ผู้เขียน หัวข้อ: ในความโชคร้ายมมักมีสิ่งดีๆเสมอ  (อ่าน 2191 ครั้ง)

meaw jang

• Full Member
  • People Like This 17
  • รับจ้างเที่ยว ทั้งในและ ต่างประเทศ
ในความโชคร้ายมมักมีสิ่งดีๆเสมอ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 11:37:28 PM »
สวัสดีคะ
วันนี้ไม่ได้มาเขียนเล่าเรื่องทริปเที่ยวนะคะ แต่มาแชร์ประสบการณ์ที่ ถือว่าประมาท บังเอิญ ซวย และโชคดี มาให้อ่านเล่นๆ
สำหรับพวกโลกสวยแบบเหมียว5555  ตั้งแต่ทำเวปนี้มากี่ปีไม่รู้ตั้งแต่เวปเปิดใหม่ๆ ทำๆหยุด ไม่เคยมีครั้งไหนที่จะโดนนัดแล้วไปแล้วไม่เจอลูกค้า ครั้งนี้ครั้งแรก ด้วยว่า
1.เราคอนเฟริมก่อนออก
2.มีนัดต่อเลยรีบเกินไป
3.คิดว่าคงไม่โรคจิตหรือว่างขนาดที่ว่านัดจนลาสมินิท แต่เงียบ(อาการหนักนะพี่)
แต่ทุกอย่างที่เกิดขึ้นขอน้อมรับเป็นความสับเพล่าตัวเองไม่โทษพี่ จิตแก และต้องขอบคุณมากๆ ที่นัดไปผับแล้วถึงแล้วไม่มา ระหว่างรอเหมียวเห็นฝรั่งสองคนเดินมาตรงที่นั่งแล้วมีคนนึงเดินมาถาม ทำไมที่นี้เงียบจังปกติคนมาเที่ยวกี่โมง เราก็บอกวันนี้มันวันฝนตกคนเลยน้อย เค้าก็แนะนำตัวชวนคุย ถามเราชอบไปไหน จนได้แรกขอไลน์กันไป เพื่อนัดเที่ยวหลังจากนั้น เหมียวรู้สึกดีมากๆ เพราะว่าด้วยอายุ คงไม่ได้มาเต้นแรงๆ รอให้หนุ่มๆมาจีบแต่ก็รู้สึกดีว่ายังพอฮอทอยู่เพราะหนุ่มคนนั้น หล่อมากๆ เสป็คเลย เหมียวก็แคปหน้าจอ แล้วก็ส่งไปขอบคุณคุณพี่โรคจิตคนนั้นที่นัดเหมียวไปที่นั้น เพราะปกติไม่ไปโซนเอกมัยอยู่แล้ว เหมียวไม่เสียหายอะไรนอกจากเสียเวลานิดหน่อยเพราะเหมียวมีนัดยาวถึงเช้า เพราะนอกจากจะแวะไปหาเพื่อนต่อ หนุ่มน้อยคนที่ขอไลน์ไปก็ชวนเที่ยวต่อคะ หน้าที่การงานก็ดีหน้าตาดี  ต้องขอบคุณพี่แกจริงๆ มันคงเป็นโชคชะตาเพราะเหมียวไม่คิดว่าจะมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นกบตัวเอง5555   **30**

ส่วนรูปพี่จิตคนนั้นที่พี่วีดีโอคอลหรือชื่อไลน์ เหมียวได้กะจายให้เพื่อนๆ และน้องๆแล้ว จริงๆพี่ก็ยังไม่เข้าข่ายตัวเ..ย แต่แค่โรคจิตที่เห็นคนเดือดร้อนเพราะตัวเองเป็นเรื่องสนุก แต่อย่าทำเลยคะ น้องๆหลายคนที่รำบากกว่าเหมียว บางคนจะขอให้ลูกค้าโอนก่อนก็นะ เดียวจะหาว่าหลอก  แต่เอาเงินร้อยที่เหลือมานั่งรถไปกลับ แล้วโดนเบี้ยว เค้าจะเอาไรกินละคะ อย่าทำเลย ไม่เกิดประโยชน์กัชีวิตหรอกคะ มีอะไรสนุกกว่านั้นรออีกเยอะ

ฝันดีราตรีสวัสคะ
ขอให้สิ่งดีๆที่ทำให้เจอแต่คนดีๆคะ

ขอบคุณที่ติดตามคะ
การ "เลือก" สำคัญกว่าการ "ขยัน"

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
Re: ในความโชคร้ายมมักมีสิ่งดีๆเสมอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 12:16:23 AM »
น้องๆหลายคนที่รำบากกว่าเหมียว บางคนจะขอให้ลูกค้าโอนก่อนก็นะ เดียวจะหาว่าหลอก  แต่เอาเงินร้อยที่เหลือมานั่งรถไปกลับ แล้วโดนเบี้ยว เค้าจะเอาไรกินละคะ อย่าทำเลย ไม่เกิดประโยชน์กัชีวิตหรอกคะ มีอะไรสนุกกว่านั้นรออีกเยอะ

เห็นด้วยค่ะ  ^^

Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ในความโชคร้ายมมักมีสิ่งดีๆเสมอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2016, 04:02:22 PM »
     ดีใจด้วยครับ พี่คนนั้นเค้าอาจจะอยากมาเจอน้องก็ได้ครับ
แต่พอดีญาติผุ้ใหญ่เค้าป่วยหนักกระทันหัน เลยมาไมได้ นี่อาจจะยังร่อแร่อยู่ก็ได้นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tomoii

• People Like This 45
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 11:18:12 PM »
โชคดีจุงเบยค่ะ ดีใจด้วยน้ะค้ะ
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

meaw jang

• รับจ้างเที่ยว ทั้งในและ ต่างประเทศ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 06:04:35 PM »
     ดีใจด้วยครับ พี่คนนั้นเค้าอาจจะอยากมาเจอน้องก็ได้ครับ
แต่พอดีญาติผุ้ใหญ่เค้าป่วยหนักกระทันหัน เลยมาไมได้ นี่อาจจะยังร่อแร่อยู่ก็ได้นะครับ

ก็ขอให้ญาติผู้ใหญ่เค้าล่อแล่แบบที่พี่ว่าละคะ เพราะเหมียวไม่ได้ด่าเค้านอกจากส่งข้อความไปขอบคุณเค้าด้วยซ้ำ แถมอ่าน แต่ไม่ตอบ สงสัยญาติเค้าจะล่อแล่ขนาดที่อ่านแล้วไม่มีแรงพิมพ์กลับจริงๆ555
การ "เลือก" สำคัญกว่าการ "ขยัน"

meaw jang

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 06:05:54 PM »
โชคดีจุงเบยค่ะ ดีใจด้วยน้ะค้ะ
ขอบคุณคะ
ยังคุยกับหนุ่มคนนั้นอยู่เลย อิอิ

meaw jang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 06:07:20 PM »
น้องๆหลายคนที่รำบากกว่าเหมียว บางคนจะขอให้ลูกค้าโอนก่อนก็นะ เดียวจะหาว่าหลอก  แต่เอาเงินร้อยที่เหลือมานั่งรถไปกลับ แล้วโดนเบี้ยว เค้าจะเอาไรกินละคะ อย่าทำเลย ไม่เกิดประโยชน์กัชีวิตหรอกคะ มีอะไรสนุกกว่านั้นรออีกเยอะ

เห็นด้วยค่ะ  ^^

:) เรื่องจริงที่เกิดขึ้นทุกวันคะ