ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีกิ๊กแล้วเหงาจะมีไม๊?  (อ่าน 3047 ครั้ง)

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
ถ้ามีกิ๊กแล้วเหงาจะมีไม๊?
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 12:18:27 PM »
สมมุตินะคะ สมมุติ สมมุติว่าถ้ามีพี่ชายใจดีให้เงินใช้ ให้รถใช้ แต่แทบไม่ได้คุยกันเลย (ทางไลน์) ทักทีถึงจะตอบมาที แบบต้องทิ้งข้อความไว้ประโยคสองประโยคต่อวัน บางวันเงียบสงัด ต้องทักไปก่อนถึงจะมีปฎิกิริยาตอบกลับมาบ้าง โดยเหตุผลที่ได้คือพี่ทำงาน (ก็เข้าใจว่าพี่ทำงาน ภารกิจก็เยอะ ขนาดไม่มีเวลาทักมาเลย ) ถ้าเป็นสาวๆจะคบป่ะ มีกิ๊กแล้วเหง๊าเหงาแบบนี้ **25**

แบบรู้สึกได้เลยว่าคงโคตรเหงาอ่ะ พี่ดีทุกอย่างแต่ไม่มีเวลาคุย  **25**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: ถ้ามีกิ๊กแล้วเหงาจะมีไม๊?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 12:41:24 PM »
หัวอกเดวกัน อยากมีแนวร่วม
จุงเบยยยย...เม้ากันมะฮะ **34**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 01:15:48 PM »
ถ้าเป็นแบบนี้ อย่ามีดีกว่ามั้งครับ คหสต  **34**  **34**
A Whiter Shade of Pale

Fixtherate

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 03:48:50 PM »
น้องต้องการพี่ช่วยเหลือดูแล support ค่าใช้จ่ายถูกไหมครับ น้องหลายๆ คนต้องแลกมาด้วย womanhood แต่น้องแทบไม่ต้องเสียอะไร พี่เค้าไม่มีเวลาน้องก็ไม่ต้องไปเจอ ไม่ต้องเข้าโรงแรม ไม่ต้อง น ้ำ สอง น ้ำ สาม

น่าจะดีซะอีกนะครับ ยังมีเวลามารับจ้างคนอื่นเที่ยวได้อีกด้วยเป็นรายได้เสริม มีพี่หลายๆคนพากินข้าวไม่น่าจะเหงาเลย

น้องคนอื่นคงจะอิจฉา

สมมุตินะครับ สมมุติ

yelly-pipo

• People Like This 71
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 06:51:55 PM »
 **30** **30** **30** **30**
แหม๋ ถ้ามันได้ยังงั้นคงดีแฮะ

อยากจะลองรับจ้างเที่ยวให้สำเร็จบ้าง ทำใจไม่ได้สักกะที อะไรที่มันฝืนใจ ทำยังงัยมันก็ไม่สำเร็จ สายหื่นสายนัวเพียบขนาดนี้ ขอสุ่มๆ ส่องๆดีกว่า  **25** สบายใจดี

อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

วันใหม่

• People Like This 42
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 09:39:11 PM »
ดีออกค่ะ **36**

ตรงกันข้ามกับวันใหม่เรยอ่ะ แยกกันได้ครึ่งชั่วโมง ก้อถามแต่เราอยู่ไหนๆๆๆ

ปกติเราก้อรายงานอยู่แล้วไปไหนมาไหน ยังจะเช็คเราทุกครึ่งชั่วโมงอีก **07**

เรากลับโหยหาเวลาส่วนตัวมากกว่า ถ้ามีอิสระบ้าง คงจะดี..

**25** **25** **25**

If you miss love, that is you miss life.

hour4u

• People Like This 95
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 10:34:13 PM »
ต้องดูว่าเรามีเป้าหมายหลักเพื่อต้องการอะไร
ถ้าบรรลุจุดประสงค์หลักแล้ว
ความต้องการอื่นๆที่รองลงมา ถ้าได้ก็ดี ไม่ได้ก็ช่างมัน
แต่มนุษย์ ก็ไม่เคยพอใจในสิ่งที่ตนมีอยู่

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 03:46:22 AM »
ถ้าน้องถั่วสวยๆ นะ จะไปหากิ๊กเพิ่มค่ะ **34**

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 09:57:30 AM »
สมมุตินะคะ สมมุติ สมมุติว่าถ้ามีพี่ชายใจดีให้เงินใช้ ให้รถใช้ แต่แทบไม่ได้คุยกันเลย (ทางไลน์) ทักทีถึงจะตอบมาที แบบต้องทิ้งข้อความไว้ประโยคสองประโยคต่อวัน บางวันเงียบสงัด ต้องทักไปก่อนถึงจะมีปฎิกิริยาตอบกลับมาบ้าง โดยเหตุผลที่ได้คือพี่ทำงาน (ก็เข้าใจว่าพี่ทำงาน ภารกิจก็เยอะ ขนาดไม่มีเวลาทักมาเลย ) ถ้าเป็นสาวๆจะคบป่ะ มีกิ๊กแล้วเหง๊าเหงาแบบนี้ **25**

แบบรู้สึกได้เลยว่าคงโคตรเหงาอ่ะ พี่ดีทุกอย่างแต่ไม่มีเวลาคุย  **25**

ความเหงามันทำให้เราได้รู้ว่า ช่วงเวลาที่ได้ใช้ร่วมกันมีค่าแค่ไหน   เมื่อไหร่ที่เจอกันโซคงกอดเขาไว้แน่นๆ ชดเชยที่จะต้องทนเหงาในครั้งต่อไป

และมีกิ๊กไม่ได้ช่วยให้หายเหงาค่ะ. ถ้ากิ๊กไม่ว่างเราก็จะเจอปัญหาเดิม แล้วการที่เราไม่อดทนต่อความเหงา นานๆไป ไม่ใช่ว่าเรา"เหงามาก"นะคะ แค่เป้นเราที่"เหงาง่าย"

"เหงา"ไม่ควรเป้นเหตุผลในการนอกใจใคร

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 10:05:59 AM »
ถึงแม้จะเหงาแต่บางทีก็คิดนะ
คำพุดเยอะๆ หวานหู คุยกันตลอด
บางทีมันก็เปนแค่"ลมปาก"
ที่พุดเอาใจ...ไร้ความหมาย

1 คำพูดสั้นๆ จากคน
ที่"รอคอย".... ไม่ได้หวานหูอะไร
แต่สัมผัสได้ว่า"จิงใจ"...อาจดีกว่า **06**
❤Love you Babe❤
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา