ผู้เขียน หัวข้อ: งงๆ มึนๆ. ความคิดของสาวๆบางคนยุคโปเกม่อนระบาด  (อ่าน 5339 ครั้ง)

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
พอดีระยะหลังๆ. งานเยอะต้องเดินทางตลอดแทบไม่ได้อยู่ กทม. แต่ก็ไม่ทราบเกิดอะไรขึ้นกับเวป จู่ๆเกิดบูมขึ้นมามีสาวจ้างเที่ยวเข้ามาเยอะเลยในช่วงนี้
เลยคิดว่า ช่วงตั้งแต่กลางปีที่แล้วจนวันนี้มีจ้างเที่ยวกับสาวไปแค่2คน    จึงคิดว่าน่าจะหาน้องๆน่ารักมานั่งทานข้าวด้วยซักหน่อย   

ปรากฎว่า. ทักทายไปมีตอบรับกลับมา. 3-4คน. โดยมี2คนให้เบอร์ติดต่อไว้.

วันนึงว่าง.  โทรไปหาน้องคนที่1.    ปรากฎว่าไม่รับสาย.   จึงคิดว่าึงยุ่งๆไม่สะดวกรับ.  เอ้า..ไว้โทรใหม่ที่หลัง. 
หลังจากนั้น 2วัน. โทรไปใหม่.  อ่า....ม่ายรับอีก.  เลยคิดว่าสงสัยน้องคงไม่รู้ว่าใคร. เลยไม่รับ. จึงไปลงบอกในpm.  น้องตอบกลับมาว่า ไม่รับแปลว่าไม่สะดวก.   อืม....ครับเข้าใจครับ.    อีกสักพักน้องส่งข้อึวามมาในมือถือว่า.  อย่าโทรมาอีก???   เราก็ตอบไปว่าโอเคครับ!!!!????   
เราก็คิดว่า.  น้องคงได้พบใครดีๆไปแล้วจึงไม่จ้องการนัดหมายกับใครอีก.   

หลายวันต่อมา. น้องมาลงโพสใหม่.  ผมเข้ามาอ่าน.  เลยpmไปแซวว่า กลับมาจ้างเที่ยวอีกหรอครับ.  เท่ายั้นแหละ. พูดจากระแทกมาเป็นชุด.  ว่าจะกลับมารับอีกต้องขออนุญาตใครไหม.  แถมบอกว่าคราวที่แล้วที่ไม่คุยกับผมเพราะไม่อยากคุยต่อน่าจะคิดได้!!!????     อะไรหว่า??? เรายังไม่เคยคุยอะไรกันเลยแม้แต่ครั้งเดียว. มึนกะเค้าจริงๆน้องคนนี้.

ต่อมาคนที่2.  ผมว่างจากงานช่วงเช้า. โทรไปกะจะแนะนำตัว.  ปรากฎว่าน้องรับสายบอก.  ทำงานอยู่ไม่สะดวก. ผมก็อ่อ..ครับจึงวางสาย. สรุปไม่ได้พูดอะไรเลย.    ตกเย็นน้องส่งข้อความมาหา. ว่าเราเคยคุยกันไหม.  ผมตอบว่าไม่เคยครับนี่เพิ้งจะโทรไปหาครั้งแรก.    น้องเค้าส่งข้อความกลับมาว่า. ขอผ่าน!!!???

สรุป.  มันเกิดอะไรขึ้นกันเนี่ย.   แล้วให้เบอร์มาทำไม?    แถมทั้ง2คน. ก็ไม่ได้คุยอะไรเลยแม้แต่แอะเดียว.   เฮ้อ..... 

**12**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: งงๆ มึนๆ. ความคิดของสาวๆบางคนยุคโปเกม่อนระบาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 08:37:42 AM »
อย่าคิดมากเลยครับท่าน ผมเจอมายิ่งกว่านี้อีก ปล่อยผ่านไปครับ เอาเวลาปวดหัว ไปหาน้องๆที่ "พร้อม" ดีกว่าครับ
A Whiter Shade of Pale

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: งงๆ มึนๆ. ความคิดของสาวๆบางคนยุคโปเกม่อนระบาด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 08:41:24 AM »
โอ้ววววว.....บอกได้คำเดียวว่า
พวกนางช่าง"พลาด" ...พี่ป้อป น่าสุดๆ **34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

friday555

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 08:51:17 AM »
ตอบตามคาดเดา
คาดว่า ยุคนี้น้องๆไม่ค่อยใช้เมล์หรือโทรตรง ส่วนเขาทิ้งเบอร์เพื่ออะไรนั้นก็คงไม่แน่ใจ
ไลน์แบบมีภาพปลากรอบเป็นคีย์หลักที่น้องๆคงใช้สกรีนในเบื้องต้นเพราะทราบมาว่าทุกครั้งที่น้องๆลงโพสต์หามักมีพี่ๆโรคจิตกวนตลอด
คิดว่าพี่ป็อปต้องใช้เกมส์โปเก โก แล้วค้นหาตัวกาตูนไหนลงที่พิกัดน้องคนไหน แล้วคลิ๊ก บอกน้องๆว่า
นี่พี่ป๊อปนะ เกมโปเก โก มันระบุตัว ปิ๊กะจู๋ มาที่พิกัดน้องครับ สนทานข้าวด้วยกันป่าว รับรองว่าจะได้ยินเสียงตอบแบบ กิ๊ก กิ๊ก กิ๊ก ให้พี่ป็อปรุ้สึกดีครับ(ใช้มาแล้วได้ผล) 555
ขอให้น้องๆโชคดีมาเจอพี่ป็อปครับ

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 08:57:18 AM »
ใจร่มๆครับเงินมีในกระเป๋ามันไม่เน่าไม่เสียหรอก  ยังมีสาวๆให้บริโภคอีกเยอะ
ใช่ว่าสาวๆเค้าจะมีสิทธิ์เลือกฝ่ายเดียวตัวเราเองก็เลือกเหมือนกันน่ะ
อันดับแรกผมดูที่มารยาทก่อนหน้าตาว่าทีหลังมารยาทดีคุยแล้วสบายใจถึงไหนถึงกัน
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

pop2000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:00:21 AM »
โอ้ววววว.....บอกได้คำเดียวว่า
พวกนางช่าง"พลาด" ...พี่ป้อป น่าสุดๆ **34**

สงสัยพี่อาจคงต้องกลับไปนั่งดื่มกับน้องนัตตี้แล้วละมั้งครับ.  ก่อนหน้านี้ห่างหายกันไปเพราะทราบว่าน้องนัตตี้มีหวานใจน่ารักไปแล้ว.  **06**

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:08:14 AM »
ถ้าโทรไปแล้วน้องไม่รับสาย. ก็ไม่ต้องโทรครั้งที่สองหรอกครับ.   ถ้าน้องเค้าอยากติดต่อด้วย. น้องเค้าจะโทรกลับมาเองแหล่ะ.   อันนี้กรณีคนแรกครับ
   ส่วนน้องคนที่ 2.  เค้าติดต่อกลับเพื่อบอกว่า ขอผ่าน.  ก็โอเคนะที่ติดต่อกลับ เหตุผลอะไรอย่าไปสนใจเลยครับ.   

pop2000

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:11:03 AM »
นั่นน่ะสิครับ.  ผมว่าขนาดแค่จะโทรไปแนะนำตัว. น้องๆยังไม่อยากจะคุยเลย.  ผมเข้าใจดีนะว่าอาจติดงาน. ติดธุระ. ติดเรียน. แต่ถ้ามีมารยาทเพียงน้อยนิดโทรกลับมาภายหลังที่สะดวกซักหน่อยก็ยังดี.  แต่กลายเป็นอะไรก็ไม่รู้.    แล้วถ้าได้ไปนั่งทานข้าวกันคงน่าอึกอัดมากๆแน่ๆเลย

ขอบคุณครับพี่ friday555.  ปกติผมไม่ได้ใช้ไลน์น่ะครับ.  เพราะ. อื่มมมเอ่อออ. ตาไม่ดี. นิ้วก็โต. พิมพ์จอเล็กๆผิดๆถูกๆ ลบถอย ลบถอย. อยู่นั่นแหละเลยเลิกใช้. หรือใช้น้อยมากกกกกก.   ส่วนโปเกม่อน. เล่นไม่เป็นครับ. 5555. กลัวโดนรถชนกระเด็นตกท่อ2เด้ง

ครับพี่ TRD. ผมไม่ค่อยสนใจเนื่องเงินๆทองๆมากหรอกครับ. ขอแค่ความสบายใจ.  กับมารยาทพองามก็พอ.  หน้าตานี่แม้จะต้องการคนสวย แต่ก็เป็นประเด็นรองจริงๆครับ

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:47:32 AM »
โอม.....
จงแห้ว จงแห้ว จงแห้ว
เพี่ยงงงงงง
 **34**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 09:56:24 AM »
    ผมว่าเหตุผลที่น้องๆ พี่ๆ มาเล่นเวปกันคึกคักขึ้นเพราะเวปเพื่อนบ้านปิดตัวลงครับ
เส้นทางทำกินเลยลดลงมา ที่นี่เลยคึกคักขึ้น ก็ดีครับเงียบมานานมากแล้ว และยิ่งตอนนี้
มีแอดมินเข้ามาจัดการกระทู้ที่ผิดที่ผิดทาง ผิดกฎกติกามากขึ้น เวปก็น่าจะอยู่ในเรา
ได้เล่นกันไปอีกนานๆ แหละ ( มั้ง )

ส่วนน้องๆ แบบที่ท่านเจอ ผมว่าพี่ๆ หลายคน รวมถึงผมด้วยล้วนแล้วแต่เจอมาทั้งนั้นแหละครับ
ผมก็ได้แต่บอกเหตุผลให้ตัวเองรับรู้ว่า น้องๆ แบบนี้ บ้างก็สภาพจิตใจไม่ค่อยสมบูรณ์ บ้างก็กำลังเครียด
มีปัญหาชีวิตมาก และไม่รู้วิธีการจัดการปัญหาและอารมณ์ บ้างก็อาจจะอยู่กับแฟน กับกิ๊ก
กับพ่อแม่พอดีตอนที่ท่านโทรฯไป ก็เลยตอบแบบตัดอนาคตตัวเองแบบนั้น ก็ดีครับจะได้ไม่ต้องไปเจอ
ให้เสียเวลาและความรู้สึกมากไปกว่านี้ ยังมีน้องน่ารักๆ อีกเยอะแยะครับ ถ้าไม่คิดว่าผมอวดตัว
pm มาครับ เดี๋ยวแนะนำให้ ถือว่าแบ่งปันน้องน่ารักๆ ให้มีค่าขนมจากพี่ดีๆ กันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา