ผู้เขียน หัวข้อ: ไปต่อหรือหยุดดีครับ  (อ่าน 1120 ครั้ง)

kunton

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ไปต่อหรือหยุดดีครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 05:09:47 PM »
แอบคบกับน้องที่รับงานทานข้าว จนสนิทกันมากเลยตกลงให่ค่าใช้จ่ายเป็นเดือนจะได้ไม่ต้องจ่าย พอนานเข้าเริ่มหงุดหงุดเพราะ น้องต้องรับงานทานข้างว กินเหล้าดึกๆเป็นประจำ ตอนแรกเราโอเค แต่ต่อไปเราจะแย่หรือเปล่าครับ...ใครมีประสบการณ์แนะนำหน่อยคับ....ว่าจะทำไงดี.....

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ไปต่อหรือหยุดดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 05:38:58 PM »
คุยจ้างเหมาจ่ายรายเดือนเลยครับ ถ้าชอบน้องมากๆ และไม่อยากให้น้องรับเที่ยวอีก

ถ้าน้องชอบท่านมากพอ และได้เงินจากท่านเพียงพอที่ต้องการ

แต่หากน้องยังคงปฏิเสธ ก็ทำใจยอมรับมันซะ เพราะน้องเค้าเข้ามาด้วยความจำเป็น
ท่านยังชอบน้อง ก็ช่วยน้องเท่าที่ทำได้ครับ

หวังว่าจะคุยกันไปในทางที่ดีนะครับ

**14**

kunton

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 05:53:28 PM »
ตอนนี้ก็จ้างราย้ดือนอยู่ครับ  ซึ่งเปนเรททีาจ่ายกันในเวปนี้ครับ แต่น้องต้องการมากกว่าครับ  มีใคนเปนแบบนี้บ้างครับ  เพราะเพิ่งเริ่มกับน้องคนแรกสำหรับรายเดือน

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 08:43:52 PM »
คือ...คนจ้างน้องเที่ยวแบบรายเดือนใช่ไหนค่ะ แล้วก่อนตกลงกันได้แจ้งน้องหรือป่าวว่าห้ามรับงานคนอื่น

หากไม่ได้มีการตกลงกัน น้องเค้าก็ไม่ได้ผิดข้อตกลงอะไร เพราะเงินที่คุณให้อาจจะไม่มากพอต่อค่าใช้จ่ายของน้อง

หากคุณรับไม่ได้ต้องคุยกับน้องตกลงกันค่ะ ว่าต่างฝ่ายต่างต้องการอะไร หากความต้องการไม่ตรงกันก็ควรหยุด
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 09:36:59 PM »
ท่านคงมีคำตอบอยู่ในใจแล้วละครับ. ว่าจะทำยังไงต่อไป. 

ท่านกำหนดตัวเองได้. จะง่ายกว่ากำหนดคนอื่นครับ. กำหนดขอบเขตไว้ที่ตัวเองก็จะจบทุกปัญหา.  **24**

kunton

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 11:21:02 PM »
ขอบคุณคำแนะนำดีดีครับ

EOs

• People Like This 155
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 08:40:10 PM »
เข้า 7 - 11 ดีกว่าครับ หิวเมื่อไหร่ก็แวะมา   ... ผูกปิ่นโต กินบ่อย ๆ ก็เบื่อ

ไม่ต้องสวยเหมือน Pretty แค่น้องหุ่นดี หน้าตาน่ารักก็พอ

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 08:22:47 PM »
ก็ต้องลองตกลงคุยกันดูค่ะ  เรื่องแบบนี้ไม่ยากแต่ว่ามันลำบากใจอ่าาา
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

papiyong

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 04:00:39 AM »
ถ้าเป็นผมน่ะจะให้น้องเค้ารับงานต่อไปไม่ปิดกั้นเค้าเผื่อเค้าได้เจอคนที่ดีกว่าเรา  อย่าไปห้ามเลยครับให้เค้าทำต่อหน้าดีกว่าแอบทำลับหลัง  ผมว่าบางทีน้องเค้าอาจสบายใจมากกว่าด้วยซ้ำที่พี่ยอมรับเค้าได้  ชอบน้องก็ต้องอดทนครับ