ผู้เขียน หัวข้อ: รวมการบ้านที่ไปเที่ยวกับพี่ๆมาค่ะ  (อ่าน 2917 ครั้ง)

Nina999

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
รวมการบ้านที่ไปเที่ยวกับพี่ๆมาค่ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 12:34:24 PM »
เพิ่งรับเที่ยวไม่นานค่ะ แต่ก็ได้พบเจอพีีๆที่นัดเที่ยวกันนิสัยน่ารักทุกคน การบ้านของหนูอาจดูเรียบๆไม่มีอะไรตื่นเต้นนะคะ ไม่มีการต้องมาบอกว่าพี่ต้องลงการบ้านให้หนูนะ หรือหนูจะลงการบ้านให้พี่นะ แต่ที่มาลงในครั้งนี้ ก็แค่อยากบอกเรื่องราวที่ประทับใจในตัวพี่ๆค่ะ
1.พี่คนแรก นี่แรกของหนูเลยในการรับเที่ยว ก็ตะกุกตะกักไปบ้าง ครั้งแรกพี่เขาอยากไปทะเล แต่ตอนเช้ามาเปลี่ยนไปวัดแทน ก็เลยมารับหนู เพราะเป็นทางผ่านอยู่แล้ว ไปวัดในใน จ. ฉะเชิงเทราค่ะ หลายๆคนคงทราบว่าเป็นวัดอะไร ก่อนเข้าวัดก็กินมื้อเช้าเป็นโจ๊ก รสชาติพอโอเคค่ะ แต่เหมือนว่าโชคไม่เป็นใจ มีโทรศัพท์เข้ามาแจ้งมีงานด่วนพี่ต้องรีบกลับบริษัท พี่เลนบอกหนูว่าขอโทษนะ งานด่วนเข้า จากที่จะดูหนังต่อเลยแคนเซิลโปรแกรมนี้ไป พี่ก็ไปส่งหนูแถวที่อยู่ ให้เงินมา ตอนแรกหนูก็ไม่รับ เพราะไม่ได้ทำไรเลย แค่ไปนั่งกินข้าวกับไหว้พระด้วยเฉยๆ แต่พี่เขาก็เอายัดใส่มือ แล้วบอกว่า พี่นัดเราแต่ตี 5 เอาไป ไม่เอาได้ไง ไม่ต้องเกรงใจ พี่ให้เพราะพี่อยากให้ หนูไม่เอาพี่จะเสียน้ำใจ เลยต้องรับไว้ค่ะ ก็ขอบคุณพี่มากๆเลยค่ะ ในตอนนั้น

2.พี่เขาแอด pm มาค่ะ ตอนแรกพี่เขาทักมาขอดูแล แต่หนูรับแค่จ้างเที่ยว พี่เขาเลยบอกงั้นมากินข้าวเป็นเพื่อน ไปกิน mk ค่ะ คุยไปกินไปสักพักนึง พี่เขาก็ต้องไปทำธุระต่อ ช่วยค่าเดินทางหนู ตอนแรกพี่เขาจะให้แค่ค่ารถเฉยๆ แต่พี่เขาให้ในราคาจ้างเที่ยว เลยบอกพี่เขาว่ามากไปไหมคะ พี่เขาเลยบอกว่า ก็พี่จ้างเรามาทานข้าวด้วยไง ก็เลยถึงบางอ้อ ว่า พี่เขาจ้างเราตอนแรกคิดว่าจะแค่เลี้ยงข้าวเฉยๆ

3.พอดีช่วงวันเกิดค่ะ เลยโพสหาพี่ไปวัดทำบุญด้วย พี่เขาก็ pm มานะคะ นัดกัน แต่พี่เขาเลทนิดหน่อย มาเจอจนเกือบ 5 โมงเย็น 555 วัดจะปิดแล้ว แต่ก็ยังไปอยู่ค่ะ ยังดีที่ได้ถวายสังฆฑานกับพระทันค่ะ ตอนแรกคิดว่าไปวัดเสร็จละพี่เขาจะส่งที่เดิม แต่พี่เขายังพาไปเลี้ยงข้าวเย็นอีก กินไปคุยไปก็ดึกล่ะค่ะ แต่พี่เขาอยู่ไกล เลยบอกเดียวพี่ให้ค่ารถกลับเองได้ไหม เพราะพี่เจาอยู่ อีกจังหวัดอีกฟากเลย หนูก็โอเค กลับเองได้ค่ะ ไม่มีปัญหา แล้วพี่เขาก็ให้ค่ารถมา แต่มันมากเกินค่ารถ เลยบอกพี่เขาว่ามากไปเปล่าคะพี่ หนูแค่อยากมีคนมารับไปวัดด้วยเฉยๆ ไม่ได้จะเอาค่าจ้างเลยในครั้งนี้ พี่เขาบอกไม่เป็นไร พี่อยากให้ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

4.เป็นการไปเที่ยวทะเลครั้งแรกกับพี่จ้างเที่ยวค่ะ ไปแบบสบายใจกันค่ะ พี่เขาพักแบบพูลวิลล่า สองห้องนอน เลยได้นอนกันคนละห้องค่ะ ทานข้าวด้วยกัน ว่ายน้ำเล่นกัน คุยกัน แบบสบายๆใจค่ะ ต่างคนต่างคุยไม่เก่งทั้งคู่ แต่ก็คุยกันไปเรื่อยๆค่ะ กลับมาพี่ก็ให้ค่าจ้างตามที่ตกลงกัน มีชวนไปเที่ยว ตปท ต่อ แต่วันที่พี่ไปหนูไม่ว่างติดเรียน เสียดายมากๆเลยค่ะ เป็นการเที่ยวไกลๆที่สบายใจค่ะ คือไปเพื่อเป็นเพื่อนเที่ยวกันจริงๆ ตอนแรกยอมรับว่ากลัว เพราะไปค้าง ตจว กัน แต่พี่เขาก็แยกห้องให้เราซึ่งเราไม่ได้ขอเลย มันทำให้ซึ้งใจมากค่ะ ว่าพี่เขาทำเพื่อให้เราสบายใจและเชื่อใจในตัวพี่เขาได้

5.เป็นพี่คนล่าสุดค่ะ หนูเคยโพสว่าเดือดร้อน ขอพี่ที่จ้างเที่ยวได้ พี่เขา pm มา แล้วแอดไลน์ ถามว่าเดือดร้อนอยู่ไหม เอาเลข บช มา จะโอนจองไว้ก่อน ตอนแรกหนูตกใจเลย มีพี่ใจดีโอนมาให้ก่อนขนาดนี้เลยเหรอ แต่ก็บอก บช พี่เขาไปนะคะ และพี่เขาก็โอนมาจริงๆ หนูก็เลยคิดว่าพี่เขาคงเป็นคนดีคนหนึ่ง เลยพยายามนัดพี่เขา หาวันเจอกัน เพราะหนูก็เกรงใจว่ารับเงินเขามาแล้ว แล้ววันนัดก็มาถึง ฟ้าฝนไม่เป็นใจค่ะ แต่ก็เจอกันได้ พี่เขามารับแถวมหาวิทยาลัยค่ะ นั่งรถคุยกัน เพราะพี่เขาจะมาส่งที่เราขึ้นรถกลับได้สะดวก จนพี่เขายื่นเงินมาให้ไปซื้อของกินมา หนูก็ลงไป ซื้อของเสร็จก็กลับไปที่รถ และเอาเงินทอนคืนพี่เขา แต่พี่เขากลับไม่เอาเงินทอนบอกไว้ว่าเป็นค่ารถ และยื่นเงินให้อีกจำนวนหนึ่ง แล้วบอกของกินเอาไปกินที่ห้องนะ หนูงงนิดหน่อย เพราะคิดว่าพี่เขาให้หนูไปซื้อให้พี่เขาซะอีก พี่เขาส่งกลับบ้าน ลากัน แต่ก็ยังติดต่อคุยกันบ้างบางครั้ง เหมือนผู้ใหญ่ใจดีที่คอยให้คำปรึกษาค่ะ

ประสบการณ์การจ้างเที่ยวของหนูอาจไม่เยอะนะคะ แต่มันทำให้หนูรู้ว่าคนดีๆก็มี โดนหลอกนัดไปไม่มาเจอก็เยอะ แต่ก็ไม่อยากเอามาเป็นเรื่องทำร้ายกำลังใจ โฟกัสแต่เรื่องดีๆ ที่เข้ามาในชีวิตพอค่ะ พี่ท่านไหนสนใจอยากจ้างเที่ยว หนูก็ยังรับอยู่นะคะ สวยไม่มากหรอกค่ะ แต่หนูเชื่อว่าพี่จะคุยกับหนูแล้วสบายใจ และหนูก็เป็นเด็กดี คงแก่เรียนด้วยนะคะ 555 (อันหลังนี้ไม่เกี่ยว)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: รวมการบ้านที่ไปเที่ยวกับพี่ๆมาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 12:47:57 PM »
ยังมีพี่ใจดีจ้างเที่ยวอีกไม่น้อยเลย น้องคนไหนน่ารัก นิสัยดี ก็คงมีงานจ้างต่อเนื่อง

อย่างน้อง suteenudda น่าจะน่ารักไม่น้อย มีพี่จ้างเที่ยวเข้าคิวต่อแถวจ้างอย่างเป็นระเบียบ

เอามาเล่าให้อ่านเพลินๆอีกนะครับ.....

**14**

Nina999

• Newbie
  • *
Re: รวมการบ้านที่ไปเที่ยวกับพี่ๆมาค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 12:51:19 PM »
ยังมีพี่ใจดีจ้างเที่ยวอีกไม่น้อยเลย น้องคนไหนน่ารัก นิสัยดี ก็คงมีงานจ้างต่อเนื่อง

อย่างน้อง suteenudda น่าจะน่ารักไม่น้อย มีพี่จ้างเที่ยวเข้าคิวต่อแถวจ้างอย่างเป็นระเบียบ

เอามาเล่าให้อ่านเพลินๆอีกนะครับ.....

**14**
ขอบคุณมากนะคะ ^^

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 12:29:05 PM »
    น้องต้องน่ารักมาก พี่ๆ ถึงได้ดีกับน้องครับ
ดีใจด้วยที่มีแต่ประสบการณ์ดีๆ แบบนี้...

ถ้าพี่ SLOW นัดเที่ยว....อย่าพลาดนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nina999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 04:32:38 PM »
    น้องต้องน่ารักมาก พี่ๆ ถึงได้ดีกับน้องครับ
ดีใจด้วยที่มีแต่ประสบการณ์ดีๆ แบบนี้...

ถ้าพี่ SLOW นัดเที่ยว....อย่าพลาดนะครับ
ขอบคุณค่ะ ^^

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 12:12:33 AM »
ยินดีด้วยนะค้า ได้เจอพี่ดีดี
 **36** **36**
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

EOs

• People Like This 155
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2016, 07:34:45 AM »
โดนหลอกนัดไปไม่มาเจอก็เยอะ แต่ก็ไม่อยากเอามาเป็นเรื่องทำร้ายกำลังใจ โฟกัสแต่เรื่องดีๆ ที่เข้ามาในชีวิตพอค่ะ

ดีแล้วครับ เรื่องไม่ดีก็ปล่อยผ่านไป คิดถึงแต่เรื่องดี ๆ สุขภาพจิตก็ดีตามไปด้วย น้องบางคน Post รับงาน จ้างเที่ยว แต่บ่นเหมือนมาระบายอารมณ์มากกว่าที่จะมาหางาน 

**38**
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