ผู้เขียน หัวข้อ: มาว่ากันด้วยเรื่อง "ตัวจริงไม่เหมือนในรูป"  (อ่าน 5556 ครั้ง)

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
Re: มาว่ากันด้วยเรื่อง "ตัวจริงไม่เหมือนในรูป"
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 10:37:18 PM »
จะว่าไป. จริงๆหน้าตาอาจสำคัญน้อยกว่า. บุคลิคตอนเจอกันมากพอสมควร.  เพราะเคยพบมาแล้วความสวยไม่อาจพาไปถึงความถึงพอใจได้

บางทีหน้าบ้านๆ นิสัยดีๆ อาจสุขใจกว่ามาก.    บางทีรูปจะดรอปไม่ดรอป. บางทีแทบไม่ได้จะสนใจด้วยซ้ำ นัดมาพบด้วยความเชื่อว่าน้องจะสวยอย่างที่ลงประกาศ แต่ถ้าไม่ได้แบบนั้นก็แค่เฉยๆ

แต่ถ้าสวยมาพบแล้วเก้ๆกั้งๆ ก็อารมณ์เสียนะ.  เพราะถ้าใจไม่กว้างจะมาทำงานแบบนี้เพื่ออะไรกัน ???   จะกลายเป็นเกือบสวยแต่น่ารำคาญ

หลังๆไม่ค่อยจะกลายเขียนมาเล่าแล้ว.  เพราะพวกประสาทเยอะจัง

ที่เคยเจอปค่ในช้อความบางคน. มาขอดูรูปเรา พอพบว่าไม่หล่อตามสเปก บอกบายเลย.  ไม่อยากจะพูดว่าน้องก็สวยบรรลัยเลย ขอบคุณครับ

"จะว่าไป. จริงๆหน้าตาอาจสำคัญน้อยกว่า. บุคลิคตอนเจอกันมากพอสมควร" ประโยคนี้ของพี่จริงมากค่ะ

แต่พี่ๆส่วนมากจะหาแต่น้องที่สวยหุ่นดีหนักไม่เกิน 55 ไรแบบนี้น่ะสิคะ สาวอวบ หนัก 60 กว่า อัธยาศัยดี

ขี้เล่น แถมกวนติงนิดๆแบบเมษาเลยว๊างงงว่าง ไม่มีพี่จ้างเที่ยว **07** เลยเอาเวลามาตั้งกระทู้กวนๆให้คน

อ่านเล่นนี่ไงคะ **30** แต่เมษาไม่เคยเลือกเจอพี่ๆจากรูปนะ ขอแค่พี่จริงใจ ไม่ใช่ตะกวดก็โอแล้ว **06**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

me_sa

Re: มาว่ากันด้วยเรื่อง "ตัวจริงไม่เหมือนในรูป"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 10:40:21 PM »
**30** **30** แบบว่าพี่ไม่ต้องกลัวรูปหลุดนะคะ พี่เป็นใครนู๋ยังไม่รู้จักพี่เลย นู๋ต้องการดูแค่ว่าตัวนู๋รับได้ที่จะเจอกะพี่รึป่าวก็แค่นั้น พี่ไม่ต้องคิดไปไกลเว่อร์ๆ ขนาดนั้น เว้นแต่พี่จะทำตัวไม่เหมาะสมกลัวน้องเอารูปพี่ไปประจานอันนี้ก็ว่าไป แต่ที่เห็นส่วนใหญ่ก็ไม่หล่อนะ พี่ก็ไม่ต้องกลัวว่านู๋ๆน้องๆต้องการเจอคนหล่อเสมอไป ไม่ใช่ค่ะ น้องๆนู๋ๆไม่ต้องการเจอตะกวดต่างหาก หรือไม่ใช่สเปกจะได้ไม่เสียเวลาเข้าใจกันหน่อยนะคะ

ส่วนตัวเคยคุยกับพี่ที่เป็นผู้บริหารระดับสูงมีออกสื่อตามหนังสือด้วยซ้ำเค้ายังกล้าให้ดูรูปเลย...แต่เราก็เพิ่งมาหาข้อมูลทีหลัง...ถึงบางอ้อ  **25** **25**

เคยมีตะกวด ญ เอารูปคนจ้างเที่ยวมาลงด้วยสาเหตอะไรก้อไม่รู้ ไม่ลงแค่เวปเดียว
แต่ไปลงหลายเวปเลย พี่ๆเลยกลัวกัน
 **37**

น้องๆโดนหนักกว่านั้นเยอะค่ะ เจอผู้หวังดีเอาไปลงเว็บอื่นให้ มีพี่ๆติดต่อมาเยอะเลยใจดีจังอุตส่าห์ช่วยหางานให้ซะด้วย **25**

แต่เว็บที่โดนเอาไปลงส่วนมากจะเป็นเว็บ SL เลยเจอพวกตะกวดเต็มเลย หนุกหนานค่ะ **19**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

me_sa

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 10:43:58 PM »
มาตอบจริงจังแชร์ประสบการณ์ดีกว่า
-ในส่วนของตัวผม-
หลังๆมานี้ไม่คิดติดต่อใครแล้วละนะแต่สนใจใครเป็นพิเศษจะทักขอนัดเจอเลยซึ่งกินแห้ว100% 555555
ก่อนนี้ช่วงที่ติดต่อก็ขอดูภาพเพื่อดูว่าตรงกับสเปคที่ชื่นชอบหรือไม่
แต่สเปคที่คิดไว้ก็ไม่ได้เน้นว่าสวยหรือหุ่นดีอะไร
ส่วนใหญ่ถ้าเจอกันแล้วใช่ก็ขอเจอเรื่อยๆจนกว่าน้องเขาจะเบื่อ
แต่ถ้าไม่ใช่ก็ให้เกียรติเต็มที่ในวันนั้น หลังจากนั้นก็จะไม่ติดต่ออีก

-ส่วนประสบการณ์-
ที่ขอเห็นภาพเพื่อดูเบื้องต้นกับเวลาเจอจะได้ทักถูกคนเพราะสายตามองไม่ค่อยชัด(ไม่ชอบใส่แว่น)
ถ้าว่ากันเรื่องดรอป ผมเจอมา100% ทุกคนดรอปมากด้วย เช่น
น้องบางคนดูบอบบาง เจอตัวจริง หนักเกิน70
น้องหลายๆคน หน้าตาแทบไม่เหมือนภาพ สวยน้อยกว่าในภาพ
แต่น้องทั้งหมดน่ารัก เอาใจ ชดเชยเรื่องภาพดรอปได้ ส่วนค่าเสียเวลาและค่าเดินทางจ่ายให้มากกว่าที่น้องๆคาดหวังไม่ว่าจะดรอปหรือไม่

สรุปตรงภาพดรอปนี้ ไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรของการเจอกันครับ
ส่วนการจะคบยาวคงต้องดูที่อุปนิสัยและความจริงใจเป็นหลัก

ส่วนเรื่องลูบยังคงยืนยันเพราะตัวผมนั้น
หื่น
 **30**

**30**  **30** งั้นหลังไมค์เลยค่ะพี่ฟรายเดย์ เดี๋ยวเมษาให้ลูบ **11**

me_sa

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 10:45:12 PM »
  บางคนน่ารัก แต่ก็ถ่ายรูปไ่ม่ขึ้นนะครับ   แต่ประเภท แต่งรูป จนผิดจากตัวจริง ก็เกินไปนะครับ  ต้องดูที่เจตนาด้วย   
  ส่วนใหญ่คนก็อยากเจอแบบแรก มากกว่า    เรื่องหน้าตา คนก็ชอบไม่เหมือนกัน  แต่สำคัญตอนเจอกัน   ดูแลกัน   ให้รู้สึกดีด้วยไหม  บางคนถ้าทำได้เป็นธรรมชาติ   คุยเล่น สุภาพ เป็นกันเอง  ผมว่า คนจ้างน่าจะพอใจมากกว่า   ประเภทมาเพื่อรับเงิน  แล้วทำงานให้จบๆไป     

กดไลค์ให้เลย  **39**

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 03:50:38 PM »
ขอเสนอเหตุการณ์ที่ 3 นะคะ (เหตุการณ์จริง ไม่มีสมมุติค่ะ เผื่อจะมีคนเคยเจอแบบเรา เพราะกับเราก้อเจอแต่แบบนี้แหล่ะ55555) ที่ออกมาแสดงความเห็นครั้งนี้ เพราะอยากให้ทั้งพี่และน้อง มองในมุมของคนอื่นด้วยนะคะ อย่ามองแต่มุมของตัวเอง!!! เพราะถ้าทัศนคติตัวเองแย่ ก้อเท่ากับปิดโอกาสเจอน้องดีๆเช่นกัน..

เคยเจอแบบว่า หน้าเว็ปไม่เห็นรูปกันนี่??? ดูถูกน้องตามนิสัยนักเลงคีย์บอร์ดมาก่อนเลย เหมือนเงินที่เขามีแค่ไม่กี่บาทนี่ยิ่งใหญ่มาก ยิ่งใหญ่จนนึกว่าพี่หน้าอย่างณเดชน์55555 ส่วนใหญ่คนพวกนี้จะไม่ผ่านเข้ามาถึงStepที่ได้เห็นรูปเรา แต่สำหรับคนที่ได้แอดมาเห็นรูปกันแล้วเท่านั้นแหล่ะ

พี่     : น้องมีรูปป่าวคะ? น้องมีรูปป่าวคะๆๆๆๆๆๆ
น้อง  : เอิ่มมมม มองไม่เห็นเหรอคะ?
พี่     : ขอโทษค่ะ พี่นึกว่าเอารูปคนอื่นมาขึ้น
น้อง  : หืมมมม!! เด๋วนี้เค้าหลอกกันจนเป็นวัฒนธรรมแล้วหรือ??? (คิด)

พี่    : เดือนละ XX,000 เองเหรอ? ทำไมถูกจัง? แบบน้องเรียกครั้งละ xx,000 ก้อได้นะคับ
น้อง : เอิ่มมมม ไม่เน้นจำนวน เน้นระยะเวลาค่ะ อยากเจอคนดีเสมอต้นเสมอปลายมากกว่า

วันนัดเจอตัว;
- 99% หลังจากที่ได้เจอตัวเป็นๆ ระหว่างพี่+น้อง ทุกอย่างเป็นไปตามข้อตกลงค่ะ^^

พี่     : น้องอยากทานอะไรสั่งเลยค่ะ
น้อง  : หนูสั่งแค่เครื่องดื่มดีกว่าค่ะ

คะยั้นคะยอให้เราสั่งอาหารจนได้ เพราะคุยกันผ่านไปสามชั่วโมง พี่ยังยิ้มไม่หุบปาก ตาพี่แทบจะทะลักออกมาจากเบ้า คือพี่มองทางอื่นบ้างก้อได้นะคะ หรือลุกไปเข้าห้องน้ำไรงี้บ้างก้อได้ (ตอนก่อนเจอเห็นปากดีอยู่เรยนะคะ55555 ไปไหนแล้วอ่ะคนนั้น กลับลำซะหนูเรือแทบคว่ำ55555)

พี่    : น้องีกว่าในรูปนะคะ พี่ไม่ได้เจอความรู้สึกแบบนี้มายี่สิบปีแล้วค่ะ
น้อง : เอิ่มมมม ยังไงคะ?
พี่    : โลกสีชมพูค่ะ
น้อง : มันขนาดนั้นเรยเหรอพี่5555

จากนั้นพี่ก้อเล่าสิ่งที่พี่เจอมาก่อนหน้าเราให้ฟัง ได้ฟังแล้วก้อพอเข้าใจล่ะค่ะ!!! ว่าทำไมต้องดีใจกว่าถูกหวยอะไรขนาดน้าน555555 (ย้ำว่า99%ที่มาเจอ อาการพี่เปงลักษณะนี้หมดค่ะ)

- 1% ที่เคยเจอ แบบเราไม่โอเคกับพี่เองค่ะ!!!
1. พี่โกหกความสูงตอนที่คุยกัน มาถึงสูงพี่สูงไม่ถึง 160 cm. (แล้วน้องมาอย่างนางแบบ กลายเปงว่าน้องผิดเองงั้น55555)
2. ตัวจริงที่เจอคือ พี่หัวไม่มีผมไปครึ่งหัวเลยค่ะ ที่มามันไม่ใช่คนเดียวกันกับรูปเลยค่ะ!!!
3. หนูต้องรอพี่ที่นัดถึงเกือบชั่วโมง เพราะพี่นั่งแท็กซี่มา แต่น้องขับรถยนต์ส่วนตัวมา (55555 ดูฐานะคนที่จะมาดูแล กับคนที่จะมาถูกดูแลจิ / ได้อะไรคะพี่???? /หนูอยากรู้ได้อารั้ย???? / จะหลอกนัดน้องออกมาแบบนี้ได้อะไรคะพี่????)
4. เอาล่ะ!!! อย่างไรลุงแกก้อยังอุตส่าห์มา หนูก้อยิ้มรับสถานการณ์ทานข้าวด้วยจนครบชั่วโมง ระหว่างทานข้าวด้วยกันพี่แกดูมีความสุขมาก หัวเราะและตักอาหารให้เราตลอด จนหนูขอกลับบ้านเพราะดึกมากแล้ว พี่เดินมาส่งเราที่รถแล้วบอกว่า ขอพี่หาเวลาเตรียมเงินประมาณอาทิตย์นึงนะคะ (55555 หนูบอกลาบล้อคไลน์ เจอกันครั้งเดียวก้อเกินพอแระพี่...)

**30** **30** **30**

เป็น"เพชร"ที่มีตำหนิ ดีกว่าเป็นก้อนหินที่สมบูรณ์แบบ You can't break a diamond, you can't break me!!!

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 04:10:10 PM »
ขอเสนอเหตุการณ์ที่ 3 นะคะ (เหตุการณ์จริง ไม่มีสมมุติค่ะ เผื่อจะมีคนเคยเจอแบบเรา เพราะกับเราก้อเจอแต่แบบนี้แหล่ะ55555) ที่ออกมาแสดงความเห็นครั้งนี้ เพราะอยากให้ทั้งพี่และน้อง มองในมุมของคนอื่นด้วยนะคะ อย่ามองแต่มุมของตัวเอง!!! เพราะถ้าทัศนคติตัวเองแย่ ก้อเท่ากับปิดโอกาสเจอน้องดีๆเช่นกัน..

เคยเจอแบบว่า หน้าเว็ปไม่เห็นรูปกันนี่??? ดูถูกน้องตามนิสัยนักเลงคีย์บอร์ดมาก่อนเลย เหมือนเงินที่เขามีแค่ไม่กี่บาทนี่ยิ่งใหญ่มาก ยิ่งใหญ่จนนึกว่าพี่หน้าอย่างณเดชน์55555 ส่วนใหญ่คนพวกนี้จะไม่ผ่านเข้ามาถึงStepที่ได้เห็นรูปเรา แต่สำหรับคนที่ได้แอดมาเห็นรูปกันแล้วเท่านั้นแหล่ะ

พี่     : น้องมีรูปป่าวคะ? น้องมีรูปป่าวคะๆๆๆๆๆๆ
น้อง  : เอิ่มมมม มองไม่เห็นเหรอคะ?
พี่     : ขอโทษค่ะ พี่นึกว่าเอารูปคนอื่นมาขึ้น
น้อง  : หืมมมม!! เด๋วนี้เค้าหลอกกันจนเป็นวัฒนธรรมแล้วหรือ??? (คิด)

พี่    : เดือนละ XX,000 เองเหรอ? ทำไมถูกจัง? แบบน้องเรียกครั้งละ xx,000 ก้อได้นะคับ
น้อง : เอิ่มมมม ไม่เน้นจำนวน เน้นระยะเวลาค่ะ อยากเจอคนดีเสมอต้นเสมอปลายมากกว่า

- 99% หลังจากที่ได้เจอตัวเป็นๆ ระหว่างพี่+น้อง ทุกอย่างเป็นไปตามข้อตกลงค่ะ^^

พี่     : น้องอยากทานอะไรสั่งเลยค่ะ
น้อง  : หนูสั่งแค่เครื่องดื่มดีกว่าค่ะ

คะยั้นคะยอให้เราสั่งอาหารจนได้ เพราะคุยกันผ่านไปสามชั่วโมง พี่ยังยิ้มไม่หุบปาก ตาพี่แทบจะทะลักออกมาจากเบ้า คือพี่มองทางอื่นบ้างก้อได้นะคะ หรือลุกไปเข้าห้องน้ำไรงี้บ้างก้อได้ (ตอนก่อนเจอเห็นปากดีอยู่เรยนะคะ55555 ไปไหนแล้วอ่ะคนนั้น กลับลำซะหนูเรือแทบคว่ำ55555)

พี่    : น้องีกว่าในรูปนะคะ พี่ไม่ได้เจอความรู้สึกแบบนี้มายี่สิบปีแล้วค่ะ
น้อง : มันขนาดนั้นเรยเหรอพี่5555

จากนั้นพี่ก้อเล่าสิ่งที่พี่เจอมาก่อนหน้าเราให้ฟัง ได้ฟังแล้วก้อพอเข้าใจล่ะค่ะ!!! ว่าทำไมต้องดีใจกว่าถูกหวยอะไรขนาดน้าน555555 (ย้ำว่า99%ที่มาเจอ อาการพี่เปงลักษณะนี้หมดค่ะ)

- 1% ที่เคยเจอ แบบเราไม่โอเคกับพี่เองค่ะ!!!
1. พี่โกหกความสูงตอนที่คุยกัน มาถึงสูงพี่สูงไม่ถึง 160 cm. (แล้วน้องมาอย่างนางแบบ กลายเปงว่าน้องผิดเองงั้น55555)
2. ตัวจริงที่เจอคือ พี่หัวไม่มีผมไปครึ่งหัวเลยค่ะ ที่มามันไม่ใช่คนเดียวกันกับรูปเลยค่ะ!!!
3. หนูต้องรอพี่ที่นัดถึงเกือบชั่วโมง เพราะพี่นั่งแท็กซี่มา แต่น้องขับรถยนต์ส่วนตัวมา (55555 ดูฐานะคนที่จะมาดูแล กับคนที่จะมาถูกดูแลจิ / ได้อะไรคะพี่???? /หนูอยากรู้ได้อารั้ย???? / จะหลอกนัดน้องออกมาแบบนี้ได้อะไรคะพี่????)
4. เอาล่ะ!!! อย่างไรลุงแกก้อยังอุตส่าห์มา หนูก้อยิ้มรับสถานการณ์ทานข้าวด้วยจนครบชั่วโมง ระหว่างทานข้าวด้วยกันพี่แกดูมีความสุขมาก หัวเราะและตักอาหารให้เราตลอด จนหนูขอกลับบ้านเพราะดึกมากแล้ว พี่เดินมาส่งเราที่รถแล้วบอกว่า ขอพี่หาเวลาเตรียมเงินประมาณอาทิตย์นึงนะคะ (55555 หนูบอกลาบล้อคไลน์ เจอกันครั้งเดียวก้อเกินพอแระพี่...)

อึ้มมมม แบบนี้นางฟ้าแน่นอน ใครได้จับจองถือว่าโชคดี ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 05:40:04 PM »
"ตัวจริงที่เจอคือ พี่หัวไม่มีผมไปครึ่งหัวเลยค่ะ ที่มามันไม่ใช่คนเดียวกันกับรูปเลยค่ะ!!!"

อ่านถึงข้อนี้แล้วฮาเลย  **34**

พี่แกกล้ามากค่ะ หนูก้อไม่รู้จะว่าไงเหมือนกัน ประมาณว่าหัวล้านอ่ะค่ะ พูดไม่ถูก **25**

เป็น"เพชร"ที่มีตำหนิ ดีกว่าเป็นก้อนหินที่สมบูรณ์แบบ You can't break a diamond, you can't break me!!!

me_sa

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 11:38:55 PM »

นางฟ้ามาเองด้วย ปลื้มม **06**

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 11:11:36 AM »
"ตัวจริงที่เจอคือ พี่หัวไม่มีผมไปครึ่งหัวเลยค่ะ ที่มามันไม่ใช่คนเดียวกันกับรูปเลยค่ะ!!!"

อ่านถึงข้อนี้แล้วฮาเลย  **34**

พี่แกกล้ามากค่ะ หนูก้อไม่รู้จะว่าไงเหมือนกัน ประมาณว่าหัวล้านอ่ะค่ะ พูดไม่ถูก **25**

โห สมัยนี้ ถึงกะ รีทัช ผมบนหัวกันเลยเหรอเนี่ย  555

เอิ่มมมม เราก้อไม่ทราบนะคะ ว่าคุงพี่Fandayท่านไปเจออะไรมา??? หรือยังหลอนกับอะไรอยู่??? ในโพสต์เราไม่มีประโยคไหนกล่าวถึงเรื่องรีทัชภาพนะคะ

ประเด็นที่ 1 : เราคิดว่าผู้อ่านคงเข้าใจข้อความสีแดง ว่าหมายถึงพี่เขาใช้รูปคนอื่นส่งให้เรา เพราะมาเจอแล้วเป็นคนละคนกับในรูปค่ะ พี่ๆอาจไปเจอน้องๆที่ไหนแค่รีทัชภาพแล้วรับไม่ได้ แต่ผู้ชายเวลาหลอกเขาเล่นใช้รูปคนอื่นมาเลยค่ะ ชัดเจนนะคะ!!!!

แล้ว99%ที่เราโอเคด้วย ไม่ใช่พี่เขาไม่รีทัชภาพนะคะ(สมัยนี้ยังมีคนใช้คำนี้อยู่หรือเนี่ย?) คือพี่ที่มาเจอ100%ดรอปจากรูปทุกคนค่ะ บางคนดูแก่กว่าอายุที่บอกเป็นสิบปี แต่เราไม่เคยมายเรื่องพวกนี้เลย จุดประสงค์เรานัดกันมาเจอมาคุยเรื่องดูแล หนูไม่ได้ไปเจอเพื่อหาพ่อของลูกค่ะ!!!! และไม่ได้ไปเจอเพื่อแค่ไปจับผิดคนอื่นเรื่องรูป มันไร้สาระมากนะคะ55555

ที่สำคัญเรามีวิจารณญาณในการดูรูปพอ สมัยนี้ถ้าคุณใช้มือถือถ่าย แอพมันก้อรีทัชให้คุณอัตโนมัติแระ พี่จะรีทัชจะใช้แอพอะไรน้องไม่มายเรยคร่าาาา แต่ที่รับไม่ได้คือดูที่เจตนาโกหก!!! โดยส่วนตัวเกลียดคนไม่จริงใจมากค่ะ เลยรับจุดนี้ไม่ได้เลยที่เอารูปคนอื่นมาหลอกเราต่างหาก

ประเด็นที่ 2 : ก้ออุตส่าห์โพสต์ไว้บนบรรทัดต้นๆแล้วนะ ว่าที่ออกมาแสดงความเห็น(ด้วยเรื่องของตัวเอง)ครั้งนี้ เพราะแค่"อยากให้พี่และน้อง มองในมุมของคนอื่นๆบ้าง ไม่ใช่มองแต่มุมของตัวเอง ทัศนคติแย่ๆ ปิดโอกาสเจอน้องดีๆ" เค้าว่าคนไทยอ่านอะไรไม่เกิน 8 บรรทัดคงจะจริง บรรทัดที่ 9 นี่เอาสิ่งที่ตัวเองเจอแย่ๆมาไปตัดสินคนอื่นแระ!!!

ไม่ได้มาโพสต์เพื่อหาคนดูแลค่ะ คุณผู้ชายทั้งหลายไม่ต้องติดต่อมานะคะ ทุกวันนี้มีพี่ดูแลอยู่แล้วค่ะ!!! จริงๆถ้าจะโพสต์หาคนดูแล ไปตั้งกระทู้เองก้อไม่ได้ยากนะคะ??? แต่ถ้าคนจิตใจสกปรก มองสิ่งใดออกมาก้อสกปรกหมดนะคะ บางทีอาจจะมีนางฟ้าหลายคนอ่านกระทู้นี้อยู่ ทนดูพี่ดูถูกน้องไม่ไหวอยากจะออกมาพูด แต่ก้อกลัวจะเจอสภาพเดียวกะเรานี่แหล่ะ คนไม่ดีเยอะกว่าคนดีใครจะไปเชื่อ!!!55555

ประเด็นที่ 3 : แค่อยากจะบอกทั้งพี่และน้องที่กำลังตั้งใจในสิ่งที่ตัวเองตามหานะคะ มันมีอยู่แน่นอนค่ะ ถ้าไม่มีเลยก้อคงยังไม่มีคนหาอยู่แบบนี้หรอก เพราะมันมีจริง ถึงได้มีคนบอกต่อๆกันได้ว่าให้มาที่นี่ อย่าเพิ่งท้อ อย่าเพิ่งหมดศรัทธา สำหรับน้องๆสวยอย่างเดียวไม่พอ ต้องมีสมองด้วยนะคะ เพราะถ้าไม่มีสมองเลือกคน ต่อให้สวยแค่ไหน? คุณไปเจอคนดีแต่ปาก เขาก้อดูแลคุณไม่ได้อยู่ดี

สำหรับพี่ๆบอกได้แค่ว่า"ไก่เห็นนมงู งูเห็นนมไก่"ค่ะ พี่ที่เป็นของจริงจึงจะมองเห็นน้องที่เป็นของจริงเช่นกัน!!! ส่วนแบบที่ไม่เคยเจออะไรดี เขาก้อจะเจอแต่แบบนั้นไปตลอดแหล่ะ เพราะเรื่องดีๆมันเกินจินตนาการคนพวกนี้ค่ะ ถ้าปรับทัศนคติตัวเองได้เมื่อไหร่ สิ่งดีๆอาจอยู่ตรงหน้าแล้วก้อได้ น่าสงสาร...

**38** **38** **38**