ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเขียน ... การบ้านฉบับ 3 ของลุงยอดรัก ... “ฉันทนาที่รัก”  (อ่าน 3097 ครั้ง)

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108

อยากเขียนการบ้าน แต่ไม่รู้จะเขียนยังไง

**21** **21** **21**

เคยอ่าน พี่ๆ หลายคนเล่าความรู้สึกเมื่อเจอ "น้องที่ใช่”

แต่ไม่รู้เหมือนกันว่า  ... ความสุขเล็กๆ ของพี่จ้างเที่ยวมันเป็นแบบไหน

เพราะคนแต่ละคนคงไม่เหมือนกัน

ทุกคนคงมีความต้องการต่างกันไป

ความสุขจึงอิงกับความสมประโยชน์ของความต้องการ

รู้แต่ ... วันนี้ ไม่มีความรู้สึกว่าเป็นพี่จ้างเที่ยว กับน้องจ้างเที่ยว .... สักนิดเดียว

...........................................................................................

ยังนึกไม่ออกเหมือนเดิมว่า จะเขียนการบ้านนี้อย่างไร

มีเรื่องอยากเขียนมากมาย

แต่หลายเรื่อง ...ก็หวง

ไม่อยากเล่าให้ใครฟัง

... เอ๊ะ รึมันไม่ใช่การบ้าน 

**32** **32** **32**

เรื่องบางเรื่อง ... ลุงรับปากแล้วว่าจะไม่เล่าให้ใครฟัง

แต่ขอสักนิดนะ ... บางช่วง “ลุง” อาจขอแอบเล่าให้ “ตัวเอง” ฟังสักนิด … นิดเดียวจริงๆ

แต่ไม่ต้องห่วงหรอกนะ ... เพราะ “ตัวเอง” ก็คงไม่เชื่อ “ลุง” หรอก

**35** **35** **35**

ระหว่างที่ลุงคิดว่ามีอะไรที่จะยอมเล่าได้

ลุงขอแต่งโครงบทหนึ่งที่กลั่นออกมาจากความรู้สึกของลุง

ให้กับ “น้องฉันทนาที่รัก” ของลุงยอดรัก ....

.................................................

ฉันนนน .... แพ้ทางคนอย่างเธอ

มันเอาแต่เพ้อ ไม่กิน ไม่นอน

อยากบอกเธอสักครั้ง

โปรดเถอะนะ ขอวอนนนน

หยุดน่ารักได้ไหม ... ใจฉันกำลังละลาย

โอ๊ะ โอะ โอ้ววววว...

……………………………………

นี่แต่งเองจริงๆ นะ ให้ฟ้าผ่าแมวสิ 

**34** **34** **34**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ

อยากเขียนการบ้าน แต่ไม่รู้จะเขียนยังไง

**21** **21** **21**

เคยอ่าน พี่ๆ หลายคนเล่าความรู้สึกเมื่อเจอ "น้องที่ใช่”

แต่ไม่รู้เหมือนกันว่า  ... ความสุขเล็กๆ ของพี่จ้างเที่ยวมันเป็นแบบไหน

เพราะคนแต่ละคนคงไม่เหมือนกัน

ทุกคนคงมีความต้องการต่างกันไป

ความสุขจึงอิงกับความสมประโยชน์ของความต้องการ

รู้แต่ ... วันนี้ ไม่มีความรู้สึกว่าเป็นพี่จ้างเที่ยว กับน้องจ้างเที่ยว .... สักนิดเดียว

...........................................................................................

