ผู้เขียน หัวข้อ: อย่า"มโน"  (อ่าน 5248 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
Re: อย่า"มโน"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 01:14:21 PM »
อย่าเอาเรื่ิองจริงมาเมาส์กันซี่  **30**

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 01:24:15 PM »
100 ละ 100% ผช.ส่วนใหญ่จ่ายจริง ถึงโดนหลอกก็ไม่โอดครวญ เพราะมันคือวิถีแห่งผู้กล้า 5555

จำได้ว่าคำขวัญนี้ติดอยู่ข้างฝา สมาคมคนกินหญ้า
ท่านfredomคงไปสมาคมบ่อยนะครับ  **10**

ผมอยากกินหญ้า แต่ไม่มีหญ้าให้กินดิคับพี่ตะวัน พี่ใจกว้างแบ่งหญ้ามาให้ผมบ้าง ยิ่งอ่อนยิ่งดีนะครับพี่
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

nu_indy

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2016, 02:31:04 PM »
เจอวันนี้สดๆร้อนๆ นัดกันดิบดี พี่บอกไม่ได้เอารถใหญ่มานะมีเป็นมอเตอร์ไซค์ เราเลยจะ

ปฏิเสธเพราะมันดูแปลกๆ แต่พี่เค้าบอกมาว่าไปเปิดห้องพักปกติก็ได้ เราก็เลยโอเคเพราะพอดีวันนี้ว่างๆ นัดเจอกันที่

ปากเกร็ด ไปถึงเราก็ไม่ได้พูดอะไรมาก มีทักทายนิดหน่อยและเราก็ขึ้นซ้อนมอเตอร์ไซค์พี่เค้า พี่เค้าก็ขับไปสักแปบพี่เค้า

หันมาถามว่ามีเงินติดตัวมั้ย พอดีพี่รีบแวบออกมาลืมเอากระเป๋าตังมาให้เราออกค่าห้องไปก่อนเดี๋ยวพี่เคลียร์ให้ เรานี้แบบ

งงเลยอ่ะ **03** เราเลยบอกไปว่าไม่มีหรอกพี่หนูไม่ค่อยพกเงิน และถามไปว่าแล้วค่าขนมหนูล่ะคะ เค้าบอกเดี๋ยว

เรียบร้อยแล้วเค้าจะรีบจัดการให้ เจอแบบนี้ก็อึ้งสิคะ **12** เราเลยบอกพี่เค้าว่าถ้าไม่ให้เงินก็ไม่ไปค่ะ ไม่มีการให้พี่ทำ

ก่อนค่อยจ่าย มันไม่ใช่ค่ะ พี่เค้ายังมีหน้ามาถามอีกนะว่าไม่ไว้ใจพี่เหรอเราเลยตอบไปว่าไม่ไว้ใจใครทั้งนั้นแหละค่ะ เรื่อง

อะไรหนูต้องมาเสี่ยงโดนทำฟรี พี่เค้าก็บ่นๆๆว่าเสียเวลา งู้นงี้ เราเลยบอกไปว่าไว้พี่พร้อมเมื่อไหร่ค่อยนัดมาค่ะและให้พี่เค้า

ไปส่งที่ป้ายรถเมล์และเรานั่งรถกลับบ้าน จบเรื่องของเรา **25**

ปล.เราเพิ่งเข้ามาทำเนอะไม่รู้ว่าจะแนะนำ จขกท ได้มั้ย แต่บอกได้อย่างว่า จขกท ต้องแข็งและแสดงจุดยืน อย่าแบบว่า

กลัว เกรงใจ ไม่กล้าพูด อย่ายอมให้ใครมาเอาเปรียบ เจอปุ๊บก่อนไปต่อไหนๆขอค่าขนมก่อนเลย ถ้าพี่เค้าบอกว่าเดี๋ยวให้

ไม่ได้เหรอ พี่ไม่โกงหนูหรอก บลาๆๆๆ บอกไปเลยว่า ไม่ค่ะ พี่ไม่ให้หนูก็ไม่ไป เงินมาผ้าหลุดค่ะพี่ แฟร์ๆ **11**
มาชิตะแปลว่า อร่อย มาหาหน่อยแล้วน้องจะทำให้อร่อยกว่ามาชิตะ >_<

D.VA

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:00:41 AM »
ดีครับถ้าเรา ไม่มโน เกินจริง เราก็จะไม่พลาดตกเป็นเหยื่อคนที่จะมาหลอกลวงเรา

คนจ่ายมากจ่ายเยอะแต่ต้องการน้อย ไม่เกิดขึ้นกับคนที่แทบไม่รู้จักกัน...อย่ามโน

เอาแค่เราต้องการประมาณไหน คิดว่ามีพี่ๆจ่ายจริงขนาดที่เราต้องการมั๊ย
เราเหมาะสมกับสิ่งที่เราจะรับมาหรือเปล่า...ลองชั่งน้ำหนักทั้ง 2 ด้าน

ไม่มโน ช่วยได้ครับ...

