ผู้เขียน หัวข้อ: แบบว่ารู้สึกเหนื่อยหน่ายใจมั้ง  (อ่าน 967 ครั้ง)

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
แบบว่ารู้สึกเหนื่อยหน่ายใจมั้ง
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2016, 08:35:22 PM »
เพิ่งเข้าใจความรู้สึกเหนื่อยใจเล็กๆ ลำบากใจพอสมควร ว่าทำไมถึงมีการออกมาระบายเรื่องค่าใช้จ่ายไม่พอ จริงๆก็เข้าใจนะว่าพี่ๆก็ fix ค่าใช้จ่ายให้น้องๆไปล่ะ ว่าต้องให้ใช้เดือนเท่าไหร่  ถ้าน้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มก็ต้องบริหารจัดการให้ดีเอาเอง  สรุปว่าแค่รู้สึกอึดอัด นู๋ใช้ไม่พอคะ พี่ให้มานู๋จ่ายค่าบัตรวันเดียวหมดแล้ว ยังไม่ทันได้ใช้เลยอ่ะ

คือคนที่อ่านผ่านๆอาจจะคิดว่า แหม ใช้ตังค์เปลืองจังนะหล่อน ก็เราวัยทำงานอ่ะ เงินหมื่นเราหาได้ไม่ใช่เรื่องยากนิ จ่ายบัตรเราก็จ่ายหลักพันหลักหมื่นอ่ะ แล้วมันผิดตรงไหนที่เราหาได้ จ่ายได้ไม่เป็นหนี้บัตร คือยอมมีน้อย ดีกว่าติดหนี้ก็แค่นั้น ใครที่ชอบใช้เงินสดก็เชิญตามสะดวก เราถือว่าใช้บัตรสะสมแต้ม มีเงินหมุนไม่ขาดมือก็แค่นั้นถึงใช้ สรุปว่าไม่มีอะไรแค่อยากระบายเฉยๆ ไม่ได้แวะห้องนั่งเล่นมานานละ  **34**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
Re: แบบว่ารู้สึกเหนื่อยหน่ายใจมั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 03:58:47 PM »
ถ้าพี่ใจดีเวลาเจอก็พูดคุยเอาใจ ทำตัวน่ารัก แล้วค่อยขอเงินนิดๆหน่อย ไม่เกินพัน พี่น่าจะให้นะครับ

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
Re: แบบว่ารู้สึกเหนื่อยหน่ายใจมั้ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 11:55:11 PM »
มิกล้าค่ะ เจอข้อหาทำอะไรไม่ปรึกษามาหยกๆ **25** งานเข้าเลยมีเรื่องเสียตังค์ขึ้นมาแบบไม่บอกก่อนยังงี้  ไม่อยากโดนบ่นอ่ะ เลยบอกออกเองก็ได้  **07** **07**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย