ผู้เขียน หัวข้อ: อย่า"มโน"  (อ่าน 5312 ครั้ง)

D.VA

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
Re: อย่า"มโน"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:24:53 AM »
น้องลองเอาวิธีทำนองนี้ไปคัดแยกคนนะครับ
1  จ่ายน้อยจ่ายมาก สำคัญรองจาก"จ่ายก่อน"(ตอนเจอหน้า)  คนที่เขาคิดจะจ่าย มีจ่าย ให้จ่ายก่อน งานๆเขาก็แค่จ่ายก่อนไม่กี่ชั่วโมง งานเลี้ยงดู คนจะเลี้ยงได้จริงไม่เดือดร้อนเขา เขาก็ต้องมีจ่ายก่อน หนึ่งเดือนได้ หรือถ้าเขาระแวงจะจ่ายก่อนครึ่งเดือนก็ต้องทำได้

2 พอเขา"จ่ายก่อน" ก็ดูจากเงินที่เรารับ ไม่ใช่จากคำพูดทำนอง "วันนี้บังเอินมีติดตัวเท่านี้ แล้วจะโอนที่เหลือให้นะ" คือ ดูที่เงินเข้ากระเป๋าน้อง ไม่ใช่ดูจากเงินที่อยู่ในกระเป๋าพี่

3 คนเราสัญญาอะไรก็ได้ พูดอะไรก็ได้ จึงต้องดูว่าการกระทำสอดคล้องกับที่พูดไหม  ไม่งั้นอาจเจอพวก "กรูจะสัญญาอะไรก็ได้ฟระ เดี๋ยวล่อเสร็จก็ทิ้งแล้ว ไม่ต้องรับผิดชอบที่พูดเว้ยยยย หลอกล้วยๆ  555"

**38**

ใช่ๆค่ะ ดูที่เงินเข้ากระเป๋าเราจะดีกว่า
เคยเจอหนุ่มใหญ่(มากๆ)บางคนโม้ตั้งแต่เจอหน้ายันแยกย้าย พี่มีรถสองสามคัน พี่หาเงินได้อย่างงั้นอย่างงี้
เอิ่ม..คือ..แล้วไง หนูต้องรุ้มั้ยที่โม้มาเนี่ย ..ช่วยได้มััยสรุปก็คือไม่55
 **30** **30**

คนที่มีจะไม้โม้อวยตัวเอง แต่คนที่โม้ส่วนมากเลยที่จะไม่มี ต้องโม้เพื่อให้สาวๆเชื่อ

เพราะพอน้องๆออกมาเจอก็ใช้เหล่เหลี่ยมหลอกให้ตายใจ เสร็จแล้วก็เบี้ยว

เล่นเวปนี้ก็ต้องีๆครับ พวกสร้างภาพเยอะครับ อย่าเชื่อในสิ่งที่พิมพ์มา ตัวจริงนี่แสบก็เยอะครับ

ขอบคุณคอมเม้นมากๆค่ะ จริงอย่างว่าค่ะ

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:26:18 AM »
อย่าเอาเรื่ิองจริงมาเมาส์กันซี่  **30**

ลบไม่ทันค่ะกดโพสเเล้วค่อยตกใจ ลืมไป

D.VA

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2016, 12:28:22 AM »
เจอวันนี้สดๆร้อนๆ นัดกันดิบดี พี่บอกไม่ได้เอารถใหญ่มานะมีเป็นมอเตอร์ไซค์ เราเลยจะ

ปฏิเสธเพราะมันดูแปลกๆ แต่พี่เค้าบอกมาว่าไปเปิดห้องพักปกติก็ได้ เราก็เลยโอเคเพราะพอดีวันนี้ว่างๆ นัดเจอกันที่

ปากเกร็ด ไปถึงเราก็ไม่ได้พูดอะไรมาก มีทักทายนิดหน่อยและเราก็ขึ้นซ้อนมอเตอร์ไซค์พี่เค้า พี่เค้าก็ขับไปสักแปบพี่เค้า

หันมาถามว่ามีเงินติดตัวมั้ย พอดีพี่รีบแวบออกมาลืมเอากระเป๋าตังมาให้เราออกค่าห้องไปก่อนเดี๋ยวพี่เคลียร์ให้ เรานี้แบบ

งงเลยอ่ะ **03** เราเลยบอกไปว่าไม่มีหรอกพี่หนูไม่ค่อยพกเงิน และถามไปว่าแล้วค่าขนมหนูล่ะคะ เค้าบอกเดี๋ยว

เรียบร้อยแล้วเค้าจะรีบจัดการให้ เจอแบบนี้ก็อึ้งสิคะ **12** เราเลยบอกพี่เค้าว่าถ้าไม่ให้เงินก็ไม่ไปค่ะ ไม่มีการให้พี่ทำ

ก่อนค่อยจ่าย มันไม่ใช่ค่ะ พี่เค้ายังมีหน้ามาถามอีกนะว่าไม่ไว้ใจพี่เหรอเราเลยตอบไปว่าไม่ไว้ใจใครทั้งนั้นแหละค่ะ เรื่อง

อะไรหนูต้องมาเสี่ยงโดนทำฟรี พี่เค้าก็บ่นๆๆว่าเสียเวลา งู้นงี้ เราเลยบอกไปว่าไว้พี่พร้อมเมื่อไหร่ค่อยนัดมาค่ะและให้พี่เค้า

ไปส่งที่ป้ายรถเมล์และเรานั่งรถกลับบ้าน จบเรื่องของเรา **25**

ปล.เราเพิ่งเข้ามาทำเนอะไม่รู้ว่าจะแนะนำ จขกท ได้มั้ย แต่บอกได้อย่างว่า จขกท ต้องแข็งและแสดงจุดยืน อย่าแบบว่า

กลัว เกรงใจ ไม่กล้าพูด อย่ายอมให้ใครมาเอาเปรียบ เจอปุ๊บก่อนไปต่อไหนๆขอค่าขนมก่อนเลย ถ้าพี่เค้าบอกว่าเดี๋ยวให้

ไม่ได้เหรอ พี่ไม่โกงหนูหรอก บลาๆๆๆ บอกไปเลยว่า ไม่ค่ะ พี่ไม่ให้หนูก็ไม่ไป เงินมาผ้าหลุดค่ะพี่ แฟร์ๆ **11**

ขอบคุณคอมเม้นน้ะค้ะ โชคดีที่คุณยังปลอดภัยน้ะค้ะ