โชคดีนะ

มโน ในที่นี้ ไม่ได้พาดพิงฝ่าย ญ ค่ะ เพราะไม่ได้คาดหวังมากมายอยู่เเล้ว บอกพวก ผช นิสัยเสียค่ะ ว่าอย่ามโน เช่นมโนว่าตัวเองดี หรือมโนว่าจ่ายเยอะ เพ้อว่าราคาที่ตนตั้งมันเเพง ถึงได้มีหน้ามาเขียนว่าขอน้องสมราคา อ่านเเล้วขำค่ะ
ขอบคุณคอมเม้นค่ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:01:49 AM »
น่าสงสารจังเลยค่ะ หาได้ครบตามต้องการเมื่อไรก็เลิกซะนะ จะได้ไม่ต้องเจอแบบนี้อีก

ขอบคุณค่ะที่ห่วงใย  ขอบคุณมากๆ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:03:34 AM »
  รับงานอิสระ  ก็มีโอกาสเจอแบบนี้แหละครับ  ถ้ามีสังกัด  มีคนสกรีน ลูกค้า ปัญหาก็น้อย    แต่ราคาก็ตั้งตามใจชอบไม่ได้เหมือนกันเพราะ เขามีเกรดราคา     
  พวกโพส ดราม่า มีเงินหาสาวไม่ได้ โดนสาวหลอก หรือหลอกโอน  บางคน อวดรวย เป็นคนดีมีน้ำใจ  ให้ไม่หวังผล บางคนโชว์พาว  ส่วนใหญ่ใส่สีตีไข่ซะเยอะ    อ่านเล่นขำๆก็พอ   บางประเภท โพสเอง เข้ามาอวยตัวเอง  หรือพวกเดียวกันเองก็มี   แยกไม่ออกหรอก อันไหนจริง อันไหน ปลอม

เห็นด้วยค่ะๆขอบคุณคอมเม้นค่ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:09:52 AM »
100 ละ 100% ผช.ส่วนใหญ่จ่ายจริง ถึงโดนหลอกก็ไม่โอดครวญ เพราะมันคือวิถีแห่งผู้กล้า 5555
เห็นด้วย100%  ผู้กล้าย่อมมีบาดแผลเป็นธรรมดา  จะมาโอดครวญทำไม 5555

ขอบคุณคอมเม้น ก้รู้ไว้ด้วยว่า ผช มีเเผลน่ะถือเป็นเรื่องดี เเต่อย่ามาสร้างเเผลให้ ผญ เพราะผิว ผญ ไม่เหมือน ผิว ผช

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:12:41 AM »
น้องลองเอาวิธีทำนองนี้ไปคัดแยกคนนะครับ
1  จ่ายน้อยจ่ายมาก สำคัญรองจาก"จ่ายก่อน"(ตอนเจอหน้า)  คนที่เขาคิดจะจ่าย มีจ่าย ให้จ่ายก่อน งานๆเขาก็แค่จ่ายก่อนไม่กี่ชั่วโมง งานเลี้ยงดู คนจะเลี้ยงได้จริงไม่เดือดร้อนเขา เขาก็ต้องมีจ่ายก่อน หนึ่งเดือนได้ หรือถ้าเขาระแวงจะจ่ายก่อนครึ่งเดือนก็ต้องทำได้

2 พอเขา"จ่ายก่อน" ก็ดูจากเงินที่เรารับ ไม่ใช่จากคำพูดทำนอง "วันนี้บังเอินมีติดตัวเท่านี้ แล้วจะโอนที่เหลือให้นะ" คือ ดูที่เงินเข้ากระเป๋าน้อง ไม่ใช่ดูจากเงินที่อยู่ในกระเป๋าพี่

3 คนเราสัญญาอะไรก็ได้ พูดอะไรก็ได้ จึงต้องดูว่าการกระทำสอดคล้องกับที่พูดไหม  ไม่งั้นอาจเจอพวก "กรูจะสัญญาอะไรก็ได้ฟระ เดี๋ยวล่อเสร็จก็ทิ้งแล้ว ไม่ต้องรับผิดชอบที่พูดเว้ยยยย หลอกล้วยๆ  555"

**38**

ขอบคุณมากสำหรับคอมเม้นที่ดูห่วงใย( มันฟ้องมาก ว่าคุณเป็นเพลย์บอย )จะนำไปเป็นความรู้เพื่อคอยระวังภัยค่ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:21:39 AM »
      พี่ขอแสดงความเห็นและคำแนะนำดังนี้ครับ
พี่เล่นเวปมาหลายปี เจอทุกๆ อย่างที่น้องเล่ามา และมากกว่านี้อีกเยอะครับ
พี่เจอน้องๆ มาเกิน 200 คน มีทั้งที่ถูกใจ และไม่ถูกใจ แล้วตัวพี่เองก็ทั้งเป็นที่ถูกใจ และไม่ถูกใจน้องๆ เหล่านั้นด้วยเช่นกัน

