ผู้เขียน หัวข้อ: เพ้อถึงพี่ที่ประจวบฯ  (อ่าน 4400 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
เพ้อถึงพี่ที่ประจวบฯ
« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 09:04:33 PM »
จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ ความรักกับความหลัง

ประจวบฯ เป็นจังหวัดที่น้องถั่วชอบมากเป็นพิเศษ
เป็นที่แรกที่เราเริ่มสนิทกัน แม้ไม่มีเรื่องแบบนั้นมาเกี่ยวข้อง
และเป็นที่ล่าสุดที่เราได้ใช้เวลาร่วมกันอีกครั้ง

พี่ชายเข้ามาในชีวิตแบบเรียบๆ เรื่อยๆไม่หวือหวา
แต่เข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต คอยให้คำปรึกษา
สเต็ปต่อไปคือการชวนไปหาอะไรกินที่ไกลมากขึ้น...

นานมาแล้ว เราชวนกันไปทานข้าว ณ หัวหิน แต่ว่าเราได้แค่จับมือกัน
แค่นั้นมันอาจจะเป็นความรู้สึกที่พิเศษแล้ว

กิจกรรมที่ไปกี่ครั้งก็ต้องทำคือการกิน
กิน กิน กิน
( อยากจะแนะนำเพื่อนๆ ให้ไปกินกันแยะๆค่ะ )

**34**

กิจกรรมล่าสุดที่ได้ทำด้วยกันคือชวนกันวิ่งเลียบชายหาดครั้งละสามกม.เช้าเย็น เพราะถั่ววิ่งมากไม่ไหว

สรุปยังตอบกับตัวเองไม่ได้ การไปเที่ยวแบบไม่มีโมเมนต์โรแมนติคแต่ว่ามีความบ้านๆ แบบนี้ พี่ชายคิดอะไรกับน้องบ้างหรือเปล่า ช่างมันเถอะ รู้แค่ได้แค่นี้ก็มีความสุขมากแล้ว
(แปลกดีมีคนแบบพี่เค้าด้วย หรือจะเป็นที่น้องถั่วไม่มีsex appeal)

เรื่องราวเปลี่ยนผันไปตามกาลเวลา แต่ว่ารักแท้ของถั่วยังเหมือนเดิมจินะคะ

พี่ชายที่ไม่อ่อนหวานแต่อ่อนไหว พี่ชายที่ไม่แข็งกร้าวแต่แข็งแกร่ง
พี่ชายที่ฉลาดมากแต่ไม่เคยเอาเปรียบใคร พี่ชายที่งานยุ่งแต่มีเวลาถ้าเราต้องการคำปรึกษา

นี่คงเป็นเหตุผลที่ถั่วรักเค้า...
ขอบคุณที่พาไปกินกะไปวิ่งแข่งนะคะ

พี่ชาย.. หวังว่าพี่จะเลื่อนขั้นให้น้องถั่วบ้างนะคะ 555

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
Re: เพ้อถึงพี่ที่ประจวบฯ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 09:22:46 PM »
ว้าย คุณถั่วมีการบ้านแล้ว
 **39**

จ๋องชอบหัวหินเหมือนกันค่ะ เป็นสถานที่ที่ไปบ่อยที่สุด หลับตาเดินได้เลย แต่ก็ยังไม่เบื่อที่จะไป
พูดแล้วก็คิดถึง
 **39**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 09:47:26 PM »
ดีใจที่พี่ถั่วไปได้ไปเที่ยว และมีการบ้านมาฝาก มีภาพประกอบไหมคะ

บางครั้งเที่ยวแบบไม่มีโมเมนต์โรแมนติค  มีความบ้านๆ แบบนี้เช่นนี้ก็ดีนะคะ

ขอให้มิตรภาพทั้งคู่ยั่งยืนนะคะ

**06**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 10:03:02 PM »
 **39**

จ๋องชอบหัวหินเหมือนกันค่ะ เป็นสถานที่ที่ไปบ่อยที่สุด หลับตาเดินได้เลย แต่ก็ยังไม่เบื่อที่จะไป
 **39**

ถึงลุงจะไม่ได้ไปหัวหินบ่อยๆ แต่ลุงก็หลับตาเดินได้เหมือนกัน ชนอะไรหรือถูกอะไรชนนั่นอีกเรื่อง  **34** **34**

ขออวดหน่อย ... อย่าว่าแต่แค่หลับตาเดิน ระหว่างหลับตาเดิน ลุงยังสามารถแคะขี้มูกไปด้วยก็ได้นะ ...
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 10:22:10 PM »
ชอบการบ้าน เเบบนี้จุง
น่ารักกกกนะน้องถั่ว 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 06:36:28 AM »

จัดกันเน้นไปที่อาหารเลยนะคะ หุหุ

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 06:42:04 AM »
 **39**

**39**

ขอบคุณค่า แนะนำน้องถั่วบ้างจิคะ (ถ้าได้ไปมาบอกที่กินมั่งนะคะ)  ชอบๆประจวบฯ เดินทางสะดวกดี  แต่ว่าตอนนี้เริ่มชอบแถวปราณฯ  ด้วยอ่ะคะ  เพราะเงียบสงบมาก

ดีใจที่พี่ถั่วไปได้ไปเที่ยว และมีการบ้านมาฝาก มีภาพประกอบไหมคะ

บางครั้งเที่ยวแบบไม่มีโมเมนต์โรแมนติค  มีความบ้านๆ แบบนี้เช่นนี้ก็ดีนะคะ

ขอให้มิตรภาพทั้งคู่ยั่งยืนนะคะ

**06**

ขอบคุณมากค่ะ Pukpik^^
มีแต่โมเมนต์กินแล้วอึดอัดพุงค่ะ ไม่มีใครอยากหวานกับถั่วเบยค่ะ อยากมีจุดๆนั้น   **01**

**39**

**39**

ถึงลุงจะไม่ได้ไปหัวหินบ่อยๆ แต่ลุงก็หลับตาเดินได้เหมือนกัน ชนอะไรหรือถูกอะไรชนนั่นอีกเรื่อง  **34** **34**

ขออวดหน่อย ... อย่าว่าแต่แค่หลับตาเดิน ระหว่างหลับตาเดิน ลุงยังสามารถแคะขี้มูกไปด้วยก็ได้นะ ...

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 06:46:57 AM »
 **39**

**39**

ฮ่าๆๆ ลุงเก่งจัง  ทำหลายอย่างพร้อมกัน 

ลุงอ่ะ  ถูกเปิดซิงจ้างเที่ยวไปแล้วมาเลี้ยงข้าวถั่วกันมั่งจิคะ  รออยู่นะเนี่ยะคุณลุง  ไปกินกะถั่วสบายใจได้  เหมือนไปกินกะเพื่อนผู้ชาย 555 **34**

ชอบการบ้าน เเบบนี้จุง
น่ารักกกกนะน้องถั่ว 41

ขอบคุณค่ะพี่ nine_nine  การบ้านพี่กับคุณยายก็ไปปราณฯ ใช่ม๊า  ดีนะไม่ไปจ๊ะเอ๋กัน 555
ต๊กกะจายแน่เลย **30**

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 07:05:21 AM »
 **39** **39** **39**

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 09:33:29 AM »
หนักใจตรงบอก "เหมือนไปกินถั่วกับเพื่อนผู้ชาย"

... ลุงไม่เคยซะด้วยสิ ชักสงสัยว่าเป็นไงหว่า  **34** **34** **34**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