ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเหวี่ยงอารมณ์เมืองชลฯแบบไม่ได้เตรียมอะไรมาเลย  (อ่าน 5164 ครั้ง)

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet

ไว้. ปป. ไปลองแถวๆ. เขาสามมุกบ้างนะ

บรรยากาศ ถูกใจแน่นอน

ขอบคุณที่ชี้แนะค่ะ  รอลุงนึกไป รีวิว และส่ง  การบ้านมาให้อ่าน  อิอิ   **30** **30** **30**

ปล.    ไปลอง.. อะไรดี  แอบมโนภาพเลยได้ไหม

***  หากฉันเจอพระอภัย..นั่งเป่าปี่บนโขดหิน    ฉันจะยอมพลี..ฝากหัวใจไว้ที่เธอตรงที่นี่
               ผีเสื้อตัวนี้..จะทำให้เธอมีความรู้สึกดีดี    อย่าเพิ่งคิดหนี..มารู้จักกันต่อที่ สามมุกรีสอร์ท

รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
**34**     ลุงยอดรักขาาาา  ที่ บางแสน ร้านอาหารอร่อยเยอะจริงๆ ปป มิค่อยกล้ารบกวนเวลางาน เวลาความสุข ของลุงหรอกค่ะ  แต่ถ้า ปป ไปอีก จะบอกลุงแน่นอนค่ะ

น้องปปจ้ะ ถ้าวันไหนมาบางแสน ชวนลุงยอดรักแล้ว ชวนพี่บัวไปด้วยนะจ้ะ ขอไปเป็น ก ข ค ซะหน่อย 55555
พี่กลัวว่าลุงจะไปหลงสเน่ห์สาวน้อยปป ออกนอกลู่นอกทาง
ลุงยอดรักคนนี้พี่หวงฝุดๆ 5555555 ไม่ได้ๆ  **04** **04**
Action = Reaction

Yodrak

• People Like This 108
 **25** **25** **25**

อุ๊ย!!! ลุงขอตัวกลับโรงงานก่อน เจ้านายมาตาม
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
บางแสนนี่ที่คุ้นเคยจ๋องเลย
ทั้งไปบ่อย ทั้งมีความทรงจำที่ดีที่สุดที่นี่
  **02**

นอนมาแล้วทั้ง the heritage ทั้ง the tide และที่พักพูล วิลล่า
กินมาแล้วทั้งสำราญบาร์ ทะเลบาร์ ฮอร์โมน ฮาเร็ม และร้านอาหารทะเลมากมาย
เจอมาแล้วทั้งนายกตุ้ย ทั้งกำนันเป๊าะ
 **08**

เอ๊ย! อันหลังนี่พูดไม่ได้
  **25**

สรุปว่า จ๋องก็หลงรักบางแสนเหมือนกัน
แต่อิจฉา ปป เบาๆที่มีพี่พาไปด้วย
  **01**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

จ๋องกระปิ๋ม

ได้กลิ่นจ๋อง ลอยมาตามลมเลยตามกลิ่นมา

ลุุงก้อมีความหลังอยู่ฝังใจอยู่บางแสนเหมือนกัน

ทั้ง เซฟเฮาส์ระทึก ร้านกาแฟชิวๆ

บางอารมณ์ก้ออยากไปรำลึกความหลังเหมือนกัน

แต่ขาดคนไปด้วย

(นี่อ่อยแล้วนะ)

**02**

เอ้าาาา สาวๆๆ
ลุงนึกอ่อยแล้ว รีบมาพาลุงไปรำลึกที่บางแสนหน่อยเร้ววววว
 **34**

ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Yodrak

• People Like This 108
กลายเป็นกระทู้ "บางแสนรำลึก" ไปซะแล้วว

**30** **30** **30**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

จ๋องกระปิ๋ม

กลายเป็นกระทู้ "บางแสนรำลึก" ไปซะแล้วว

**30** **30** **30**

จ๋องป่วนกระทู้มากไปเหรอคะ
จ๋องขอโทษ
 **26** **07**

Sphynx

• *
  • It's good to stand on my own two feet
**34**     ลุงยอดรักขาาาา  ที่ บางแสน ร้านอาหารอร่อยเยอะจริงๆ ปป มิค่อยกล้ารบกวนเวลางาน เวลาความสุข ของลุงหรอกค่ะ  แต่ถ้า ปป ไปอีก จะบอกลุงแน่นอนค่ะ

น้องปปจ้ะ ถ้าวันไหนมาบางแสน ชวนลุงยอดรักแล้ว ชวนพี่บัวไปด้วยนะจ้ะ ขอไปเป็น ก ข ค ซะหน่อย 55555
พี่กลัวว่าลุงจะไปหลงสเน่ห์สาวน้อยปป ออกนอกลู่นอกทาง
ลุงยอดรักคนนี้พี่หวงฝุดๆ 5555555 ไม่ได้ๆ  **04** **04**

**25** **25** **25**

อุ๊ย!!! ลุงขอตัวกลับโรงงานก่อน เจ้านายมาตาม

**30** **30** **30**    น้อง ปป ต่างหากที่จะไปเป็น กขค ของพี่บัว และ ลุงยอดรัก   
น้อง ปป เชื่อว่า ลุงไม่นอกลู่นอกทาง พี่บัว แน่นอนจ๊ะ   ถ้าลุงนอกใจเดี๋ยวจะรีบไปรายงานพี่บัวเลยค่ะ   **34**
   อยากอ่านการบ้านการกินการเที่ยวของพี่บัวอีกจัง  ติดตามอยูู่นะคะ  ^^

แหมมม   ลุงยอดรัก   เด่วจะฟ้องสองสาวสวยเจ้านายใหญ่  หากไม่รีบกลับโรงงาน กลับบ้าน **30** **30**

รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Sphynx

• *
บางแสนนี่ที่คุ้นเคยจ๋องเลย
ทั้งไปบ่อย ทั้งมีความทรงจำที่ดีที่สุดที่นี่
  **02**

นอนมาแล้วทั้ง the heritage ทั้ง the tide และที่พักพูล วิลล่า
กินมาแล้วทั้งสำราญบาร์ ทะเลบาร์ ฮอร์โมน ฮาเร็ม และร้านอาหารทะเลมากมาย
เจอมาแล้วทั้งนายกตุ้ย ทั้งกำนันเป๊าะ
 **08**

เอ๊ย! อันหลังนี่พูดไม่ได้
  **25**

สรุปว่า จ๋องก็หลงรักบางแสนเหมือนกัน
แต่อิจฉา ปป เบาๆที่มีพี่พาไปด้วย
  **01**

มากระซิบน้องสาวหลังไมค์ก็ได้จ๊ะ อันที่พูดไม่ได้   **30** **30**
   สงสัยมีบางแสน จัดว่า เด็ด         น้อง ปป ต้องหาโอกาสไปสัมผัสอีกรอบ
  โอกาสมาเลยคว้าไว้ได้ในป้ายนี้  เพราะไม่รู้ว่าป้ายหน้าจะได้ไปไหน 
อิอิ  ตื่นเต้นตลอดไม่เคยมีการวางแผนเลยกับพี่คนนี้   เจอพี่ขาลุยไปหาดาบข้างหน้าก็งี้แหละ

Sphynx

• *
ได้กลิ่นจ๋อง ลอยมาตามลมเลยตามกลิ่นมา

ลุุงก้อมีความหลังอยู่ฝังใจอยู่บางแสนเหมือนกัน

ทั้ง เซฟเฮาส์ระทึก ร้านกาแฟชิวๆ

บางอารมณ์ก้ออยากไปรำลึกความหลังเหมือนกัน

แต่ขาดคนไปด้วย

(นี่อ่อยแล้วนะ)

**02**

มุมไหนของบางแสน ที่ไหนจัดว่า เด็ด  หลังไมค์มาเลยนะลุง   
สาวๆ จ๋าาา  พาลุงนึกไป ตำลึกๆ ที่บางแสน หน่อย เร๊ววว
ลุงแก่แต่วัย แต่หัวใจกุ๊กกิ๊กใสๆ นะจ๊ะ  อย่าปล่อยให้ลุงได้อ่อยนาน  55555