ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้เพื่อแม่ แชร์ประสบการณ์'เมื่อผู้หญิงไม่รักเด็กต้องเป็นแม่'  (อ่าน 2329 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
คืนนี้ลูกโซหลับเร็ว  งานบ้านก็เสร็จเร็ว...

แต่โซยังไม่ง่วง

อย่ากระนั้นเลย. ขอเปิดกระทู้จองชื่อไว้ก่อนนร้า **36**

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
 **32**

ปูเสื่อรออ่าน รอเม้น ค่ะ

กำลังใจอยู่ตรงนี้
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Sososoy

ขอบคุณจ้าน้องปป.

พี่ว่ากระทู้นี่ เขียนแบบรีวิวดีว่าเนอะ กว่าจะได้เป็นแม่ชะนีทุกคนต้องผจญกับอะไรบ้างดีกว่าจะได้ไม่มาม่า  **36**

ปล.มาได้ทีละนิดอีกเช่นเคย **25** 

Sososoy

ต้องบอกก่อนเลยว่าโซไม่ชอบเด็ก  เด็กน่ารัก โซก็จะแค่  อือ น่ารัก แต่จะไม่อุ้ม ไม่เล่นด้วย  เด็กที่น่ารักน้อยหน่อย โซจะหลบอยู่ห่างๆ ไม่เข้าใกล้เลย 

แต่..โซท้อง  เฮ้ย!!!ชั้นจะมีลูก ทำไงดีล่ะทีนี้ จะเลี้ยงยังไง ไม่ชอบเด็ก   แล้วมีตอนไหนไม่มี มีลูกตอนที่สถานะสมรสบัดซบมากกกก มีแววเลี้ยงลูกคนเดี่ยวแน่ๆ **08**

อ่าาาาาา
เมื่อรู้ว่าท้องอาการแพ้ท้องก็ตามมา  โซแพ้มาก แหวะจนแทบจะนอนในห้องน้ำ แหวะจะไม่มีอะไรจะออก แหวะจนรู้สึกว่าลำใส้จะหลุดออกมาแล้วมั้ง  เวียนหัว หน้ามืด  เหมื่อนเมาทั่งวันทั่งคืนอยู่เกือบสี่เดือน.....เอาตรงๆเลยค่ะ รู้สึกทรมานมว๊ากกกกกก 

แพ้น้องนี้แค่โปรว่าที่คุณแม่แบบเบสิกค่ะ 

โซได้เพิ่มอีกโปรจากความเครียดคือ ภาวะแท้งคุกคาม...อื้อหือ ของแถมโปรว่าที่คุณแม่ที่จัดว่าเด็ดอีกอย่างนึงเลย **25**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
มาให้กำลังใจน้องโซครับ น้องเป็นผู้หญิงแกร่งมาก ผมไม่เคยมีประสบการณ์และอาจจะไม่ได้มีประสบการณ์จากการเป็นพ่อคนแน่ๆ แต่ผมเลี้ยงหลานมา 5 คนผมบอกเลยว่า เหนื่อยจนแทบขาดใจ เด็กอ่ะนะ เค้าไม่รู้หรอกว่าเราลำบากขนาดไหน แต่เค้าสัมผัสได้ถึงความรักและความอบอุ่น หลานผม 5 คน ผมอุ้มเล่นทุกคน คนโตสุดตอนนี้อายุ 22 แล้ว เป็นสาวเต็มที่ ถึงจะไม่ใช่สายเลือดโดยตรง แต่ได้เห็นเค้าเติบโตขึ้นมาผมในฐานะ อา ก็ดีใจที่เลี้ยงเค้ามาตั้งแต่เล็ก นอกเรื่องไปหน่อย แต่อยากจะบอกว่า น้องทำถูกแล้วที่เลือกเลี้ยงเค้าเอง สู้ๆนะครับ  **36**  **36**
A Whiter Shade of Pale

Sososoy

เมื่อรู้ว่าจะเป็น จากคนที่ไม่รู้เรื่องอะไรเดี่ยวกับเด็กเลย โซซื้อหนังสือมาอ่าน เข้าเพจนมแม่แฮปปี้  ใกล้
มิตรชิดหมอ อ่านทุกโพสน์ ทุกเม้น. สิ่งที่้ราไม่รู้มักทำให้เราเกิดความกลัว โซเลยต้องรู้ทักเรื่อง อ่านมันทุกอย่างนี่แหละ **30**  ที่นี้ล่ะรู้ทุกเรื่อง

Sososoy

โซใจเสอะไปหน่อยช่วงที่แพ้ท้อง ก็หลงคิดไปว่าช่วงนั่นทรมานที่สุดแล้ว ที่ไหนได้ โซคิดผิด ทรมานของจริงต้องช่วงสามเดือนสุดท้าย 

พอเข้าเดือนที่4ถึงเดือนที่7เป็นช่วงที่โซชอบที่สุดแล้ว  เริ่มกินนู่น กินนี่ได้เยอะขึ้น ลูกเริ่มดิ้นแล้ว มหกรรมแกล้งลูกก็เริ่มขึ้น  เวลาว่างมือที่ท้อง ลูกจะดิ้น เราสัมผัสกัน สื่อสารกั
นผ่านหน้าท้อง รู้สึกดีมากๆเลย  **39**  โซแกล้งลูกด้วยการว่างมือสองข้างพร้องกัน แต่วางคนละฝั่ง อยากให้ลูกถีบด้วย สอกด้วยพร้อมๆกันไง. ที่ไหน **30**ได้เจ้าตัวเล็กดันถีบรั่วๆหลายๆที่แทน  มีจุกค่ะมีจุก

Sososoy

ช่วงที่รู้สึกทรมานจริงๆคือช่วงเดือนที่7ขึ่นไป  ท้องเราจะใหญ่นน.เยอะ ขาบวม ตัวบวม ปวดขา เข้าห้องน้ำลำบาก
นอนลำบาก ช่วงหลังๆยิ่งนอนไม่ได้ต้องเอาหมอนลองหลังนั่งหลับ บอกเลยว่าเมื่อยค่ะ **30**

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
ขอบคุณมากครับ
ได้มุมมองเพิ่มเกี่ยวกับแม่และเด็ก
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
มาเป็นกำลังใจให้คุณแม่เลี้ยงเดี่ยวครับ เหนื่อยแค่ไหน เห็นหน้าลูกก็หายเหนื่อย

แล้วกว่าจะเลี้ยงจนโตได้ เหนื่อยหลายอย่างครับ

แต่ความสุขทางใจก็มีมากด้วย สู้ๆๆๆๆ