Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

วันที่ ฉันยอมปล่อยเธอไป มันเจ็บมากรู้ไหม หัวใจของแพรคนนี้

(1/2) > >>

patjhuk:
แพรค่ะ "ประชดชีวิตใช้สิทธิ์ความเหงา วิญญาณสีเทาเอามาเต้นรำ แสงสีหลอกลวง เยียวยาความช้ำ ปล่อยไปตามกรรมทำใจร่าเริง ไม่มีหัวใจ ไม่มีรักจริง ไม่ต้องทิ้งความหวังขังใจพันผูก ไม่มีน้ำตา ไม่มีสัญญา ไม่ต้องมาเผาผีเก็บเถ้ากระดูก ถูกใจ ใกล้กันเท่านั้น เท่านั้นพอ รักแต่ตัวหัวใจไม่เกี่ยวเที่ยวไป ไม่อยากเสียใจ ให้ใครทำร้าย มันมากพอ เพียงใครสักคน พูดคุยห่วงใย เท่านั้นที่จะขอ รักแท้ไม่รอหวัง รักจริงอยู่แห่งไหน น้ำตาฉันรินไหล จนหมดแล้วไม่คิดไม่เพ้อละเมอวาดฝัน ใต้เงาพระจันทร์ยังดูน่ากลัว สายลมเสียงเพลง กลิ่นหอมยวนยั่ว ปล่อยตัวขังใจในยามราตรี ไม่มีหัวใจ ไม่มีรักจริง ................"

วันนี้ ฉันยอมปล่อยเธอไป เพื่อคนที่เธอรัก เพราะฉัน เป็นเพียง คนที่เธอรู้สึกดีมากเท่านั้น...

คนสวย รักจริง และ จริงใจ เธอหรือฉันที่โชคดี ที่เราเคยยืนข้างๆกัน

cupid:
น้องแพรครับ นี่แหละครับชีวิต มันมีหลายรสชาติ หลายความรู้สึก
เมื่อเราเลือกที่จะมีรัก เราก็ต้องยอมรับการที่จะไม่มีรักด้วย ทุกอย่างมีวงจรของมันเสมอ
เพียงแต่บางครั้ง มันเกิดลัดวงจรก่อนที่เราจะเตรียมตัวเตรียมใจ มันก็ช็อตหัวใจของเรา
เมื่อเราออกแรงจนเหน็ดเหนื่อยมักส่งผลให้ร่างกายเราแกร่งขึ้น ความเจ็บปวดจากความผิดหวังก็ทำให้เราเข้มแข็ง
กว่าเดิมเช่นกัน ครั้งต่อไปหากทุ่มเทใจรักใคร ก็เพิ่มปริมาณความรักตัวเองเข้าไปด้วยเยอะๆ นะครับ
จะได้พอมีกำลังเยียวยาตัวเอง หากมันลัดวงจรอีก
เหมือนที่เคยบอกครับว่า เราเท่านั้นที่จะช่วยตัวเราได้ดีที่สุด ในเมื่อเรายังต้องอยู่ก็จงรีบยืนหยัดนะครับ
พี่เองหรือคนอื่นๆ ที่รักและปรารถนาดีกับน้องแพรทำได้เพียงให้กำลังใจ และรอดูน้องแพรกลับมาเป็นสาวน้อย
ที่น่ารักเช่นเดิม โอกาสเป็นของคนที่ไม่ยอมแพ้เสมอครับ พี่เชื่อว่าน้องแพรทำได้ครับ
พี่รอทานข้าวด้วยนะครับ. อย่าให้รอนานเกินไปเลยมีเรื่องสนุกๆ ที่จะเล่าให้ฟังตั้งเยอะแยะครับ

chrysanthemums:
อีกมุมของความรัก เนอะ

ืีxnuz:
 **04**

superpock:
พอมีรักใหม่หัวใจก้เข้มแข็งเองแหละคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version