ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไงให้ชีวิตเลิกดราม่า  (อ่าน 2974 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
ทำไงให้ชีวิตเลิกดราม่า
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 04:56:00 AM »
น้องถั่วมีความดราม่าในชีวิตเป็นระยะๆ สังเกตตัวเอง
ก็เป็นมาหลายปีแล้วที่ชีวิตมีความดราม่าเป็นระลอก จะว่าเป็นคนอาภัพในเรื่องความรักมั้ยก็เริ่มไม่แน่ใจ เป็นดวงของน้องถั่วเหรอ
หรือว่ามันไม่เกี่ยวกับคนอื่น เป็นที่ตัวเราเอง??

ทำไงดีอยากจะมีความสุขบ้างค่ะ
หรือว่ามีใครแนะนำไปไหว้พระ แก้ดวงที่ไหน หรือควรจะไปบวช

ใครมีเคล็ดลับอะไร บอกกันบ้างน๊า
ขอบคุณค่ะ **36**

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: ทำไงให้ชีวิตเลิกดราม่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 06:44:59 AM »
ไม่รู้จะแนะนำอะไรนะครับ เพราะ สุข หรือ ทุกข์ ล้วนแล้วแต่ "ใจ" เราเป็นตัวกำหนด บางคนมีรัก แต่เป็นทุกข์ บางคนไร้รัก กลับมีสุข สุขเริ่มต้นจากตัวเราครับ ต่อให้แนะนำให้ไปไหว้พระ 9 วัด ทำบุญ ปฏิบัติธรรม หากในใจเรายังคงรุ่มร้อน ความทุกข์ก็จะไม่มีทางจางหาย ทำจิตใจให้เป็นสุขครับ ลองมองคนที่เขาทุกข์กว่าเรา แล้วเราจะรู้ว่า แท้ที่จริงแล้ว ความสุขที่เราโหยหา มันอยู่ใกล้เราแค่นิดเดียว คงจะแนะนำได้แต่เพียงเท่านี้ ขอให้น้องถั่วพบกับความสุขโดยเร็วนะครับ  **24**  **24**
A Whiter Shade of Pale

friday555

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 07:12:09 AM »
เรื่องดราม่าเกิดที่ใจ
จะแก้ใจนั้นจะว่าง่ายก็ง่ายจะว่ายากก็ยาก
เคยอ่านเจอว่ามีบางคนเสียเงินเสียเวลาท่องทั่วโลกเพื่อค้นหาความสุขถึงขนาดลงทุนขึ้นเขาหิมาลัยเพราะอยากมีความสุข
สุดท้ายพอกลับเมืองไทยก็ไปตั้งกระทู้ถามว่าอุตส่าห์เหนื่อยแทบตายก็แค่รุ้สึกดีเวลานึกถึงแต่ชีวิตปกติก็ยังดราม่า

ที่จริงแล้วแค่นั่งเฉยๆฝึกจิตนิด มองสีหน้าตนเองในกระจกเงาเทียบกันระหว่างดราม่ากับร่าเริงแล้วบอกตนเองเสียงดังๆชอบอย่างไหน
จากนั้นถามตนเองว่าทำไมถึงชอบอย่างนี้
ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็นึกเพิ่มถึงว่าทุกข์เรื่องอะไร
เงิน
คู่
สุขภาพ
ครอบครัว
งาน
จากนี้ก็ง่ายแล้วถ้ารุ้ว่าเราทุกข์เพราะเรื่องอะไร
อริยสัจ4 มีไว้ให้วิเคราะห์ชีวิตเราตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และ อนาคต เพื่อกำหนดทางเดินของชีวิต
ทั้งหมดที่เขียนนี้ไม่ได้คิดเองหรอกแต่เคยอ่านเจอในเวบนี้พอนำไปใช้ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ไม่เคยรุ้สึกแย่ๆใดๆเลย
สงสัยถึงวัยใกล้บวช
5555
ขอให้หายเศร้าครับเอาใจช่วยเต็มที่

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 01:03:04 PM »
ดราม่าเป็นพักๆเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่มีนี่สิแปลก เค้าถึงเรียกประสบการณ์ชีวิต คนเราเกิดมาต้องมีครบทุกรสชาติถึงจะเรียกได้ว่ามีประสบการณ์ชีวิตอย่างแท้จริง สุขสุดๆ ทุกข์สุดๆ ถ้าเราผ่านช่วงเวลาเหล่านั้นมาได้  ชีวิตเราก็แข็มแข็งขึ้นเยอะค่ะ  **04**

ที่สำคัญคือ เราจะแก้ปัญหา หรือ ผ่านปัญหาที่เกิดขึ้นได้ยังไง ปัญหาทุกปัญหามีทางแก้ มันอาจจะไม่ใช่หนทางที่ดีที่สุดแต่ก็ถือว่าเป็นหนทางนึงที่ช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบา  แล้ววันนึงเมื่อเราย้อนกลับมาเจอปัญหาแบบนั้นอีก ครั้งนี้คงไม่ใช่เรื่องน่าหนักใจในการผ่านจุดนี้ไปแล้วล่ะ
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 01:45:49 PM »
ไม่รู้จะแนะนำอะไรนะครับ เพราะ สุข หรือ ทุกข์ ล้วนแล้วแต่ "ใจ" เราเป็นตัวกำหนด บางคนมีรัก แต่เป็นทุกข์ บางคนไร้รัก กลับมีสุข สุขเริ่มต้นจากตัวเราครับ ต่อให้แนะนำให้ไปไหว้พระ 9 วัด ทำบุญ ปฏิบัติธรรม หากในใจเรายังคงรุ่มร้อน ความทุกข์ก็จะไม่มีทางจางหาย ทำจิตใจให้เป็นสุขครับ ลองมองคนที่เขาทุกข์กว่าเรา แล้วเราจะรู้ว่า แท้ที่จริงแล้ว ความสุขที่เราโหยหา มันอยู่ใกล้เราแค่นิดเดียว คงจะแนะนำได้แต่เพียงเท่านี้ ขอให้น้องถั่วพบกับความสุขโดยเร็วนะครับ  **24**  **24**

ขอบคุณพี่มากค่ะ บางทีเรื่องของเรามันก็ได้แต่คิดวนๆเวียนถึงปัญหา แต่มันคิดถึงทางออกไม่ได้ซักกะที
แต่พี่พูดถูกมากค่ะ มันร้อนๆใจ ทำใจน่ะมันทำยากจุง **25**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 01:51:04 PM »
จะแก้ใจนั้นจะว่าง่ายก็ง่ายจะว่ายากก็ยาก
เคยอ่านเจอว่ามีบางคนเสียเงินเสียเวลาท่องทั่วโลกเพื่อค้นหาความสุขถึงขนาดลงทุนขึ้นเขาหิมาลัยเพราะอยากมีความสุข
สุดท้ายพอกลับเมืองไทยก็ไปตั้งกระทู้ถามว่าอุตส่าห์เหนื่อยแทบตายก็แค่รุ้สึกดีเวลานึกถึงแต่ชีวิตปกติก็ยังดราม่า

ที่จริงแล้วแค่นั่งเฉยๆฝึกจิตนิด มองสีหน้าตนเองในกระจกเงาเทียบกันระหว่างดราม่ากับร่าเริงแล้วบอกตนเองเสียงดังๆชอบอย่างไหน
จากนั้นถามตนเองว่าทำไมถึงชอบอย่างนี้
ถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงก็นึกเพิ่มถึงว่าทุกข์เรื่องอะไร
เงิน
คู่
สุขภาพ
ครอบครัว
งาน
จากนี้ก็ง่ายแล้วถ้ารุ้ว่าเราทุกข์เพราะเรื่องอะไร
อริยสัจ4 มีไว้ให้วิเคราะห์ชีวิตเราตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และ อนาคต เพื่อกำหนดทางเดินของชีวิต
ทั้งหมดที่เขียนนี้ไม่ได้คิดเองหรอกแต่เคยอ่านเจอในเวบนี้พอนำไปใช้ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ไม่เคยรุ้สึกแย่ๆใดๆเลย
5555
ขอให้หายเศร้าครับเอาใจช่วยเต็มที่

ขอบคุณมากนะคะพี่
เด๋วนี้หน้าตาน้องถั่วไม่สดใสเลยจริงๆค่ะ หน้าดูหมกมุ่นครุ่นคิดตลอดเวลาจนตีนกาจะมาเยือนหมดแล้ว