พี่ไม่ค่อยออกมาบอกว่าทำไมเจอน้องที่หลอกเอาเงิน หลอกให้โอนก่อน ขอไม่รู้จักหยุดหย่อน
เจอตัวจริงหน้าตาห่างไกลกับรูปที่ส่งมา สาวที่ไม่ยอมรับว่าเป็นสาวสอง น้องที่ไม่รู้จักงาน นัดแล้วหาย มาช้า มาแล้วบอกว่าต้องรีบ
ทั้งที่ตอนนัดบอกมีเวลาทั้งวัน ....พวกนี้มีประมาณ 30% ของน้องๆ ที่คุยด้วยหรือนัดเจอกันครับ
และอีก 60 % คือน้องๆ ที่ไม่ดีไม่แย่มากนัก แต่ก็ไม่ได้น่าสนใจจะต้องเจอ เว้นแต่หากนิสัยดีมากๆ อันนี้ยินดีเจอ
เป็นกรณีพิเศษ

แต่พอพี่เล่นเวปมาเรื่อยๆ พี่ก็รู้ว่ามีน้องที่น่ารักๆ ทั้งรูปร่างหน้าตา นิสัยใจคอ ความรับผิดชอบต่อหน้าที่
อยู่ในขั้นน่าประทับใจอยุ่ประมาณ 10 % ซึ่ง.....พอเพียง เหลือเฟือในการเล่นเวปแบบนี้แล้วครับ

เรามาที่นี่ เราคงไม่ต้องการคนที่พอใจหลายๆ คน แต่เราต้องการเพียง คน 2 คน ในช่วงเวลานึงเท่านั้น
ถ้าช่วงนั้นพี่เจอน้องๆ ที่น่ารัก 2 - 3 คน พี่ถือว่ามากพอ สำหรับการใช้ชีวิตที่นี่ในตอนนั้นๆ ส่วนคนที่เหลือ เจอก็ได้
ไม่เจอก็ได้

สรุปนะครับ ในคห.พี่คือ อย่าไปใส่ใจกับคนที่เราเห็นว่า " ไม่มีประโยชน์ น่ารำคาญ นิสัยแย่ พูดไม่รู้เรื่อง"
ใส่ใจแต่คนที่น่าจะมีคุณค่า คุ้มค่ากับเราดีกว่า แม้จะมีน้อย ซึ่งมันก็ต้องมีน้อยแหละครับ แต่ถ้าเราใจเย็น อดทนนิดนึง
และตัวเรา " มีดีพอ " เราหาคนที่เราต้องการ และเราก็เป็นที่ต้องการได้แน่นอนครับ
ขอบคุณเเนวทางความคิดค่ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:23:21 AM »
น้องลองเอาวิธีทำนองนี้ไปคัดแยกคนนะครับ
1  จ่ายน้อยจ่ายมาก สำคัญรองจาก"จ่ายก่อน"(ตอนเจอหน้า)  คนที่เขาคิดจะจ่าย มีจ่าย ให้จ่ายก่อน งานๆเขาก็แค่จ่ายก่อนไม่กี่ชั่วโมง งานเลี้ยงดู คนจะเลี้ยงได้จริงไม่เดือดร้อนเขา เขาก็ต้องมีจ่ายก่อน หนึ่งเดือนได้ หรือถ้าเขาระแวงจะจ่ายก่อนครึ่งเดือนก็ต้องทำได้

2 พอเขา"จ่ายก่อน" ก็ดูจากเงินที่เรารับ ไม่ใช่จากคำพูดทำนอง "วันนี้บังเอินมีติดตัวเท่านี้ แล้วจะโอนที่เหลือให้นะ" คือ ดูที่เงินเข้ากระเป๋าน้อง ไม่ใช่ดูจากเงินที่อยู่ในกระเป๋าพี่

3 คนเราสัญญาอะไรก็ได้ พูดอะไรก็ได้ จึงต้องดูว่าการกระทำสอดคล้องกับที่พูดไหม  ไม่งั้นอาจเจอพวก "กรูจะสัญญาอะไรก็ได้ฟระ เดี๋ยวล่อเสร็จก็ทิ้งแล้ว ไม่ต้องรับผิดชอบที่พูดเว้ยยยย หลอกล้วยๆ  555"

**38**

ใช่ๆค่ะ ดูที่เงินเข้ากระเป๋าเราจะดีกว่า
เคยเจอหนุ่มใหญ่(มากๆ)บางคนโม้ตั้งแต่เจอหน้ายันแยกย้าย พี่มีรถสองสามคัน พี่หาเงินได้อย่างงั้นอย่างงี้
เอิ่ม..คือ..แล้วไง หนูต้องรุ้มั้ยที่โม้มาเนี่ย ..ช่วยได้มััยสรุปก็คือไม่55
 **30** **30**

ขอบคุณคอมเม้นมากๆเลยน้ะจ๊ะ