ผู้เขียน หัวข้อ: ปรากฏการณ์"คนหาย" //อยากรู้จัง "คนหาย"รู้สึกยังไง?'ที่"คนรออยู่" โพสน์ ตามหา!!  (อ่าน 3537 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
ปรากฏการณ์" คนหาย "
มีให้เห็นในเวปเรื่อยมา
ตั้งเเต่ผมจำความได้
อาจจะเป็นเพราะสภาพเศรษฐกิจเเละสังคม..
การโดนอุ้ม..
หรือความเย็นชาของการดื่มชาเย็น..
ผมมิอาจคาดเดา **40**
..................
รู้เเต่ว่า เห็นหัวกระทู้ทีไร ก็รู้สึกเห็นใจ จขกท. ทุกที.. ทุกที.. **21**
เพราะอยู่ๆ คนตัวเป็นๆ เห็นกันอยู่หลัดๆ เจอกันอยู่ด้วยกันเเบบใกล้มากก กลิ่นจับฉ่ายย ยังติดจมูกอยู่.. **25**
ต้องมีอันกลายเป็น" คนหาย " ไปเสียเเย้วว ..เห้ออ **37**
จะเเจ้งความคนหายหลัง24ชม. ที่สน.ก็ไม่งาม..
ความคับข้องใจ ก็คงสุมอยู่ในอกของ จขกท.
เเบบไม่มีคำอธิบายให้เเล้วใจ **07**
(เเล้วใจ หมายถึง ความพึงพอใจ ความสุขใจ เมื่อได้รับอะไรบางอย่างตามที่ใจปรารถนา)
เเละ ส่วนมาก คนหาย ก็จะยังคงเป็น คนหาย ต่อไป
ไม่ค่อยกลายมาเป็น คนโผล่ ให้พวกเราที่ช่วยลุ้น ได้ดี๊ด๊าไปด้วย..
....................

เเต่ในอีกด้านหนึ่งของปรากฏการณ์ "คนหาย"
ผมก็เเอบนึกในใจว่า
ทำไม คนหาย. ต้องหายด้วย..
หรือเขาหายตัวได้?
ทำไมเขาไม่บอก คนที่รออยู่ก่อน ค่อยหายไป..
#งง จุง **40**
เเล้ว...

"คนหาย" จะรู้สึกยังไง? ที่คนรออยู่ ตั้งกระทู้ หา"คนหาย"?
เขาจะดีใจ ตื้นตันใจ ? **36**
หรือ อุทานเสียงหลง
ห่านนนเอ๊ยย! **05**
เเม่มมมเอ๊ยย!
ตร ู  อยากเป็นคนหายย
มาตามทำไม?

ผู้รู้.. พี่น้อง.. ท่านใด จะกรุณาให้ความเห็นเพื่อเป็นอุทาหรณ์
เเก่ชนรุ่นหลัง
จักเป็นพระคุณยิ่ง **26**

m a k e    l o v e     n o t     w a r

slow

• People Like This 2111
เห็นกระทู้แบบนี้แล้วสันหลังแทน "คนหาย" 55555

พี่ nine_nine ก็น่าจะรู้สึกแบบนั้นมากกว่าแบบอื่น... นะ

**11**

nine_nine

เห็นกระทู้แบบนี้แล้วสันหลังแทน "คนหาย" 55555

พี่ nine_nine ก็น่าจะรู้สึกแบบนั้นมากกว่าแบบอื่น... นะ

**11**
พี่slowครับ
ผม งง จริง ไรจริง ครับ
เลยมาขอความเห็น พี่ๆ น้องๆ
งง จุง งง จุง **40**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

kaptan

• People Like This 1734
Re: ปรากฏการณ์"คนหา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 09:16:34 AM »
    ผมว่าแล้วแต่กรณีนะ ที่ผมเคยคุย หรือเคยได้ทราบจากบางคน...
1. หายเพราะ....เปลี่ยนใจไม่อยากมาเจอใครๆ ในเวปแบบนี้แล้ว
2. หายเพราะ.....มีคนที่ดีพออยู่ด้วยแล้ว แต่ไม่มาเขียนบอก ซึ่งที่จริงไม่บอกก็ดีแล้ว
3. หายเพราะ...ไม่อยากคุย ไม่อยากเจอ กับใครบางคน แต่ไม่กล้า / ไม่อยากบอก
4. หายเพราะ....ทำโทรศัพท์หาย จำอะไรที่จะเข้ามาใหม่ไม่ได้ พวกนี้หายไม่นานมั้ง

