ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดชาติหน้าอย่าได้เจอกันอีกเลย  (อ่าน 5643 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
เกิดชาติหน้าอย่าได้เจอกันอีกเลย
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 12:44:56 PM »
บทสวดมนต์ให้แฟนเก่า! สำหรับคนที่ไม่ต้องการเจอกันอีกในชาติหน้า

คนส่วนมากมักจะไม่ทราบว่า ความเสียใจร้องไห้ ก็เป็นโทสะอย่างนึง ในขณะที่เราร้องไห้เสียใจ จิตจะเป็นโทสะค่ะ
วิธีเดียวที่จะให้อภัยได้คือ ใช้โยนิโสมนสิการเท่านั้น ถ้าเค้าเคยทำร้ายคุณมาก่อน ก็ขอให้เมตตาสงสารเค้านะคะ
เค้าได้ทำกรรมแล้วคงไม่พ้นไปจากกรรมได้ ให้สงสารเค้าเถอะค่ะ อย่าไปโกรธเคืองอะไรเลย

โยนิโสมนสิการ คือการทำในใจให้แยบคาย หรือ การพิจารณาโดยแยบคาย กล่าวคือ ความเป็นผู้ฉลาดในการคิด คิดอย่างถูกวิธีถูกระบบ พิจารณา ไตร่ตรองสาวไปจนถึงสาเหตุหรือต้นตอของเรื่องที่กำลังคิด คือคิดถึงรากถึงโคนนั่นเอง แล้วประมวลความคิดรอบด้านจนกระทั่งสรุปออกมาได้ว่าสิ่งนั้นควรหรือไม่ควร ดีหรือไม่ดี หลังจากสวดเสร็จ อย่าลืมกรวดน้ำด้วยนะคะ แต่ไม่ต้องถึงกับกรวดน้ำคว่ำขัน แค่กรวดน้ำให้ตัวเองก็เพียงพอแล้วค่ะ ถ้าจิตใจยังไม่ให้อภัยกัน มีโอกาสที่ชาติหน้าจะต้องมาชดใช้กรรมกันต่อ เพราะฉะนั้นจบกันไปตั้งแต่ชาตินี้จะดีกว่าค่ะ

นะหิ เวเรนะ เวรานิ สัมมันตีธะ กุทาจะนัง
อะเวเรนะ จะ สัมมันติ  เอสะ ธัมโม สะนันตะโน

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: เกิดชาติหน้าอย่าได้เจอกันอีกเลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 01:02:17 PM »
 **07** ขอบคุณค่ะ ที่ชี้แสงสว่างให้กับชีวิต

ปล. แฟนเก่าของหนู กลับไปคบแฟนเก่า เลยได้แค่ฝากคำยินดี  **01**
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

changair

• Full Member
  • People Like This 13
Re: เกิดชาติหน้าอย่าได้เจอกันอีกเลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 01:11:28 PM »
ด้วยคน  **07**
เหรียญมันมีหลากหลาย แต่เธอ มีคนเดียวในโลก

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 05:21:02 PM »
ดีมากๆเลยครับกระทู้นี้

ขออนุญาต copy ส่วนข้างล่างนี้เอาไปใช้ในที่อื่นๆนะครับ

โยนิโสมนสิการ คือการทำในใจให้แยบคาย หรือ การพิจารณาโดยแยบคาย กล่าวคือ ความเป็นผู้ฉลาดในการคิด คิดอย่างถูกวิธีถูกระบบ พิจารณา ไตร่ตรองสาวไปจนถึงสาเหตุหรือต้นตอของเรื่องที่กำลังคิด คือคิดถึงรากถึงโคนนั่นเอง แล้วประมวลความคิดรอบด้านจนกระทั่งสรุปออกมาได้ว่าสิ่งนั้นควรหรือไม่ควร ดีหรือไม่ดี

**26**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

mr-abc1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 05:55:34 PM »
คุณพี่ tawans คร้าบบ แนะน้ำน้องให้สักคนสิ
เอาแบบ น้องดีๆ น่ารักๆ รู้จักแบบสาวไปถึงรากถึงโคนเลยนะ
T.

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 06:10:09 PM »
คุณพี่ tawans คร้าบบ แนะน้ำน้องให้สักคนสิ
เอาแบบ น้องดีๆ น่ารักๆ รู้จักแบบสาวไปถึงรากถึงโคนเลยนะ
T.

นี่ท่านยังไม่รู้อีกหรือคราบบบบ...ผมจอมหวงจอมกัก...ใจแคบไม่แบ่ง.... **11**

ปล. ท่านจะว่าอะไรผมก็ได้น้าาาา....หน้าผมด้าน...ว่าไปท่านก็เหนื่อยปล่าว 
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Sososoy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 07:06:44 PM »
**07** ขอบคุณค่ะ ที่ชี้แสงสว่างให้กับชีวิต

ปล. แฟนเก่าของหนู กลับไปคบแฟนเก่า เลยได้แค่ฝากคำยินดี  **01**

โซเคยเป็นนะ

ตอนโซเป็นแฟนใหม่ โซก็สู้แฟนเก่าเขาไม่ได้

ตอนโซเป็นแฟนเก่า โซก็สู้แฟนใหม่เขาไม่ได้

ตกลงคือโซ!!!!มีอะไรดีบ้าง???

Sososoy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 07:11:14 PM »
ด้วยคน  **07**
เสียใจเรื่องอะไร??

เชื่อกตึงๆเราเอาพันมือไว้แล้วดึง. ยิ่งดึงยิ่งเจ็บ ลองผ่อนแรงดง ลองปล่อยเชื่อกดูบ้าง. รับรองโล่งเลย **34**

Sososoy

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 07:13:17 PM »
ชาติหน้า พี่ไม่เกิดแล้ว ชาตินี้มาเจอกันได้ไหม เอ๋ย

อ่อยเขาแต่ไม่ทิ่งไอดีเอาไว้  ใจร้าย **19**

Sososoy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2016, 07:18:16 PM »
ดีมากๆเลยครับกระทู้นี้

ขออนุญาต copy ส่วนข้างล่างนี้เอาไปใช้ในที่อื่นๆนะครับ

โยนิโสมนสิการ คือการทำในใจให้แยบคาย หรือ การพิจารณาโดยแยบคาย กล่าวคือ ความเป็นผู้ฉลาดในการคิด คิดอย่างถูกวิธีถูกระบบ พิจารณา ไตร่ตรองสาวไปจนถึงสาเหตุหรือต้นตอของเรื่องที่กำลังคิด คือคิดถึงรากถึงโคนนั่นเอง แล้วประมวลความคิดรอบด้านจนกระทั่งสรุปออกมาได้ว่าสิ่งนั้นควรหรือไม่ควร ดีหรือไม่ดี

**26**

หนูก็มีสาระบ้าง
จะให้ยูสsososoy สาระแน่ กับสาระเลวอย่างเดียวก็ไม่ไหว
อยากให้เห็นหนูจากมุมอื่นบ้าง.

เผื่อจะได้มิตรที่ดีเพิ่ม

**30**