ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคนที่รู้จักกันในเว็บนี้  (อ่าน 3920 ครั้ง)

myman

• Full Member
  • People Like This 61
ถึงคนที่รู้จักกันในเว็บนี้
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 08:32:32 PM »
ผมเล่นเว็บนี้ได้2ปีมั้งคับ ตอนนั้นอยู่USAจนกลับมาเมืองไทยก็ได้โพสหาคนคุย กินข้าว จนได้คุยกับน้องคนหนึ่ง ผมก็คุยไปไม่ได้คิดอะไร แค่คิดว่าถ้าเขาอยากเจอเขาคงจะบอกเอง จนเราคุยกันไปได้2อาทิตย์ก็นัดกินข้าวกันตอนที่เจอทีแรกบอกเลยว่านู๋ตัวเล็กมากกกก ผมว่าผมก็ไม่ได้สูงอะไรนะแต่น้องเขายืนแค่หัวไหล่ผมเองอ่ะ 555 ดูน้องเขาอายมากเลย เรากินข้าวกันไปคุยกันไปและก็แยกย้ายกันกลับโดยผมอาสาไปส่ง หลังจากนั้นเราก็ยังคุยกันมาเรื่อยๆจนนัดกันครั้งที่2 ครั้งนี้ห่างจากครั้งแรกประมาณ2อาทิตย์

แต่คราวนี้ผมอยากเปลี่ยนแนวจากครั้งแรกที่นั่งกินข้าวฟังเพลงมาเป็นแดนซ์ๆบ้างน้องเขาก็โอเค น้องเขากินเหล้าผสมโค้ก ผมกินผสมโซดา เราก็กินกันไปเรื่อยๆ+เต้นตามจังหวะดนตรีสดที่ขึ้นบนเวที ไปๆมาๆน้องเขาเหมือนจะเมา ผมนี่งงเลยเมาไงเน๊าะ? ผสมโค้ก ชงก็ชงบางๆ  **40** พอก็ไปส่งที่ห้องแต่น้องเขาบอกว่าไม่ให้ขึ้นให้แค่ส่งข้างล่างผมก็โอเคข้างล่างก็ข้างล่าง แต่พอเปิดประตูน้องเขาก็ลงไปกองกับพื้นแล้วคับ ถึงเวลาพระเอกต้องมาช่วย **24** สุดท้ายก็ไปส่งที่ห้อง พอถึงห้องผมบอกเลย โยนน้องเขาลงเตียงเลยคับ(ตัวหนักจุง)555 หลังจากนั้นผมกับน้องเขาก็มีอะไรกันตามระเบียบ และเราก็คุยกันมาเรื่อยๆโดยสถานะไม่ได้เป็นแฟนและไม่ได้เป้นกิ๊ก งงป่ะ?

แต่ตอนนั้นผมเองก็คุยกับคนอื่นด้วยไม่ได้คุยกับน้องเขาคนเดียวซึ่งน้องเขาก็รู้ตั้งแต่แรกแล้วครับว่าผมคุยอีก2คน ซึ่ง1ในนั้นเป็นคนที่กำลังตกลงจะแต่งงานกับผม ซึ่งตอนแรกที่เราคุยกันน้องเขาบอกว่าเขาทำใจไม่ได้หรอกที่พี่มีคนอื่นด้วย แต่มันทำอะไรไม่ได้แล้วก็ต้องเลยตามเลย แต่พอมาวันหนึ่งน้องเขารู้ว่าผมกำลังจะแต่งงาน เขาก็ว่าผมใหญ่เลยว่าผมโกหก ไม่ยอมบอก ผมก็อยากบอกแต่จะให้บอกยังไงล่ะ ความรู้สึกของผมเองก็ชอบน้องเขาอยู่นะ จะบอกไปก็ทำไม่ได้ และอีกอย่างน้องเขาบอกเองว่าไม่เป็นไรมีไรกันไปแล้วก็ต้องยอมรับ และเขาก็รับได้ ทำใจได้ ผมก็งงๆ แต่สุดท้ายเราก็เลิกกัน และวันนี้ผมอยากจะบอกเขาว่า พี่ขอโทษที่ไม่ได้บอกความจริงทั้งหมด พี่ไม่ได้อยากจะปิดบังอะไร ถ้ามีโอกาสหวังว่าเราคงได้เจอกัน และขอให้นู๋โชคดี

ผมคิดว่าในเว็บนี้คงมีหลายคนที่แต่งงานแล้วแต่ก็ยังชอบที่จะสนุกแบบนี้อยู่ มันก็ไม่เสียหายอะไรนะครับ มันคือความชอบส่วนตัวของแต่ละคน แต่ยังไงก็คุยกันให้ดีๆ มีแฟนหรือแต่งงานบอกกันไปตรงๆเพื่ออีกฝ่ายจะได้ตัดสินใจหรือทำใจได้ตั้งแต่แรก จะได้ไม่ต้องมาเสียความรู้สึกให้กันทีหลัง 

เป็นไงคับเข้าเว็บครั้งแรกในรอบ8เดือนของผมอ่านกันลายตาไปเลย อิอิ  **38**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ถึงคนที่รู้จักกันในเว็บนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 01:25:33 PM »
     กับน้องๆ บางคนเค้าอยากรู้ความจริงครับ ว่าเราโสดหรือไม่
เพราะน้องจะได้ตัดสินใจก่อนว่าจะคบเราแบบไหน หรือคบมั้ย
ท่านอาจจะยังหนุ่มน้องก้เลยเดาว่าโสด ก็อยากจริงจัง แต่พอไม่ใช่น้องก็เสียใจ...