โลกที่นี่เป็นโลกสมมุติซ้อนสมมุติ ถึงเราได้เจอใครในวันนี้ ก็เพื่อไม่ได้เจอกันอีกในวันหน้าอยู่ดี
ดังนั้น การหาย....ก็คือการไม่ได้เจอกันก่อนที่เราคาดไว้เท่านั้นแหละ....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Sososoy

• People Like This 261
 ยังอยู่ๆ ค่ะ
...
...
 **40**

nine_nine

Re: N_N:)ปรากฏการณ์"คนหาย"//โลกสมมติ ซ้อน สมมติ !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2016, 10:52:16 AM »
    ผมว่าแล้วแต่กรณีนะ ที่ผมเคยคุย หรือเคยได้ทราบจากบางคน...
1. หายเพราะ....เปลี่ยนใจไม่อยากมาเจอใครๆ ในเวปแบบนี้แล้ว
2. หายเพราะ.....มีคนที่ดีพออยู่ด้วยแล้ว แต่ไม่มาเขียนบอก ซึ่งที่จริงไม่บอกก็ดีแล้ว
3. หายเพราะ...ไม่อยากคุย ไม่อยากเจอ กับใครบางคน แต่ไม่กล้า / ไม่อยากบอก
4. หายเพราะ....ทำโทรศัพท์หาย จำอะไรที่จะเข้ามาใหม่ไม่ได้ พวกนี้หายไม่นานมั้ง

โลกที่นี่เป็นโลกสมมุติซ้อนสมมุติ ถึงเราได้เจอใครในวันนี้ ก็เพื่อไม่ได้เจอกันอีกในวันหน้าอยู่ดี
ดังนั้น การหาย....ก็คือการไม่ได้เจอกันก่อนที่เราคาดไว้เท่านั้นแหละ....
ทุกครั้งที่ผมได้อ่านเมนท์ของพี่kaptan จะได้มุมมองใหม่ๆที่ดีเสมอ
เเละนี่ ผมก็ได้เห็น โลกสมมติซ้อนสมมติ..
เเละการที่ไม่ได้เจอกันก่อนที่เราคาดไว้เท่านั้นเอง..

ขอบคุณพี่kaptanมากครับ

nine_nine

ยังอยู่ๆ ค่ะ
...
...
 **40**
ต้องบอกว่า
ยังอยู่อย่างมีความสุข ค่ะ
..
..
 **39**

nine_nine

N_N. ครับ

ขออนุญาต ตีเนียน ยืมพื้นที่กะทู้หน่อยครับ
เข้ากะเหตุการณ์พอดี

ด้วยเหตุผล 1 ใน 4 ข้อ ของพี่กัปตัน

หากหลังเกษียน ไม่มีอะไรทำ จะแวะมาใหม่

**38** **38**
ไม่ยอมให้หายครับ
ประท้วงง
ถึงมีน้องชุดเเดงเเรงมากมาเป็นเหตุผลก็ตาม
ยังเเวะมาตลอดๆได้ครับ
ไม่ต้องรออีก20ปีค่อยมา
นานนน ไป **03**

Sososoy

• People Like This 261
N_N. ครับ

ขออนุญาต ตีเนียน ยืมพื้นที่กะทู้หน่อยครับ

ด้วยเหตุผล 1 ใน 4 ข้อ ของพี่กัปตัน

หากหลังเกษียน ไม่มีอะไรทำ จะแวะมาใหม่

เกษียนปีนีเรึป้าวค่ะ. ไม่อยากรอนานๆๆๆโซยังไม่ได้จีบลุงเลย **34**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
N_N. ครับ

เกษียนปีนีเรึป้าวค่ะ. ไม่อยากรอนานๆๆๆโซยังไม่ได้จีบลุงเลย **34**

ลุงนึกคราบบบบ น้องเขาถาม ช่วยเห็นแก่ความน่ารักของน้องเขาท่านตอบหน่อยดิ

**11** **11** **11**

ปล. พี่ตะวันช่วยตามคำตอบให้หนูSososoy นะครับ

**39**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