ผู้เขียน หัวข้อ: ฉุกเฉิน ขอสอบถาม+ขอความช่วยเหลือค่ะ  (อ่าน 1857 ครั้ง)

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
ฉุกเฉิน ขอสอบถาม+ขอความช่วยเหลือค่ะ
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 01:37:26 PM »
สวัสดีค่ะ วันนี้หนู แวะมาสอบถาม
มีใครพอทราบ รพ. ที่รักษาผู้ป่วยนอก ราคาถูกหน่อยได้ไหมค้า
พอดีหนูมีความจำเป็นต้องให้ยาฆ่าเชื้อโรคกรวยไตอักเสบเฉียบพลัน
ทุกวันจนถึงวันที่ 2 กันยา วันนี้จำเป็นต้องออกจาก รพ.
เพราะพรุ่งนี้ และมะรืนมีสอบ แต่ด้วยอาการแล้วจำเป็นต้องให้ยาฆ่าเชื้อให้ครบหนึ่งอาทิตย์
ให้มาแล้วสองวัน จำเป็นต้องให้อีก 5 วันให้ครบ เพื่อป้องกันการเกิดผังผืด และฝีในไต

ตอนนี้ทราบค่ายา เบื้องต้นจาก รพ.ที่รักษาอาการอยู่ตอนนี้
ซึ่งเป็น รพ. เอกชน ราคาค่อนข้างแพง
ตกค่ายา วันละ 2,340 ค่า ค่าการพยาบาลอีก 1,520
ซึ่งถ้า 5 วัน ค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง เกือบ 20,000
จึงอยากถามว่า มีใครพอรู้จัก รพ.ที่ค่าใช้จ่ายถูกกว่านี้ไหมคะ
(หนูอยู่โซนลาดพร้าว ขอไม่ระแวกไม่ใกล้ไม่ไกลยิ่งดีค่ะ กลัวเรื่องเดินทาง)

อันนี้ขอเล่าอาการนะคะ เริ่มจากมีอาการปัสสาวะติดขัด ฉี่แล้วเจ็บ
หนูได้แต่นิ่งนอนใจว่าเอ้อเดี๋ยวก็หายไม่เป็นอะไรหรอก เพราะนี้ก็ติดช่วงสอบแล้ว
จนกระทั่ง 3 วันก่อนมีอาการรุนแรงขึ้น เข้าห้องน้ำถี่ขึ้น ฉี่ไม่สุด
เจ็บๆปน เ สี ยวๆหลังฉี่เสร็จ
เริ่มมีอาการปวดท้องน้อยด้านซ้าย ลามเข้าปวดหลังบริเวณเอว จึงทนไม่ไหว
เข้าพบคุณหมอทำการ UA พบเม็ดเลือดขาวและเม็ดเลือดแดงมากผิดปกติ
วินิจฉัยเบื้องต้นอาจเป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสบ

แต่อาการปวดท้องน้อยด้านซ้าย และปวดหลังรุนแรงขึ้น
 มีอาการหนาวสั่นแทรกซ้อน สรุปเชื้อโรคลามขึ้นกรวยไตเป็นที่เรียบร้อย
เพราะหนูละเลยอาการเบื้องต้นมาเกือบอาทิตย์
ประกอบกับช่วงมีประจำเดือนพอดีจึงทำให้ติดเชื้อง่ายขึ้น

คือถ้าใครมีอาการปัสสาวะติดขัด ก็อย่านิ่งนอนใจนะคะ
เพราะจาก แค่โรคกระเพาะปัสสาวะอักเสบ
จะกลายมาเป็นกรวยไตอักเสบแบบหนูก็ได้

ตอนนี้กลับมารับงานจ้างเที่ยวนะคะ
มีความจำเป็นต้องหาเงินค่าฉีดยา ติดต่อมาได้นะคะ หนูยังยิ้มร่าเริงได้ปกติค่ะ

ขอบคุณพื้นที่ wlg ค่ะ
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
Re: ฉุกเฉิน ขอสอบถาม+ขอความช่วยเหลือค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 02:00:37 PM »
ขอให้หายไวๆนะคะคุณน้องเป็ด

เมษาก็เคยเกือบๆเป็น แบบมีอาการฉี่ไม่สุด
ปวดท้องน้อย อาการคลายๆที่คุณน้องเป็ดเป็นเริ่มแรก
แต่เมษาแก้ด้วยการกินน้ำเยอะๆ กินแบบเยอะๆทั้งวัน
ปวดฉี่ก็ช่าง แค่ไปเข้าห้องน้ำ แล้วสักพักใหญ่ๆมันจะฉี่เป็นปกติเองค่ะ
เมษาว่าการกินน้ำเยอะๆมันคงเข้าไปเจือจางอาการอักเสบ
ที่เกิดขึ้นให้เบาลงและหายในที่สุดมั้งคะ
แต่ของเมษาพอรู้ตัวว่าเป็นก็เริ่มกินน้ำเยอะๆเลย ไม่เคยปล่อยไว้
เพราะกลัวเป็นหนัก

เมษาเอาใจช่วยให้คุณน้องเป็ดหายในเร็ววันนะคะ **38**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: ฉุกเฉิน ขอสอบถาม+ขอความช่วยเหลือค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 02:03:25 PM »
ไม่ทราบว่าอยู่ รพ ไหนครับ เข้าใจว่าแถวนั้นมีเปาโล พอจะรับได้ไหม โทรถามก่อนก็ได้ แต่เขาอาจจะให้แพทย์ตรวจก่อน

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 02:24:15 PM »
ขอให้หายไวๆนะคะคุณน้องเป็ด

เมษาก็เคยเกือบๆเป็น แบบมีอาการฉี่ไม่สุด
ปวดท้องน้อย อาการคลายๆที่คุณน้องเป็ดเป็นเริ่มแรก
แต่เมษาแก้ด้วยการกินน้ำเยอะๆ กินแบบเยอะๆทั้งวัน
ปวดฉี่ก็ช่าง แค่ไปเข้าห้องน้ำ แล้วสักพักใหญ่ๆมันจะฉี่เป็นปกติเองค่ะ
เมษาว่าการกินน้ำเยอะๆมันคงเข้าไปเจือจางอาการอักเสบ
ที่เกิดขึ้นให้เบาลงและหายในที่สุดมั้งคะ
แต่ของเมษาพอรู้ตัวว่าเป็นก็เริ่มกินน้ำเยอะๆเลย ไม่เคยปล่อยไว้
เพราะกลัวเป็นหนัก

เมษาเอาใจช่วยให้คุณน้องเป็ดหายในเร็ววันนะคะ **38**

เสิชหาข้อมูลตามเน็ต ก็พยายามทานน้ำมากๆค่ะ
แต่อาการดันเลยเถิดไปแล้ว
เลยแอดมิชไปดีกว่าประกันเคลมได้
สรุปไม่ทันลามขึ้นกรวยไตเรียบร้อย เศร้าเลย

ขอบคุณนะค้า
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 02:35:07 PM »
ไม่ทราบว่าอยู่ รพ ไหนครับ เข้าใจว่าแถวนั้นมีเปาโล พอจะรับได้ไหม โทรถามก่อนก็ได้ แต่เขาอาจจะให้แพทย์ตรวจก่อน

ตอนนี้อยู่ รพ.วธน. ค่ะ คือรักษาตรวจดูอาการเรียบร้อยแล้ว
จึงต้องให้ยาแบบตัวเดิม ซึ่งเดี๋ยวพยาบาลจะบอกชื่อยาให้
พร้อมกับเขียนประวัติการรักษาค่ะ เผื่อจำเป็นต้องเอาไปยื่นให้
รพ. อื่นๆ ที่อาจจะเสียค่าเสียหายน้อยกว่าค่ะ

เดี๋ยวจะลองดูนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 05:37:14 PM »
แม่หนูคู่จิ้นของเค้า สู้ๆนะคะ

ลองหารพ.รัฐดูมั้ยคะ ลองสมัครบัตรทองใช้สวัสดิการรักษา
หรือถ้าไม่สะดวก ลองเข้ามาในเมืองสักหน่อย รามาแบบพรีเมียมก็ราคาย่อมเยากว่ารพ.เอกชนนะคะ และรวดเร็วสะดวกด้วย รักษากับอาจารย์แพทย์ด้วย

ให้กำลังใจนะคะหนูเป็ด มีอะไรให้ช่วยเหลือก็ทักมานะคะ จะพยายามช่วยเท่าที่มีกำลังสามารถ

อวยพรขอให้พี่ๆจ้างเที่ยวเยอะๆ นะคะ
น้องน่ารัก สนับสนุนและช่วยเหลือน้องด้วยนะคะ
น้องจะได้รักษาตัวให้หาย
 **06**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 09:15:18 PM »
❤น้องเป็ดสู้ๆนะคะ❤
ขอให้อาการดีขึ้นไวๆ

พี่ๆมาจ้างน้องเป็ดเที่ยวกันเยอะๆนะคะ **36**
น้องสวย...sexy...เฟรนลี่...เอาใจเก่งมากๆคร่า
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Empty2018

• Newbie
  • *
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2016, 10:23:50 PM »
โอ๊ะโรคนี้เคยเป็น แต่ว่าไปรักษาฟรีอะคะ รพ.รัฐบาล
ประกันสังคม ถ้าจ่ายเองคงไม่ไหวอะคะ

ยังไงก็สู้ๆนะคะ ขอให้หายไว้ๆ นะคะ

แหะๆช่วยไรไม่ได้เลยมีแต่กำลังใจส่งให้คะ

B88

• Full Member
  • People Like This 32
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 12:15:40 AM »
สู้สู้ครับน้องเป็ด

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2016, 11:13:03 AM »
ตอนนี้ได้ที่ฉีดเรียบร้อยค่ะ
ขอบคุณทุกข้อความค่ะ

ไว้แวะมาใหม่ นะคะ

**38** **38**