ยังนึกไม่ออกเหมือนเดิมว่า จะเขียนการบ้านนี้อย่างไร

มีเรื่องอยากเขียนมากมาย

แต่หลายเรื่อง ...ก็หวง

ไม่อยากเล่าให้ใครฟัง

... เอ๊ะ รึมันไม่ใช่การบ้าน 

เรื่องบางเรื่อง ... ลุงรับปากแล้วว่าจะไม่เล่าให้ใครฟัง

แต่ขอสักนิดนะ ... บางช่วง “ลุง” อาจขอแอบเล่าให้ “ตัวเอง” ฟังสักนิด … นิดเดียวจริงๆ

แต่ไม่ต้องห่วงหรอกนะ ... เพราะ “ตัวเอง” ก็คงไม่เชื่อ “ลุง” หรอก

**35** **35** **35**

ระหว่างที่ลุงคิดว่ามีอะไรที่จะยอมเล่าได้

ลุงขอแต่งโครงบทหนึ่งที่กลั่นออกมาจากความรู้สึกของลุง

ให้กับ “น้องฉันทนาที่รัก” ของลุงยอดรัก ....

.................................................

ฉันนนน .... แพ้ทางคนอย่างเธอ

มันเอาแต่เพ้อ ไม่กิน ไม่นอน

อยากบอกเธอสักครั้ง

โปรดเถอะนะ ขอวอนนนน

หยุดน่ารักได้ไหม ... ใจฉันกำลังละลาย

โอ๊ะ โอะ โอ้ววววว...

……………………………………

นี่แต่งเองจริงๆ นะ ให้ฟ้าผ่าแมวสิ 

น้องฉันทนาของลุงยอดรัก ต้องน่ารักมาก เเน่ๆ
ลุงยอดรักถึงเพ้อขนาดนี้
รีบเขียนเลยครับ
รออ่านนะครับ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

EOs

• People Like This 155
คนรออ่าน ร้อนรน อยากรู้ว่าเธอคนนั้นคือใคร

**11**

41
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

Yodrak

น้องฉันทนาของลุงยอดรัก ต้องน่ารักมาก เเน่ๆ

สงสัยใช้คำว่า "น่ารักมาก"   ก็ดูจะน้อยไปครับ

ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

Yodrak

คนรออ่าน ร้อนรน อยากรู้ว่าเธอคนนั้นคือใคร

**11**

41

ไม่สัญญาว่าจะบอกนะครับ

41 41 41

slow

• People Like This 2111

สงสัยใช้คำว่า "น่ารักมาก"   ก็ดูจะน้อยไปครับ

อืมมมม น่าสนใจเลยทีเดียว ว่าน้องจะน่ารักเกินคำว่า มาก ไปแค่ไหน

รออ่านเลยครับ ลุง Yodrak ....

**14**

rainyseason

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
ทำไมลุงไม่ร้องเพลงสาวฉันทนาล่ะคะ ร้องเพลงแพ้ทางเฉยเลย
ว่าแล้วก็ไปตามหาหนุ่มฉันทนาของตัวเองบ้างดีกว่า  **39**
Rain makes everything beautiful.

Yodrak

อืมมมม น่าสนใจเลยทีเดียว ว่าน้องจะน่ารักเกินคำว่า มาก ไปแค่ไหน

รออ่านเลยครับ ลุง Yodrak ....

**14**

พี่ slow มาทักอย่างนี้ยิ่งเขียนไม่ออกพอดี

Yodrak

ทำไมลุงไม่ร้องเพลงสาวฉันทนาล่ะคะ ร้องเพลงแพ้ทางเฉยเลย
ว่าแล้วก็ไปตามหาหนุ่มฉันทนาของตัวเองบ้างดีกว่า  **39**

เพราะน้องฉันทนา ไม่รู้จักเพลงนี้ครับ

น้องบอกว่าเพลงรุ่นลุงนี่

น่าจะต้องไปคุยกับพ่อน้องถึงจะรู้เรื่อง

... ดูพูดเข้า มันหน้าฟาดหน้าด้วยปลายจมูกจริงๆ

**30** **30** **30**

ลุงเลยต้องแต่งโครงจากความรู้สึกขึ้นมาเองใหม่ ...

มันไปคล้ายกับเพลงไหนหรือครับ

EOs

• People Like This 155

มันไปคล้ายกับเพลงไหนหรือครับ

เพลงนี้น่าจะเข้ากับอารมณ์ตอนนี้

<a href="https://www.youtube.com/v/T_4RvW2zFww" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/T_4RvW2zFww</a>
ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