ผู้เขียน หัวข้อ: บางครั้งก็นึกน้อยใจ  (อ่าน 2340 ครั้ง)

Empty2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
บางครั้งก็นึกน้อยใจ
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 10:25:52 AM »
เล่นในเวปนี้มาได้สักพักแล้วแต่ไม่ค่อยได้เข้ามาเล่นเท่าไรจนลืมรหัสของยูซเดิม ต้องสมัครใหม่ ยูซนี้เป็นอยูซที่2ของเวปนี้

ได้คุยกับพี่ๆในนี้หลายคนแต่มีที่ถูกใจอยู่คนเป็นยูซดังของเวปนี้ แต่ไม่ว่าจะทำยังไงเขาก็ยังไม่ลืมน้องผญคนเก่าที่เขาเคยคบเคยดูแล ทั้งๆที่เลิกกันไปจบกันไปแล้วประมาณ2-3เดือน จากที่เราไม่เข้าเวปมาพักใหญ่พอวันนี้ได้เข้ามาอ่านห้องส่งการบ้าน ห้องศาลาคนเศร้าแล้ว มันทำให้เราน้อยใจว่าตอนที่พี่คบดูแลน้องผญคนนั้นพี่ไปนู้นไปนี้ได้บ่อยมาก ทำให้เราคิดว่าแอยากให้มาเจอกับเราพี่ก็ยังไม่ว่างเลย มันทำให้เราน้อยใจ และคิดได้ว่าจะพยายามไม่คุยกับพี่เขาอีกจะพยายามคุยให้น้อยลงถ้าพี่ได้อ่านก็ขอบคุณนะคะที่มาคุยกับนู๋

ไม่เคยพิมหรือตั้งกระทู้อะไรถ้ายาวไปก็ขอโดษด้วยคะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: บางครั้งก็นึกน้อยใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 10:55:38 AM »
      มาเวปนี้ น้องจะมาเอาอะไรที่มันจีรังยั่งยืนครับ ถ้าทำใจไม่ได้ น้องจะเป็นทุกข์ไม่จบไม่สิ้น
พี่เค้าก็จะพลอยหมดความสุข หรือรำคาญน้องไปด้วยนะ อดีตคืออดีตครับ ถ้าเค้ายังพอใจกัน
เค้าไม่เลิกกันแล้วพี่เค้ามาคบน้องหรอกครับ เราเป็นปัจจุบัน ดันไปอิจฉาอดีต น้องสติดีหรือเปล่า

ถ้าอยากให้พี่เค้าดีกับน้อง ก้ทำตัวดีๆ กับพี่เค้ามากๆ อยากไปไหนทำอะไร ก็ชวนเค้าไป เค้าไม่ว่างก็เข้าใจเค้าหน่อย
คนที่ว่างตลอดเวลา ไม่มีเงินมาดูแลน้องหรอกครับ แสดงว่าพี่เค้างานดี เงินดี

พี่อาจะไม่ได้รู้จักน้องนะครับ แต่ขออนุญาตแนะนำว่า หยุดเพ้อเจอ แล้วชีวิตน้องจะดีขึ้นครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Empty2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 11:53:56 AM »
สติยังดีอยู่คะ แล้วการที่เราไปมองอดีตเพราะพี่เขาพูดถึงอดีตทำให้เราอยากรู้จึงต้องมาอ่าน ลองคิดดูสิคะว่าไม่ได้เข้ามาตั้งนาน ทำไมถึงทำให้อยากเข้ามาอีกถ้าไม่มีอะไรมากระตุ้นให้อยากเผือก

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 12:08:54 PM »
น้องอยู่ในเวปมาบ้าง เคยเจอพี่ๆมาบ้าง...

เจอพี่ที่เราถูกใจเค้าและในเวลาเดียวกันเค้าก็ถูกใจเรา มันไม่ง่ายเลย

ถ้าน้อยใจ ก็ควรเข้าใจพี่เค้าด้วย ค่อยๆคุยกับพี่เค้าให้ไปในทางที่ดีขึ้น
พี่เค้าชอบหรือรักใคร แล้วลืมง่ายๆ ... จะดีหรอครับ

อิน...

**30**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 12:15:45 PM »
สติยังดีอยู่คะ แล้วการที่เราไปมองอดีตเพราะพี่เขาพูดถึงอดีตทำให้เราอยากรู้จึงต้องมาอ่าน ลองคิดดูสิคะว่าไม่ได้เข้ามาตั้งนาน ทำไมถึงทำให้อยากเข้ามาอีกถ้าไม่มีอะไรมากระตุ้นให้อยากเผือก

อ่านแล้วดีมั้ยครับ รู้แล้วสบายใจมั้ยครับ
พี่ให้ยาแรงเพราะอยากให้น้องคิดได้ แต่ถ้าทำใจไม่ได้
ก็คงยากที่ใครจะช่วยน้องได้ครับ ความเป็นจริงบางทีมันเ้บปวดนะ
แต่ถ้าเรา "รู้จักคิด" มันก็ไม่ได้มีอะไรแย่นี่ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Empty2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 01:20:05 PM »

อ่านแล้วดีมั้ยครับ รู้แล้วสบายใจมั้ยครับ
พี่ให้ยาแรงเพราะอยากให้น้องคิดได้ แต่ถ้าทำใจไม่ได้
ก็คงยากที่ใครจะช่วยน้องได้ครับ ความเป็นจริงบางทีมันเ้บปวดนะ
แต่ถ้าเรา "รู้จักคิด" มันก็ไม่ได้มีอะไรแย่นี่ครับ
อ่านแล้วมันก็น้อยใจแต่ทำให้คิดได้ว่าการที่พี่เขาเป็นแบบนี้มันเพราะอะไร เราจะได้ทิ้งระยะห่างได้ไงคะ

Empty2018

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 01:23:09 PM »
น้องอยู่ในเวปมาบ้าง เคยเจอพี่ๆมาบ้าง...

เจอพี่ที่เราถูกใจเค้าและในเวลาเดียวกันเค้าก็ถูกใจเรา มันไม่ง่ายเลย

ถ้าน้อยใจ ก็ควรเข้าใจพี่เค้าด้วย ค่อยๆคุยกับพี่เค้าให้ไปในทางที่ดีขึ้น
พี่เค้าชอบหรือรักใคร แล้วลืมง่ายๆ ... จะดีหรอครับ

อิน...

**30**
มีไปบอกเขาเเล้วคะว่าน้อยใจ ยังโชคดีที่เขามาปลอบใจ ขอบคุณนะคะที่มาตอบกระทู้นี้คะ