.. คือตื่นมา ไม่ต้องกินข้าวเที่ยงก็ดูหนังเลย..น่าจะยากก น่าจะน้อยมากก

ผมเลือก ที่นั่งโซฟา ตรงกลาง โลเคชั่น ส่วนตั้ว ..ส่วนตัว

เเบบนี้.. มือไม่เปียก.. ให้รู้ไป!!  **34**

เพื่อให้เหยื่อเนื้อนุ่ม น่าเคี้ยวเหมือนเนื้อวากิว
ผมเลยพาเธอไปขุนด้วยอาหารญี่ปุ่น เบาๆก่อน เข้าโรงหนัง

12:08น. ไม่รอช้า ผมเช็คบิล เเวะซื้อชาเขียวฟูจิให้เหยื่อเนื้อวากิวของผม1ขวด
เเล้วรีบ เข้าไปในโรงหนัง ด้วยความกระหยิ่มยิ้มย่อง..  41

อิอิ

อ้ากกก!!
ทำไม คนเยอะอย่างนี้
น้องวากิว กระซิบ บอกผมว่า มหาลัย
ปิดเทอมเเล้ว ..หนังเรื่องนี้ กระเเสดี
คนเลยเยอะ..
เชอะ!
เชอะ!
เชอะ! 
อัลไล กัน??  **03**
คนเรา..
ข้าวปลาไม่กิน..
งานการไม่ทำ..
มาดูหนังไร ตั้งเเต่หัววัน..
ประเทศชาติจะเจริญได้ไง??
ถ้ามีเเต่คนเเบบนี้..
เเหะๆ..

เทพีเเห่งโชคลาภ
ทำไมไม่เคยเข้าข้างผม ?
หวยก็ไม่ถูก(ก็ไม่ได้ซื้อ)..
บอลก็เเพ้รอบชิง(อีกเเย้ว)..
โรงหนังก็คนเยอะ(เศร้าจุง).. **01**

จาเดินออกจากโรงเลย
ก็เสียเชิง จะโดนหาว่าเป็นกระตวด(เเหะๆ)ตะกวด..
ผมเลยต้องวางฟอร์ม เฟค อยู่ในโรงหนังต่อไป..    **21**

น้องวากิว เหยื่อเนื้อนุ่มของผม
น่ารัก จนผมอยากงาบในโรงหนัง..
ผมหัวเสียอยู่พักใหญ่กับบรรยากาศที่
มีผู้คนมากเกิ้นน..  **13**

จนกระทั้ง..
เรื่องราวความรักของชายหนุ่มไฮโซโชคร้ายที่ประสพอุบัติเหตุจนที่เป็นอัมพาต.. กับหญิงสาวบ้านๆเเสนสดใสที่มีความเป็นตัวเอง ได้เริ่มปรากฏบนจอภาพ..ผมเเละเธอก็เหมือนได้หลุดเข้าไปอยู่ในเหตุการณ์ด้วยจริงๆ...
เราจับมือกันซึมซาบความซาบซึ้งของ
เรื่องราวความรักเเละความหมายของการมีชีวิตอยู่..
เเต่เเล้ว..เราก็ต้องปล่อยมือของกันเเละกันในช่วงท้ายของเรื่องราว
ที่สุดเเสนซาบซึ้งเเละสะเทือนใจ..เพื่อปาดน้ำตาที่ไหลลงมาอาบ2เเก้มไม่ขาดสาย..  **36**

เเม้มือของผมจะไม่ได้เปียกตามเเนวของกระทู้ในตำนาน..
เเม้มือของผมเเละเธอจะเปียกจากการปาดน้ำตา..
เเต่ นั่นเป็นน้ำตาเเห่งความซาบซึ้ง..
น้ำตาเเห่งความสะเทือนใจ..น้ำตา..
..ที่ทำให้รู้ว่า ..เมื่อเรารักใครสักคน ..เราจะรักเเละยอมรับเขาในเเบบที่เขาเป็นเเละไม่ได้เป็น
..เเละเราจะปรารถนาดีต่อเขา ไม่ว่าผลกระทบต่อเราจะเป็นเช่นไร....   
**38**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

น้องเป็ด

• People Like This 214
เป็นเรื่องที่กระแสดีมาก ๆ เลยทีเดียว

เคยดูทีเซอร์ในโรงละคิดไว้ว่าต้องดูเรื่องนี้ให้ได้
พอช่วงอาทิตย์ที่ผ่าน โห ! กระแสดีขนาดนี้เลยเหรอ
10/10 คะแนนเลยเหรอ เป็นเรื่องที่พลาดไม่ได้จริงๆ

แม้ว่ากระทู้มือเปียกฉบับนี้ ไม่ได้เปียกตามฉบับตำนาน
แม้ว่ามือเปียกโดยไม่ฟินอย่างตำนาน
แต่มือเปียกด้วยความทราบซึ้งคงรู้สึกดีกว่าความฟินโดยไม่น้อย

น้องเป็ดคงต้องหาเวลาว่างเพื่อไปทำการมือเปียกในโรงหนังซะแล้ว

การบ้านคุณพี่ nine_nine คงมีความน่ารักแฝงอยู่ตลอด
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

nine_nine

เป็นเรื่องที่กระแสดีมาก ๆ เลยทีเดียว

เคยดูทีเซอร์ในโรงละคิดไว้ว่าต้องดูเรื่องนี้ให้ได้
พอช่วงอาทิตย์ที่ผ่าน โห ! กระแสดีขนาดนี้เลยเหรอ
10/10 คะแนนเลยเหรอ เป็นเรื่องที่พลาดไม่ได้จริงๆ

แม้ว่ากระทู้มือเปียกฉบับนี้ ไม่ได้เปียกตามฉบับตำนาน
แม้ว่ามือเปียกโดยไม่ฟินอย่างตำนาน
แต่มือเปียกด้วยความทราบซึ้งคงรู้สึกดีกว่าความฟินโดยไม่น้อย

น้องเป็ดคงต้องหาเวลาว่างเพื่อไปทำการมือเปียกในโรงหนังซะแล้ว

การบ้านคุณพี่ nine_nine คงมีความน่ารักแฝงอยู่ตลอด
สวัสดีน้องเป็ด ลุคใหม่ ชุดดำ art art
หายไปเเปลงโฉมมา
อิอิ
ต้องรีบ..
ให้ไว..
เลยครับ..
ช้า อาจเจอสปอย 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

nine_nine

หนังจบ คนไม่จบ
อยากตามรอยจุง

ร้านกาเเฟ อยู่ที่ไหน ใครทราบ รบกวนบอกที **40**

jip_jepp

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
หูย
ต้องหาคนไป้วยสักคนละ
จะมีใครใจดีพาไปไหมน้าาา

nine_nine

หูย
ต้องหาคนไป้วยสักคนละ
จะมีใครใจดีพาไปไหมน้าาา
เเล้วอย่าลืมมาเม้าท์ นะครับ
 41

nine_nine

**21**
เขียนการบ้านเรื่องนี้ผ่านมาสองปีแล้วเหรออ่ะ **02**
พูดถึงตำนาน
ตำนาน ก้อมา
ตำตั้งนานน ตำตั้ง2ปี เลยนะครับ
ท่านsago 41

nine_nine

**21**
เขียนการบ้านเรื่องนี้ผ่านมาสองปีแล้วเหรออ่ะ **02**
พูดถึงตำนาน
ตำนาน ก้อมา
ตำตั้งนานน ตำตั้ง2ปี เลยนะครับ
ท่านsago 41

วันเพ็ญเดือนสิบสองน้ำนองเต็มตลิ่ง **25**

ไม่ได้มาเล่นๆ นะนี่
พี่sago 41

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
 41  มะคืนได้ไปดูหนังนี้สักที   
 **07**  ในโรงก็ร้องไห้   พอกลับไปบ้าน   นอนหลับแบบน้ำตาซึมเลย
เป็นหนังที่ดีมากจริงๆ ได้แง่คิดหลายอย่างมาก

รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

nine_nine

41  มะคืนได้ไปดูหนังนี้สักที   
 **07**  ในโรงก็ร้องไห้   พอกลับไปบ้าน   นอนหลับแบบน้ำตาซึมเลย
เป็นหนังที่ดีมากจริงๆ ได้แง่คิดหลายอย่างมาก

ครับน้อง ปป หนังได้เเง่คิดมากมายหลายประการเลย

ว่าเเต่น้อง ปป คงต้องดูอีกหลายรอบ มั้งครับ
อย่างน้อยก็ลุง ยร อีกรอบ
อิอิ 41