ผู้เขียน หัวข้อ: นัดครั้งแรก แต่โดนเบี้ยว  (อ่าน 2336 ครั้ง)

misa

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
นัดครั้งแรก แต่โดนเบี้ยว
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 09:25:53 AM »
5555 ถึงพี่ที่นัดหรู (แอท)แมคโดนัล นครปฐม
ตลกค่ะ นัดกันดิบดีคุยกันมาหลายวัน พอถึงวันนัด
บล็อคหนูซะงั้น งงค่ะ บอกตรงๆก็ได้พี่ไม่มา มาไม่ได้
ไม่อยากเจอ ไม่ใช่ให้หนูมารอเก้อ เสียความรู้สึกจัง

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: นัดครั้งแรก แต่โดนเบี้ยว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2016, 12:15:41 PM »
ประจานยูสไปเลยครับ.  คนแบบนี้ไม่มีความรับผิดชอบ.  ประจานยูสไว้. น้องๆคนอื่นๆจะได้ไม่หลงหลวมตัวคุยด้วยอีก

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 10:55:34 AM »
    โทรศัพท์พี่เค้ามีปัญหาหรือเปล่าครับ ใจเย็นๆ รอฟังพี่เค้าก่อน
ถ้าคุยกันดิบดี ไม่น่าจะไม่อยากเจอน้องนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

meaw jang

• Full Member
  • People Like This 17
  • รับจ้างเที่ยว ทั้งในและ ต่างประเทศ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 08:50:39 PM »
ถ้ามีปัญหาจริงๆคนปกติ ปัญญาชนหรือมีสามัญสำนึกเค้าไม่บล็อคหรอกคะ เค้าต้องบอก ตรงๆว่าเลื่อน
รอคำตอบไปก็เท่านั้น จำไว้เป็นบทเรียนไม่รับนัดล่วงหน้าไกล้วันค่อยนัดยังดีกว่าคะ คาดหวังอะไรมากไม่ได้คะ เราไม่เคยเจอหน้ากัน ทางเค้าก็คิดแบบนั้นเหมือนกันเพราะฉนั้น เวลาลุกค้านัดล่วงหน้ายาวๆ ถ้าไม่ได้จิงหรือทักมาทาคอนเฟริมวันนั้นก้แปลว่า ชิ่งคะ ทำใจ

การ "เลือก" สำคัญกว่าการ "ขยัน"

meaw jang

• Full Member
  • People Like This 17
  • รับจ้างเที่ยว ทั้งในและ ต่างประเทศ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 08:52:05 PM »
ประจานยูสไปเลยครับ.  คนแบบนี้ไม่มีความรับผิดชอบ.  ประจานยูสไว้. น้องๆคนอื่นๆจะได้ไม่หลงหลวมตัวคุยด้วยอีก
ควรโดนจริงๆพี่ บางคนเหมือนโรคจิตทำคนอื่นเดือดร้อนแล้วมีความสุข ไม่ได้คิดเลยว่าบางคนเค้ารำบากจริงๆ
การ "เลือก" สำคัญกว่าการ "ขยัน"