ผู้เขียน หัวข้อ: อย่า"มโน"  (อ่าน 5280 ครั้ง)

D.VA

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
อย่า"มโน"
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 02:50:49 AM »
ทำไม พี่ๆที่เราเจอมีเเต่ ถ้าไม่ใช่ตะกวด ก้ พวก จ่ายน้อย ขี้เหนียว เวลาที่เราอ่าน กระทู้ของพี่ๆที่โดนน้องหลอก หรือ จ่ายเยอะเเต่ไม่ได้เเอ้มน้อง เราก้ไม่อยากจะเชื่อหรอก เพราะอะไร !!!  ก้เพราะเราเจอเเต่คนเอาเปรียบ ผช ชอบเอาเปรียบ ผญ
ขอนอนกันราคาถูกหน้าตาเฉย ต่อราคากันยับเยิน บ้างก้ตะกวด หลอกฟันสาวฟรี เเล้วไม่ได้มีน้อยๆน้ะพวกหลอกฟันฟรีน่ะ
พวก ที่ต่อราคา งานเเรก จนมันเเทบจะไม่ต่างจากตะกวดอยู่เเล้ว พวกเเมงดาอีก พวกนี้ หน้าด้าน เหลือเกิน นอนก้ฟรี กินก้ฟรี เเถมเอา ผญ ไปนินทา ผช พันธุ์นี้ หน้าไม่อาย ยังมีพวกที่อ้างคบด้วยใจใช่เรื่องเงินอีก น่าปวดหัว กว่าจะได้สตางค์จากมนุษย์ตัวผู้เเต่ละบาทมันช่างยากเย็น พี่บางคนบอก ว่า พี่มีน้อย เลยให้น้อย เเต่จะเอาเยอะๆ ดูสันดารสิ ก้เลยสงสัยน่ะ ว่า ผช เค้าโดนหลอกกันด้วยหรอ !!!!!!!!!!!! หรือเเค่หลอกเราว่าโดนหลอก เเล้วสรุปว่า พี่ที่จ่ายเยอะๆเเล้วมาโพสว่าจ่ายเยอะ หรือพี่ที่ว่าจ่ายเเล้วโดนเบี้ยวหรือน้องหักหลัง มีจริงหรือเเค่ "มโน"พวกโอนก่อนอีก มีจริงหรอ เเล้วพวกที่ว่าจ่ายหลักเเสน น่ะ พี่นับศูนย์พลาด หรือว่ามาเพิ่มเลขศูนย์เพิ่มตอนโพสกัน ผช อะหรอ จะมา ให้ไรนักหนา นี่เราเศร้าน้ะ เราถึงได้มาเขียน อ้อ เเล้วพวกที่ชอบบอกว่าโดนน้องคนก่อนหลอกไปเยอะ ทั้งรถทั้งเงิน พอมาถึงเรา ก้เลย ระวัง ขี้โม้ให้ตนเองีป่าวก้ไม่รู้ สันดารขี้เหนียวชอบเอาเปรียบเดิมๆ เเล้วมาอ้าง รึป่าว พวก เเต่งเรื่อง เศร้าจิงๆน้ะ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: อย่า"มโน"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 07:10:20 AM »
ดีครับถ้าเรา ไม่มโน เกินจริง เราก็จะไม่พลาดตกเป็นเหยื่อคนที่จะมาหลอกลวงเรา

คนจ่ายมากจ่ายเยอะแต่ต้องการน้อย ไม่เกิดขึ้นกับคนที่แทบไม่รู้จักกัน...อย่ามโน

เอาแค่เราต้องการประมาณไหน คิดว่ามีพี่ๆจ่ายจริงขนาดที่เราต้องการมั๊ย
เราเหมาะสมกับสิ่งที่เราจะรับมาหรือเปล่า...ลองชั่งน้ำหนักทั้ง 2 ด้าน

ไม่มโน ช่วยได้ครับ...

