ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้เพื่อพี่ๆ ที่อยากให้น้องๆ อ่านด้วยครับ  (อ่าน 7305 ครั้ง)

Aommm

• Full Member
  • People Like This 20
  • ไม่ได้เป็นโมเดลล่ง โมเดลลิ่งอะไรหรอกคะ
    • Id Line
Re: กระทู้เพื่อพี่ๆ ที่อยากให้น้องๆ อ่านด้วยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 02:12:47 AM »
ชอบลุงวัตรเขียน ติดตามๆคะ ขอเป็นแฟนคลับ

มีสาระกว่าแอ๊ตมินอีก 555 แอบขำเบาๆ
ในเมื่อปิดห้องเตือนภัยไปก็ช่างเขา เพื่อนๆแจ้งที่เราได้ กลุ่มเราใหญ่พอพอสมควร ที่นี่

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
Re: กระทู้เพื่อพี่ๆ ที่อยากให้น้องๆ อ่านด้วยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 08:22:03 AM »

พี่ๆ บางคนที่คุ้นเคยกันมาบ่นเหมือนกันว่า น้องๆ บางคนลงกระทู้รับงาน แต่พอติดต่อไปก็เงียบ ไม่ตอบอะไรมาเลย
พี่ๆ เค้าส่งเมล์ไป pm ไป หรือ line ไปพี่ๆ เค้าก็มีความหวังนะครับว่าอยากเจอ อยากติดต่อด้วย ตอนมาตั้งกระทู้น้องเหมือน
จะเป็นจะตายหากไม่มีใครช่วย แต่พอพี่ๆ ติดต่อไปใน 5 นาทีหลังจากตั้งกระทู้น้องหายจ้อยเลย ...มีทางออกแล้ว มีคนช่วยแล้ว
หรือเปลี่ยนใจแล้ว ก็ช่วยบอกมาสักนิดดีไหมครับ ....หรือน้องๆ พี่ๆ คิดกันยังไงครับ
สำหรับ(กรณีของ)หนูเตี้ยดำ ทีบางครั้งบางที อาจจะเคยไม่ทันได้ตอบข้อความ ละหรือละเลยที่จะตอบ
ประกอบด้วยเหตุผล พี่บางท่านทักมาบอกว่า(ต้องการช่วยเหลือ ให้คืนละ...... สนใจ ตอบกลับด่วนครับ )
ทั้งที่หนูเตี้ยดำลงกระทู้ รับจ้างเที่ยวหาค่าขนม แต่กลับได้รับการเสนอเงินงานแรง ?
หากว่างก็ยินดีตอบกลับว่าไม่ได้รับงานแรง แต่ส่วนมากจะไม่ให้ความสนใจตอบกลับเลยค่ะ
นี่คือเหตุผลที่ว่า พี่บางท่าน อาจไม่ได้รับการตอบกลับแม้จะยินดีช่วยเหลือน้องๆ(รวมทั้งหนูเตี้ยดำ)ที่เดือดร้อน

อีกหนึ่งกรณี (สมมติ)หากมีใครมาบ่นให้ท่านkaptanฟังว่าทักหนูเตี้ยดำแล้ว ไม่เห็นหนูตอบ หนูมีเหตุผลส่วนตัว
ที่ไม่ควรทำเลยคือ หนูไม่สามารถทำทุกอย่างได้เพื่อเงินและเงินปิดความคิดหยาบๆ ที่ส่อสันดานของคนๆ นั้นไม่ได้
= ใครทักมาขอไลน์ ละหรือขอรูปรายละเอียด หรือเสนอเงินจำนวนมาก
หนูจะไม่ให้ความสนใจเท่าที่ควรค่ะ บางทีก็ติดบัญชีดำของกันและกันไปเสียจะดีกว่า
แต่ถึงกระนั้น ก็จะกลับมาตอบคราหลังสักสามวัน-อาทิตย์ อย่างแน่นอน ไม่มีลืม นอกจากว่าไม่เห็นจริงๆ

อยากได้เงินเขา แต่ไม่กระตือรือร้นแม้กระทั้งจะเสนอสินค้า ใครจะมาสนใจซื้อ -คนมีไหวพริบ เขาก็จะทักมาแบบมีไหวพริบ
และจะได้รับการตอบกลับอย่างรวดเร็ว เพราะPM ทุกฉบับ ลิ้งตรงส่งเข้าเมล์ในโทรศัพท์ มันจะส่งเสียงทุกครั้งเมื่อมีเมล์เข้าค่ะ :)

อีกประเภทที่พี่ๆ บ่นกัน (ผมก็รู้สึกแบบเค้านะ) น้องที่รับงานไปตจว.ให้พาไปค้างคืน ให้พี่สปอร์ตๆ หน่อย
แต่ห้ามนัว ห้ามมีเซ็กส์.... น้องจะชวนหาวิมานอะไรของน้องแต่นรกของพี่ๆ ครับ ไปแบบนั้นหากยอมไปก็มีเซ็กส์เถอะครับ
ไม่งั้นก็ไปเช้ากลับเย็น ไปเที่ยวในกทม. ทานข้าวดูหนังก็พอแล้วมั้ง พี่ๆ จะได้ไม่ต้องเสียความรู้สึก รวมทั้งน้องด้วย
ที่ไม่ต้องมาระแวงว่าจะโดนเกินเลยหรือไม่ ที่บอกแบบนี้เพราะพี่ๆ ดีๆ เค้าไม่อยากเกินเลยจากข้อตกลงหรอกครับ แต่พี่ๆ
บางคนที่อาจจะมอมเหล้า มอมยาหรือใช้กำลังแล้วเกินเลยกับน้อง น้องๆ คงไม่อยากให้เป็นแบบนั้นใช่ไหมครับ
หรือพี่ๆ น้องๆ ว่าไงครับ
5555 อันนี้โดนจังๆ เลยค่ะ
สำหรับกรณีของหนูเตี้ยดำที่รับงานออกต่างจังหวัด แบบ ไม่มีเซ็กซ์ หรือบางที จับมือยังไม่มีเลยค่ะ
จริงเช่นที่ท่านแนะนำถ้าจะรับออกต่างจังหวัดก็รับเป็นงานแรงเที่ยวต่างจังหวัดเสีย
นอกเสียจาก น้องบางคนที่(มีคนสำคัญเช่นหนูเตี้ยดำ)ไม่สามารถมีเซ็กซ์ แต่สามารถไปเที่ยวเป็นเพื่อนพี่ๆ ได้
อันนี้ เพียงแค่บอกพี่ๆแต่เนินๆ ให้เข้าใจ และวิธีหลบเลี่ยงการมีเซ็กซ์ก็มีมากมาย พอๆ กับหนทางที่จะเสียท่า

อิอิ ซึ่ง กรณีหนูเตี้ยดำนี่ เพราะหนูเตี้ย และ ดำ เลยไม่เคยเจอการมอมเหล้า หรือวิธีขืนใจสักที
หากเป็นพี่สาวน้องสาวท่านอื่นที่สวยๆ หนูเตี้ยดำก็เห็นด้วยอย่างยิ่งที่ควรจะระมัดระวังตัวค่ะ

**26** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 08:26:30 AM »
ยังคงเป็นบทความที่เกิดขึ้นและเห็นได้จริงในปัจจุบัน

ขออภัยที่ขุดค่ะ แต่พอมีคนดันให้อ่านแล้ว อดจะร่วมแสดงความคิดเห็นไม่ได้จริงๆ

**26** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

meaw jang

• Full Member
  • People Like This 17
  • รับจ้างเที่ยว ทั้งในและ ต่างประเทศ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 10:46:19 PM »
      รู้สึกไหมครับว่าเดี๋ยวนี้น้องๆ มาตั้งกระทู้รับงานแรงกันมากขึ้น แต่ก่อนเราจะเจอแต่น้องที่ยอมรับงานแรงกับพี่ๆ เป็นคนๆ หรือ
น้องๆที่หาพี่ดูแลนั่นเอง แต่เดี๋ยวนี้กลายเป็นมารับงานแรงโดยทันที ขอให้พี่เถอะมาน้องยินดีรับเลย จะว่าไป มันก็ดีนะเพราะบางที
พี่ๆ บางคนที่มีเป้าหมายในแบบนั้น จะได้ไม่ต้องเสียเวลา เสียเงินมากมายโดยไม่สามารถเข้าถึงจุดหมายกับน้องได้ซักที.....

น้องๆ บางคนเลยมารำพึงรำพันว่า หาพี่ๆ จ้างเที่ยวอย่างเดียวได้น้อยจัง เจอแต่พี่ๆ หาคนไปซั่ม แล้วทำไมพี่ๆ พวกนี้ไม่ไปจ้าง
น้องๆ ที่ลงว่ารับงานแรงให้รู้แล้วรู้รอด มาขอให้น้องรับงานแบบนี้ทำไม น้องคนนึงบอกว่าเงินน่ะหนูอยากได้ แต่ให้ทำขนาดนั้นหนูทำไม่ได้
จริงๆ คำถามแรกคือ ทำไมพี่ๆ ไม่ไปจ้างน้องที่รับงานแรงสำหรับความต้องการงานแรงกันครับ......ผมก็มีคำตอบสำหรับตัวผมนะ
แต่จะขอตอบทีหลังพี่ๆ หรือน้องๆ ที่อาจจะเข้ามาแสดงความเห็นกันก็แล้วกัน

ขออนุญาตคุณ Kaptan นะครับ นาน ๆจะได้มีโอกาสมาต่อท้ายกระทู้คุณ Kaptan

ตามที่ จขกท. ได้บอกไว้ชัดเจนว่า “จะขอฟังความเห็นก่อน และโดยส่วนตัวพอจะมีคำตอบอยู่ ซึ่งจะไว้ตอบในตอนท้าย”

ตามความรู้สึกนะครับ (เป็นความเห็นแบบตรงไปตรงมา) **25**

ธรรมชาติของคนไม่ว่าจะเป็นผู้ชายหรือผู้หญิง จะมีบางสิ่งที่ซ่อนอยู่ลึก ๆภายในจิตใจของตัวเอง อยู่บางเรื่องคือ “ความต้องการอยากได้ของดี ๆให้เหนือกว่าของคนอื่น” และ “อะไรที่ได้มายาก ๆจะเป็นความภูมิใจลึก ๆ”

อธิบายเปรียบเทียบเป็นข้อ ๆ (ไม่ได้หมายความว่าทุกคนต้องคิดเช่นนี้เสมอไปนะครับ)

1.   ผู้ชายที่เข้า Wlg ร้อยละ 99 น่าจะมีประสบการณ์โดยตรงอย่างใดอย่างหนึ่งกับ อาบอบนวด, นวดกระปู๋, การทางเพศในลักษณะทางตรง ฯลฯ

2.   ผู้ชายที่เข้า Wlg ส่วนใหญ่หลายคน มีความรู้สึกว่า “น้อง ๆผู้หญิงที่ไม่ได้รับงานแรงโดยตรง ย่อมผ่านการใช้งานในเรื่องเซ็กส์ มาน้อยกว่าน้อง ๆผู้หญิงที่รับงานโดยตรง”

3.   ผู้ชายที่เข้า Wlg ส่วนใหญ่หลายคน มีความรู้สึกว่า “น้อง ๆผู้หญิงที่ไม่ได้รับงานแรงโดยตรง ย่อมมีอารมณ์ในการตอบสนองที่เป็นธรรมชาติมากกว่าน้อง ๆผู้หญิงที่รับงานโดยตรง” ในกรณีหากจูงใจน้องที่ไม่คิดจะรับงานแรง ให้มารับงานแรงได้

4.   ผู้ชายที่เข้า Wlg ส่วนใหญ่หลายคน มีความรู้สึกว่า “หากสามารถจูงใจให้น้องที่ไม่คิดจะรับงานแรง ให้มารับงานแรงได้ จะมีความรู้สึกว่า ตนเองนั้นมีดีพอที่จะทำให้น้องสนใจตน จนมากพอที่ยอมรับงานแรงได้ ทำนองโชว์ Power ของตน”

5.   ผู้ชายที่เข้า Wlg ส่วนใหญ่หลายคน มีความรู้สึกว่า “น้อง ๆผู้หญิงที่ไม่ได้รับงานแรงโดยตรง เป็นของตายที่ติดต่อไปเมื่อไหร่ก็ได้เมื่อนั้น ซึ่งหากไม่พอใจจริง ๆก็คงเป็นทางเลือกสุดท้าย”

6.   ที่สำคัญคือ ภาพลักษณ์ ของน้อง ๆที่ไม่รับงานแรงหลาย ๆคน มีภาพลักษณ์ที่ดี เช่น เป็น ทำงาน office เป็น Pretty ฯลฯ และเดือดร้อนชั่วครั้ง

7.   และความรู้สึกของบางคน (บางคน) อาจจะคิดว่า (เหมือนหลอกตัวเอง) “ไม่ต้องการใช้ของร่วมกับคนอื่น”

ในทางกลับกัน สำหรับน้องผู้หญิงที่ไม่ติดต่อตรงไปหาพี่ผู้ชายที่ประกาศชัดเจน  **14**

สำหรับน้องผู้หญิง เชื่อว่าส่วนใหญ่ การติดต่อน่าจะเป็นการติดต่อหลังไมค์มากกว่าที่จะติดตรงหน้า Wlg เนื่องจากคงไม่ต้องการให้ใครรู้มาก

มีข้ออธิบาย คือ

1.   หากเป็นน้องผู้หญิงที่รับงานแรงโดยตรงนั้น คงไม่ลำบากมากนักหากจะติดต่อตรง เพียงแค่ดูความน่าเชื่อถือเท่านั้น หากดูแล้วน่าเชื่อถือก็คงไม่มีปัญหาอะไรที่จะรับงาน

2.   หากเป็นน้องผู้หญิงที่ไม่รับงานแรงโดยตรง คงมีหลายปัจจัยที่ต้องพิจารณา คือ ความน่าเชื่อถือของผู้ว่าจ้าง และความมั่นใจที่จะช่วยรักษาความลับของน้อง ๆ หากว่า ช่วงเวลานั้นน้องมีความเดือดร้อนจริง ๆและไม่สามารถหาเงินได้ทัน และมีทางเลือกไม่มากนัก และหากจะต้องรับงานแรง

3.   เชื่อว่า น้องที่ไม่รับงานแรงโดยตรง คงจะไม่ติดต่อไปที่พี่ ๆที่ประกาศหาน้องโดยตรง เพราะกว่าที่น้องจะตัดสินใจรับงานแรงกับใคร คงจะต้องอ่านกระทู้มามาก เพื่อตรวจสอบดูก่อนว่า User นี้จะหลอกลวงเราหรือไม่ ยิ่งจะรับงานแรงด้วยแล้ว “จะปลอดภัยหรือไม่” ดังนั้น น้องจึงต้องการเลือก User ที่น่าเชื่อถือ ซึ่งหลาย ๆ User ที่ดูน่าเชื่อถือ บางทีก็ไม่ประกาศว่าต้องการน้องที่รับงานแรง

4.   ธรรมชาติของผู้หญิงที่ไม่มีอาชีพรับงานตรง มักจะอารมณ์ลึก ๆในใจที่จะคอยบอกถึงความถูกต้องของตัวเองว่า “จะทำ หรือ ไม่ทำดี ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ” จนสุดท้าย เมื่อหาทางออกไม่ได้ จึงตัดสินใจทำ และเมื่อตัดสินใจทำแล้ว “บางทีก็จะอ้ำ ๆอึ้ง ๆ ไม่กล้าพูดหรือบอกออกไป กับบาง User ที่ตัวเองเห็นว่าน่าจะปลอดภัย” และ “อาจต้องใช้เวลาสักนิด จนกว่าจะมีใครเอ่ยปากชวนก่อน” จึงจะสามารถตกลงปลงใจกันได้

5.   ที่สำคัญอีกเรื่องที่ผู้หญิงมีความแตกต่างจากผู้ชายคือ “เมื่อน้องผู้หญิงที่ไม่รับงานแรงโดยตรง ได้มีโอกาสไปรับงานแรงกับใครแล้ว ก็คงไม่อยากเปลี่ยนไปหาคนอื่นอีก เพราะด้วยความรู้สึกลึก ๆว่า “เราไม่มั่ว” เราต้องการคนเดียว” และที่สำคัญคือ “ไม่อยากจะต้องเสี่ยงกับใคนคนอื่นอีก” และความเดือดร้อน ก็เป็นเพียง ซึ่งหากพี่สามารถช่วยได้ ก็ผ่านไปได้ และหากจะต้องมารับงานเพราะเดือดร้อนอีก ก็คงต้องการพี่คนเดิม

ขอพักก่อนครับ ยังต้องมีบทสรุปและข้อแนะนำอีก

ค่อยมาต่ออีก ไหน ๆก็ไหน ๆแล้ว เพื่อจะมีประโยชน์บ้างครับ

แล้วสุดท้ายค่อยรอบทสรุปของคุณ Kaptan ครับ

Wat012

**12**

โอ้ยถูกใจเสมือนมานั่งในความคิดเลยคะ อยากจะตอบกระทู้เฮียเค้าเหมือนกัน แต่ก็กลัวจะแรงไป เพราะก็เป็นหนึ่งใน คนที่โพสต์แล้วตอบพี่ๆไปว่าแยกห้องหรือแยกเตียงไปบ้างแล้วก็ไม่รับนัวกับงานแรง แต่ถ้าถูกใจก็จัดไป ! แล้วที่พี่ตอบมาคือใช่เลย อาจจะมีเสริมบ้างคือ ผู้หญิงถ้าจะเอาเซกแรกเงิน มันไม่เล้าใจคะ เอาแบบถูกใจให้ฟรีไม่ชาตเพิ่มจากค่าจ้างเที่ยวธรรมดาไปเลย
การ "เลือก" สำคัญกว่าการ "ขยัน"