ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยรักและปรารถนาดี  (อ่าน 1402 ครั้ง)

Sistosis.out

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
ด้วยรักและปรารถนาดี
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 12:32:12 AM »
นานมากแล้วที่อำลาวงการแต่ยังเข้ามาอ่านเป็นระยะ  วันนี้มีข้อคิดมาในรูปแบบถามตอบสำหรับน้องๆผู้หญิง

Q: ทำไงดีพี่นัดง่วงหน้าเป็นเดือนเลย
A: พี่ที่นัดข้ามเดือนข้ามปี สุดท้ายจะเบี้ยว เพราะระหว่างที่รอวันนัด เขาก็มองหาคนอื่นไปเรื่อยๆ (สิทธิ์ของเขา)
Q: พี่เค้าต้องสนใจหนูแน่ๆเลยค่ะ ขอรูปหรือไปเยอะเลย
A:พี่ที่สนใจจริงๆจะขอรูปแค่ประมาณ 3-4 รูป แต่คนที่ขอเป็นคอลเล็ตชั่นส่วนใหญ่ขอไปชักว่าว แต่จะแฟร์ๆ แนะนำเปิดกล้องส่องหน้าทางไลน์
Q: พี่เขาให้หนูไปหาที่คอนโดเขา
A: ไม่แนะนำให้เดินทางไปหาพี่เขา แนะนำให้พี่เขามารับละแวกบ้านหรือที่พัก เผื่อเกิดอะไรฉุกเฉินจะได้รู้จักทางหนีทีไล่
Q: พี่เขารวยจริงมั้ยแต่ย้ำตลอด เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา
A: พี่ที่พูดว่าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหา (ส่วนใหญ่พวกนี้จะมีปัญหาเรื่องเงิน
Q: พี่คะๆ หนูคุยกับพี่คนนึงเขาทำโรงงานภักทอหมอยทองคำ รวยมากๆเลยค่ะ ที่บ้านเขามีบลาๆๆๆๆๆ
A: พี่ที่มีเงิน มีความสามารถจริงๆเขาจะไม่บรรยายสรรพคุณตัวเองมาก  เพราะเขาเชื่อว่าการกระทำสำคัญกว่าคำพูด
Q: ชีวิตหนูโดดเดี่ยวมาก กลัวก็กลัวเงินก็ต้องใช้
A: แนะนำหาเพื่อนสนิทที่ไว้ใจได้(หาเพื่อนผู้หญิงในเว็บก้ได้) เอาไว้แชร์โลเคชั่น หรือบอกป้ายทะเบียนรถของพี่ที่เราไปด้วย
Q: ขอเงินตอนไหนดีคะ
A: น้องๆส่วนใหญ่เกรงใจไม่กล้าขอเงินก่อน พี่ๆหลายคนแนะนำมาตลอดว่า ให้รับเงินก่อน จ่ายสด งดเชื่อ เบื่อทวง, บางคนเกรงใจ กลัวพี่เขาจะคิดว่ามองเราไม่ดี คือน้องคะ พี่เขามองน้องไม่ดีตั้งแต่แชทแล้ว ดีหรือไม่ดีของแต่ละคนมันมีจุดตัดที่ต่างกัน  เพราะฉะนั้น จงจำไว้ เข้ามาเพื่อหาเงิน จุดประสงค์คือเงิน ไม่ใช่แค่เห็นหน้า ผ้าหนูหลุดแล้ว แบบนี้ไม่เอานะคะ   ขอเลยค่ะ ก้าวขาขึ้นรถ"พี่คะ หนูขอเงินเลยพี่สะดวกมั้ยคะ"  ถ้ามันบอกว่าต้องกดหรือต้องโอน ถ้ามันจะกดก็แวะกดเลย ถ้าโอนอย่ารับทุกกรณี ดีไม่ดี มันเป็นแก๊งหลอกเอาบัญชีเราโอนเงินอีก ซวยไปสิ เงินไม่ได้แถมถูกจับอีก วิธีสุดท้ายคือบอกมันว่า จอด!! กุจะลง  หลังจากนั้นวิ่งสู้ฟัด
Q: ในเว็บนี้มีคนรวยจริงๆบ้างไหมคะ
A: ในเว็บนี้คนรวยจริงๆมีค่ะ แต่คนกลุ่มนี้ใช้จ่ายประหยัดมาก ย้ำว่ามาก (ถ้าเขาขอใบลดหย่อนภาษีจากน้องได้เขาคงขอ) คนรวยในความหมายพี่คือสิบล้านขึ้นไป คำว่า จน ในความหมายพี่คือ งานไม่มี เงินเดือนไม่ได้ ไม่มีตังค์ใช้จ่าย แถมหมายศาลก็มา  แล้วจะรู้ได้ยังไงคะว่าเขาจัดอยู่กลุ่มไหน  เดี๋ยวรอบหน้าพี่มาอธิบายค่ะ
Q: พี่คะ หนูหาเงินดูแลแต่เพื่อความแฟร์เขาขอจ่าย
A: อันนี้พี่เรียกว่า70%ละกันคือ แค่อยากทดลองชิมหอย ถ้าหอยอร่อย ก็ดูแลตามที่ตกลง แต่บางคนชิมแล้ว หอยไม่สด รสไม่เด็ด จ่ายครั้งเดียว สบายๆ ดูแลเดือนนึงเฉลี่ย 15,000-20,000 ตีกลมๆว่า20,000 ขอจ่ายเป็นสัปดาห์ละสองครั้ง เดือนนึงมี4สัปดาห์ 4*2=8%20,000 = 2,500! คิดเองนะคะว่า เราไม่รู้ว่าเราจะเด็ดเหมือนที่พี่เค้าชอบรึเปล่า ถ้าคนไม่เคยมีใครดูแลล่ะ มาลองครั้งแรก 2,500 แล้วพี่บล็อคไลน์  พี่แนะนำนะคะ  ขอครึ่งนึงก่อน (ถ้าพี่ใจปล้ำจะให้ทั้งก้อนก็บุญของน้อง) อย่างน้อยจะเสียทั้งที ขอครึ่งนึงก่อนละกัน พี่มันต้องเสียดายบ้างล่ะว้า (เสียดายเงินนะไม่ใช่เสียดายน้อง) กลับมาเอาอีกรอบ