ช่วงดราม่านี่มันทำให้เราไม่อยากจะส่องกระจกเลยค่ะพี่

การแก้ที่ใจนั้น เหอะๆน้องถั่วก็อยากฝึกจิตใจนะคะ จริงที่ว่าเราหนีไปไหนไกลแสนไกลมันก็ยังคิดอยู่ดี เคยลองมาแล้ว
ถั่วจะพยายามทำใจนะคะ

ขอบคุณค่ะ **26**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 01:54:24 PM »
ดราม่าเป็นพักๆเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่มีนี่สิแปลก เค้าถึงเรียกประสบการณ์ชีวิต คนเราเกิดมาต้องมีครบทุกรสชาติถึงจะเรียกได้ว่ามีประสบการณ์ชีวิตอย่างแท้จริง สุขสุดๆ ทุกข์สุดๆ ถ้าเราผ่านช่วงเวลาเหล่านั้นมาได้  ชีวิตเราก็แข็มแข็งขึ้นเยอะค่ะ  **04**

ที่สำคัญคือ เราจะแก้ปัญหา หรือ ผ่านปัญหาที่เกิดขึ้นได้ยังไง ปัญหาทุกปัญหามีทางแก้ มันอาจจะไม่ใช่หนทางที่ดีที่สุดแต่ก็ถือว่าเป็นหนทางนึงที่ช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบา  แล้ววันนึงเมื่อเราย้อนกลับมาเจอปัญหาแบบนั้นอีก ครั้งนี้คงไม่ใช่เรื่องน่าหนักใจในการผ่านจุดนี้ไปแล้วล่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ ปัญหาน้องถั่วแก้ได้ง่ายๆ. คือน้องถั่วต้องทำใจไม่เป็นคนคิดเยอะค่ะ.

แต่ว่ามันยากตรงความคิดสิคะ มันห้ามยากมากเลย ถั่วเลยมีดราม่าเสมอ อยากย้อนวัยไปเป็นเด็กใสๆ ไม่ต้องคิดอะไรมากค่ะ

ขอบคุณอีกทีนะค๊า

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 02:00:16 PM »
     คล้ายๆกันเลย  เหนือยจนขี้เกียจ เริ่มต้นกะใครใหม่ละ    ตอนนี้ แค่วางแผนการใช้ชีวิตที่เหลือของตัวเองพอละ

สู้ๆ เหมือนกันค่ะ

ตัวถั่วตอนนี้พยายามหากิจกรรมต่างๆทำให้ตัวเองไม่ต้องมโน ฟุ้งซ่าน ชีวิตส่วนที่ดีๆของถั่วก็มีแหละค่ะ แค่ถั่วมาโฟกัสจุดที่ตัวเองชอบคิดเองเสียใจ แต่อย่างว่า ถั่วอยากเป็นคนจิตใจเข้มแข็งมั่นคงค่ะ เชื่อว่าซักวันถั่วคงเลิกดราม่าได้เอง

มีคนบอกถั่วว่าส่วนที่ดีๆก็พยายามเก็บรักษาไว้ ส่วนที่ไม่ดีก็ข้ามๆไปบ้างนะ

ก็จะพยายามอยู่ค่ะ แต่สาวๆช่างฝันอย่างถั่วก็ต้องการเจอแต่เรื่องดีๆนี่นา555

ส่วนตอนนี้ว่าจะทำงานเก็บตังค์เต็มที่ ลุยยยย **10**

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 03:04:53 PM »
เคล็ดลับ
โซตั้งเป้าหมายไว้ ทุกวันต้องเป็นวันที่มีความสุข ทุกเช้าก็ยิ้มให้ตัวเองทุกวันท่องคาถาไว้"วันนี่เราต้องมีความสุข"  ทำแบบนี้แล้วเรืองเล็กๆน้อยก็ยังคิดค่ะ แต่ไม่เคยเก็บมาทุกข์ไม่เคยเก็บมาทำร้ายตัวเอง. ส่วนเรื่องใหญ่ๆ ที่ยังทุกข์ ทุกเช้ายิ้มแล้วท่องไว้"มันผ่านไปแล้ว วันนี้เราก็จะผ่านไปได้อีกวัน วันนี้เราต่องมีความสุข"

ขอให้คุณถั่วผ่านได้ทุกปัญหาค่ะ

friday555

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 04:04:30 PM »

เงิน
คู่
สุขภาพ
ครอบครัว
งาน
5555

เด๋วนี้หน้าตาน้องถั่วไม่สดใสเลยจริงๆค่ะ หน้าดูหมกมุ่นครุ่นคิดตลอดเวลาจนตีนกาจะมาเยือนหมดแล้ว

ช่วงดราม่านี่มันทำให้เราไม่อยากจะส่องกระจกเลยค่ะพี่

การแก้ที่ใจนั้น เหอะๆน้องถั่วก็อยากฝึกจิตใจนะคะ จริงที่ว่าเราหนีไปไหนไกลแสนไกลมันก็ยังคิดอยู่ดี เคยลองมาแล้ว

อย่างนี้สิ รับรองสนุกหายดราม่าหนึ่งวัน
ไม่รุ้ว่า global carnivalจบไปอะยัง
ถ้ายังลองชวนหาพี่ๆพาไปเที่ยว ส่วนผมออกค่าใช้จ่ายให้น้องเล่นเครื่องเล่นต่างๆลองเล่นดูเผื่อค้นพบหนทางและถ้าใช่ หลังจากนี้ก็เล่นบันจี้จัมพ์ทุกวันไปเลย
ถ้าสนใจpm เบอร์บัญชีมาได้เลยครับ
จริงจังนะครับ
หายเศร้าๆๆๆๆ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 06:16:10 PM »
ดูหนังโป๊ค่ะ
 **30**

เชื่อเค้าสิ เค้าลองมาแล้ว
หายเครียดเลย เปลี่ยนเป็น ง ง่วง แทน
 **30**

ดราม่าแค่ไหน วันนึงมันก็ผ่านไปค่ะ
ไม่ว่าปัญหาจะหายหรือไม่ แต่ชีวิตก็ต้องเดินไปเรื่อยๆ

มีพี่ที่เค้ารักคนนึงเคยกล่าวไว้
ถ้าคิดว่าปัญหามีทางแก้ ก็น่าจะดีใจใช่มั้ยที่มันมีทางแก้
แล้วถ้าปัญหาไม่มีทางแก้ ก็แล้วจะเครียดไปทำไม ยังไงก็แก้ไม่ได้

สรุป ยิ้มสู้เครียดไว้ค่ะ
ทุกวันนี้ เค้าเองก็ยิ้มเรี่ยราดเป็นคนบ้าเลย
 **30**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 06:32:00 PM »
เคล็ดลับ
โซตั้งเป้าหมายไว้ ทุกวันต้องเป็นวันที่มีความสุข ทุกเช้าก็ยิ้มให้ตัวเองทุกวันท่องคาถาไว้"วันนี่เราต้องมีความสุข"  ทำแบบนี้แล้วเรืองเล็กๆน้อยก็ยังคิดค่ะ แต่ไม่เคยเก็บมาทุกข์ไม่เคยเก็บมาทำร้ายตัวเอง. ส่วนเรื่องใหญ่ๆ ที่ยังทุกข์ ทุกเช้ายิ้มแล้วท่องไว้"มันผ่านไปแล้ว วันนี้เราก็จะผ่านไปได้อีกวัน วันนี้เราต่องมีความสุข"

ขอให้คุณถั่วผ่านได้ทุกปัญหาค่ะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ คุณSososoy ปกติแล้วถ้าไม่ได้ดราม่า  ถั่วก็เป็นมนุษย์โก๊ะๆ บ้าๆ บอๆ แล้วก็เฮฮาคนนึงค่ะ

ยิ่งเมื่อก่อนเป็นคนที่มองโลกในแง่ดีมากที่สุดในโลก  **30**
ถั่วว่าบางทีโลกแห่งความจริงมันก็หล่อหลอมให้เราต้องเป็นคนกร้านโลกมากขึ้น  มองโลกแง่ร้ายๆบ้างอ่ะค่ะ
ยังงัยจะพยายามทำให้ตัวเองมีความสุขทุกๆ วันนะคะ **02**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 06:35:26 PM »

เงิน
คู่
สุขภาพ
ครอบครัว
งาน
5555

อย่างนี้สิ รับรองสนุกหายดราม่าหนึ่งวัน
ไม่รุ้ว่า global carnivalจบไปอะยัง
ถ้ายังลองชวนหาพี่ๆพาไปเที่ยว ส่วนผมออกค่าใช้จ่ายให้น้องเล่นเครื่องเล่นต่างๆลองเล่นดูเผื่อค้นพบหนทางและถ้าใช่ หลังจากนี้ก็เล่นบันจี้จัมพ์ทุกวันไปเลย
ถ้าสนใจpm เบอร์บัญชีมาได้เลยครับ

ขอบคุณค่ะคุณพี่ใจดีกับน้องถั่วมากเลย  ถั่วยังไม่มีอารมณ์ไปเล่นเครื่องเล่นเลยค่าช่วงนี้ กลัวหัวใจวาย  หัวใจมันหวิวๆ ไม่ค่อยแข็งแรง

แต่ถ้าพี่จริงจังอยากช่วยเปลี่ยนมาเลี้ยงกาแฟจะดีกว่าค่ะ  555

**26**
ขอบคุณค่ะ

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 06:38:10 PM »
ดูหนังโป๊ค่ะ
 **30**

เชื่อเค้าสิ เค้าลองมาแล้ว
หายเครียดเลย เปลี่ยนเป็น ง ง่วง แทน
 **30**

ดราม่าแค่ไหน วันนึงมันก็ผ่านไปค่ะ
ไม่ว่าปัญหาจะหายหรือไม่ แต่ชีวิตก็ต้องเดินไปเรื่อยๆ

มีพี่ที่เค้ารักคนนึงเคยกล่าวไว้
ถ้าคิดว่าปัญหามีทางแก้ ก็น่าจะดีใจใช่มั้ยที่มันมีทางแก้
แล้วถ้าปัญหาไม่มีทางแก้ ก็แล้วจะเครียดไปทำไม ยังไงก็แก้ไม่ได้

สรุป ยิ้มสู้เครียดไว้ค่ะ
ทุกวันนี้ เค้าเองก็ยิ้มเรี่ยราดเป็นคนบ้าเลย
 **30**

ขอบคุณกำลังใจจากสาวสุดเซ็กซี่ค่า
จะลองเก็บคำสอนไปใช้มั่งค่ะ
 **26**
สรุป  ตอนนี้ยิ้มออกแล้ว  เพราะว่ามีคนมาให้กำลังกันตรึม
ยังไงในเว็บก็มีมิตรภาพดีๆ  **26**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 07:06:32 PM »

เงิน
คู่
สุขภาพ
ครอบครัว
งาน
5555

เค้าไป global carnival มาแล้ว
ยังไม่หมดค่ะ ราคาเครื่องเล่น 150 บาทต่อรอบสำหรับเด็กน้อย
300 สำหรับผู้ใหญ่ใจถึง

บอกไว้เผื่อพี่ชายผู้ใจดีเตรียมโอนเงินให้คุณถั่วไปเล่นแก้เครียด
อิจฉาคุณถั่วจุงเบย
 41

ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 07:12:32 PM »

เงิน
คู่
สุขภาพ
ครอบครัว
งาน
5555

เค้าไป global carnival มาแล้ว
ยังไม่หมดค่ะ ราคาเครื่องเล่น 150 บาทต่อรอบสำหรับเด็กน้อย
300 สำหรับผู้ใหญ่ใจถึง

บอกไว้เผื่อพี่ชายผู้ใจดีเตรียมโอนเงินให้คุณถั่วไปเล่นแก้เครียด
อิจฉาคุณถั่วจุงเบย
 41

ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม  ใจดีด้วยสวยด้วย

น่าสนๆ อยู่น๊ะ
 **25**  แต่ว่าถั่วเล่นเครื่องเล่นหวาดเจี๋ยวไม่เป็นจริงๆ ค่ะ  เดี๋ยวหัวใจวาย ยิ่งพักนี้มีแต่คนทักว่าแก่อยู่จ้ะ **25**

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 11:24:08 PM »
เรื่องดราม่าใครๆก็มีเป็นเรื่องปกติ อยู่ที่ว่าหลังจากดราม่าแล้วจะทำยังไงให้จิตใจกลับมาเป็นปกติให้เร็วที่สุด **04**

ของเมษาที่ผ่านเรื่องดราม่ามาได้ในหลายๆครั้งเริ่มจาก "มองความเป็นจริง" เศร้าได้ เสียใจได้ ร้องไห้ได้ แต่อย่านาน

