ผู้เขียน หัวข้อ: เดินเที่ยว นั่งดู แล้ว.. .. ..  (อ่าน 4358 ครั้ง)

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
Re: เดินเที่ยว นั่งดู แล้ว.. .. ..
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 02:29:23 AM »
เป็นโชคดีของน้องmที่ได้เจอพี่ ช่วยไว้ทัน
ไม่งั้นเเย่เเน่เลย
บิลก้ยังไม่จ่าย
อยากให้สังคมจ้างเที่ยวมีพี่ดีๆพี่ตัวอย่างเเบบนี้เยอะๆจัง น้องๆได้ไม่ต้องเสี่ยงภัย (พี่ๆเสี่ยงให้)^ ^
สมกับเป็นเจ้าชายม้าขาวจริงๆค่ะ **06**
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: เดินเที่ยว นั่งดู แล้ว.. .. ..
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 10:54:45 AM »
พี่ก้อนเค้กไปเดินห้างบ่อยๆนะครับ เผื่อได้เจอได้ช่วยน้องๆอีก ... จะได้มีเรื่องดีๆมาให้อ่าน

แนะนำ เมเจอร์รัชโย เซนลาด เซนเก้า เอสพลานาด แฟชั่น พรอมมินาด มอลบางกะปิ t21...

**14**

ไปห้างไหน วันไหนบอกด้วยครับ ผมจะได้เล่นบท ชายแก่แอบชิ่งหน่อย....
ดีใจแทนน้องๆ ที่ท่านได้เจอนะครับ
ค่าอาหารยังไม่เท่าค่ารถที่ช่วยเลยครับไม่ต้องลงทุนบทผู้ร้ายเลยเอาไว้มีโอกาสผมเลี้ยงเหล้าพี่กัปตันกับน้องของพี่ดีกว่า  **11**

ขอบคุณครับ แต่ บอยไม่ดื่มฮ่ะ...ไว้มาทานกาแฟคุยกันครับ หรือหากเวปจัดมีทติ้งคราวหน้า
ไปเจอกันครับ จะได้คุยกับพี่ๆ น้องๆ หลายๆ คนด้วย

วันก่อนก็นัดน้องคนนึง น้องเคยลงรับงานเที่ยว แต่หาคนจ้างยากมาก น้องเองก็ไม่สะดวกที่พี่ๆ จะถูกเนื้อตัวยิ่งหายากหนักเข้าไปอีก
จนวันนึงน้องบอกจำเป็นต้องรับงานแรงเลยมาปรึกษา ผมก็เลยนัดมาคุย บอกว่าถ้าไม่เคยรับ ไม่จำเป็นถึงที่สุด
ก็อย่าไปรับเลย น้องก้ทำงานด้วยความทุกข์ขนาดจ้างเที่ยวพี่ๆ เค้าขอกอด หอม น้องยังไม่ยอม พี่ๆ ที่จ้างก้จะพลอยหมดความสุขไปด้วยเลยต้องจ่ายเงินน้องเป็นค่าจ้างไม่ให้รับงานไปแทน แล้วบอกว่า ให้หาเงินทางอื่น แล้วลืมไป่า
มีเวปนี้อยู่  ที่มาเล่าก็ไม่ใช่จะบอกว่าตัวผมดี แต่บางทีเราก็ไม่อยากให้ใครที่ไม่ควรทำอะไรแบบนี้ ต้องมาทำเท่านั้นครับ

ขอแทนกหน่อยครับมันโดนใจ

ใช่เลยครับ. โดนใจมากกับคำตอบนี้พี่กัปตัน.   ผมก็เคยเจอครับ.  น้องจ้างเที่ยวหวงตัวม๊ากกกมากกก.  มานั่งทานข้าวแบบหวาดระแวง. แทบจะบอกน้องไปว่ากลับไปเถอะครับเอาเงินไปเหอะพี่ไม่หวง.  แต่พี่ทนนั่งดูน้องนั่งตรงข้ามด้วยอาการประหลาดๆวิตกกังวลไม่ไหว.  ชนาดร้านมาตรฐานเกรดดีๆหรูหรานะครับ.    แล้ววันนึงพบน้องไปลงรับงานแรง.  สงสัยนอนหัวโกร๋นแหง๋ๆ.  **30** **30**

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 11:13:10 AM »
เป็นเคสที่น่าอึ้งมาก.  โชคดีของน้องคนนั้นจริงๆ.  ถ้าไม่ช่วยไว้. ไม่รู้ป่านนี้จะซวยไปถึงไหน. เฮ้อ. ไอ้ตะกวดมันก็ใจคอโหดร้ายจริงๆ.  เจ้าของกระทู้ก็ใจดีมากครับ. ขอตบมือให้เลย.

