ผู้เขียน หัวข้อ: งงๆ มึนๆ. ความคิดของสาวๆบางคนยุคโปเกม่อนระบาด  (อ่าน 5412 ครั้ง)

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
พอดีระยะหลังๆ. งานเยอะต้องเดินทางตลอดแทบไม่ได้อยู่ กทม. แต่ก็ไม่ทราบเกิดอะไรขึ้นกับเวป จู่ๆเกิดบูมขึ้นมามีสาวจ้างเที่ยวเข้ามาเยอะเลยในช่วงนี้
เลยคิดว่า ช่วงตั้งแต่กลางปีที่แล้วจนวันนี้มีจ้างเที่ยวกับสาวไปแค่2คน    จึงคิดว่าน่าจะหาน้องๆน่ารักมานั่งทานข้าวด้วยซักหน่อย   

ปรากฎว่า. ทักทายไปมีตอบรับกลับมา. 3-4คน. โดยมี2คนให้เบอร์ติดต่อไว้.

วันนึงว่าง.  โทรไปหาน้องคนที่1.    ปรากฎว่าไม่รับสาย.   จึงคิดว่าึงยุ่งๆไม่สะดวกรับ.  เอ้า..ไว้โทรใหม่ที่หลัง. 
หลังจากนั้น 2วัน. โทรไปใหม่.  อ่า....ม่ายรับอีก.  เลยคิดว่าสงสัยน้องคงไม่รู้ว่าใคร. เลยไม่รับ. จึงไปลงบอกในpm.  น้องตอบกลับมาว่า ไม่รับแปลว่าไม่สะดวก.   อืม....ครับเข้าใจครับ.    อีกสักพักน้องส่งข้อึวามมาในมือถือว่า.  อย่าโทรมาอีก???   เราก็ตอบไปว่าโอเคครับ!!!!????   
เราก็คิดว่า.  น้องคงได้พบใครดีๆไปแล้วจึงไม่จ้องการนัดหมายกับใครอีก.   

หลายวันต่อมา. น้องมาลงโพสใหม่.  ผมเข้ามาอ่าน.  เลยpmไปแซวว่า กลับมาจ้างเที่ยวอีกหรอครับ.  เท่ายั้นแหละ. พูดจากระแทกมาเป็นชุด.  ว่าจะกลับมารับอีกต้องขออนุญาตใครไหม.  แถมบอกว่าคราวที่แล้วที่ไม่คุยกับผมเพราะไม่อยากคุยต่อน่าจะคิดได้!!!????     อะไรหว่า??? เรายังไม่เคยคุยอะไรกันเลยแม้แต่ครั้งเดียว. มึนกะเค้าจริงๆน้องคนนี้.

ต่อมาคนที่2.  ผมว่างจากงานช่วงเช้า. โทรไปกะจะแนะนำตัว.  ปรากฎว่าน้องรับสายบอก.  ทำงานอยู่ไม่สะดวก. ผมก็อ่อ..ครับจึงวางสาย. สรุปไม่ได้พูดอะไรเลย.    ตกเย็นน้องส่งข้อความมาหา. ว่าเราเคยคุยกันไหม.  ผมตอบว่าไม่เคยครับนี่เพิ้งจะโทรไปหาครั้งแรก.    น้องเค้าส่งข้อความกลับมาว่า. ขอผ่าน!!!???

สรุป.  มันเกิดอะไรขึ้นกันเนี่ย.   แล้วให้เบอร์มาทำไม?    แถมทั้ง2คน. ก็ไม่ได้คุยอะไรเลยแม้แต่แอะเดียว.   เฮ้อ..... 