โชคดีนะ

มิถุนายน

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 09:12:39 AM »
น่าสงสารจังเลยค่ะ หาได้ครบตามต้องการเมื่อไรก็เลิกซะนะ จะได้ไม่ต้องเจอแบบนี้อีก

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 09:48:06 AM »
100 ละ 100% ผช.ส่วนใหญ่จ่ายจริง ถึงโดนหลอกก็ไม่โอดครวญ เพราะมันคือวิถีแห่งผู้กล้า 5555
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 09:59:34 AM »
100 ละ 100% ผช.ส่วนใหญ่จ่ายจริง ถึงโดนหลอกก็ไม่โอดครวญ เพราะมันคือวิถีแห่งผู้กล้า 5555
เห็นด้วย100%  ผู้กล้าย่อมมีบาดแผลเป็นธรรมดา  จะมาโอดครวญทำไม 5555

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 10:00:06 AM »
น้องลองเอาวิธีทำนองนี้ไปคัดแยกคนนะครับ
1  จ่ายน้อยจ่ายมาก สำคัญรองจาก"จ่ายก่อน"(ตอนเจอหน้า)  คนที่เขาคิดจะจ่าย มีจ่าย ให้จ่ายก่อน งานๆเขาก็แค่จ่ายก่อนไม่กี่ชั่วโมง งานเลี้ยงดู คนจะเลี้ยงได้จริงไม่เดือดร้อนเขา เขาก็ต้องมีจ่ายก่อน หนึ่งเดือนได้ หรือถ้าเขาระแวงจะจ่ายก่อนครึ่งเดือนก็ต้องทำได้

2 พอเขา"จ่ายก่อน" ก็ดูจากเงินที่เรารับ ไม่ใช่จากคำพูดทำนอง "วันนี้บังเอินมีติดตัวเท่านี้ แล้วจะโอนที่เหลือให้นะ" คือ ดูที่เงินเข้ากระเป๋าน้อง ไม่ใช่ดูจากเงินที่อยู่ในกระเป๋าพี่

3 คนเราสัญญาอะไรก็ได้ พูดอะไรก็ได้ จึงต้องดูว่าการกระทำสอดคล้องกับที่พูดไหม  ไม่งั้นอาจเจอพวก "กรูจะสัญญาอะไรก็ได้ฟระ เดี๋ยวล่อเสร็จก็ทิ้งแล้ว ไม่ต้องรับผิดชอบที่พูดเว้ยยยย หลอกล้วยๆ  555"

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 10:03:27 AM »

จำได้ว่าคำขวัญนี้ติดอยู่ข้างฝา สมาคมคนกินหญ้า
ท่านfredomคงไปสมาคมบ่อยนะครับ  **10**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 10:10:57 AM »
      พี่ขอแสดงความเห็นและคำแนะนำดังนี้ครับ
พี่เล่นเวปมาหลายปี เจอทุกๆ อย่างที่น้องเล่ามา และมากกว่านี้อีกเยอะครับ
พี่เจอน้องๆ มาเกิน 200 คน มีทั้งที่ถูกใจ และไม่ถูกใจ แล้วตัวพี่เองก็ทั้งเป็นที่ถูกใจ และไม่ถูกใจน้องๆ เหล่านั้นด้วยเช่นกัน

พี่ไม่ค่อยออกมาบอกว่าทำไมเจอน้องที่หลอกเอาเงิน หลอกให้โอนก่อน ขอไม่รู้จักหยุดหย่อน
เจอตัวจริงหน้าตาห่างไกลกับรูปที่ส่งมา สาวที่ไม่ยอมรับว่าเป็นสาวสอง น้องที่ไม่รู้จักงาน นัดแล้วหาย มาช้า มาแล้วบอกว่าต้องรีบ
ทั้งที่ตอนนัดบอกมีเวลาทั้งวัน ....พวกนี้มีประมาณ 30% ของน้องๆ ที่คุยด้วยหรือนัดเจอกันครับ
และอีก 60 % คือน้องๆ ที่ไม่ดีไม่แย่มากนัก แต่ก็ไม่ได้น่าสนใจจะต้องเจอ เว้นแต่หากนิสัยดีมากๆ อันนี้ยินดีเจอ
เป็นกรณีพิเศษ

แต่พอพี่เล่นเวปมาเรื่อยๆ พี่ก็รู้ว่ามีน้องที่น่ารักๆ ทั้งรูปร่างหน้าตา นิสัยใจคอ ความรับผิดชอบต่อหน้าที่
อยู่ในขั้นน่าประทับใจอยุ่ประมาณ 10 % ซึ่ง.....พอเพียง เหลือเฟือในการเล่นเวปแบบนี้แล้วครับ

เรามาที่นี่ เราคงไม่ต้องการคนที่พอใจหลายๆ คน แต่เราต้องการเพียง คน 2 คน ในช่วงเวลานึงเท่านั้น
ถ้าช่วงนั้นพี่เจอน้องๆ ที่น่ารัก 2 - 3 คน พี่ถือว่ามากพอ สำหรับการใช้ชีวิตที่นี่ในตอนนั้นๆ ส่วนคนที่เหลือ เจอก็ได้
ไม่เจอก็ได้

สรุปนะครับ ในคห.พี่คือ อย่าไปใส่ใจกับคนที่เราเห็นว่า " ไม่มีประโยชน์ น่ารำคาญ นิสัยแย่ พูดไม่รู้เรื่อง"
ใส่ใจแต่คนที่น่าจะมีคุณค่า คุ้มค่ากับเราดีกว่า แม้จะมีน้อย ซึ่งมันก็ต้องมีน้อยแหละครับ แต่ถ้าเราใจเย็น อดทนนิดนึง
และตัวเรา " มีดีพอ " เราหาคนที่เราต้องการ และเราก็เป็นที่ต้องการได้แน่นอนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

_..

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 10:50:13 AM »
น้องลองเอาวิธีทำนองนี้ไปคัดแยกคนนะครับ
1  จ่ายน้อยจ่ายมาก สำคัญรองจาก"จ่ายก่อน"(ตอนเจอหน้า)  คนที่เขาคิดจะจ่าย มีจ่าย ให้จ่ายก่อน งานๆเขาก็แค่จ่ายก่อนไม่กี่ชั่วโมง งานเลี้ยงดู คนจะเลี้ยงได้จริงไม่เดือดร้อนเขา เขาก็ต้องมีจ่ายก่อน หนึ่งเดือนได้ หรือถ้าเขาระแวงจะจ่ายก่อนครึ่งเดือนก็ต้องทำได้

2 พอเขา"จ่ายก่อน" ก็ดูจากเงินที่เรารับ ไม่ใช่จากคำพูดทำนอง "วันนี้บังเอินมีติดตัวเท่านี้ แล้วจะโอนที่เหลือให้นะ" คือ ดูที่เงินเข้ากระเป๋าน้อง ไม่ใช่ดูจากเงินที่อยู่ในกระเป๋าพี่

3 คนเราสัญญาอะไรก็ได้ พูดอะไรก็ได้ จึงต้องดูว่าการกระทำสอดคล้องกับที่พูดไหม  ไม่งั้นอาจเจอพวก "กรูจะสัญญาอะไรก็ได้ฟระ เดี๋ยวล่อเสร็จก็ทิ้งแล้ว ไม่ต้องรับผิดชอบที่พูดเว้ยยยย หลอกล้วยๆ  555"

**38**

ใช่ๆค่ะ ดูที่เงินเข้ากระเป๋าเราจะดีกว่า
เคยเจอหนุ่มใหญ่(มากๆ)บางคนโม้ตั้งแต่เจอหน้ายันแยกย้าย พี่มีรถสองสามคัน พี่หาเงินได้อย่างงั้นอย่างงี้
เอิ่ม..คือ..แล้วไง หนูต้องรุ้มั้ยที่โม้มาเนี่ย ..ช่วยได้มััยสรุปก็คือไม่55
 **30** **30**
ขาว สวย

