ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเราโตแล้ว  (อ่าน 3190 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
เมื่อเราโตแล้ว
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 07:49:23 PM »
เคยมั้ย? ที่ต้องแอบร้องไห้แล้วได้แต่ปลอบใจตัวเองว่า"ร้องไม่ได้นะ เราโตแล้ว"

เคยมั้ย? ทั้งๆที่ใจเรากำลังร้องไห้ ตั้งเราต้องกลั้นน้ำตาเอาไว้แล้วปั้นหน้าฝืนยิ้ม"อ่อนแอไม่ได้นะ เราโตแล้ว"

เคยมั๊ย? อยากกรีดร้อง ให้สมกับความเจ็บปวดที่เราได้รับ ได้แต่ปล่อยให้น้ำตาไหลเงียบๆ กลั้นเสียงสะอื้นจนจึกแน่นในอก  "ให้ใครเห็นว่าร้องไห้ไม่ได้นะ เราโตแล้ว"

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
Re: เมื่อเราโตแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 09:03:28 PM »
จ๋องร้องไห้ประจำเลยค่ะ
เพราะจ๋องคิดว่าการร้องไห้เป็นการระบายความทุกข์ที่ดี
ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนด้วย

แต่ก็ต้องไม่ร้องให้ใครเห็นเหมือนกัน
นานเข้า ก็เลยได้แต่สะอื้นในอก
ร้องไห้ไม่ออก แต่จุกตลอด
 **07**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

cracker

• People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2016, 09:16:26 PM »
เราเป็นคนเก็บความรู้สึกไม่ค่อยเก่งอะ
ถ้ารู้สึกไม่ดีเราจะร้องไห้ออกมาเลย ร้องแบบเงียบๆ
เป็นคนร้องไห้ง่ายมากๆแม้แต่เรื่องเล็กๆ
น้ำตาเป็นสิ่งเดียวที่เราซ่อนไม่ได้
เด็กน้อยมากเลย 555 **21**
**น้ำตาไม่ใช่สิ่งที่บ่งบอกว่าเราอ่อนแอค่ะ
ถ้าอยากร้องก็ร้อง ร้องแล้วมันทำให้รู้สึกดีขึ้น
ดีกว่ารอวันที่มันระเบิด
ช่วงนี้คุณ โซ ดูเศร้าๆนะ ขอให้ผ่านไปได้เร็วๆนะคะ
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 10:12:33 AM »
     พี่แก่แล้วยังร้องไห้อยู่เลยครับ ถ้าน้ำตามันทำให้ทุกข์เบาบางลง
หรือทำให้ใจมันปิติขึ้น ก็ให้มันไหลออกมาบ้าง ไม่เป็นไรหรอก
แต่ใจเรายังต้องเข้มแข็ง และพร้อมสู้กับทุกๆ สถานการณ์เหมือนเคยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Sososoy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2016, 04:09:03 PM »

วันนี้โซโอเคแล้ว

เมื่อวานมันเป็นวันที่แย่ วันเดียวโซเจอปัญหา8เรื่อง แก้ได้แค่เรื่องเดียว อีกเรื่องก็เลี่ยงๆไปยังไม่พร้อมเผชิญหน้า ที่เหลือ6เรื่อง โซต้องยอมรับแล้วอยู่กับมันให้ได้

อยากจะกรีดร้องแต่ก็ทำไม่ได้ ได้แต่อดทนกลั้นน้ำตาเอาไว้
ไม่อยากร้องไห้เลยค่ะ. แต่พอกล่อมลูกหลับเท่านั้นแหละ น้ำตาไหลอยางกับท่อประปาภูมิภาคแตกๆ

เช้านี้ส่องกระจก เฮ้ย!!! นี่คนหรือผี ?
สภาพอย่างกะซอมบี้โดนยาหม่องป้ายตา
 **25**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 12:20:53 PM »
ถ้าผมบอกว่า ผมเป็นผู้ชายอ่อนแอ จะมีคนเชื่อมั้ย
ผมก็มีความรู้สึก เจ็บได้ ร้องไห้เป็น
เปลือกนอก...... ผมเป็นผู้ชายอารมณ์ดี อาจจะปากจัดไปบ้าง แต่ก็จัดแบบจิกกัดเล็กๆ
แต่จะมีใครรู้ไหมว่าเบื้องหลังเปลือกที่ห่อหุ้มไว้ มันเต็มไปด้วยบาดแผล
ผมไม่เคยร้องไห้ให้ใครเห็น ไม่ใช่เพราะผมโตแล้ว แต่เพียงเพราะผมไม่อยากให้ใครเห็นความอ่อนแอของผม
ผมเคยปิดบ้าน, ปิดโทรศัพท์ ไม่ติดต่อกับใครเลย นั่งน้ำตาไหลพรากอยู่ในบ้านเงียบๆคนเดียว จนกระทั่งหลับไป
บางครั้ง การที่เราอ่อนแอ ก็ไม่ได้หมายความว่าเราแพ้พ่ายต่อโชคชะตาหรือปัญหา
ร้องเถอะครับ ถ้ามันทำให้เราแกร่งขึ้น
เป็นกำลังใจให้นะครับ
A Whiter Shade of Pale

Sososoy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 01:11:50 PM »
จ๋องร้องไห้ประจำเลยค่ะ
เพราะจ๋องคิดว่าการร้องไห้เป็นการระบายความทุกข์ที่ดี
ไม่ทำให้ใครเดือดร้อนด้วย

แต่ก็ต้องไม่ร้องให้ใครเห็นเหมือนกัน
นานเข้า ก็เลยได้แต่สะอื้นในอก
ร้องไห้ไม่ออก แต่จุกตลอด
 **07**
ว๊าววววววว
ซื่อใหม่ แซ่บมากค่ะ **39**

Sososoy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 01:15:15 PM »
เราเป็นคนเก็บความรู้สึกไม่ค่อยเก่งอะ
ถ้ารู้สึกไม่ดีเราจะร้องไห้ออกมาเลย ร้องแบบเงียบๆ
เป็นคนร้องไห้ง่ายมากๆแม้แต่เรื่องเล็กๆ
น้ำตาเป็นสิ่งเดียวที่เราซ่อนไม่ได้
เด็กน้อยมากเลย 555 **21**
**น้ำตาไม่ใช่สิ่งที่บ่งบอกว่าเราอ่อนแอค่ะ
ถ้าอยากร้องก็ร้อง ร้องแล้วมันทำให้รู้สึกดีขึ้น
ดีกว่ารอวันที่มันระเบิด
ช่วงนี้คุณ โซ ดูเศร้าๆนะ ขอให้ผ่านไปได้เร็วๆนะคะ

โซก็ไม่รู้ว่าจริงๆทำไมถึงร้องไห้ยาก. ถ้าไม่ถึงที่สุดจริงๆจะๆไม่เคยร้องให้เลย 

สงสัยคงเป็นเพราะโซเป็นคนตรกมั๊ง **40**

Sososoy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 01:22:30 PM »
     พี่แก่แล้วยังร้องไห้อยู่เลยครับ ถ้าน้ำตามันทำให้ทุกข์เบาบางลง
หรือทำให้ใจมันปิติขึ้น ก็ให้มันไหลออกมาบ้าง ไม่เป็นไรหรอก
แต่ใจเรายังต้องเข้มแข็ง และพร้อมสู้กับทุกๆ สถานการณ์เหมือนเคยนะครับ

วันนี้พร้อมสู้แล้วค่ะ จะกลับมาเป็นโซขาหื่นเหมือนเดิมแล้ว **11**

Sososoy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 01:35:17 PM »
ถ้าผมบอกว่า ผมเป็นผู้ชายอ่อนแอ จะมีคนเชื่อมั้ย
ผมก็มีความรู้สึก เจ็บได้ ร้องไห้เป็น
เปลือกนอก...... ผมเป็นผู้ชายอารมณ์ดี อาจจะปากจัดไปบ้าง แต่ก็จัดแบบจิกกัดเล็กๆ
แต่จะมีใครรู้ไหมว่าเบื้องหลังเปลือกที่ห่อหุ้มไว้ มันเต็มไปด้วยบาดแผล
ผมไม่เคยร้องไห้ให้ใครเห็น ไม่ใช่เพราะผมโตแล้ว แต่เพียงเพราะผมไม่อยากให้ใครเห็นความอ่อนแอของผม
ผมเคยปิดบ้าน, ปิดโทรศัพท์ ไม่ติดต่อกับใครเลย นั่งน้ำตาไหลพรากอยู่ในบ้านเงียบๆคนเดียว จนกระทั่งหลับไป
บางครั้ง การที่เราอ่อนแอ ก็ไม่ได้หมายความว่าเราแพ้พ่ายต่อโชคชะตาหรือปัญหา
ร้องเถอะครับ ถ้ามันทำให้เราแกร่งขึ้น
เป็นกำลังใจให้นะครับ

คิดถึงจังเลยค่ะ  ขอกอด ให้หายคิดถึงสองวันได้มั๊ยค่ะ
เฉพาะวันที่มีเลขคู่กับวันที่มีเลขคี่ก็พอ
ไม่ขอมากไปกว่านี่แล้วค่ะ
แต่ถ้าจะแถม หอมแก้ม หนูก็ยินดียิ่งนัก **02**
 **30**