**12**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: งงๆ มึนๆ. ความคิดของสาวๆบางคนยุคโปเกม่อนระบาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 08:37:42 AM »
อย่าคิดมากเลยครับท่าน ผมเจอมายิ่งกว่านี้อีก ปล่อยผ่านไปครับ เอาเวลาปวดหัว ไปหาน้องๆที่ "พร้อม" ดีกว่าครับ
A Whiter Shade of Pale

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: งงๆ มึนๆ. ความคิดของสาวๆบางคนยุคโปเกม่อนระบาด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 08:41:24 AM »
โอ้ววววว.....บอกได้คำเดียวว่า
พวกนางช่าง"พลาด" ...พี่ป้อป น่าสุดๆ **34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

friday555

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 08:51:17 AM »
ตอบตามคาดเดา
คาดว่า ยุคนี้น้องๆไม่ค่อยใช้เมล์หรือโทรตรง ส่วนเขาทิ้งเบอร์เพื่ออะไรนั้นก็คงไม่แน่ใจ
ไลน์แบบมีภาพปลากรอบเป็นคีย์หลักที่น้องๆคงใช้สกรีนในเบื้องต้นเพราะทราบมาว่าทุกครั้งที่น้องๆลงโพสต์หามักมีพี่ๆโรคจิตกวนตลอด
คิดว่าพี่ป็อปต้องใช้เกมส์โปเก โก แล้วค้นหาตัวกาตูนไหนลงที่พิกัดน้องคนไหน แล้วคลิ๊ก บอกน้องๆว่า
นี่พี่ป๊อปนะ เกมโปเก โก มันระบุตัว ปิ๊กะจู๋ มาที่พิกัดน้องครับ สนทานข้าวด้วยกันป่าว รับรองว่าจะได้ยินเสียงตอบแบบ กิ๊ก กิ๊ก กิ๊ก ให้พี่ป็อปรุ้สึกดีครับ(ใช้มาแล้วได้ผล) 555
ขอให้น้องๆโชคดีมาเจอพี่ป็อปครับ

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 08:57:18 AM »
ใจร่มๆครับเงินมีในกระเป๋ามันไม่เน่าไม่เสียหรอก  ยังมีสาวๆให้บริโภคอีกเยอะ
ใช่ว่าสาวๆเค้าจะมีสิทธิ์เลือกฝ่ายเดียวตัวเราเองก็เลือกเหมือนกันน่ะ
อันดับแรกผมดูที่มารยาทก่อนหน้าตาว่าทีหลังมารยาทดีคุยแล้วสบายใจถึงไหนถึงกัน
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

pop2000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:00:21 AM »
โอ้ววววว.....บอกได้คำเดียวว่า
พวกนางช่าง"พลาด" ...พี่ป้อป น่าสุดๆ **34**

สงสัยพี่อาจคงต้องกลับไปนั่งดื่มกับน้องนัตตี้แล้วละมั้งครับ.  ก่อนหน้านี้ห่างหายกันไปเพราะทราบว่าน้องนัตตี้มีหวานใจน่ารักไปแล้ว.  **06**

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:08:14 AM »
ถ้าโทรไปแล้วน้องไม่รับสาย. ก็ไม่ต้องโทรครั้งที่สองหรอกครับ.   ถ้าน้องเค้าอยากติดต่อด้วย. น้องเค้าจะโทรกลับมาเองแหล่ะ.   อันนี้กรณีคนแรกครับ
   ส่วนน้องคนที่ 2.  เค้าติดต่อกลับเพื่อบอกว่า ขอผ่าน.  ก็โอเคนะที่ติดต่อกลับ เหตุผลอะไรอย่าไปสนใจเลยครับ.   

pop2000

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:11:03 AM »
นั่นน่ะสิครับ.  ผมว่าขนาดแค่จะโทรไปแนะนำตัว. น้องๆยังไม่อยากจะคุยเลย.  ผมเข้าใจดีนะว่าอาจติดงาน. ติดธุระ. ติดเรียน. แต่ถ้ามีมารยาทเพียงน้อยนิดโทรกลับมาภายหลังที่สะดวกซักหน่อยก็ยังดี.  แต่กลายเป็นอะไรก็ไม่รู้.    แล้วถ้าได้ไปนั่งทานข้าวกันคงน่าอึกอัดมากๆแน่ๆเลย

ขอบคุณครับพี่ friday555.  ปกติผมไม่ได้ใช้ไลน์น่ะครับ.  เพราะ. อื่มมมเอ่อออ. ตาไม่ดี. นิ้วก็โต. พิมพ์จอเล็กๆผิดๆถูกๆ ลบถอย ลบถอย. อยู่นั่นแหละเลยเลิกใช้. หรือใช้น้อยมากกกกกก.   ส่วนโปเกม่อน. เล่นไม่เป็นครับ. 5555. กลัวโดนรถชนกระเด็นตกท่อ2เด้ง

ครับพี่ TRD. ผมไม่ค่อยสนใจเนื่องเงินๆทองๆมากหรอกครับ. ขอแค่ความสบายใจ.  กับมารยาทพองามก็พอ.  หน้าตานี่แม้จะต้องการคนสวย แต่ก็เป็นประเด็นรองจริงๆครับ

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:47:32 AM »
โอม.....
จงแห้ว จงแห้ว จงแห้ว
เพี่ยงงงงงง
 **34**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:56:24 AM »
    ผมว่าเหตุผลที่น้องๆ พี่ๆ มาเล่นเวปกันคึกคักขึ้นเพราะเวปเพื่อนบ้านปิดตัวลงครับ
เส้นทางทำกินเลยลดลงมา ที่นี่เลยคึกคักขึ้น ก็ดีครับเงียบมานานมากแล้ว และยิ่งตอนนี้
มีแอดมินเข้ามาจัดการกระทู้ที่ผิดที่ผิดทาง ผิดกฎกติกามากขึ้น เวปก็น่าจะอยู่ในเรา
ได้เล่นกันไปอีกนานๆ แหละ ( มั้ง )

ส่วนน้องๆ แบบที่ท่านเจอ ผมว่าพี่ๆ หลายคน รวมถึงผมด้วยล้วนแล้วแต่เจอมาทั้งนั้นแหละครับ
ผมก็ได้แต่บอกเหตุผลให้ตัวเองรับรู้ว่า น้องๆ แบบนี้ บ้างก็สภาพจิตใจไม่ค่อยสมบูรณ์ บ้างก็กำลังเครียด
มีปัญหาชีวิตมาก และไม่รู้วิธีการจัดการปัญหาและอารมณ์ บ้างก็อาจจะอยู่กับแฟน กับกิ๊ก
กับพ่อแม่พอดีตอนที่ท่านโทรฯไป ก็เลยตอบแบบตัดอนาคตตัวเองแบบนั้น ก็ดีครับจะได้ไม่ต้องไปเจอ
ให้เสียเวลาและความรู้สึกมากไปกว่านี้ ยังมีน้องน่ารักๆ อีกเยอะแยะครับ ถ้าไม่คิดว่าผมอวดตัว
pm มาครับ เดี๋ยวแนะนำให้ ถือว่าแบ่งปันน้องน่ารักๆ ให้มีค่าขนมจากพี่ดีๆ กันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:57:07 AM »
โอม.....
เพี่ยงงงงงง
 **34**

อย่าแช่งพี่เค้า เดี๋ยวมันเข้าตัวน้า....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 10:25:40 AM »
โอม.....
เพี่ยงงงงงง
 **34**

น้องงงงงงงงโซซซซซซซซ.    ใจร้าย.   **07**

ไม่ต้องแช่งน๊า.   แค่นี้พี่ก็แห้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว.  มานานแล้ว.   คิดดูตั้งแต่สมัยลุงนึก. กับ. มจ. นานนนนนนนนนนนจนตอนนี้. ลุงนึกไป. พบสาวน้อยน่ารักอีกรอบแล้ววววววว.   พี่ยัง. แห้ววววววววววววเหมือนเดิม. 

รึว่า. พี่ตะวันกวาดไปหมด !!!! 

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 10:37:10 AM »
โอม.....
เพี่ยงงงงงง
 **34**

อย่าแช่งพี่เค้า เดี๋ยวมันเข้าตัวน้า....