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 12:31:41 PM »

**38**

ใช่ๆค่ะ ดูที่เงินเข้ากระเป๋าเราจะดีกว่า
เคยเจอหนุ่มใหญ่(มากๆ)บางคนโม้ตั้งแต่เจอหน้ายันแยกย้าย พี่มีรถสองสามคัน พี่หาเงินได้อย่างงั้นอย่างงี้
เอิ่ม..คือ..แล้วไง หนูต้องรุ้มั้ยที่โม้มาเนี่ย ..ช่วยได้มััยสรุปก็คือไม่55

คนที่มีจะไม้โม้อวยตัวเอง แต่คนที่โม้ส่วนมากเลยที่จะไม่มี ต้องโม้เพื่อให้สาวๆเชื่อ

เพราะพอน้องๆออกมาเจอก็ใช้เหล่เหลี่ยมหลอกให้ตายใจ เสร็จแล้วก็เบี้ยว

เล่นเวปนี้ก็ต้องีๆครับ พวกสร้างภาพเยอะครับ อย่าเชื่อในสิ่งที่พิมพ์มา ตัวจริงนี่แสบก็เยอะครับ

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 01:14:21 PM »
อย่าเอาเรื่ิองจริงมาเมาส์กันซี่  **30**

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 01:24:15 PM »

จำได้ว่าคำขวัญนี้ติดอยู่ข้างฝา สมาคมคนกินหญ้า
ท่านfredomคงไปสมาคมบ่อยนะครับ  **10**

ผมอยากกินหญ้า แต่ไม่มีหญ้าให้กินดิคับพี่ตะวัน พี่ใจกว้างแบ่งหญ้ามาให้ผมบ้าง ยิ่งอ่อนยิ่งดีนะครับพี่
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

nu_indy

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 02:31:04 PM »
เจอวันนี้สดๆร้อนๆ นัดกันดิบดี พี่บอกไม่ได้เอารถใหญ่มานะมีเป็นมอเตอร์ไซค์ เราเลยจะ

ปฏิเสธเพราะมันดูแปลกๆ แต่พี่เค้าบอกมาว่าไปเปิดห้องพักปกติก็ได้ เราก็เลยโอเคเพราะพอดีวันนี้ว่างๆ นัดเจอกันที่

ปากเกร็ด ไปถึงเราก็ไม่ได้พูดอะไรมาก มีทักทายนิดหน่อยและเราก็ขึ้นซ้อนมอเตอร์ไซค์พี่เค้า พี่เค้าก็ขับไปสักแปบพี่เค้า

หันมาถามว่ามีเงินติดตัวมั้ย พอดีพี่รีบแวบออกมาลืมเอากระเป๋าตังมาให้เราออกค่าห้องไปก่อนเดี๋ยวพี่เคลียร์ให้ เรานี้แบบ

งงเลยอ่ะ **03** เราเลยบอกไปว่าไม่มีหรอกพี่หนูไม่ค่อยพกเงิน และถามไปว่าแล้วค่าขนมหนูล่ะคะ เค้าบอกเดี๋ยว

เรียบร้อยแล้วเค้าจะรีบจัดการให้ เจอแบบนี้ก็อึ้งสิคะ **12** เราเลยบอกพี่เค้าว่าถ้าไม่ให้เงินก็ไม่ไปค่ะ ไม่มีการให้พี่ทำ

ก่อนค่อยจ่าย มันไม่ใช่ค่ะ พี่เค้ายังมีหน้ามาถามอีกนะว่าไม่ไว้ใจพี่เหรอเราเลยตอบไปว่าไม่ไว้ใจใครทั้งนั้นแหละค่ะ เรื่อง

อะไรหนูต้องมาเสี่ยงโดนทำฟรี พี่เค้าก็บ่นๆๆว่าเสียเวลา งู้นงี้ เราเลยบอกไปว่าไว้พี่พร้อมเมื่อไหร่ค่อยนัดมาค่ะและให้พี่เค้า

ไปส่งที่ป้ายรถเมล์และเรานั่งรถกลับบ้าน จบเรื่องของเรา **25**

ปล.เราเพิ่งเข้ามาทำเนอะไม่รู้ว่าจะแนะนำ จขกท ได้มั้ย แต่บอกได้อย่างว่า จขกท ต้องแข็งและแสดงจุดยืน อย่าแบบว่า

กลัว เกรงใจ ไม่กล้าพูด อย่ายอมให้ใครมาเอาเปรียบ เจอปุ๊บก่อนไปต่อไหนๆขอค่าขนมก่อนเลย ถ้าพี่เค้าบอกว่าเดี๋ยวให้

ไม่ได้เหรอ พี่ไม่โกงหนูหรอก บลาๆๆๆ บอกไปเลยว่า ไม่ค่ะ พี่ไม่ให้หนูก็ไม่ไป เงินมาผ้าหลุดค่ะพี่ แฟร์ๆ **11**
มาชิตะแปลว่า อร่อย มาหาหน่อยแล้วน้องจะทำให้อร่อยกว่ามาชิตะ >_<

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:00:41 AM »
ดีครับถ้าเรา ไม่มโน เกินจริง เราก็จะไม่พลาดตกเป็นเหยื่อคนที่จะมาหลอกลวงเรา

คนจ่ายมากจ่ายเยอะแต่ต้องการน้อย ไม่เกิดขึ้นกับคนที่แทบไม่รู้จักกัน...อย่ามโน

เอาแค่เราต้องการประมาณไหน คิดว่ามีพี่ๆจ่ายจริงขนาดที่เราต้องการมั๊ย
เราเหมาะสมกับสิ่งที่เราจะรับมาหรือเปล่า...ลองชั่งน้ำหนักทั้ง 2 ด้าน

ไม่มโน ช่วยได้ครับ...

โชคดีนะ

มโน ในที่นี้ ไม่ได้พาดพิงฝ่าย ญ ค่ะ เพราะไม่ได้คาดหวังมากมายอยู่เเล้ว บอกพวก ผช นิสัยเสียค่ะ ว่าอย่ามโน เช่นมโนว่าตัวเองดี หรือมโนว่าจ่ายเยอะ เพ้อว่าราคาที่ตนตั้งมันเเพง ถึงได้มีหน้ามาเขียนว่าขอน้องสมราคา อ่านเเล้วขำค่ะ
ขอบคุณคอมเม้นค่ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:01:49 AM »
น่าสงสารจังเลยค่ะ หาได้ครบตามต้องการเมื่อไรก็เลิกซะนะ จะได้ไม่ต้องเจอแบบนี้อีก

ขอบคุณค่ะที่ห่วงใย  ขอบคุณมากๆ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:03:34 AM »
  รับงานอิสระ  ก็มีโอกาสเจอแบบนี้แหละครับ  ถ้ามีสังกัด  มีคนสกรีน ลูกค้า ปัญหาก็น้อย    แต่ราคาก็ตั้งตามใจชอบไม่ได้เหมือนกันเพราะ เขามีเกรดราคา     
  พวกโพส ดราม่า มีเงินหาสาวไม่ได้ โดนสาวหลอก หรือหลอกโอน  บางคน อวดรวย เป็นคนดีมีน้ำใจ  ให้ไม่หวังผล บางคนโชว์พาว  ส่วนใหญ่ใส่สีตีไข่ซะเยอะ    อ่านเล่นขำๆก็พอ   บางประเภท โพสเอง เข้ามาอวยตัวเอง  หรือพวกเดียวกันเองก็มี   แยกไม่ออกหรอก อันไหนจริง อันไหน ปลอม

เห็นด้วยค่ะๆขอบคุณคอมเม้นค่ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:09:52 AM »
เห็นด้วย100%  ผู้กล้าย่อมมีบาดแผลเป็นธรรมดา  จะมาโอดครวญทำไม 5555

ขอบคุณคอมเม้น ก้รู้ไว้ด้วยว่า ผช มีเเผลน่ะถือเป็นเรื่องดี เเต่อย่ามาสร้างเเผลให้ ผญ เพราะผิว ผญ ไม่เหมือน ผิว ผช

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:12:41 AM »

**38**

ขอบคุณมากสำหรับคอมเม้นที่ดูห่วงใย( มันฟ้องมาก ว่าคุณเป็นเพลย์บอย )จะนำไปเป็นความรู้เพื่อคอยระวังภัยค่ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:21:39 AM »
      พี่ขอแสดงความเห็นและคำแนะนำดังนี้ครับ
พี่เล่นเวปมาหลายปี เจอทุกๆ อย่างที่น้องเล่ามา และมากกว่านี้อีกเยอะครับ
พี่เจอน้องๆ มาเกิน 200 คน มีทั้งที่ถูกใจ และไม่ถูกใจ แล้วตัวพี่เองก็ทั้งเป็นที่ถูกใจ และไม่ถูกใจน้องๆ เหล่านั้นด้วยเช่นกัน

พี่ไม่ค่อยออกมาบอกว่าทำไมเจอน้องที่หลอกเอาเงิน หลอกให้โอนก่อน ขอไม่รู้จักหยุดหย่อน
เจอตัวจริงหน้าตาห่างไกลกับรูปที่ส่งมา สาวที่ไม่ยอมรับว่าเป็นสาวสอง น้องที่ไม่รู้จักงาน นัดแล้วหาย มาช้า มาแล้วบอกว่าต้องรีบ
ทั้งที่ตอนนัดบอกมีเวลาทั้งวัน ....พวกนี้มีประมาณ 30% ของน้องๆ ที่คุยด้วยหรือนัดเจอกันครับ
และอีก 60 % คือน้องๆ ที่ไม่ดีไม่แย่มากนัก แต่ก็ไม่ได้น่าสนใจจะต้องเจอ เว้นแต่หากนิสัยดีมากๆ อันนี้ยินดีเจอ
เป็นกรณีพิเศษ

แต่พอพี่เล่นเวปมาเรื่อยๆ พี่ก็รู้ว่ามีน้องที่น่ารักๆ ทั้งรูปร่างหน้าตา นิสัยใจคอ ความรับผิดชอบต่อหน้าที่
อยู่ในขั้นน่าประทับใจอยุ่ประมาณ 10 % ซึ่ง.....พอเพียง เหลือเฟือในการเล่นเวปแบบนี้แล้วครับ

เรามาที่นี่ เราคงไม่ต้องการคนที่พอใจหลายๆ คน แต่เราต้องการเพียง คน 2 คน ในช่วงเวลานึงเท่านั้น
ถ้าช่วงนั้นพี่เจอน้องๆ ที่น่ารัก 2 - 3 คน พี่ถือว่ามากพอ สำหรับการใช้ชีวิตที่นี่ในตอนนั้นๆ ส่วนคนที่เหลือ เจอก็ได้
ไม่เจอก็ได้

สรุปนะครับ ในคห.พี่คือ อย่าไปใส่ใจกับคนที่เราเห็นว่า " ไม่มีประโยชน์ น่ารำคาญ นิสัยแย่ พูดไม่รู้เรื่อง"
ใส่ใจแต่คนที่น่าจะมีคุณค่า คุ้มค่ากับเราดีกว่า แม้จะมีน้อย ซึ่งมันก็ต้องมีน้อยแหละครับ แต่ถ้าเราใจเย็น อดทนนิดนึง
และตัวเรา " มีดีพอ " เราหาคนที่เราต้องการ และเราก็เป็นที่ต้องการได้แน่นอนครับ
ขอบคุณเเนวทางความคิดค่ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:23:21 AM »

**38**

ขอบคุณคอมเม้นมากๆเลยน้ะจ๊ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:24:53 AM »

**38**

คนที่มีจะไม้โม้อวยตัวเอง แต่คนที่โม้ส่วนมากเลยที่จะไม่มี ต้องโม้เพื่อให้สาวๆเชื่อ

เพราะพอน้องๆออกมาเจอก็ใช้เหล่เหลี่ยมหลอกให้ตายใจ เสร็จแล้วก็เบี้ยว

เล่นเวปนี้ก็ต้องีๆครับ พวกสร้างภาพเยอะครับ อย่าเชื่อในสิ่งที่พิมพ์มา ตัวจริงนี่แสบก็เยอะครับ

ขอบคุณคอมเม้นมากๆค่ะ จริงอย่างว่าค่ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:26:18 AM »
อย่าเอาเรื่ิองจริงมาเมาส์กันซี่  **30**

ลบไม่ทันค่ะกดโพสเเล้วค่อยตกใจ ลืมไป

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:28:22 AM »
เจอวันนี้สดๆร้อนๆ นัดกันดิบดี พี่บอกไม่ได้เอารถใหญ่มานะมีเป็นมอเตอร์ไซค์ เราเลยจะ

ปฏิเสธเพราะมันดูแปลกๆ แต่พี่เค้าบอกมาว่าไปเปิดห้องพักปกติก็ได้ เราก็เลยโอเคเพราะพอดีวันนี้ว่างๆ นัดเจอกันที่

ปากเกร็ด ไปถึงเราก็ไม่ได้พูดอะไรมาก มีทักทายนิดหน่อยและเราก็ขึ้นซ้อนมอเตอร์ไซค์พี่เค้า พี่เค้าก็ขับไปสักแปบพี่เค้า

หันมาถามว่ามีเงินติดตัวมั้ย พอดีพี่รีบแวบออกมาลืมเอากระเป๋าตังมาให้เราออกค่าห้องไปก่อนเดี๋ยวพี่เคลียร์ให้ เรานี้แบบ

งงเลยอ่ะ **03** เราเลยบอกไปว่าไม่มีหรอกพี่หนูไม่ค่อยพกเงิน และถามไปว่าแล้วค่าขนมหนูล่ะคะ เค้าบอกเดี๋ยว

เรียบร้อยแล้วเค้าจะรีบจัดการให้ เจอแบบนี้ก็อึ้งสิคะ **12** เราเลยบอกพี่เค้าว่าถ้าไม่ให้เงินก็ไม่ไปค่ะ ไม่มีการให้พี่ทำ

ก่อนค่อยจ่าย มันไม่ใช่ค่ะ พี่เค้ายังมีหน้ามาถามอีกนะว่าไม่ไว้ใจพี่เหรอเราเลยตอบไปว่าไม่ไว้ใจใครทั้งนั้นแหละค่ะ เรื่อง

อะไรหนูต้องมาเสี่ยงโดนทำฟรี พี่เค้าก็บ่นๆๆว่าเสียเวลา งู้นงี้ เราเลยบอกไปว่าไว้พี่พร้อมเมื่อไหร่ค่อยนัดมาค่ะและให้พี่เค้า

ไปส่งที่ป้ายรถเมล์และเรานั่งรถกลับบ้าน จบเรื่องของเรา **25**

ปล.เราเพิ่งเข้ามาทำเนอะไม่รู้ว่าจะแนะนำ จขกท ได้มั้ย แต่บอกได้อย่างว่า จขกท ต้องแข็งและแสดงจุดยืน อย่าแบบว่า

กลัว เกรงใจ ไม่กล้าพูด อย่ายอมให้ใครมาเอาเปรียบ เจอปุ๊บก่อนไปต่อไหนๆขอค่าขนมก่อนเลย ถ้าพี่เค้าบอกว่าเดี๋ยวให้

ไม่ได้เหรอ พี่ไม่โกงหนูหรอก บลาๆๆๆ บอกไปเลยว่า ไม่ค่ะ พี่ไม่ให้หนูก็ไม่ไป เงินมาผ้าหลุดค่ะพี่ แฟร์ๆ **11**

ขอบคุณคอมเม้นน้ะค้ะ โชคดีที่คุณยังปลอดภัยน้ะค้ะ