ผู้เขียน หัวข้อ: อาการถอนนิโคติน มันทรมานมากเหมือนกันนะเนี่ย  (อ่าน 2746 ครั้ง)

APHRODIT

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 58
Re: อาการถอนนิโคติน มันทรมานมากเหมือนกันนะเนี่ย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 07:32:45 PM »
ผลข้างเคียงก็จะงอแงหน่อยๆ สภาพจิตใจบอบบางเฉียบพลัน แต่โดยรวมก็ถือว่ายังน้อยกว่าเรา(ช่วงวันแดงเดือด)อยู่นะ
น่าหยิกพุง -.-
How long will I love you

As long as stars are above you

And longer,If I can~

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: อาการถอนนิโคติน มันทรมานมากเหมือนกันนะเนี่ย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 03:42:50 PM »
ผลข้างเคียงก็จะงอแงหน่อยๆ สภาพจิตใจบอบบางเฉียบพลัน แต่โดยรวมก็ถือว่ายังน้อยกว่าเรา(ช่วงวันแดงเดือด)อยู่นะ
น่าหยิกพุง -.-

ที่รัก ก็ทน ๆ ไปก่อนเนอะ   41
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 10:35:07 AM »
วันนี้วันที่ 14 มีค.  ครบ สองวีคพอดี

ยังมีความแปรปวนอยู่บ้างพอสมควร
สู้ต่อไป เพื่อ ใครคนนั้น

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

chowkoon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 03:19:07 PM »
ผมใช้วิธี "หักดิบ" เหมือนกัน เพราะรู้สึกว่าการหายใจของผมไม่ค่อยดี "เหนื่อยง่าย หายใจเข้าไม่สุด" ช่วงแรกๆ ก็ทรมานหน่อย แต่พอผ่านได้สัก 1 เดือน ความทรมานก็จะบรรเทาเบาบางลง ที่สำคัญในระยะเริ่ม "หักดิบ" ใหม่ๆ ควรเลี่ยงการพบปะเพื่อนฝูงที่สูบบุหรี่นะครับ จะ "อดใจ" ไม่ไหว พยายามอยู่ใกล้คนที่ไม่สูบบุหรี่ ยิ่งถ้ามี "คนพิเศษ" ที่เกลียดกลิ่น ควัน บุหรี่ยิ่งดีครับ ออกกำลังกายบ่อยๆ ก็ช่วยได้ ผมเลิกได้ 2-3 ปี ก็กลับมาสูบใหม่ แต่จะสูบเฉพาะเวลาสังสรรค์กับเพื่อนๆ (ที่สูบบุหรี่) เวลาทำงานหรือใช้ชีวิตอยู่ร่วมกับ "คนพิเศษ" ผมไม่สูบ....อ้อ เลิกสูบแล้ว ทานอาหารอร่อยขึ้นเยอะเลย...ระวังน้ำหนักขึ้นนะครับ ....เป็นกำลังใจให้ครับ

k p i2 z

• Full Member
  • People Like This 81
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 07:21:37 PM »
ลงทุนมาเยอะ เลยยังไม่อยากล้มเลิก 555
สนับสนุนรัฐสร้างรายได้ให้แก่ภาครัฐ ฮาๅ  **34**

ไว้พร้อมก่อนค่อยเลิก ฮาๆ