ต่อไปถ้าจะเลยเถิดกับใครแบบยังไม่ได้กำหนดสถานะ ก็คิดถึงใจเค้าใจเรา
เจอน้องๆ ที่รับเงินก่อนดีกว่า สุภาพบุรุษอย่าทำร้ายผู้หญิงครับ มาขอโทษ มาเสียใจ
ตอนนี้มันช้าไปแล้วครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

myman

Re: ถึงคนที่รู้จักกันในเว็บนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 04:46:38 PM »
ผม34แล้วคับ น้องเขาก็รู้ว่าไม่น่าโสด และผมก็บอกไปด้วยว่าไม่ได้คบเขาคนเดียว แต่ผมคิดว่าเขาคงรับได้ถ้ายังไม่แต่งงาน แต่ผมนี่ใกล้แต่งเขาเลยรู้สึกไม่ดีมั้งคับ

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 05:00:26 PM »
ยินดีด้วยค่ะ สสวตง.  **39**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

cracker

• People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2016, 05:11:28 PM »
เรายังไม่กล้าถามเลยคะว่าเค้าแต่งงานยัง
รู้จักกันก็นานแล้ว  กลัวคำตอบ กลัวจะเศร้า อยู่แบบไม่รู้ต่อไปดีกว่า  ถ้าเริ่มรู้สึกว่าเค้าอันตรายกับความรู้สึกก็จะถอยออกมา พอคิดถึงก็ทักไปบ้าง
อย่าง จขกท.อายุ 34เองน้องคงคิดว่าโสด น้องคงหวังว่าคบกันไปเรื่อยๆอาจจะมีสถานะขึ้นมา แต่พอรู้ว่าจะแต่งงาน เค้าคงเสียใจอะ
 รู้ว่าคุยหลายคนกับรู้ว่ากำลังจะแต่งงาน
ความรู้สึกมันไม่เหมือนกันนะ
ยินดีด้วยเรื่องแต่งงานนะคะ **02**
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 10:06:22 AM »
ผม34แล้วคับ น้องเขาก็รู้ว่าไม่น่าโสด และผมก็บอกไปด้วยว่าไม่ได้คบเขาคนเดียว แต่ผมคิดว่าเขาคงรับได้ถ้ายังไม่แต่งงาน แต่ผมนี่ใกล้แต่งเขาเลยรู้สึกไม่ดีมั้งคับ

ผมว่าคนเราแทบทุกคนมักคดเข้าข้างตัวเอง อยากได้ในสิ่งดีๆ ที่พบเจอครับ
น้องคงประทับใจในตัวท่าน จนอยากจะจริงจัง แต่พอทราบว่าท่านกำลังจะมีครอบครัว
ก็คงคงเสียใจและคงเสียดายครับ ก็อย่าทำให้น้องผิดความคาดหวังไปกว่านี้น่าจะดีที่สุดครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 03:13:43 PM »
คิดว่าเราเคยเจอกันนะ ดีนะเนี่ยที่พักหลังๆไม่ได้เจอกัน หนูเลยม่ายโดนหักอก

ยินดีด้วยนะค่ะ มีความสุขมากๆค่ะ

myman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 02:05:39 PM »
คิดว่าเราเคยเจอกันนะ ดีนะเนี่ยที่พักหลังๆไม่ได้เจอกัน หนูเลยม่ายโดนหักอก

ยินดีด้วยนะค่ะ มีความสุขมากๆค่ะ

ใครเอ่ย?

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 04:52:27 PM »
คนที่เจอกัน 2-3 ครั้ง ครั้งสุดท้าย พี่ขับรถไปส่งที่สนามบิน

จากนั้นหนูก็ไปซื้อของแถวประตูน้ำ แล้วรีบกลับ ก็เลยไม่ได้เจอกัน  **21**

myman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2016, 09:50:08 PM »
คนที่เจอกัน 2-3 ครั้ง ครั้งสุดท้าย พี่ขับรถไปส่งที่สนามบิน

จากนั้นหนูก็ไปซื้อของแถวประตูน้ำ แล้วรีบกลับ ก็เลยไม่ได้เจอกัน  **21**

ลืมหน้าแล้วอ่ะคับ สงสัยต้องเจอกันอีกรอบแล้วมั้ง อิอิ