ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถาม ผู้มีประสบการณ์ หรือ ภูมิต้านทานดีครับ  (อ่าน 4940 ครั้ง)

lllusions

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
  • เหงา
Re: ขอถาม ผู้มีประสบการณ์ หรือ ภูมิต้านทานดีครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 04:16:17 PM »
ของที่เคยใส่ใจทะนุถนอม  พอเห็นตำหนิข้อบกพร่อง
ถึงกับต้องทำลายให้ย่อยยับด้วยมือตนเองเลยหรือ

ประทับใจความคิดพี่คนนี้ค่ะ^^

ส่วนคุณเจ้าของกระทู้ก็..หมั่ยต่องถ๊ามต้องตอบใคร๊ตอบแค่ใจ๊เธอก่อพ๊อ~~√--••√¶¶^¢$|÷×$©$√^^°¶¶ **34**

OZLO

• Sr. Member
  • People Like This 18
Re: ขอถาม ผู้มีประสบการณ์ หรือ ภูมิต้านทานดีครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 10:20:51 PM »
ความคิดของเจ้าของกระทู้คือยังอ่อนประสบการณ์ครับ
ถ้าทำตัวเป็นรองก็จะเป็นรองไปตลอด
ถ้าทำตัวเสมอก็จะเสมอกันเพราะคนเหมือนกัน
ไม่ต้องทำตัวให้เหนือกว่าเพราะคนเหมือนกัน
คนจำเป็นมีอีกมากมายในโลก ถ้าคุณมีกำลังมากเพียงพออยู่ที่ว่าคุณจะเลือกให้ความช่วยเหลือใคร ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวคุณเองครับ
คำตอบแบบโลกไม่สวยไม่มโน

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 11:14:36 PM »
จุดประสงค์เริ่มต้นของคุณคืออะไร ?
เป้าประสงค์สุดท้ายคุณต้องการอะไร ?
ใจของตัวเรายังไม่สามารถบังคับได้ตลอดเวลา
นับประสาอะไรกับใจผู้อื่น เรายิ่งไม่สามาถควบคุมได้
ถ้าสิ่งที่คุณคิดและตั้งใจไว้ ไม่เป็นดังหวัง
คุณจะหาทางทำให้สมหวังมั้ย ถ้ายังมีหนทาง ?
แต่ถ้าดูแล้วไม่มีโอกาสสำเร็จดังที่ตั้งใจ คุณจะยังเสียเวลาทำต่อรึไม่ ?
คุณคงต้องกลับมาคิดพิจารณาเองว่า ควรจะตัดสินใจอย่างไรครับ
ไม่มีใครทำร้ายจิตใจของเราได้เท่ากับความคิดที่เราทำร้ายจิตใจของเราเอง

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 12:43:29 PM »
    ท่านจิตอ่อนครับ ใจดี มองโลกแง่ดีแบบผิดๆ ครับ น้องๆ ที่ยอมมาคบพี่ๆ เหตุผลหลักคือเงินครับ
และน้องๆ หลายคน เงินเท่าไหร่ก็ไม่มีคำว่าพอ ถ้าท่านยิ่งถมกับคนที่ ดีไม่พอ ท่านไม่มีทางถมเต็มครับ

ยังมีน้องๆ ที่น่ารักๆ ดีๆ อีกมาก ทำไมต้องไปคบคนที่ท่านเสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึกอยู่ล่ะครับ
ถ้าบอกว่ารัก ว่าขาดไม่ได้ ลองถามตัวเองอีกที เมื่อ 5 ปีก่อน ท่านเคยรู้จักน้องมั้ย ท่านอยุ่มายังไง
วันนี้ ถ้าจะกลับไปเป็นท่านคนนั้น มันดีกว่าหรือเปล่าครับ

เรื่องแบบนี้ ท่านเองเท่านั้น ที่จะพาตัวเองออกจากเรืองแย่ๆ แบบนี้ได้ครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Wine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 01:03:37 PM »
สลับกันเลย เหอๆ แสดงว่ารักใครอย่าใช้ใจใช่ไม๊เนี่ย

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 01:32:31 PM »
สลับกันเลย เหอๆ แสดงว่ารักใครอย่าใช้ใจใช่ไม๊เนี่ย

ถ้ารัก ก็คือการใช้ใจครับ

รักที่ไม่ใช้ใจ ไม่มีในโลกนี้ครับ

ดังนั้น ต้องไม่รัก