ผู้เขียน หัวข้อ: มาว่ากันด้วยเรื่อง "ตัวจริงไม่เหมือนในรูป"  (อ่าน 5567 ครั้ง)

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
Re: มาว่ากันด้วยเรื่อง "ตัวจริงไม่เหมือนในรูป"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 09:45:58 PM »
ลุงแก่ขอเสนอแนวทางแก้ปัญหาเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ **14**
แบบยั่งยืนเลย

กล่าวคือ  ไม่ต้องขอดูรูปครับ  จะได้ตัดปัญหารูปกับตัวจริงไม่เหมือนกัน **34** **34**

ลุงแก่พูดได้ถูกใจหนูมากเลยอ่ะ ลุงแก่น่ารัก **06** ไม่ต้องขอดูรูปไปเลยเนอะตัดปัญหา  **30**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

friday555

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
Re: มาว่ากันด้วยเรื่อง "ตัวจริงไม่เหมือนในรูป"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 06:41:56 AM »
ลุงแก่ขอเสนอแนวทางแก้ปัญหาเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ **14**

กล่าวคือ  ไม่ต้องขอดูรูปครับ  จะได้ตัดปัญหารูปกับตัวจริงไม่เหมือนกัน **34** **34**

ลุงแก่พูดได้ถูกใจหนูมากเลยอ่ะ ลุงแก่น่ารัก **06** ไม่ต้องขอดูรูปไปเลยเนอะตัดปัญหา  **30**

ม่าย **19** ยังไงยังไขก็ต้องขอ ขอลูบ สำคัญมาก
ว่าป่ะ

วันใหม่

• People Like This 42
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 12:03:18 PM »
มันตลกตรงที่ น้องให้พี่ส่งรูปมาดูมั่งนี่แหล่ะ???
[/size]

เจอตัวพี่อย่าเรียกว่าดรอปเลย ทำเอาน้องช้อคไปเลยทีเดียว55555
ขนาดนั้นHeยังนั่งชี้นิ้ว วิจารณ์น้องคนอื่นได้อีก
ช่างไม่ดูตัวเองบ้างเร้ยยยยย...
[/b]

**11** **11** **11**
If you miss love, that is you miss life.

me_sa

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 03:52:01 PM »

ม่าย **19** ยังไงยังไขก็ต้องขอ ขอลูบ สำคัญมาก
ว่าป่ะ

เมษาว่ามันคนล่ะรูป **40** แล้วค่ะพี่ฟรายเดย์

"รูป" คือรูปภาพ รูปถ่ายไรงี้

"ลูบ" หมายถึงการสัมผัส แบบลูบแขน ลูบขา ลูบ..... ละไว้ในฐานที่เข้าใจ **02**

ว่าแต่พี่ฟรายเดย์สนใจจะมาขอ "ลูบ" เมษามั้ยคะ 41 #อ่อยเบอร์แรง **30**

ปล.ขำๆนะคะ **06**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

me_sa

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 03:57:23 PM »
มันตลกตรงที่ น้องให้พี่ส่งรูปมาดูมั่งนี่แหล่ะ???
[/size]

เจอตัวพี่อย่าเรียกว่าดรอปเลย ทำเอาน้องช้อคไปเลยทีเดียว55555
ขนาดนั้นHeยังนั่งชี้นิ้ว วิจารณ์น้องคนอื่นได้อีก
ช่างไม่ดูตัวเองบ้างเร้ยยยยย...
[/b]

**11** **11** **11**

เมษาก็เคยขอให้พี่ๆส่งรูปมาให้ดูบ้างถ้าตกลงนัดกันแล้วนะคะ

เวลาไปเจอกันจะได้ไม่ต้องยืนงงว่า  **40** คนไหนน้ออ

ประมาณนี้ แต่พี่ๆจะดรอปหรือไม่มันคงไม่สำคัญหรอกค่ะ

เมื่อพี่ๆเป็นผู้เลือก ก็มีสิทธิ์เลือกได้เต็มที่แหละค่ะ

มันเป็นกฎเกณฑ์ของธรรมชาติ **24**

แต่ตามมารยาทของผู้ที่มีคุณสมบัติผู้ดีแล้วนั้นไม่ควรวิจารณ์หน้าตาหรือรูปร่างใครค่ะ

คนเรามีข้อดี ข้อด้อยต่างกันไปแหละเนอะ

Fixtherate

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 05:42:16 PM »
...พี่ไม่เคยตำหนิน้องที่ตัวจริงดร้อปจากรูปเลยครับ เพราะไม่ใช่ความผิดของน้องที่ตั้งรูปโปรไฟล์ด้วยรูปที่สวยๆ เพราะไม่มีใครอยากเอารูปไม่สวยของตัวเองออกมาโชว์หรอกครับ....

บังเอิญพี่ก็ไม่ได้ขอรูปเพิ่มเติม คิดว่าที่เห็นในโปรไฟล์ก็คือตัวตนของน้อง แต่จริงๆแล้วส่วนใหญ่ก็ใช้รูปเมื่อสองปีก่อน หรือบางมุมมันก็หลอกตาได้...

ดังนั้น... พี่ก็จะจ่ายค่าขนมให้ตามที่ตกลงกันในระดับจ้างเที่ยวที่ใช้เวลาไม่นาน เจอหน้ากัน แล้วถ้าไม่ชอบก็บอกน้องไปว่าพี่ต้องไปธุระต่อ ให้ค่าขนมน้องไป  เรทที่ให้ก็รู้สึกน้องจะกินขนมได้หลายวันเลย

สภาพที่พบในเว็บนี้ก็คือน้องที่เจอจะเป็นเช่นนี้เสียส่วนใหญ่ แต่ตามหลักสถิติแล้วก็เป็นเรื่องปกติ เหมือนเราไปเดินชมสาวๆที่ตลาดนัดก้อจะพบว่ามีสาวๆหน้าตาดีอยู่สัก 10 % หรืออาจจะน้อยกว่า แต่ถ้าไปเดินที่มาบุญครองก็จะเพิ่มขึ้นมาเป็น 30 % แต่จะให้ดีต้องไปเดินที่พารากอน

ที่ผ่านมาพี่ได้ 10% มาแล้ว ถือว่าคุ้มกับเวลาที่เสียไป ตอนนี้ก็รอ 10% คนถัดไปอยู่ อาจจะเป็นน้องเมษา หรือน้องวันใหม่ก็ได้ ใครจะไปรู้ อิอิ

**36** **36** **36**

วันใหม่

• People Like This 42
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 06:31:49 PM »
โดยส่วนตัวเคยเจอแต่เหตุการณ์ที่ 1 ไม่รู้วันใหม่แปลกเองรึเปล่า? ไม่เคยมีความคิดอยากได้ค่าเสียเวลาเรยนะ เพราะมันไม่ใช่จุดประสงค์55555

รูปวันใหม่มีเปงพันรูปค่ะ อัพเดททุกสองวัน ยังไม่เคยเจอพี่งี่เง่าเรื่องรูป เคยเจอแต่พี่ที่อยากเจอนางฟ้า แต่ไม่ดูตัวเองอ่ะค่ะ แล้วยังไปวิจารณ์น้องคนอื่นว่าดรอปงั้นงี้ อ่านหลายๆกระทู้แล้วเห็นใจน้องๆค่ะ พี่ดรอป/ไม่ดรอปน้องๆยังไม่แคร์?

พอดีวันใหม่เลือกได้อ่ะค่ะ เลยไม่สน ใครใช้เกณฑ์ไหนมา ก้อใช้เกณฑ์นั้นกลับมันไปค่ะ
ยิ่งพี่ที่เสนอค่าเสียเวลามาก่อนนี่ วันใหม่ไม่รับนัดค่ะ!!! เพราะเราไม่ได้มาเพื่อเสียเวลาด้วยสิ555555

**30** **30** **30**

If you miss love, that is you miss life.

yelly-pipo

• People Like This 71
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 06:46:32 PM »
ขอมาเล่าสู่กันอ่านบ้าง เป็นการขอแลกรูปกะพี่ๆดีกว่า แบบว่าถ้าพี่อยากเห็นรูปนู๋งั้นพี่ส่งมาก่อน รูปที่ส่งมามีแบบ หล่อ 500 เมตร / หล่อหลังเสา / หล่อในความมืด / หล่อใส่แว่นตาดำ / หล่อเบลอๆ/ หล่อซีกข้าง คือแบบว่าถ้าพี่จะหล่อแบบไม่อยากให้น้องเห็นชัดเจนขนาดนั้น อย่าส่งดีกว่าไม๊คะ นู๋เหนื่อยซูมดูอ่ะ เปิดไฟก็ละ พลิกซ้าย พลิกขวาก็ละ ท่ายากก็จัดมาละ นู๋ก็ว่ามันไม่ชัดเอาซะเลย แบบคิดถึงใจเขาใจเราบ้างก็ดีนะ แฟร์กันบ้างเถอะ  **25** **25** **25**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

me_sa

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 07:36:55 PM »
...พี่ไม่เคยตำหนิน้องที่ตัวจริงดร้อปจากรูปเลยครับ เพราะไม่ใช่ความผิดของน้องที่ตั้งรูปโปรไฟล์ด้วยรูปที่สวยๆ เพราะไม่มีใครอยากเอารูปไม่สวยของตัวเองออกมาโชว์หรอกครับ....

บังเอิญพี่ก็ไม่ได้ขอรูปเพิ่มเติม คิดว่าที่เห็นในโปรไฟล์ก็คือตัวตนของน้อง แต่จริงๆแล้วส่วนใหญ่ก็ใช้รูปเมื่อสองปีก่อน หรือบางมุมมันก็หลอกตาได้...

ดังนั้น... พี่ก็จะจ่ายค่าขนมให้ตามที่ตกลงกันในระดับจ้างเที่ยวที่ใช้เวลาไม่นาน เจอหน้ากัน แล้วถ้าไม่ชอบก็บอกน้องไปว่าพี่ต้องไปธุระต่อ ให้ค่าขนมน้องไป  เรทที่ให้ก็รู้สึกน้องจะกินขนมได้หลายวันเลย

สภาพที่พบในเว็บนี้ก็คือน้องที่เจอจะเป็นเช่นนี้เสียส่วนใหญ่ แต่ตามหลักสถิติแล้วก็เป็นเรื่องปกติ เหมือนเราไปเดินชมสาวๆที่ตลาดนัดก้อจะพบว่ามีสาวๆหน้าตาดีอยู่สัก 10 % หรืออาจจะน้อยกว่า แต่ถ้าไปเดินที่มาบุญครองก็จะเพิ่มขึ้นมาเป็น 30 % แต่จะให้ดีต้องไปเดินที่พารากอน

ที่ผ่านมาพี่ได้ 10% มาแล้ว ถือว่าคุ้มกับเวลาที่เสียไป ตอนนี้ก็รอ 10% คนถัดไปอยู่ อาจจะเป็นน้องเมษา หรือน้องวันใหม่ก็ได้ ใครจะไปรู้ อิอิ

**36** **36** **36**

ชอบประโยคนี้ของพี่ "ไม่ใช่ความผิดของน้องที่ตั้งรูปโปรไฟล์ด้วยรูปที่สวยๆ เพราะไม่มีใครอยากเอารูปไม่สวยของตัวเองออกมาโชว์หรอกครับ" มันจริงมาก ใครจะเอารูปไม่สวยลงล่ะคะ **30**

ตัวเมษาไม่ค่อยถ่ายรูป แต่ไม่เคยเอารูปเมื่อ 2 ปีก่อนส่งให้พี่ๆนะ ก็พยายามอัพเดตรูปอยู่เรื่อยๆแหละค่ะ เพราะไม่อยากเจอแบบพี่ๆมาพูดว่าตัวจริงไม่เหมือนในรูป ให้ดูชัดๆไปเลยรอบเดียวจบ และถ้าพี่ๆถามอะไรมาก็จะตอบให้เคลียร์ไปเลย จะได้ไม่มีปัญหาภายหลัง

ดีใจด้วยที่พี่ได้เจอ 10% นั้น แต่ 10% คนถัดไปเห็นจะไม่ใช่เมษาหรอกมั้ง เพราะ 10% ของพี่น่าจะสาวสวยหุ่นดีไรงี้แน่เลย เมษาก็แค่สาวอวบ ที่มีความคิด+ แค่นั้นเองค่ะ **02**

me_sa

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 07:45:18 PM »
โดยส่วนตัวเคยเจอแต่เหตุการณ์ที่ 1 ไม่รู้วันใหม่แปลกเองรึเปล่า? ไม่เคยมีความคิดอยากได้ค่าเสียเวลาเรยนะ เพราะมันไม่ใช่จุดประสงค์55555

รูปวันใหม่มีเปงพันรูปค่ะ อัพเดททุกสองวัน ยังไม่เคยเจอพี่งี่เง่าเรื่องรูป เคยเจอแต่พี่ที่อยากเจอนางฟ้า แต่ไม่ดูตัวเองอ่ะค่ะ แล้วยังไปวิจารณ์น้องคนอื่นว่าดรอปงั้นงี้ อ่านหลายๆกระทู้แล้วเห็นใจน้องๆค่ะ พี่ดรอป/ไม่ดรอปน้องๆยังไม่แคร์?

พอดีวันใหม่เลือกได้อ่ะค่ะ เลยไม่สน ใครใช้เกณฑ์ไหนมา ก้อใช้เกณฑ์นั้นกลับมันไปค่ะ
ยิ่งพี่ที่เสนอค่าเสียเวลามาก่อนนี่ วันใหม่ไม่รับนัดค่ะ!!! เพราะเราไม่ได้มาเพื่อเสียเวลาด้วยสิ555555

**30** **30** **30**

ทายว่าวันใหม่ต้องเป็นสาวสวย เซ็กซี่ มาดมั่นๆแน่ๆเลยอ่ะ ถึงโชคดีเจอแต่เหตุการณ์ที่ 1 **02** แต่เอาจริงๆเมษาเคยเจอแต่เหตุการณ์ 1 นะ 2 นี่ยัง ถ้าเจอก็คงเฟลน่าดู แต่ด้วยความที่เมษาตรงๆและชัดเจนในการนัดเจออยู่แล้ว ก็เลยมักจะเจอแต่คนที่เค้าโอเคกับเราล่ะมั้งคะ ที่เขียนกระทู้นี้ได้เพราะเห็นมีน้องๆมาบ่นๆว่านัดเจอพี่แล้วพี่เค้าไม่โอเค นั่งรถไปเจอก็ไกล ยังถูกปฏิเสธอีกอะไรแบบนี้ และพี่ๆมาบ่นๆกันอยู่เยอะว่านางฟ้ามีจริงมั้ยบ้างล่ะ นู่นนี่ เลยลองเอามาเขียนดูแค่นั้นเอง **04**