หึหึหึ
 **34**

ไม่ทันแล้วค่ะหนูกินแห้วจนพุงกาง  เปิดพุงดูนี่ตกใจเลย นึกว่าท้องแปดเดือน  ที่ไหนได้ในพุงมีแค่แห้วทั้งน่านนนนนนน
 **19**

นู๋มีน้ำใจเลยแบ่งแห้วให้พี่เขากินบ้าง 

ปล.พี่ป้อปจะกินดีๆรึจะให้หนูใช้ปากป้อน  **34**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 10:43:40 AM »
ท่าน pop2000ปี ครับ อันนี้มันเป็นปัญหาช่องว่างระหว่างวัย
( วัย ไม่ได้นับตามวันที่ท่านเกิดนะครับ แต่นับตามพฤติกรรมที่ท่านเป็น อันนี้ผมเห็นใจท่าน ท่านคงสนทนากับ สิงห์ กับ ช้าง กับ คาร์เบริก กันแฮนแนสซี่ มากไปหน่อย ลืม อัพเพรดsoftware ตังเอง พอจะ load app ใหม่ๆมาเล่นดู มันเลยโหลดไม่ได้คราบบบบบ

น้องสมัยนี้เขาไม่ชอบใช้"ทอสับ" มันอึดอัดที่ต้องคัยสดๆตรงๆต่อหน้า เขาชอบใช้ไลน์ เพราะมีเวลาตั้งตัว จะแอ็บว่าเปนไรดี ก็ทำได้

ดังนั้นพอมีไดโดเสาแก่ๆ "หมุนโทรศัพธ์ไปขอสนทนาด้วย" น้องเขาแตะโด่งท่านทิ้งไปคราบบบบ  ท่านไดโดเสาแก่
 **30** **30** **30**

ปล.  วัย ไม่ได้นับตามวันที่เกิดนะครับ แต่นับตามพฤติกรรมที่ท่านเป็น อันนี้ผมเห็นใจท่าน ท่านคงสนทนากับ สิงห์ กับ ช้าง กับ คาร์เบริก กันแฮนแนสซี่ มากไปหน่อย ลืมอัพเกรด software ตัวเอง พอจะ load app ใหม่ๆมาเล่นดู มันเลยโหลดไม่ได้คราบบบบบ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

BaBeer

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 11:51:25 AM »
เห็นแว็บบบบมีโอมจงแห้วจงแห้วด้วย
ใจร้ายยยยยยย **19**
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

pop2000

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 12:01:13 PM »
ท่าน pop2000ปี ครับ อันนี้มันเป็นปัญหาช่องว่างระหว่างวัย
( วัย ไม่ได้นับตามวันที่ท่านเกิดนะครับ แต่นับตามพฤติกรรมที่ท่านเป็น อันนี้ผมเห็นใจท่าน ท่านคงสนทนากับ สิงห์ กับ ช้าง กับ คาร์เบริก กันแฮนแนสซี่ มากไปหน่อย ลืม อัพเพรดsoftware ตังเอง พอจะ load app ใหม่ๆมาเล่นดู มันเลยโหลดไม่ได้คราบบบบบ

น้องสมัยนี้เขาไม่ชอบใช้"ทอสับ" มันอึดอัดที่ต้องคัยสดๆตรงๆต่อหน้า เขาชอบใช้ไลน์ เพราะมีเวลาตั้งตัว จะแอ็บว่าเปนไรดี ก็ทำได้

ดังนั้นพอมีไดโดเสาแก่ๆ "หมุนโทรศัพธ์ไปขอสนทนาด้วย" น้องเขาแตะโด่งท่านทิ้งไปคราบบบบ  ท่านไดโดเสาแก่

ปล.  วัย ไม่ได้นับตามวันที่เกิดนะครับ แต่นับตามพฤติกรรมที่ท่านเป็น อันนี้ผมเห็นใจท่าน ท่านคงสนทนากับ สิงห์ กับ ช้าง กับ คาร์เบริก กันแฮนแนสซี่ มากไปหน่อย ลืมอัพเกรด software ตัวเอง พอจะ load app ใหม่ๆมาเล่นดู มันเลยโหลดไม่ได้คราบบบบบ

ง่ะ. ง่ะ. ง่ะ.  โดนนนนนนนนอีกก.   **09**.   เปิดช่องไว้ไม่ได้เลย. 

App น่ะมีนะ. เด๋วจะหาว่าแก่.  เออ...แต่พี่ตะวันไปว่าลุงนึกlevel1 แก่ทำไมครับ? .  ส่วน ของผมน่ะปัญหาคือนิ้วมันโตตตตตตต.  จิ้มยากกกกส์.  **25**

Bai-Pai

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 40
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 12:53:12 PM »
จะงงทำไมก็ในเมื่อคนเค้าไม่อยากคุย เรื่องปกติ ไม่ใช่ว่า User ที่อยู่มานาน comments ให้เห็นกันบ่อยๆจะเป็นที่ต้องการคุย หรือ สาวๆต้องการติดต่อเสมอไปนิ จริงๆอาจจะควรหนีให้ห่างด้วยซ้ำ (บางคน) เบื้องหลังน่ะ.........วีรกรรมเยอะ
 **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30**

Ophelia

• **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 01:39:24 PM »
เคยแต่ว่างทั้งวัน แต่ตกดึกต้องไปงานเลี้ยงวันเกิดเพื่อนค่ะ
แล้วพี่ที่นัดวันเสาร์ จู่ๆจะเจอคืนวันนั้น เพราะเขาไปใกล้ๆบ้านและคิดว่าเราว่าง
เราก็อธิบายว่าเราไม่ว่างนะคะตอนดึก พี่เขาก็เหมือนเข้าใจแหล่ะ แต่ก็รู้ว่าเขาไม่ค่อยพอใจ
วันเกิดเพื่อนเราก็เลยไม่สบายใจเลย ขอเพื่อนกลับก่อน บอกว่าไม่สบาย พอทักพี่เขาไป
เขาก็พูดเรียบๆแบบ พี่กลับแล้วครับ ไว้นัดกันใหม่ แล้วก็ไม่อ่านไลน์เราอีกเลย กลายเป็นเราที่ไม่พร้อม
ถึงกับงง

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:18:59 PM »

ง่ะ. ง่ะ. ง่ะ.  โดนนนนนนนนอีกก.   **09**.   เปิดช่องไว้ไม่ได้เลย. 

App น่ะมีนะ. เด๋วจะหาว่าแก่.  เออ...แต่พี่ตะวันไปว่าลุงนึกlevel1 แก่ทำไมครับ? .  ส่วน ของผมน่ะปัญหาคือนิ้วมันโตตตตตตต.  จิ้มยากกกกส์.  **25**

ท่าน pop2000ปี คราบ อันที่จริงผมไม่อยากกัดกับท่านครับ
บังเอินว่าน้อง Sososoy สุดน่ารักเคยบอกว่าอยากดู ห..า สองตัวกัดกัน
ผมเป็นคนที่ ทนความน่ารักของสาวๆไม่ค่อยได้
ก็เลยพบกันครึ่งทาง ให้นองเขาสมหวังครี่งนึงก็ยังดี ดูฝั่งที่ท่านกัดก็ยังดี
แต่ท่านก็แสนรู้ดีนะครับ จะเปลี่ยนตัวให้ลุงนึกมาแทน 5555

**25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Empty2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 12:59:14 PM »
มาโทรหานู๋มะ ว๊างๆรับสายได้ตลอด 41

_..

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 04:21:00 PM »
นั่นน่ะสิครับ.  ผมว่าขนาดแค่จะโทรไปแนะนำตัว. น้องๆยังไม่อยากจะคุยเลย.  ผมเข้าใจดีนะว่าอาจติดงาน. ติดธุระ. ติดเรียน. แต่ถ้ามีมารยาทเพียงน้อยนิดโทรกลับมาภายหลังที่สะดวกซักหน่อยก็ยังดี.  แต่กลายเป็นอะไรก็ไม่รู้.    แล้วถ้าได้ไปนั่งทานข้าวกันคงน่าอึกอัดมากๆแน่ๆเลย

นั่นน่ะสิคะ คงน่าอึดอัดมากๆแน่เลย คิดได้แบบนี้ก็ไม่ควรพีเอ็ม ไม่ควรโทรไปให้เค้ารำคานตั้งแต่น้องบอกว่าไม่ต้องโทรอีกแล้วนะคะ ว่ามั้ยล่ะ
ขาว สวย

_..

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 04:27:29 PM »
จะงงทำไมก็ในเมื่อคนเค้าไม่อยากคุย เรื่องปกติ ไม่ใช่ว่า User ที่อยู่มานาน comments ให้เห็นกันบ่อยๆจะเป็นที่ต้องการคุย
 **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30** **30**
นั่นน่ะสิคะ ยัง งง กับเค้าอยู่  คือถ้าบอกว่าอย่าโทรมาอีก เค้าบอกขนาดนี้แล้วยังจะกล้าพีเอ็มกล้าโทรไปเล้าหรือกับเค้าอีกมั้ย. คนที่น่า งง น่าจะเป็นเจ้าของกระทู้มากกว่านะคะ
ขาว สวย

BaBeer

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 04:33:04 PM »
ไม่ต้องไปใส่ใจครับท่าน **20**ในเมื่อเค้าไม่อยากจะสานสัมพันธ์ก็หาใหม่ ผมคนหนึ่งหล่ะให้เบอร์มาไม่โทรกลัวเจอผัวเค้าส่วนกลับ555555

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 07:42:01 PM »
ชอบความเห็นพี่ black angel และ พี่kaptan รวมทั้งเห็นใจพี่popครับขอให้เจอน้องๆที่ EQ ที่ดี และหวานซึ้งตรึงใจครับ

pop2000

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 07:43:29 AM »

นั่นน่ะสิคะ คงน่าอึดอัดมากๆแน่เลย คิดได้แบบนี้ก็ไม่ควรพีเอ็ม ไม่ควรโทรไปให้เค้ารำคานตั้งแต่น้องบอกว่าไม่ต้องโทรอีกแล้วนะคะ ว่ามั้ยล่ะ

เพิ่งมาอ่าน. เลยมาตอบ.  สงสัยน้องจะอ่านไม่เข้าใจ.   "ผมเพิ่งโทรไปครั้งแรกหลังจากได้เบอร์โทรมาทางพีเอ็ม. พอโทรไปไม่รับสายเลยทิ้งข้อความไว้ว้าเบอร์ผมนะ  ก็เจอคำตอบว่าอย่าโทรมาอีก และผมก็ไม่ได้โทรไปหรือพีเอ็มใดๆไปอีกครับ".  สไตล์ผมไม่ไล่ตื๊อผู้หญิงครับ
จะงงทำไมก็ในเมื่อคนเค้าไม่อยากคุย เรื่องปกติ ไม่ใช่ว่า User ที่อยู่มานาน comments ให้เห็นกันบ่อยๆจะเป็นที่ต้องการคุย
นั่นน่ะสิคะ ยัง งง กับเค้าอยู่  คือถ้าบอกว่าอย่าโทรมาอีก เค้าบอกขนาดนี้แล้วยังจะกล้าพีเอ็มกล้าโทรไปเล้าหรือกับเค้าอีกมั้ย. คนที่น่า งง น่าจะเป็นเจ้าของกระทู้มากกว่านะคะ

หายงง. รึยังครับ.   ว่าไม่ได้โทรไม่ได้ตื๊ออ.  ผมแค่ งง. น้องเค้าภายหลังจากได้ข้อความกลับมา. ก็สงสัยสัยว่าให้เบอร์มาทำไม แต่ก็ไม่ได้ไปอะไรทั้งนั้นผมเงียบไปเฉยๆ. 
 **25**.    อ่านกันยังไง?