ผู้เขียน หัวข้อ: เพ้อ....ใจละลายกับกาแฟละลาย  (อ่าน 2405 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
เพ้อ....ใจละลายกับกาแฟละลาย
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 07:25:09 PM »
ความที่เรารู้จักกันมาเนิ่นนาน  แต่ว่าก็ยังไม่มีอะไรคืบหน้า  ไม่ใช่ว่าไม่พยายาม  พยายามแล้วนะคะ555 เป็นได้แค่พี่น้อง ฮือ

เราเจอหน้ากัน  ไปเที่ยวด้วยกัน  แต่ก็นานๆ ที 
วันนี้พี่มาเยี่ยมน้องถั่ว  พร้อมกับคำปรึกษาดี  ๆ  เวลาที่ชีวิตถั่วมีเรื่องให้ต้องครุ่นคิด  พี่ก็อ้าปากแนะนำไป
เราก็ได้แต่มโนว่า  เมื่อไหร่ริมฝีปากของพี่จะโน้มลงมาจุ๊บกับแก้มทั้งสองข้างของเราซะที  เมื่อไหร่เมื่อที่ดูแข็งแรงของพี่จะเอื้อมมาดึงไหล่บางๆ  ของถั่วไปกอดมั่งนะ  ฮือๆๆ ได้แค่มโน  แล้วฟังพี่พูดต่อ 

พี่ชายที่ถั่วคิดว่าหน้าตาดี  มันทำให้ถั่วมองหน้าเค้าเพลินๆ  จนฟังเรื่องที่พี่อธิบายแบบเข้าหูซ้ายทะลุหูขวา

หมูปิ้ง 3 ไม้ใหญ่กับข้าวเหนียว 1 ห่อ และกาแฟเย็นจากปั๊มน้ำมันที่ละลายมาแล้ว  สามอย่างนี้เป็นแพคเกจที่พี่ซื้อมาฝากเสมอถ้ามีโอกาสแวะมาเจอน้อง  แต่น้องถั่วก็ชอบม๊ากมาก  ไม่เคยคิดจะเบื่อเลย   (ของฟรีด้วยแหละ)

กินเสร็จ  นั่งคุยกันซักพัก  ถั่วก็เล่าๆ ระบายเรื่องราวให้พี่ฟัง

แล้วพี่ก็พาน้องถั่วไปเลี้ยงอาหารพื้นๆ ปลอบใจ  อร่อยนะจะบอกให้ 

ถั่วอบไอน้ำ

Re: เพ้อ....ใจละลายกับกาแฟละลาย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 07:37:32 PM »

เราแยกย้ายกัน (หลังจากที่ถั่วกินอย่างมูมมาม  แล้วเหงื่อก็ไหลสุดๆ  เพราะอาหารมันแซ่บ)

โดยที่น้องถั่วก็ร้องเพลงในใจ  อยู่ต่อเลยได้ไหม ช่วยชวนฉันไปเที่ยวต่อที  แต่ก็เอิ่ม  ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

เฮ้อ  จะบอกว่า  แม้เราคิดเสียงดังขนาดไหน  ก็ได้แค่แอบจับมือพี่ชาย  หุหุ  เลิฟจุง

บ๊ายบาย  เดี๋ยวจะสร้างเรื่องปวดหัวให้มาช่วยเหลืออีกนะคะพี่ชาย

ฝากไปถึง  พี่ชายที่น่ารักจิตใจดี คอยให้คำปรึกษา  เป็นที่พึ่งพิงได้  พี่ๆ รู้ตัวมั๊ยว่า   มักจะตกเป็นที่หมายปองของสาวๆ อย่างถั่ว

Natsa

• Newbie
  • *
  • People Like This 36
  • ผู้หญิงใสใส!!
Re: เพ้อ....ใจละลายกับกาแฟละลาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 08:02:40 PM »
น่ารักเบาเบา  **02**

น่ารักจังค่ะคุณถั่ว ไม่หวือหวาแต่น่าสนใจค่ะ  **11**
ไหน?ดี ที่ทั้งสนุกแล้วเร้าใจ
หน้าตาดีให้ฟรี หุ่นดีให้เบิ้ล

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 08:58:32 PM »
ค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะคะ พี่ถั่ว
 **06** **06**
คงมีสักวันที่เขาจะเห็นพี่ถั่วมากกว่าน้องสาว  41
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

rainyseason

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 10:04:39 PM »
 อยากมีพี่ชายที่แสนดีแบบนี้บ้างจัง  **36**
Rain makes everything beautiful.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 12:18:16 PM »
    อ่านการบ้านแบบนี้แล้วมีความสุขทุกที มิตรภาพดีๆ ย่อมเกิดจากคนดีๆ เช่นนี้ครับ
เอาใจช่วยในทุกสภาวะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 05:40:28 PM »
น่ารักเบาเบา  **02**

น่ารักจังค่ะคุณถั่ว ไม่หวือหวาแต่น่าสนใจค่ะ  **11**

ขอบคุณมากค่ะ พูดคุยกันแบบเรียบง่ายค่ะ  ความสัมพันธ์แบบนี้น่าจะอยู่ได้ยาวนาน

หวือหวาสุดก็ตอนเจาะไข่แดงในก๋วยเตี๋ยวค่ะ   **30**

ค่อยๆเป็นค่อยๆไปนะคะ พี่ถั่ว
 **06** **06**
คงมีสักวันที่เขาจะเห็นพี่ถั่วมากกว่าน้องสาว  41

ขอบคุณมากค่ะปุ๊กปิ๊ก  สงสัยถั่วน่าจะเป็นได้แค่น้องสาวค่ะ  ไม่งั้นพี่เค้าจับถั่วปล้ำไปนานแล้ว  **30**

อยากมีพี่ชายที่แสนดีแบบนี้บ้างจัง  **36**

ขอบคุณค่า  พี่ชายที่แสนดีมักจะทำให้เราเคลิ้มเสมอค่ะ
อันนี้เท่าที่เคยได้ยินมา
เค้าว่ากันว่า  พี่ชายที่เป็นที่ปรึกษาให้น้องๆ  ท้ายสุดก็ได้คบกันไปหลายคู่แล้วค่ะ  **30** (กรณีน้องถั่วน่าจะอดนะคะ)

อ่านการบ้านแบบนี้แล้วมีความสุขทุกที มิตรภาพดีๆ ย่อมเกิดจากคนดีๆ เช่นนี้ครับ
เอาใจช่วยในทุกสภาวะครับ

ขอบคุณพี่ kaptan มากค่ะ  เค้าให้ถั่วได้แค่นี้ก็ดีใจแล้วค่ะ  ปล่อยพี่เค้าไปมีความสุขมั่งไรมั่งโนะ 
เวลามาเจอน้องถั่วก็เป็นบรรยากาศโก๊ะๆ ฮาๆ กัน หนุกๆดีกว่าค่ะ

พี่ kaptan ก็เป็นสุดยอดพี่ชายที่แสนดีของสาวๆ  หลายๆ คนในเว็บเหมือนกันค่ะ   **02**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2016, 10:23:18 PM »
นี่เเหละ ความห่วงใย ความสม่ำเสมอ ผ่านหมูปิ้ง ของพี่ชายที่น่ารัก
m a k e    l o v e     n o t     w a r

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 06:16:00 PM »
พี่ชายคนไหนช่างโชคดี ได้เจอคนดีอย่างคุณถั่วน้อออ
 41

แวะมาอิจฉาแล้วจากไป
 **12**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

tomoii

• Full Member
  • People Like This 45
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 04:20:32 AM »
คุณถั่ว การบ้าน มุ้งมิ้งจัง
 **39** **39** **39**
เหมือน เค้ก กับชา เค้ก ที่ไม่ได้เเต่งหน้า กับชา ในถ้วยชาสีขาว มันดูสบายๆ เเต่ก้เต็มไปด้วยความอิ่มเอมใจ
การบ้านของคุณถั่ว สบายใจทำให้รู้สึก เหมือน ได้ทานเค้ก จิบชา ในสวนดนตรี(เเต่คุณถั่ว ซัดเตี๋ยวอยู่นี่นา)
 **06** **06** **06**
เพ้อ ด้วยคนน้ะค้ะ 41 41

^ ^
เป็นคนโลกสวย รวยรอยยิ้ม