มันมีอีกเยอะไว้พี่จะทะยอยอัพลงให้เรื่อยๆยามว่าง สุดท้ายพี่อยากเตือนว่า "วงการนี้เข้าง่ายออกยาก" อย่าคิดว่าตัวเองเอาอยู่ ก่อนจะเข้ามาก็เอาอยู่ทุกคน สุดท้ายก็ยัง"เอาอยู่"เหมือนเดิม
   เก็บเล็กผสมน้อย ใช้สอยประหยัด น้ำไม่ต้องสตาร์บั๊ค แค่คุณลุงแก้ว15บาทก็พอแล้ว  เราดื่มตัวที่มันอยู่ข้างใน ไม่ได้บริโภคตราหรืแบรนด์ของมัน , อย่าตกเป็นทาสวัตถุนิยม , จะทำอะไรคิดให้เยอะๆ, พี่ไม่ใช่คนดีค่ะ แต่พี่ก็เป็นแค่คนไม่ดีที่ไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อน 
  พระเจ้าอวยพรนะคะ

• Newbie
  • *
Re: ด้วยรักและปรารถนาดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 12:35:23 AM »
นานๆพี่จะเข้ามาครั้งนี้ พี่เลยฝากmail ไว้ sistosis.out(แอท)gmail.com หากน้องคนไหนมีอะไรสงสัย ส่งเมลล์มาทิ้งไว้ได้ ถ้าพี่ว่างพี่จะตอบกลับทันที  พี่ไม่รับหาเด็กส่งต่ออะไรให้ใครทั้งนั้น อย่าติดต่อมาให้พี่ช่วยเรื่องนี้นะคะ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 09:16:32 AM »
เป็นกระทู้ที่ดีมากๆครับ น้องๆที่จะเข้ามาใหม่จะได้ระวังตัวเป็น

ขอร่วมเพิ่มเติมนิดนะครับ....

มือใหม่สำคัญคือรู้จักระวังตัวให้ปลอดภัยถ้าโชคร้ายเจอคนเลวแอบแฝงมาครับ เช่น
1 สถานที่นัดพบ ในห้างหน้าตู้atm  หน้าร้านทอง ในร้านseven
และน้องมั่นใจได้ว่ามีกล้องวงจรปิดบันทีกไว้แล้วว่าน้องไปกับใคร
2 นัดพบทางemail หรือ sms ที่บันทีกข้อความไว้
3 ถ้าจะเกิดเหตุการณ์ที่ไม่เข้าท่าให้น้องบอกเขาว่าน้องมีเพื่อนรู้ว่าน้องมาทำอะไรตอนนี้และน้องมีหลักฐาน
1 และ 2 คนเลวจะไม่กล้าทำอะไรน้องเกินขอบเขตเพราะรู้ว่าถ้าน้องเอาเรื่องเขาจะถูกจับได้
ถ้าเจอคนดีและตกลงกันก่อนว่าน้องไม่ทำอะไรบ้างก็ไม่มีปัญหาครับ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 02:38:07 PM »
   ❤ชอบกะทู้นี้..มากที่สุดค่ะ❤
ชัดเจน..แจ่มแจ๋ว..รออ่านต่อนะค้า **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 07:48:56 PM »
ขอบพระคุณพี่ๆน้องๆนะคะที่เข้ามาอ่าน สิ่งเดียวที่ไม่เคยเปลี่ยนแปลงในเว็บนี้ไม่ว่าจะกี่ยุดกี่สมัยก็คือ น้องๆมักจะไม่เข้าไปอ่านห้องอื่นนอกจากห้องที่โพสต์จ้างเที่ยว,ดูแล  ห้องอื่นๆนอกมองข้าม แต่พอเกิดปัญหา น้องเรียกร้อง ร้องไห้เสียใจ พี่ๆก็คงทำได้แค่แสดงความเสียใจ เพราะการเข้าเว็บนี้ก็เหมือนการลงทุน การลงทุนมีความเสี่ยง ศึกษาข้อมูลให้แน่ใจก่อนการลงทุน สังเกตง่ายๆยูสที่วนเวียนในห้องนั่งเล่นจะเป็นพี่ๆน้องๆยูสเก่าๆทั้งนั้น    นี่คือจุดอ่อนที่น้องจะโดนจะโดนเขาเอาเปรียบได้นะคะ

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 09:25:22 AM »
ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆค่ะคุณSistosis.out  **06**
เมษาเข้ามาอ่านเก็บข้อมูลเอาไว้เรียบร้อย
จะได้มีภูมิต้านทานมากขึ้น

ปล.เมษาเข้ามาใหม่แต่อ่านทุกห้องค่ะ เพราะเข้ามาในที่ๆไม่คุ้นเคย ความกลัว ความกังวลย่อมมี ดีที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้ดีๆหลายๆกระทู้ในนี้ก่อน เลยทำให้เบาใจในการเข้ามารับงานในเว็บนี้มากขึ้น **38**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 09:33:55 AM »

อันนี้เหนด้วยกะ sistor จิงๆครับ

รู้จักน้องคนนึง
น้องบอกไม่เคยอ่านเวปเลย

แค่มาโพส. แล้วรอ email แจ้งเตือน PM เท่านั้น

แล้วอ่านแค่ในเมล์ ไม่เคยมาเปิดเวปอีก
นอกจากเข้ามาตั้งกะทู้เท่านั้น

ขนาด ผมเขียนการบ้านให้ น้องยังไม่รุเลย
ผมเลยไม่บอกน้องสะงั้น

อยู่แบบนี้มาเปนปีๆ. ไม่รุรอดมาได้ยังงัย

ที่เราเขียนกันแทบตายนี่
น้องคงไม่อ่านอีกแหละ

**20** **20**

ปล. อย่าลืมเรื่องห้องไลน์ที่ขอนะครับ

เดี๋ยวซิสกับพี่กัปตันจะเปิดห้องแข่งขันกับclub friday คลับฟรายด์เดย์ ค่ะ ตั้งชื่อห้อง club find gig คลับฟรายด์กิ๊ก  ใครอยากมีกิ๊กบอกซิสกับพี่กัปตัน   **34**  ซิสล้อเล่นค่ะ อิอิ  ซิสเองก็แค่มาเตือนมาบอกน้องๆที่วิ่งเล่นในทุ่งลาเวนเดอร์ ให้ออกมาวิ่งเล่นในทุ่งหญ้าสวันนาบ้าง มันต่างกันราวฟ้ากับเหว

Ophelia

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 65
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2016, 09:52:05 AM »
ขอบคุณมากนะคะ ส่วนมากก่อนจะโพสรับงาน ชอบมาอ่านห้องอื่นๆก่อนค่ะ เผื่อมีวิธีดู เคสเตือนภัย จะได้ระวังตัวมากขึ้น
จากที่คิดว่าเข้ามาในทุ่งลาเวนเดอร์กลายเป็นทุ่งกุลาร้องไห้แทนค่ะ 5555555555555
ส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบพี่ที่กั๊กเงื่อนไขค่ะ มีอะไรชี้แจงมาตรงๆ ถ้าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาจะเริ่มไม่โอเค
ทั้งอ่านด้วย เจอกับตัวด้วย ตอนนี้ถ้าเงินไม่มาผ้าไม่ถอด ไม่เห็นเงิน ไม่จับเงิน ไม่ให้จิ้ม ไม่ให้ชิมฟรี

Mint Mint

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 04:02:13 PM »
มีประโยชน์มากค่ะ ขอบคุณค่ะ
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