ผู้เขียน หัวข้อ: มาว่ากันด้วยเรื่อง "ตัวจริงไม่เหมือนในรูป"  (อ่าน 5580 ครั้ง)

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
Re: มาว่ากันด้วยเรื่อง "ตัวจริงไม่เหมือนในรูป"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 07:50:17 PM »
ขอมาเล่าสู่กันอ่านบ้าง เป็นการขอแลกรูปกะพี่ๆดีกว่า แบบว่าถ้าพี่อยากเห็นรูปนู๋งั้นพี่ส่งมาก่อน รูปที่ส่งมามีแบบ หล่อ 500 เมตร / หล่อหลังเสา / หล่อในความมืด / หล่อใส่แว่นตาดำ / หล่อเบลอๆ/ หล่อซีกข้าง คือแบบว่าถ้าพี่จะหล่อแบบไม่อยากให้น้องเห็นชัดเจนขนาดนั้น อย่าส่งดีกว่าไม๊คะ นู๋เหนื่อยซูมดูอ่ะ เปิดไฟก็ละ พลิกซ้าย พลิกขวาก็ละ ท่ายากก็จัดมาละ นู๋ก็ว่ามันไม่ชัดเอาซะเลย แบบคิดถึงใจเขาใจเราบ้างก็ดีนะ แฟร์กันบ้างเถอะ  **25** **25** **25**

พี่บางคนกลัวรูปหลุดค่ะ ไม่ส่ง ไม่นู่น ไม่นี่ เซฟตัวเองขั้นสุด
แต่เวลาขอรูปน้องนะ "ขอดูรูปหลายๆมุมหน่อยครับ" คือยังไง
มุมเงย มุมซ้าย มุมขวา มุมหน้า มุมหลัง มุมบน มุมล่าง งี้เหรอ **03**

พอเราส่งรูปครึ่งตัวให้ก็ขอแบบเห็นเต็มตัว พอเราส่งให้ก็ถามมีรูปอีกมั้ย
เมษาเคยสวนไปนะว่า "พี่จะเอาไปเก็บไว้เป็นคอลเลคชั่นเหรอคะ"
เมษาถ่ายชัดนะ รูปไม่ได้เบลอ ขออยู่นั่น จะซูมดูอะไรขนาดนั้น **19**
คิดแล้วก็เพลียจิต **25**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

yelly-pipo

• People Like This 71
Re: มาว่ากันด้วยเรื่อง "ตัวจริงไม่เหมือนในรูป"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 08:36:58 PM »
 **30** **30** แบบว่าพี่ไม่ต้องกลัวรูปหลุดนะคะ พี่เป็นใครนู๋ยังไม่รู้จักพี่เลย นู๋ต้องการดูแค่ว่าตัวนู๋รับได้ที่จะเจอกะพี่รึป่าวก็แค่นั้น พี่ไม่ต้องคิดไปไกลเว่อร์ๆ ขนาดนั้น เว้นแต่พี่จะทำตัวไม่เหมาะสมกลัวน้องเอารูปพี่ไปประจานอันนี้ก็ว่าไป แต่ที่เห็นส่วนใหญ่ก็ไม่หล่อนะ พี่ก็ไม่ต้องกลัวว่านู๋ๆน้องๆต้องการเจอคนหล่อเสมอไป ไม่ใช่ค่ะ น้องๆนู๋ๆไม่ต้องการเจอตะกวดต่างหาก หรือไม่ใช่สเปกจะได้ไม่เสียเวลาเข้าใจกันหน่อยนะคะ

ส่วนตัวเคยคุยกับพี่ที่เป็นผู้บริหารระดับสูงมีออกสื่อตามหนังสือด้วยซ้ำเค้ายังกล้าให้ดูรูปเลย...แต่เราก็เพิ่งมาหาข้อมูลทีหลัง...ถึงบางอ้อ  **25** **25**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

me_sa

• People Like This 70
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 10:36:08 PM »
**30** **30** แบบว่าพี่ไม่ต้องกลัวรูปหลุดนะคะ พี่เป็นใครนู๋ยังไม่รู้จักพี่เลย นู๋ต้องการดูแค่ว่าตัวนู๋รับได้ที่จะเจอกะพี่รึป่าวก็แค่นั้น พี่ไม่ต้องคิดไปไกลเว่อร์ๆ ขนาดนั้น เว้นแต่พี่จะทำตัวไม่เหมาะสมกลัวน้องเอารูปพี่ไปประจานอันนี้ก็ว่าไป แต่ที่เห็นส่วนใหญ่ก็ไม่หล่อนะ พี่ก็ไม่ต้องกลัวว่านู๋ๆน้องๆต้องการเจอคนหล่อเสมอไป ไม่ใช่ค่ะ น้องๆนู๋ๆไม่ต้องการเจอตะกวดต่างหาก หรือไม่ใช่สเปกจะได้ไม่เสียเวลาเข้าใจกันหน่อยนะคะ

ส่วนตัวเคยคุยกับพี่ที่เป็นผู้บริหารระดับสูงมีออกสื่อตามหนังสือด้วยซ้ำเค้ายังกล้าให้ดูรูปเลย...แต่เราก็เพิ่งมาหาข้อมูลทีหลัง...ถึงบางอ้อ  **25** **25**

เนอะๆนู๋แตงโม **34** แลกๆรูปกันไปก็จบแล้ว เราจะเอารูปเค้าไปทำอะไร ทีเค้ายังอยากเห็นหน้าเราเลย เราก็อยากเห็นเหมือนกันนี่นา หล่อไม่หล่อไม่ใช่ประเด็น กลัวเจอตะกวดนี่สิประเด็นสำคัญ
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

cracker

• Hero Member
  • People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 10:53:49 PM »
ไม่เคยส่งรูปให้ใครดูเลย เลยไม่เจอทั้ง 2เหตุการณ์

แต่ถ้าโดนทักแบบที่ 2 คงจะเสียใจมากแน่ๆ  **25** **25**
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

yelly-pipo

• People Like This 71
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 10:56:19 PM »

เนอะๆนู๋แตงโม **34** แลกๆรูปกันไปก็จบแล้ว เราจะเอารูปเค้าไปทำอะไร ทีเค้ายังอยากเห็นหน้าเราเลย เราก็อยากเห็นเหมือนกันนี่นา หล่อไม่หล่อไม่ใช่ประเด็น กลัวเจอตะกวดนี่สิประเด็นสำคัญ

ช่ายยยยยย เลยจ้า  หลังๆไม่ตรงสเปคกันจะได้ไม่ต้องมาเสียเวลา แบบว่าพี่แก่ไม่พอ หล่อ เกินไปงี้  **30** **30** 

ล่าสุดนัดเจอพี่คนนึงในเวปเปิดประตูรถมาแทบผงะ แบบว่าเฮ้ยนี่มันตะกวดในตำนานที่มีสาวมาลงไว้นี่น่า (คือไม่ได้ขอรูปไง วัดใจเจอดู)   **25**   แบบไม่คาดคิดมาก่อน สรุปก็ขึ้นรถพี่แก ไปเดินเล่นตลาดนัดเดินวนอยู่รอบสองรอบ โดยยังปกติสบายดีพี่แกไม่ได้ปล้ำแต่อย่างใดกลับบ้านอย่างปลอดภัย **30** (สงสัยมีหน้าตาเป็นอาวุธล่ะสิ คิดงั้นใช่ป่ะล่ะ  **30**) ไม่ใช่จ้า พี่แกคุยให้ฟังว่ามีน้องๆที่นัดนี่แหละไม่พอใจเลยเอาไปเขียนซะ...แบบว่าสาวคนไหนไปอ่านคงกลัวแน่ๆอ่ะ วีรกรรมลงไว้น่ากลัวมาก เราเห็นหน้าครั้งแรกยังตกใจเลย แบบไม่น่าเลยตรู **12**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 12:13:10 AM »
จะว่าไป. จริงๆหน้าตาอาจสำคัญน้อยกว่า. บุคลิคตอนเจอกันมากพอสมควร.  เพราะเคยพบมาแล้วความสวยไม่อาจพาไปถึงความถึงพอใจได้

บางทีหน้าบ้านๆ นิสัยดีๆ อาจสุขใจกว่ามาก.    บางทีรูปจะดรอปไม่ดรอป. บางทีแทบไม่ได้จะสนใจด้วยซ้ำ นัดมาพบด้วยความเชื่อว่าน้องจะสวยอย่างที่ลงประกาศ แต่ถ้าไม่ได้แบบนั้นก็แค่เฉยๆ

แต่ถ้าสวยมาพบแล้วเก้ๆกั้งๆ ก็อารมณ์เสียนะ.  เพราะถ้าใจไม่กว้างจะมาทำงานแบบนี้เพื่ออะไรกัน ???   จะกลายเป็นเกือบสวยแต่น่ารำคาญ

หลังๆไม่ค่อยจะกลายเขียนมาเล่าแล้ว.  เพราะพวกประสาทเยอะจัง

ที่เคยเจอปค่ในช้อความบางคน. มาขอดูรูปเรา พอพบว่าไม่หล่อตามสเปก บอกบายเลย.  ไม่อยากจะพูดว่าน้องก็สวยบรรลัยเลย ขอบคุณครับ

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 06:00:53 AM »

เคยมีตะกวด ญ เอารูปคนจ้างเที่ยวมาลงด้วยสาเหตอะไรก้อไม่รู้ ไม่ลงแค่เวปเดียว
แต่ไปลงหลายเวปเลย พี่ๆเลยกลัวกัน
 **37**

วันใหม่

• People Like This 42
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 01:51:55 PM »
ก้อนั่นล่ะน๊าาา ถึงได้มีแค่พี่ที่เป็นผู้ใหญ่พอหรือเจ้าของธุรกิจที่เขาControlอารมณ์และมองอะไรขาดแล้วที่หานางฟ้าได้ไม่ยาก แบบเกรียนที่ไม่รู้จักกันแค่มองหน้าก้อมีเรื่อง หรือเดาและเหมารวมทุกอย่างจากประสบการณ์แย่ๆที่ตัวเองเจอมาอย่างเดียว ต่อให้นางฟ้าร้อยคนยืนตรงหน้าแต่อัตตา อีโก้ปิดตา ไม่รู้จักแยกแยะก้อไม่พ้นไปคว้าแบบเดิมๆอยู่ดี (แล้วก้อตลกตรงที่ พวกเบ่งเก่งๆนี่ลูกจ้างเลื่อนขั้นทั้งนั้น55555)

โชคดีนะที่วันใหม่ไม่เคยติดต่อไปหาใคร เคยแต่ตอบกลับคนที่ติดต่อเข้ามาอย่างเดียว55555 ไม่เคยไร้สาระกับเรื่องรูปของพี่คนไหนด้วย ของจริงของปลอมมีทุกที่นะคะ แต่ของปลอมถ้าคิดจะเลียนแบบของจริงแล้วไม่แน่ ก้อเท่ากับตัดโอกาสตัวเอง ส่วนของจริงก้อคงไม่สะท้านหรอกค่ะ น้องสวยโปรไฟล์ดีที่ไหนจะมายึดงานในนี้เป็นหลัก!!! ไม่ใช่อาชีพน้องคร่าาา พิสวาสตายเลย อยู่ที่ไหนก้อมีคนติดต่อเข้ามาอยู่แล้ว555555

สำหรับพี่ที่ไปเจอแต่น้องไม่ดีๆมา เคยอ่านทฤษฏีที่เค้าว่าคนเหมือนกันจะดึงกันไหมล่ะคะ??? ที่สำคัญจขกท.เขาตั้งหัวข้อให้แสดงความเห็นในเรื่องรูปค่ะ ก้อแสดงความเห็นเรื่องรูปสิเน๊อะ^_^

**30** **30** **30**
If you miss love, that is you miss life.

friday555

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 06:40:54 PM »
มาตอบจริงจังแชร์ประสบการณ์ดีกว่า
-ในส่วนของตัวผม-
หลังๆมานี้ไม่คิดติดต่อใครแล้วละนะแต่สนใจใครเป็นพิเศษจะทักขอนัดเจอเลยซึ่งกินแห้ว100% 555555
ก่อนนี้ช่วงที่ติดต่อก็ขอดูภาพเพื่อดูว่าตรงกับสเปคที่ชื่นชอบหรือไม่
แต่สเปคที่คิดไว้ก็ไม่ได้เน้นว่าสวยหรือหุ่นดีอะไร
ส่วนใหญ่ถ้าเจอกันแล้วใช่ก็ขอเจอเรื่อยๆจนกว่าน้องเขาจะเบื่อ
แต่ถ้าไม่ใช่ก็ให้เกียรติเต็มที่ในวันนั้น หลังจากนั้นก็จะไม่ติดต่ออีก

-ส่วนประสบการณ์-
ที่ขอเห็นภาพเพื่อดูเบื้องต้นกับเวลาเจอจะได้ทักถูกคนเพราะสายตามองไม่ค่อยชัด(ไม่ชอบใส่แว่น)
ถ้าว่ากันเรื่องดรอป ผมเจอมา100% ทุกคนดรอปมากด้วย เช่น
น้องบางคนดูบอบบาง เจอตัวจริง หนักเกิน70
น้องหลายๆคน หน้าตาแทบไม่เหมือนภาพ สวยน้อยกว่าในภาพ
แต่น้องทั้งหมดน่ารัก เอาใจ ชดเชยเรื่องภาพดรอปได้ ส่วนค่าเสียเวลาและค่าเดินทางจ่ายให้มากกว่าที่น้องๆคาดหวังไม่ว่าจะดรอปหรือไม่

สรุปตรงภาพดรอปนี้ ไม่ใช่เรื่องสำคัญอะไรของการเจอกันครับ
ส่วนการจะคบยาวคงต้องดูที่อุปนิสัยและความจริงใจเป็นหลัก

ส่วนเรื่องลูบยังคงยืนยันเพราะตัวผมนั้น
หื่น
 **30**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2016, 08:54:08 PM »
ดีๆครับ...กระทู้ช่วยให้น้องๆได้ระบายจะได้สบายใจขึ้น

พอได้อยู่ในเวปสักพักก็จะเข้าใจและปรับตัว ปรับใจได้
เลี่ยงคุย เลี่ยงเจอพี่ที่ไม่ถูกใจได้ หรือไม่ทนไม่ไหวก็ต้องออกจากเวปไปเลย เพราะปวดหัวเกิน

เรื่องรูปน้องๆ ก็ปกติที่มีการแต่งรูป ถ้าไม่ต่างนักก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร

ส่วนที่น้องๆจะตั้งเงื่อนไขขอรูปพี่ๆ ก่อนเจอ ก็เขียนลงโพสหรือบอกพี่ๆ
เผื่อพี่คนไหนไม่สะดวก จะได้ไม่คุยให้เสียเวลาทั้ง 2 ฝ่าย

โชคดี....ครับ

**38**