ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าประสบการณ์ จากในเวปที่ผ่านมา Sad  (อ่าน 6779 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
Re: เรื่องเล่าประสบการณ์ จากในเวปที่ผ่านมา Sad
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 01:04:36 PM »
ยินดีกับท่าน aboriginal เเละน้องของท่าน นะครับ
ถือว่าที่ผ่านมาก็เป็นบทเรียน..

เเละคนหลายคนที่ผ่านมา..
ไม่คู่ควรกับท่าน..

เลยไม่ได้เเอ้ม ไอติมหวานๆของท่าน นะครับ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

kaptan

• People Like This 1734
Re: เรื่องเล่าประสบการณ์ จากในเวปที่ผ่านมา Sad
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 02:48:37 PM »
    ถ้าเราทุ่มด้วยเงินมากๆ ตั้งแต่ต้น หน้าตาเราก็เหมือนบัตรเครดิตและ บัตร ATM ครับ
น้องๆ บางคนอาจจะไม่ได้คิดว่าได้เยอะขนาดนั้น แต่ท่านเองมีส่วนทำให้น้องเค้าสามารถกดมาจากท่านได้ง่ายๆ น้องก็เลยทำ
เช่น น้องที่จะเปิดห้อง น้องที่จะจ่ายค่ารถ....ทุกคนพร้อมจะยอมท่านอยู่แล้ว ถ้าท่านขึงขังกับการขอการตอบแทน
ซักหน่อย ไม่ใช่กลัวน้องลำบาก กลัวน้องเดิอดดรร้อน รีบร้อนให้ไปเสียก่อน หรือท่านกลัวน้องจะไม่พอใจท่านหากไม่จ่าย
น้องก็รู้ช่องสิครับว่าชีวิตฉันมีเงินหล่นมาตกใส่หมอนได้เพียงแค่เอ่ยปากครั้งเดียว

ไม่ใช่ผมว่าน้องๆ เหล่านั้นทำถูกนะครับ น้องๆ พวกก็คงไม่มีวันเจริญหรอก ที่มาเอาเปรียบหลอกลวงคนอื่นแบบนี้
อีกไม่นานก็คงต้องมีเรื่องโดนคนอื่นมาเอาอะไรจากน้องไปอยู่ดี แต่....ท่านก็ควรต้องพิจารณาการใช้เงินกับน้องๆ
เหล่านี้ให้รอบคอบขึ้น เป็นเหตุเป็นผลสำหรับตัวท่านเองมากขึ้นหน่อยนะครับ น้องๆ ที่น่ารักๆ นิสัยดีๆ ควรได้รับ
การช่วยเหลือจากคนใจดี และมีเงินเยอะแบบท่านยังมีหลายคน ไม่เชื่อจะหาให้ซัก 2 - 3 คนครับ

เชื่อว่าตอนนี้ท่านคงจะคิดได้ คิดเป็นมากขึ้นแล้วนะครับ ขอให้เจอน้องๆ ที่น่ารัก นิสัยดีๆ ชดเชยคนแย่ๆ
แบบที่ผ่านมานะครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Amarone

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 165
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 04:26:10 PM »

แนวคิดเปิ้ลคือ จ่ายรายเดือนตามที่ตกลงกันไว้แหละค่ะ แล้วค่อยๆ สอนน้องให้รุ้จักการใช้เงิน การหาเงินด้วยลำแข้งของตัวเอง
เพราะถ้าซักวันไม่มีเราแล้วน้องจะได้ดูแลตัวเองได้ มันต้องพบกันครึ่งทางค่ะ ต่างฝ่ายต่างจูน

ไม่ใช่เอะอะ มาพี่จะหางานให้ทำ หรือ ว่าเอะอะ น้องเดือนร้อนขอเงินเพิ่มตลอด มันก็ไม่ใช่

การหาน้องดูแลมันเรื่องมากจริงๆ 555555555 มีแค่เงินไม่ได้นะเนี้ย มีแฟนยังไม่ยุ่งยากขนาดนี้เลย  **30**
  น้องเปิ้ลละเอียดจริงๆ  ไม่เคยปล่อยให้อะไรผ่านไปแบบไม่เคลียร์  เหมาะแล้วกับงานที่ทำอยู่  เยี่ยมมากครับ **06**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 06:46:27 PM »
เป็นประสบการณ์ที่มีราคาแพงใช่ได้เลย...

เห็นจำนวนเงินแล้วหนาวๆร้อนๆ จนอยากแปลงเป็นสาวแล้ว pm ไปหาพี่ ab เลยครับ

แต่เรื่องการช่วยเหลือแบบนี้เป็นเรื่องของทั้งสองฝ่าย ทั้งผู้ให้และผู้รับ
ได้อ่านจากพี่ผู้ให้ ก็ให้รายละเอียดตามที่ผู้ให้มอง

บางทีน้องๆผู้รับก็อาจมีเหตุผล/เงื่อนไขที่เราไม่อาจทราบได้
แปลกที่สาวๆที่ได้ตัง มัยถึงตีจากพี่ ทั้งๆที่พี่ก็ช่วยน้องมากมายในเวลาอันสั้น

พออ่านมาถึงย่อหน้าสุดท้าย ก็ดีใจที่พี่ ab เจอน้องที่ดีที่ถูกใจแล้ว

ถือว่าคุ้มนะครับกับเรื่องที่ผ่านเลยไป...

Happy Happy ครับพี่

**38**

lllusions

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
  • เหงา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 07:03:35 PM »
ยาวมากกก แต่ก็อ่านจนจบ **30** **30**

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 08:03:55 PM »

แนวคิดเปิ้ลคือ จ่ายรายเดือนตามที่ตกลงกันไว้แหละค่ะ แล้วค่อยๆ สอนน้องให้รุ้จักการใช้เงิน การหาเงินด้วยลำแข้งของตัวเอง
เพราะถ้าซักวันไม่มีเราแล้วน้องจะได้ดูแลตัวเองได้ มันต้องพบกันครึ่งทางค่ะ ต่างฝ่ายต่างจูน

ไม่ใช่เอะอะ มาพี่จะหางานให้ทำ หรือ ว่าเอะอะ น้องเดือนร้อนขอเงินเพิ่มตลอด มันก็ไม่ใช่

การหาน้องดูแลมันเรื่องมากจริงๆ 555555555 มีแค่เงินไม่ได้นะเนี้ย มีแฟนยังไม่ยุ่งยากขนาดนี้เลย  **30**
  น้องเปิ้ลละเอียดจริงๆ  ไม่เคยปล่อยให้อะไรผ่านไปแบบไม่เคลียร์  เหมาะแล้วกับงานที่ทำอยู่  เยี่ยมมากครับ **06**

เห็นด้วยครับ เพราะเคยทำแบบนี้กับน้องที่เคยดูแล เพราะเราก็ไม่รู้ว่าจะอยู่ด้วยกันนานแค่ไหน

ก็มีน้องที่ทำได้กับที่ไม่ทำชอบสบาย เจอแบบนี้ก็ปล่อยไปครับ

EOs

• People Like This 155
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 08:23:44 PM »
เจ้าของกระทู้จัดอยู่ในประเภท ใจดี มีเมตตา ช่วยเหลือ และแบ่งปัน (ไม่ได้ประชดนะครับ)  ยังไงก็ยับยั้ง ชั่งใจ ไว้บ้างก็ดีนะครับ ความสัมพันธ์ที่เริ่มต้นด้วยเงินมันไม่ยั่งยืน เหมือนเริ่มต้นด้วยใจ คบใครอย่าจริงจังมาก แต่ขอให้จริงใจ เท่านี้ผมว่าพอแล้ว
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

aboriginal

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 37
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 09:20:39 PM »
    ถ้าเราทุ่มด้วยเงินมากๆ ตั้งแต่ต้น หน้าตาเราก็เหมือนบัตรเครดิตและ บัตร ATM ครับ
น้องๆ บางคนอาจจะไม่ได้คิดว่าได้เยอะขนาดนั้น แต่ท่านเองมีส่วนทำให้น้องเค้าสามารถกดมาจากท่านได้ง่ายๆ น้องก็เลยทำ
เช่น น้องที่จะเปิดห้อง น้องที่จะจ่ายค่ารถ....ทุกคนพร้อมจะยอมท่านอยู่แล้ว ถ้าท่านขึงขังกับการขอการตอบแทน
ซักหน่อย ไม่ใช่กลัวน้องลำบาก กลัวน้องเดิอดดรร้อน รีบร้อนให้ไปเสียก่อน หรือท่านกลัวน้องจะไม่พอใจท่านหากไม่จ่าย
น้องก็รู้ช่องสิครับว่าชีวิตฉันมีเงินหล่นมาตกใส่หมอนได้เพียงแค่เอ่ยปากครั้งเดียว

ไม่ใช่ผมว่าน้องๆ เหล่านั้นทำถูกนะครับ น้องๆ พวกก็คงไม่มีวันเจริญหรอก ที่มาเอาเปรียบหลอกลวงคนอื่นแบบนี้
อีกไม่นานก็คงต้องมีเรื่องโดนคนอื่นมาเอาอะไรจากน้องไปอยู่ดี แต่....ท่านก็ควรต้องพิจารณาการใช้เงินกับน้องๆ
เหล่านี้ให้รอบคอบขึ้น เป็นเหตุเป็นผลสำหรับตัวท่านเองมากขึ้นหน่อยนะครับ น้องๆ ที่น่ารักๆ นิสัยดีๆ ควรได้รับ
การช่วยเหลือจากคนใจดี และมีเงินเยอะแบบท่านยังมีหลายคน ไม่เชื่อจะหาให้ซัก 2 - 3 คนครับ

เชื่อว่าตอนนี้ท่านคงจะคิดได้ คิดเป็นมากขึ้นแล้วนะครับ ขอให้เจอน้องๆ ที่น่ารัก นิสัยดีๆ ชดเชยคนแย่ๆ

5 5 5+ น้องคนที่4 พี่กัปตัน แนะนำเพื่อนผม แล้วเพื่อนผมไม่สนใจไม่สเป็ค เลยแนะนำผมมานะครับ มันมาออกลายที่ผม  **25**

แต่ตอนนี้ Happy ดีครับ อิอิ
อย่าพยามยัดเยียดตัวเองให้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตใคร
ถ้าเขามองเห็นค่าของเราเขาจะมาจูงมือเราเข้าไปในชีวิตเขาเอง

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2016, 11:07:27 PM »
........
........
 น้องๆ ที่น่ารักๆ นิสัยดีๆ ควรได้รับ

ผมไม่เชื่อคราบบบบบบบบ.....

**11**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2016, 09:15:35 AM »
........
........
 น้องๆ ที่น่ารักๆ นิสัยดีๆ ควรได้รับ

ผมไม่เชื่อคราบบบบบบบบ.....

**11**

พี่ตาวัน ใครๆ ก็รู้ว่าพี่ตาวันมีสาวๆ ไว้เคียงข้างอยู่ไม่ขาด
ตอนแรกคิดว่าพี่ crocodile แอบพาสาวลงไปซุกใต้บาดาล....
ไปๆ มาๆ พี่ตาวันนี่แหละ มีเยอะกว่าใครเพื่อน....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา