ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เค้าได้ใจจริงๆๆๆๆ  (อ่าน 2395 ครั้ง)

meaw jang

• Full Member
  • People Like This 17
  • รับจ้างเที่ยว ทั้งในและ ต่างประเทศ
พี่เค้าได้ใจจริงๆๆๆๆ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 01:32:22 AM »
 **34**
วันนี้ว่างเลยนั่งอัพเดทข่าวสารในเวป ตอบบ้างแซวบ้างจากที่ปกติจะแค่อ่านแต่วันนี้ว่างงงจริงๆเลยนึกขึ้นได้ว่า งานล่าสุดที่เจอพี่คนนึงน่าจะเอามาลงให้อ่าน เพราะพี่เค้าใจจริง
เรื่องมีอยู่ว่า วันก่อนเลือกตั้งเค้าไม่ขายแอลกอฮอลแต่เราดันไปโพสต์หาเพื่อนดื่ม อะไรประมาณนี้ละ และก็มีหนุ่มๆแอดมาบอกแอดมาแซวว่าวันนี้มันปิด เขิลเลยบอกตามตรง55555 แต่เหมียวรับผิดชอบในสิ่งที่โพสต์นะ เพราะมีคนที่เบื่อและเซงจริงๆเหมือนเรา เหมียวเลยบอกเอางี้ มาดื่มที่ห้องแล้วกันคะ เหล้าเดียวหาซื้อแถวนี้ เพราะว่ามันขาย
คือในโพสต์วันนั้นจ้าง1แถม1  คือเหมียวอยู่กับน้องสาวเลยไม่ได้คิดอะไรก็มีบางคนทักมาแล้วก็ถามทำนองนั้นนะเหมียวก็บอกไปว่าดื่มเสร็จกลับบ้าน จบคะ เพราะร้านมันปิดหมด

เนื่องจากว่างเลยอ่านที่พี่ๆหาน้องๆทำกิจกรรมเลยไปเจอพี่คนนึงเหมียวแอดเค้าไปก่อนและทักเค้าไป
เราคุยกันจบน่าจะประมาณช่วง3-4ทุ่มพี่เค้าบอกนานนะ เราก็บอกไม่เป็นไรปกตินอนดึก จริงๆพี่คนนี้เป็นคนที่เหมียวแอดไปทักเค้าด้วยซ้ำ และเราคุยเรื่องออกกำลังกาย ไปๆมาๆจบที่เหล้า ขรรมหนักมา สิ่งที่สังเกตุอยู่ในเวปนี้มานาน คนจริงๆหรือสนใจอะไรที่ตรงกันจะคุยกันสั้นๆ ง่าย นัดคือนัดไม่นัดคือไม่นัด ไม่คุยเยอะ คะ

และแล้วก็เจอพี่เค้าฝนตกก็ลงไปรับพี่มาถึงเที่ยงคืนได้มั้งเค้าก็เกรงใจ เราก็พาไปซื้อของแล้วเค้าก็ถามรู้ไหมพี่มาจากไหน ที่บอกว่าไกล เหมียวก็ไม่ได้สังเกตุรถพี่เค้า พี่เค้าขับมาจากแปดริ้ว!!!  มาลาดพร้าวว OMGG+++  สุดยอดคะ

พอมาถึงห้องเค้าก็ทักทายน้องสาวคุยเรื่องสุขภาพกันต่อทั้งที่มือถือเหล้า5555 และไม่นาน พ่อเราก็มา คือเหมียวพักอยู่คนเดียว น้องสาวเพื่งมาเยี่ยม ส่วนพ่อชอบแวะมาหาบ่อยๆเป็นปกติเพราะ บางทีงานเค้าต้องผ่านทางเรา พี่เค้าก็ชอคเล็กๆ เราก็บอกพี่ไม่ต้องซีเรียสนะคะ พ่อเป็นคนอารมณ์ดี และก็เข้าใจเรื่องงาน สรุปไปๆมาๆ พ่อกับพี่เค้าคุยกันถูกคอมากเหมือนรุ่นเดียวกันเลย กินติดรมณ์สองคนเกือบหมดกลม นี่ก็ลัวพี่เค้าขับไม่ไหวเพราะไกล แต่ช่วงปลายๆพี่เค้า เบาละ

ส่งพี่ลงกลับบ้านเช้าคะ 6โมงได้ถ้าจำไม่ผิด พอพี่เค้าถึงบ้านก็ไลน์มาขอบคุณ อยากจะบอกว่าขอบคุณเช่นกันคะที่ทำให้คืนหมาหอนเป็นคืนที่ไม่น่่าเบื่อ แล้วก็ขอบคุณมากๆทีไม่รังเกียจ คนทีบ้านไม่รู้คนอื่นถ้าอยู่ในเหตุการณ์จะขอตัวกลับเลยรึเปล่า5555 หวังว่ามีโอกาศคงได้ออกกำลังกายกันคะ  **39** **39** **38**
การ "เลือก" สำคัญกว่าการ "ขยัน"

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: พี่เค้าได้ใจจริงๆๆๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2016, 09:55:31 AM »
ถ้าเห็นคุณพ่อ ผมคงช๊อคสลบไปก่อนแล้ว นับถือเลย อยู่ได้ยันเช้า รอเก็บด่าน

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 09:58:37 AM »
    สุดยอด ทั้งพี่คนนั้น และน้องคนนี้ครับ อ้อ....คุณพ่อน้องด้วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

meaw jang

• Full Member
  • People Like This 17
  • รับจ้างเที่ยว ทั้งในและ ต่างประเทศ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 10:51:28 PM »
5555+++ ขอบคุณคะ
การ "เลือก" สำคัญกว่าการ "ขยัน"