ผู้เขียน หัวข้อ: เเค่อยากระบาย คอมเม้นได้ด่าได้แต่อย่าแรงเดียวร้องไห้  (อ่าน 1956 ครั้ง)

Empty2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
หลังจากไม่ได้เข้าเวปนานพอเข้ามาได้อ่านกระทู้ส่งกการบ้าน รู้สึกสมน้ำหน้าตัวเองไงไม่รู้
นัดกับพี่คนหนึ่งพอถึงวันนัดพี่เขาก็บอกไม่สบายแต่ มาอ่านกระทู้ จริงๆแล้วพี่เขาไม่ว่างเฉพาะกับเราแต่เขาไปเที่ยวกับสาวคนนั้นคนนี้ แต่มาบอกเราว่าไม่ว่างตลอดงานเยอะนู้นนี้นั้นเยอะ  ทำไมไม่อยากมาเจอถึงไม่บอกตรงๆ
ทำไมถึงคอยบอกแต่ว่ามีเราคนเดียวที่ดีกับเขาเสมอต้นเสมอปลาย ดีใจดีได้คุยถ้าไม่สนใจเราคงไม่มาคุยกับเราหรอก พอได้มาอ่านห้องส่งการบ้านก็รู้ว่าอะไรเป็นอะไรเลย

แล้ววันนี้เขาก็มาบอกว่าจะล้างไลน เดียวทักไปนะทางpm
จะทักไงหวาเพราะรู้จักกันอีกเวปซึ่งอีกเวปปิดไปแล้ว

ถ้าพี่ได้อ่านแล้วรู้ตัวว่าใช่ก็ขอบคุณนะคะ

ระบายจบละคะ คอมเม้นได้ด่าได้แต่อย่าแนงแค่นี้ก็จะร้องละ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
      มาที่นี่อย่าคาดหวังสูงนักครับ อย่าประเมินคำพูดใครก็ตามว่าจะเป็นจริงตามนั้นเสมอไป
มาที่นี่รับรู้แค่ว่า เรามาหาค่าขนมจากการที่พี่ๆ เค้าได้เจอเรา หากเค้าสนใจเจะเจอ และบางทีเค้า
อาจจะต้องไปเจอคนอื่นๆ ก่อน ด้วยบางเหตุผลที่เราจะรู้หรือไม่ก็ต้องยอมรับครับ เราไม่ได้พิเศษ
กว่าใครหรอกครับ พี่เค้าอาจจะสะดวกที่ไปเจอน้องคนนั้นก่อน เราก็รอนิดนึง หรือบางที พี่เค้า
อาจจะไม่ได้อยากลงการบ้านหรอก แต่น้องขอให้ลง หรือเคยมีด้วยนะ ที่น้องเอายูสพี่มาเขียนการบ้าน
ตัวเองกับพี่เค้า โลกที่นี่มันซับซ้อนครับ ถ้าเราจริงจังเกินไปเราอาจทุกข์ใจ แต่ถ้าเอาแค่ สบายๆ ก็แค่เซ็งๆ บ้าง
กับบางคน บางเวลา แต่เราก็จะพออยู่ได้ครับ

ทำใจกับสิ่งที่เป็นครับ ไม่ว่าใครก็ตามล้วนมีคนที่ใช่ เรื่องที่ชอบ หรือไม่ได้ดังใจด้วยกันทั้งนั้น สู้ๆ นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Empty2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
      มาที่นี่อย่าคาดหวังสูงนักครับ อย่าประเมินคำพูดใครก็ตามว่าจะเป็นจริงตามนั้นเสมอไป
มาที่นี่รับรู้แค่ว่า เรามาหาค่าขนมจากการที่พี่ๆ เค้าได้เจอเรา หากเค้าสนใจเจะเจอ และบางทีเค้า
อาจจะต้องไปเจอคนอื่นๆ ก่อน ด้วยบางเหตุผลที่เราจะรู้หรือไม่ก็ต้องยอมรับครับ เราไม่ได้พิเศษ
กว่าใครหรอกครับ พี่เค้าอาจจะสะดวกที่ไปเจอน้องคนนั้นก่อน เราก็รอนิดนึง หรือบางที พี่เค้า
อาจจะไม่ได้อยากลงการบ้านหรอก แต่น้องขอให้ลง หรือเคยมีด้วยนะ ที่น้องเอายูสพี่มาเขียนการบ้าน
ตัวเองกับพี่เค้า โลกที่นี่มันซับซ้อนครับ ถ้าเราจริงจังเกินไปเราอาจทุกข์ใจ แต่ถ้าเอาแค่ สบายๆ ก็แค่เซ็งๆ บ้าง
กับบางคน บางเวลา แต่เราก็จะพออยู่ได้ครับ

ทำใจกับสิ่งที่เป็นครับ ไม่ว่าใครก็ตามล้วนมีคนที่ใช่ เรื่องที่ชอบ หรือไม่ได้ดังใจด้วยกันทั้งนั้น สู้ๆ นะครับ

ขอบคุณคะพี่กัปตันที่แนะนำขอบคุณที่ให้กำลังใจคะ

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
น้องกำลังทุกข์เพราะความคิดตนเองรึเปล่า ?
น้องยังไม่สามารถบังคับให้ตัวเองไม่คิดเรื่องนี้ได้
การจะไปบังคับความคิดผู้อื่นยิ่งเป็นไปไม่ได้เลย
ถ้าน้องรู้เท่าทันความคิดตนเองเมื่อใด ก็จะไม่เจ็บปวดเมื่อนั้น

ขอฝากบทกลอนของ สุนทรภู่

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก
   แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
   ถึงเจ็บอื่นหมื่นแสนไม่แคลนตาย
   เจ็บเจียรตายเพราะเหน็บให้เจ็บใจ