ผู้เขียน หัวข้อ: ❤เจ้านุจำไม?...อยากรู้เอ๋ย...อยากรุ้จัง❤  (อ่าน 1189 ครั้ง)

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
เจ้านุจำไม...ขอเผือก **40**
แนตตี้เกิดอาการฉงนฉงาย
อยากทราบว่า......

1.เหตุผลใดที่จะทำให้พี่ๆ.."เท"..น้อง
    ที่เคยดูแล ช่วยเหลือกันอยู่บ้างคะ
2.พี่ๆ มีเดกดูแลกันกี่คนคะ เยอะไม๊
    ดูแลไหวไหม สับรางกันยังไงเอ่ย?
3.แร้วน้องๆ ในเวปนี้ พี่ๆจ้างงาน
    กันบ่อยถี่ แค่ไหนคะ
4.เสน่ห์แบบไหนของน้องๆ
    ที่พี่ๆเจอแร้วบับว่า.....
    "ชอตนี้ตายค่ะ" หลงเบยย

❇ ❤ ❇  **36**  ❇ ❤ ❇
แค่อยากรู้....แค่ถามดู....บอกได้ไม๊
ว่าใจเธอ....คิดอย่างไร
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: ❤เจ้านุจำไม?...อยากรู้เอ๋ย...อยากรุ้จัง❤
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 03:23:37 PM »
ก่อนอื่น คงขอบอกว่า ดูแลหลายคน แล้วก็ช่วยเหลือก็อีกหลายๆ คนในแต่ละเดือน
จะกี่คนจริงๆ คงขอสงวนไว้ไม่บอกนะครับ
ที่ผ่านมา ได้เลิกดูแลน้องไปหลายคนแล้ว ในหลายๆ กรณี ส่วนใหญ่เกินจากน้องๆ ตั้งใจเอาเปรียบพี่มากจนเกินไป อย่างเช่น
น้องบางคนเจอกันครั้งเดียว ทุกครั้งที่จะนัดจะบ่ายเบี่ยงที่จะมาหา แต่พอต้องการเงินจะติดต่อมาขอทุกครั้ง อย่างนี้ก็ไม่ไหว เพราะ เราก็ตกลงกันแล้ว
น้องบางราย ดูแลกันมาได้ระยะหนึ่ง พี่ก็เห็นสมควรหยุด เพราะไม่ได้เจอกันเลย เนื่องด้วยพี่ไม่ได้นัดน้องมาหาเลย แต่ก็ดูแลมาเรื่อยๆ ซึ่งกรณีนี้ พี่จะบอกล่วงหน้านานพอสมควร
ส่วนอีกราย เกิดจากนัดน้องแล้ว พอถึงวันนัด ติดต่อไปยืนยัน น้องกลับหนีไปเที่ยวกับเพื่อน โดยไม่บอกพี่ล่วงหน้า
อย่างนี้เป็นต้น
สำหรับการค้นหาน้องที่ว่าใช่นั้น ที่ผ่านมา เจอบ้างแล้ว บางคนก็ดูแลอยู่ บางคนก็ยังแค่คุยกันอยู่ สิ่งที่ต้องมีอยู่ในตัวน้อง
คือ ความจริงใจที่น้องต้องมีให้พี่ ความเอาใจใส่ที่จะติดต่อพูดคุยกันอยู่ ความน่ารักความสวยในตัวน้องเอง ที่พี่มองเห็น รูปร่างที่ดีพอสมควร ไม่ผอมมากเกินไป อวบบ้าง การพูดคุยแล้วสบายใจ และไม่สร้างปัญหาต่างๆ รวมถึงไม่ขออะไรที่ไม่จำเป็น
การพบปะ ดูแลน้อง สำหรับพี่ขึ้นอยู่กับความน่ารักของน้องที่ทำให้พี่อยากเจอ  เวลาที่น้องว่างสามารถมาเจอพี่ได้ และวันเวลาที่พี่สามารถจัดสรรให้น้องได้ตรงกัน
สุดท้าย สิ่งที่พี่พยายามหลีกเลี่ยงคือ น้องที่มีคนอื่น ไม่ว่าจะเป็นแฟนหรือมีคนดูแลอยู่แล้ว เพราะพี่เป็นคนชอบคนสะอาดครับ แม้ว่าจะป้องกัน แต่ก็อยากให้น้องที่ดูแลทุกคนได้ตรวจร่างกายก่อน สำหรับน้องที่เป็นพวก ก็ยอมรับได้ในระดับหนึ่งครับ
แล้วก็เลยหวังว่า จะมีน้องๆ ที่กำลังมองหาพี่ดูแล ได้เข้ามาอ่าน และนำข้อคิดไปปฏิบัติ เพื่อที่พี่ๆ ที่จะรับดูแลน้องจะได้ไม่คิดที่จะ เท น้องๆ แบบที่น้องๆ ไม่ได้ตั้งตัวครับ

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: ❤เจ้านุจำไม?...อยากรู้เอ๋ย...อยากรุ้จัง❤
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 03:32:08 PM »
ข้ออื่นไม่สามารถตอบได้ครับ เพราะไม่เคยดูแลน้องๆ เพราะส่วนตัวแล้ว ไม่ชอบแบบนั้น แต่ที่ตอบได้แน่ๆก็คือ หากเจอน้่องที่บริการทุกอย่างด้วยใจ โดยไม่เสแสร้งแกล้งทำเพียงเพื่อหวังค่าจ้าง แล้วไปด่าพี่ลับหลัง ถ้าน้องทำได้ เอาใจพี่ไปเลยครับ
A Whiter Shade of Pale

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 12:30:28 AM »
ตอบรวมๆนะครับ. แต่แยกเป็นข้อๆ.อ้าวววว!!. งงมะ. 

เพราะคำถามไม่ตรงคำตอบ. เลยตอบไม่ตรงคำถาม อ้าววววว!!

ดังนั้น โปรดเอื้อเฟื่อแก่เด็กสตรี และคนชรา.

1.ผมชอบน้องๆฉลาดแต่ถ่อมตนครับ(แปลกนะ. คนฉลาดมักถ่อมตน.  ดังนั้นคนไม่ถ่อมตนคือ......ป้าดดดด). อยากให้พี่ไปเทกระโถนหรอครับ?
2.ปกติดูแลน้องๆเยอะครับ.  เป็นสิบคน.  แต่ไม่ใช่สาวๆนะ.  พนักงานน่ะ. ไม่รวมหลานๆ......ป้าดดด
3.ปกติจ้างน้องในเวปนี้ถี่ขนาดไหน ฮึๆ ฮึๆ เอาเป็นลูกจ้างประจำเลยดีไหม   อืม....จริงๆถี่ห่างไม่ได้อยู่ที่พี่คนเดียวนะ. อยู่ที่น้องๆตังค์หมดบ่อยแค่ไหนต่างหาก
4.ปกติน้องๆเสน่ห์แรงทุกคนละครับ.   พี่หลงแหกโค้งประจำจนประกันไม่กล้าโทรหาแร๊วววส์. 

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 06:57:36 AM »
❤ขอบคุนพี่ๆมากนะคะ❤
     สำหรับคำตอบคร่า
1.พี่KK คำตอบชัดเจนมากคร่า
2.พี่ย้ง คิดถึงนะค้าพี่ชาย
3.พี่pop เองก็มีเสน่ห์มากๆนะคะ โฮะๆ
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา