ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยคำที่บอกว่าเราจะมาพบกันใหม่ .. .  (อ่าน 1379 ครั้ง)

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
ด้วยคำที่บอกว่าเราจะมาพบกันใหม่ .. .
« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 02:02:00 PM »
หลังจากที่ น้องเป็ดได้คัมแบ็คกลับมาราวช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา
ก็ได้มีโอกาส รับโอกาสดีดีจากพี่ ๆ หลายท่าน

และพี่ท่านนี้ก็เช่นกัน . ..

ก่อนหน้านี้ (ปีที่แล้ว) น้องเป็ดเคยมีโอกาสคุยกับพี่ท่านนี้มาก่อน
แต่ตอนนั้นเราคุยกันไม่กี่คำ และน้องเป็ดได้เปลี่ยนไลน์ใหม่
เราจึงไม่ได้ติดต่อกันเลย ตั้งแต่จากนั้นเป็นต้นมา

จนกระทั่ง วันหนึ่ง .. .
เราได้หวนกลับมาคุยกันอีกครั้ง
และได้เจอ

ดนตรีมา ~ แต่เราก็หากันจนเจออออออออออ มันนานแค่ไหนที่คอยเธอมาาาาาา
**02** **02** **02**

เมื่อส่งโลเคชั่นกันให้เรียบร้อย
คุณท่านพี่ก็ขับรถคันงาม มาพร้อมกับสายฝนปรอยๆ
ท่านพี่ได้กระพริบไฟ เป็นอันส่งสัญญาณให้ทราบว่า ' เก๊าอยู่นี้นะขึ้นมาไว ๆ
น้องเป็ดที่นั่งเอาเสื้อคลุมมาคลุมหัวอยู่ตรงป้ายรถเมล์ จึงรีบลุกพรวดขึ้นทันที

เก๊กสวยไม่ทัน
 **19**  **19**

เดินจ้วง ๆ ขึ้นรถ ท่านพี่พร้อมกับส่งยิ้มหวาน ^______^
สวัสดีค่ะ คำแรกที่เราเจอ หันไปสบตาเอ้ยยยยย ทำไมหล่อจังว้าาาา

คุณพี่ทักกลับมาว่า คนบ้าไรเนี่ยยย  ตัวจริงเหมือนกับในรูป .
เราก็นึกในใจละ พี่เล่นเราละไง จะเหมือนได้ไง
ในรูปหนูนิ่ง ๆ ตัวจริงหนูขยำ เอ้ย ขยับได้ โด่วววววววว
 **20** **20** **20**

คุณพี่บอกขอจับมือหน่อยนะน้องเป็ด
ชมอีกแล้วว่ามือนิ่ม - -'
นึกในใจอีกครั้ง มือกรรมกรอย่างหนูเนี่ยนะนิ่ม
ทำงานบ้านงานเรือน ดูแลน้องเล็ก ทำกับข้าว
ซักผ้าด้วยมือ ล้างจาน ทำความสะอาด เก้าลอเก้า

ถึงหนูรู้ว่าพี่โกหกหนูแต่หนูก็รู้สึกดีนะ 55555555

คืนนี้สถานที่เดท รื้อฟื้นความทรงจำ(เวป)ของเรา
ได้แก่ ร้านบ้านตากอากาศ

เมื่อไปถึงร้านปั้ปปปป เป้าหมายขอพี่จึงเกิดการเบี่ยงเบน
เมื่อมีพนักงานสาวหน้าหวานมายืนรับออเดอร์
ปล่อยน้องหมวยหน้าคมเลือกอาหารคนเดียว

เมนูคืนนี้ ได้แก่ เมนูแนะนำของทางร้านที่ได้ออกรายการครัวคุณหรีด

***** ยำต้นอ่อนทานตะวันกุ้งสด   
****   ข้าวผัดปู
****   ต้มยำซีฟู้ดน้ำใส

บรรยากาศทางร้านบ้านตากอากาศค่อนข้างดี ประกอบกับวันนี้มีฝนตกปรอย ๆ
บรรยากาศต้นไม้ให้สีเขียว ตัดกับสไตล์ร้านที่เน้นสีขาว ค่อนข้างลงตัว
ผู้คนไม่พลุกพล่าน มีเสียงร้องของแมลงที่มาพร้อมฝน
(หนูไม่รู้จักง่ะเค้าเรียกตัวอะไร แอบถามพนักงาน เสียงแมลงพวกนี้นี้เลี้ยงไว้เหรอคะ พนักงานหัวเราะ บอกเปล่าครับมันมาเอง )

เมื่อสั่งอาหารเสร็จสาวหมวยหน้าคมอย่างหนูก็ภาวนาว่าพี่หน้าหวานขาาาา
ไปได้แล้วพี่เค้าจะได้สนใจหนูบ้าง 55555555 5
แล้วก็เป็นไปตามคาด หึหึ เสร็จหนูแน่คืนนี้ท่านพี่

แล้วเราก็ย้อนคุยกันถึงอดีตของเวป
คนเก่าแก่ของเวป
สารทุกข์สุขดิบของตัวเราเองที่ผ่านมา

เผลอแป้ปเดียวใกล้หมดเวลาของเราทั้งคู่แล้ว  ยังไม่อยากกลับเลย . ..

พบกันเพราะวาสนา
จากลาเพราะโชคชะตา
กลับมาเพราะพรหมลิขิต
ขอบคุณนะคะที่ทำให้เราได้พบกัน
หนูมีความสุขมาก ๆ นะคะ กับเรื่องราวทั้งหมดในคืนนั้นที่เป็นความลับระหว่างเราสองคน

น้องเป็ด.
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

kaptan

• People Like This 1734
Re: ด้วยคำที่บอกว่าเราจะมาพบกันใหม่ .. .
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2016, 09:46:43 AM »
    เขียนการบ้านน่ารักแบบนี้ น้องจะน่ารักขนาดไหนน้า...
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

น้องเป็ด

• People Like This 214
Re: ด้วยคำที่บอกว่าเราจะมาพบกันใหม่ .. .
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2016, 12:54:35 AM »
    เขียนการบ้านน่ารักแบบนี้ น้องจะน่ารักขนาดไหนน้า...

น่ารักไม่เท่านี้ คงน่ารักไม่พอดึงท่านกัปตันหรอกค่ะ
 **01** **01**

ขอบคุณนะค้า
หวังว่าเราคงมีโอกาสเจอกันสักครั้งน้าพี่กัปตันคนดังของเวป

**26** **26**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.