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 03:27:28 PM »
มันก็อาจจะมีหลายเคสนะค่ะ น้องบางคนไปทานข้าวด้วยเฉยๆ ไม่ได้จ้าง พี่ๆอยากจับมืออยากหอม  น้องปฏิเสธ ก็เป็นสิทธิ์ของน้อง ( เพราะไม่ได้จ้าง ) แต่ก็มีพี่เอาไปพูดว่าน้องเล่นตัว ไม่คุ้ม ไม่ตอบแชท  ... บางคนเค้าไม่ได้รีบทำความรู้จัก เพราะอยากได้ความรู้สึกดีๆมากกว่าค่ะ และอาจจะไม่ชิน แบบที่พี่กัปตันพูด

ก้อนเค้กที่น่าแยง

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 30
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 05:02:54 PM »
เป็นโชคดีของน้องmที่ได้เจอพี่ ช่วยไว้ทัน
ไม่งั้นเเย่เเน่เลย
บิลก้ยังไม่จ่าย
อยากให้สังคมจ้างเที่ยวมีพี่ดีๆพี่ตัวอย่างเเบบนี้เยอะๆจัง น้องๆได้ไม่ต้องเสี่ยงภัย (พี่ๆเสี่ยงให้)^ ^
สมกับเป็นเจ้าชายม้าขาวจริงๆค่ะ **06**
เขินครับ
อย่างที่บอกไว้ถ้าปกติจะไม่กล้าเลยคงเพราะเข้าเว็บนี้จนฝึกฝีมือถึงขั้นไร้ใจหน้าแข็งกระเบื้องอย่างหนา **30**
ไม่กล้ารับคำว่าเจ้าชายแต่เป็นตาแก่อ้วนขี่ม้าขาวซะมากกว่า
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 05:10:42 PM »
เป็นเคสที่น่าอึ้งมาก.  โชคดีของน้องคนนั้นจริงๆ.  ถ้าไม่ช่วยไว้. ไม่รู้ป่านนี้จะซวยไปถึงไหน. เฮ้อ. ไอ้ตะกวดมันก็ใจคอโหดร้ายจริงๆ.  เจ้าของกระทู้ก็ใจดีมากครับ. ขอตบมือให้เลย.
อย่างที่บอกไว้ครับถ้าเป็นพี่ๆไปพบคงช่วยมากกว่าที่ผมทำแน่นอน
เรื่องอื่นไม่ค่อยกล้ารับแต่เรื่องใจดีนั้นคงพอรับได้เพราะเป็นความพยายามที่จะเป็น
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 05:25:49 PM »
 **15**

มากด Like ให้ จขกท ครับ
ช่วงที่นั่งคุยกับน้องmมีประโยคหนึ่งที่หลุดมาถามผมว่าพี่ใช่ลุงนึกรึป่าว
ผมเองหัวเราะพร้อมตอบว่าใช่.. .. .. น้องmถึงกับยิ้มแล้วพูดว่า.. ว่าแล้ว แต่ผมรีบหัวเราะแล้วตัดบทว่าเดี๋ยวๆๆๆฟังให้จบก่อน..ใช่ซะที่ไหน  **30** แหมพี่อะ
ที่จริงแล้วที่ยังไม่บอกเรื่องนี้ตั้งแต่แรกเผื่อว่าพี่ลุงนึกจะเข้ามาทักทายจะได้ถือโอกาสบอกว่า อิจฉาอะ  **19**
ขอบคุณครับ

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 05:27:40 PM »
 **24**
มันก็อาจจะมีหลายเคสนะค่ะ น้องบางคนไปทานข้าวด้วยเฉยๆ ไม่ได้จ้าง พี่ๆอยากจับมืออยากหอม  น้องปฏิเสธ ก็เป็นสิทธิ์ของน้อง ( เพราะไม่ได้จ้าง ) แต่ก็มีพี่เอาไปพูดว่าน้องเล่นตัว ไม่คุ้ม ไม่ตอบแชท  ... บางคนเค้าไม่ได้รีบทำความรู้จัก เพราะอยากได้ความรู้สึกดีๆมากกว่าค่ะ และอาจจะไม่ชิน แบบที่พี่กัปตันพูด
ขอบคุณครับ