เสียเวลา เสียดายความสุขในชีวิตค่ะ เมษาจะปล่อยให้ตัวเองอ่อนแอไม่เกิน 3 วัน หลังจากนั้นแม้ใจจะเจ็บอยู่ แต่ก็จะไม่

ฟูมฟายแล้วค่ะ สงสารตัวเองอ่ะ **12**

ถ้าเรื่องที่คุณถั่วดราม่าเป็นเรื่องความรักอยากร้องไห้ก็ร้องไปเลยค่ะ เต็มที่ปล่อยออกมาให้หมด แล้วบอกกับตัวเองว่า "ฉัน

ไม่ได้เกิดมาเพื่อผู้ชายคนเดียว ฉันเกิดมาเพื่อผู้ชายทั้งโลก"  **30** และจากนั้นก็เช็ดน้ำตาและปัดมาสคาร่าหาใหม่

สวยๆค่ะ  **34** 

ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

Nine10

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 49
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 05:11:06 PM »
ไม่เป็นคนเรื่องมาก

หลีกเลี่ยงคนเรื่องมาก

มองโลกแง่บวก

เจอคนที่ทำให้ลงก้อบอก ช่างแม่ ง
 **05** **05**

แค่นั้นแหละ แล้วก้อไปกินมาม่า
 **25** **25** **25**

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 10:00:31 AM »
ตกลงที่น้องถั่วดราม่า เพราะมึความทุกข์ใช่ไหมครับ
ความทุกข์เกิดจากอะไรครับ ความคาดหวังใช่ไหมครับ
คนเราทุกคนอยู่ได้ด้วยความหว้ง แต่ถ้าเราหวังมากเกินไป
แล้วไม่ได้อย่างที่คาดหว้ง (งาน, เงิน, สุขภาพ, ความรัก)
มันก็ทุกข์สิครับ

โลกเรานี้ก็แปลกนะครับ คนเราส่วนมากมักจะไม่ได้ในสิ่งที่หวังทุกอย่าง
แล้วคนส่วนมากก็เข้าใจในจุดๆนี้ แต่น้อยคนมากครับที่จะทำใจยอมรับมัน

คิดง่ายๆครับ จะได้ไม่ดราม่า
คนเรามีชึวิตส่วนมากก็ 80 ปีครับ
20 ปีแรกคือการเรียนรู้ครับ
21-40 ปี คือการสร้างฐานะ และความสัมพันธ์
ถ้าทุกวันนี้ กินอิ่ม นอนหลับ มีเวลาผ่อนคลาย (ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์)
มันก็แสดงว่าเราอยู่ได้แล้วมันบนโลกสีเทาๆใบนี้
มีความสุขกับมันครับ มีความสุขกับทุกช่วงเวลาที่เป็นอยู่

อย่าคาดหวังมากครับ พยายามเรียนรู้ที่อาจจะต้องอยู่คนเดียวครับ
สู้ สู้ นะครับ
 **04** **04**
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2016, 09:57:10 AM »
โอย...แจนผ่านมาหมดแล้วค่ะ
ตอนนี้ ความรักก็ยังไม่ลงตัว ชอบใครเค้าก้อไม่ชอบตอบ คนที่มาชอบเราก้อไม่ได้ชอบเค้า
อยากบอกว่า มันอยู่ที่วิธีคิดของเรา แนะนำหนังเรื่องแฟนเดย์นะคะ
อยากบอกว่าทำดี ผิดที่ ผิดเวลา ผิดคน คุณค่ามันก็ต่างกันค่ะ
การวิ่งตามใคร ความสุขที่ได้มันไม่คุ้มกันค่ะ
เปิดตาเปิดใจ หาพื่้นที่ที่เราจะเอาตัวเองไปวางแล้วมีความสุขดีกว่าค่ะ

เลิกคาดหวังจะได้ไม่ผิดหวัง หาความสุขง่ายๆ ใกล้ๆตัว
แจนยินดีจะคุยนะคะ ในฐานะผู้ที่ผ่านความรู้สึกแบบนั้นมาก่อน
อยากบอกว่าทุกวันนี้ แจนมีความสุขกับชีวิตโสดมากกกก
ไม่เหงา ไม่ว่าง มีเวลาทำกิจกรรมเพิ่มความสุขให้ชีวิตทุกวันค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง