ผู้เขียน หัวข้อ: N_N :( ขอกำลังใจ ให้คุณยายที่รักของผม หน่อยครับ pls.  (อ่าน 6158 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
Re: N_N :( ขอกำลังใจ ให้คุณยายที่รักของผม หน่อยครับ pls.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 03:07:40 PM »
http://www.novabizz.com/NovaAce/Relationship/Dealing_with_Difficult_People.htm

เคยอ่านบทความนี้เมื่อนานมาแล้ว
โซคิดว่าน่าจะมีประโยชน์กับคุณยาย เลยไปตามหามาให้ค่ะ  ปัญหาเรื่ิองงาน เรื่องเพื่อนร่วมงาน เป็นปัญหาเบสิกที่ทุกคนต้องเจอค่ะ  หนักบ้างเบาบ้างแตกต้างกันไป โซเป็ยกำลังใจให้คุณยาย เรียนรู้ ปรับตัว อดทนและมีสติ  นี่แค่บททดสอบหนี่งเท่านั้นค่ะ เมื่อผ่านไปได้คุณยายจะแกร่งขึ้น  สู้สู้นะคะ **38**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
Re: N_N :( ขอกำลังใจ ให้คุณยายที่รักของผม หน่อยครับ pls.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 03:18:18 PM »
41  เป็นกำลังใจให้คุณยายค่ะ
ขอให้ได้งานที่ตัวเองชื่นชอบ  ได้ทำงานตรงสายที่เรียนมาค่ะ
  เป็นกำลังใจให้เสมอนะค่ะ 
 **39**
คุณยายบอกว่า รีเฆรช หน้าเวปตลอดเบยครับ
ยิ้มได้เเละมีกำลังใจเพิ่มขึ้นมาก
ฝากขอบคุณ น้องปป ด้วยครับ **26**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

nine_nine

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 03:28:17 PM »
ฝากถึงคุณนาย เอ้ยคุณยายของคุณนาย
   ชีวิตต้องมีเริ่มตัน ผมจบมาไปทำงานที่เรียนมาเป็นทฤษฎีทำจริงต้องฝึกเรียนใหม่หมด
      เมื่อเดือนก่อนเพิ่งฝากกึ่งบังคับลูก 2 คน ที่ไปเรียนที่ญี่ปุ่น 2 ปี ไปทำงาน เงินเดือนเท่าคนจบตรีธรรมดาในประเทศ
          ทำงานไม่ใช่ที่ตัวชอบ แต่ก็เห็นตั้งใจมีความสุขกับงาน แม้มาเล่าปัญหาในที่ทำงาน ก็อธิบายให้รู้ว่าทุกที่ ทุกสังคม
               มีปัญหาเหมือนกันหมด เราต้องปรับตัวเข้ากับสังคม หาประสบการณ์ก่อน แล้วจะเห็นอนาคตที่ตัวเองตั้งไว้
                   สรุปคือถ้าไม่เริ่ม ก็จะไม่รู้ ไม่มีประสบการณ์ ไม่เห็นอนาคต ...ขอให้คุณยายสมหวังมีความสุขตามที่
                       ปรารถนาครับ         

คุณยายฝากขอบคุณ คุณuncletom นะครับ สำหรับคำเเนะนำดีๆ
สรุปว่า วันนี้ คุณยาย อู้งาน มากก
มารับกำลังใจจากพี่น้องwlg อย่างเดียว 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

nine_nine

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 05:32:48 PM »
http://www.novabizz.com/NovaAce/Relationship/Dealing_with_Difficult_People.htm

เคยอ่านบทความนี้เมื่อนานมาแล้ว
โซคิดว่าน่าจะมีประโยชน์กับคุณยาย เลยไปตามหามาให้ค่ะ  ปัญหาเรื่ิองงาน เรื่องเพื่อนร่วมงาน เป็นปัญหาเบสิกที่ทุกคนต้องเจอค่ะ  หนักบ้างเบาบ้างแตกต้างกันไป โซเป็ยกำลังใจให้คุณยาย เรียนรู้ ปรับตัว อดทนและมีสติ  นี่แค่บททดสอบหนี่งเท่านั้นค่ะ เมื่อผ่านไปได้คุณยายจะแกร่งขึ้น  สู้สู้นะคะ **38**
คุณยายฝากขอบคุณ พี่โซ มากๆเลย ที่กรุณาหาบทความดีๆมาให้อ่าน นะครับ **26**

Yodrak

• Full Member
  • People Like This 108
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 08:38:19 PM »
ไม่มีข้อคิดดีๆ มาฝาก ไม่มีกระทู้เด็ดๆ มาให้ .... แต่ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้นะครับ 

**24** **24** **24**
ถึงลุงจะไม่หล่อ ... แต่ลุงขี้เหร่นะครับ

nine_nine

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2016, 08:52:51 PM »
ไม่มีข้อคิดดีๆ มาฝาก ไม่มีกระทู้เด็ดๆ มาให้ .... แต่ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้นะครับ 

**24** **24** **24**
ขอบคุณ ลุงยอดรัก hr.โรงงานน้ำตาล ผู้ใจดี **06**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 09:57:24 AM »
     ถ้าพอมีเวลาว่าง ลองไปหาหลักสูตรดีๆ ดูครับเช่น 7 Habbits หรือหลักสูตรการวางแผนและแก้ปัญหาอย่างมีระบบ
ของ อจ.อุดม สว่างจิตร หรือ Landmark Forum ทุกหลักสูตรอาจไม่ได้ทำให้เราเก่งมากขึ้น
แต่ทุกหลักสูตรทำให้เรามีความสุขมากขึ้น และทำให้คนใกล้ตัวเรามีความสุขมากขึ้นด้วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nine_nine

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 11:05:36 AM »
     ถ้าพอมีเวลาว่าง ลองไปหาหลักสูตรดีๆ ดูครับเช่น 7 Habbits หรือหลักสูตรการวางแผนและแก้ปัญหาอย่างมีระบบ
ของ อจ.อุดม สว่างจิตร หรือ Landmark Forum ทุกหลักสูตรอาจไม่ได้ทำให้เราเก่งมากขึ้น
แต่ทุกหลักสูตรทำให้เรามีความสุขมากขึ้น และทำให้คนใกล้ตัวเรามีความสุขมากขึ้นด้วยครับ
ขอบคุณพี่kaptanที่เเนะนำหลักสูตรดีๆให้ผมเเละคุณยายนะครับ **26**

Nine10

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 49
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 11:47:08 AM »
เป็นกำลังใจให้คุณยายด้วยคนครับ

จุดเริ่มต้นย่อมมีอุปสรรค  เพื่อสร้างความแข็งแกร่งให้ไปสู่อนาคต

**10** **10** **10**

nine_nine

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2016, 01:40:43 PM »
เป็นกำลังใจให้คุณยายด้วยคนครับ

จุดเริ่มต้นย่อมมีอุปสรรค  เพื่อสร้างความแข็งแกร่งให้ไปสู่อนาคต

**10** **10** **10**
ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆเเละกำลังใจให้คุณยายนะครับ ท่านninebo

วันนี้ดูคุณยายสดใส มีพลังที่จะเดินไปข้างหน้า
ด้วยเพราะได้กำลังใจ เเละข้อคิดดีๆจากพี่น้องwlgอย่างมากมาย
ขอบคุณมากๆเลยนะครับ
ขอบคุณจากใจจริง **26**