ผู้เขียน หัวข้อ: อารายกันนักกันหนา  (อ่าน 1014 ครั้ง)

yelly-pipo

• Full Member
  • People Like This 71
อารายกันนักกันหนา
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 02:19:39 PM »
แวะมาบ่น ไม่มีอะไรหรอกค่ะ แค่รู้สึกว่าสังคมเดี๋ยวนี้น่ากลัว ถ้าไม่ถูกใจไม่ได้ดั่งใจตัวเองก็พาลใส่คนอื่นแบบอารมณ์เสีย  อาจถึงขั้นใช้คำพูดรุนแรงด้วยซ้ำ คือมันส่อสันดานอ่ะ ถ้าเราด่าแบบคนมีการศึกษาด่าไม่รู้ว่าเข้าใจรึป่าว อาจจะไม่เข้าใจมั้ง หรือมันอาจจะฟังแล้วสุภาพเกินไป ไม่ลึกซึ้งขนาดซึบซาบว่าเค้า "ด่า" นะ  บางคนคงชินกับการใช้คำแบบไม่สุภาพสารพัดสวนสัตว์ คิดว่ามันคงเจ็บแสบ หรือ เข้าใจว่านี่คือคำด่าละ ขอบอกไว้เลยก็มีปัญญานึกได้อยู่แค่นั้นน่ะล่ะ เค้าถึงเรียกว่าไม่ได้ใช้สมองคิด ด่า ด่า ด่า มันเข้าไป

ที่บ่นๆไม่ใช่อะไรหรอก คือ คิดบ้างไม๊ว่าอีกฝ่ายเค้าไม่อยากคุยไม่อยากสนทนาด้วยคือไม่ตอบก็ด่า ไม่ถูกใจก็ด่า ตอบไม่ตรงความต้องการก็ด่า คือว่า ไปพิจารณาตัวเองก่อนไม๊ ก่อนมาด่าตรู คิดว่าหลายๆคนคงเจอมาเหมือนกัน อาจจะหลายๆรูปแบบกันไป แต่เจอแบบนี้ก็เพลียอ่ะ  **25** **25** **25**

เดี๋ยวนี้ชักเยอะ ....แอดมาแบบคุยคนเดียว อ่านเองด่าเอง สรุป ตกลงว่าตรูยังไม่ทันทำอะไรเลยมาแสดงสวนสัตว์ให้ดูซะละ  **25** **25** **25**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

magiggunna

• People Like This 31
Re: อารายกันนักกันหนา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 03:12:02 PM »
 **12** เข้าใจเลยครับ  **15**

ลุงแก่ แห่ระเบิด

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 03:58:02 PM »
หากลุงแก่ ทำอะไรผิดพลาดไป
กราบขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ป่วนโพสชาวบ้านไปเรื่อย  **24**
 **10**ไปดีกว่า เสี่ยวโดน

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 05:13:11 PM »
เคยอ่านที่น่องแคปมาลง ก้อสงสัยเหมือนกันทำไมต้องว่ากันรุนแรงขนาดนั้น
 **15**

yelly-pipo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 12:27:50 AM »
ประเด็นคือไม่ได้ว่าใครเป็นพิเศษจริงๆนะคะ แค่เพลียๆขึ้นมาบ้างกะบางพฤติกรรมของคน จริงๆนะ อย่าด่านู๋แรง นู๋กลัวอ่าาา   **08**  **25** **21** ใช้คำกันรุนแรงจริงๆ หลายๆครั้งรับไม่ค่อยได้อ่ะ ขอบอกผิวบาง แพ้ง่าย เลยระคายเคือง .. **34** **34** **34**
อยากคุยอยากติดต่อ ทักทายกันได้ * friendly นิสัยดี (กับบางคน) ค่ะ

*** ไม่โชว์รูปใน Profile รับทราบนะคะ ***

ผู้หญิงโดยส่วนใหญ่ของประเทศไทยเค้าไม่เรียกว่า *ขาว* นะคะ เข้าใจกันหน่อย

me_sa

• People Like This 70
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2016, 08:25:43 AM »
เค้าด่ามาก็กวนตี..กลับไปเลย  **22**
จะด่าอะไรมาก็ตามส่งกลับไปแค่ "^^ ค่ะ" "เหรอคะ"
ให้มันบ้าอกแตกตายไปคนเดียว  **30**
สะใจกว่าด่าสวนกลับไปเยอะ **11**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

BaBeer

• People Like This 82
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 09:20:20 AM »
น้องคงจะอึดอัดมาก ใส่กระจายเลย
จริงครับคนมาว่าการศึกษาต่ำแต่ผมไม่เกลียดเขาหรอก  เพราะผมต่ำจริงๆจบแค่ ป.2 เองเรียนสูงกว่านั้นกลัวหารถทัวร์ขึ้นไม่ได้  รถทัวร์ป.3 ผมไม่เคยเห็นอิอิ
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

yelly-pipo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 10:11:03 AM »
น้องคงจะอึดอัดมาก ใส่กระจายเลย
จริงครับคนมาว่าการศึกษาต่ำแต่ผมไม่เกลียดเขาหรอก  เพราะผมต่ำจริงๆจบแค่ ป.2 เองเรียนสูงกว่านั้นกลัวหารถทัวร์ขึ้นไม่ได้  รถทัวร์ป.3 ผมไม่เคยเห็นอิอิ

จริงๆก็ไม่ได้อึดอัดหรอกค่ะ แค่แบบว่าไปเข้าห้องน้ำแป๊บเดียวไม่ได้กลับมาตอบจะโดนด่าไม๊ล่ะเนี้ยะ (ก็มีนะไม่ทันใจบางคน แบบว่ากะไม่ต้องทำอะไรมานั่งตอบแชททั้งวันเลยรึไงล่ะนั่น)

แต่แบบว่าพี่เล่น ป.2-ป.3 ซะแล้ว นู๋ชอบ ป.1 เลยมิกล้าๆ **25**

BaBeer

• People Like This 82
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2016, 10:21:40 AM »
ใจร่มๆครับ ต่างคนต่างจิตรต่างใจนานาจิตัง ใครด่ามาก็ไหว้พระขอพรนั้นจงกลับคืน หึหึ
ป.1 ก็ดีน่ะไม่ต้องโหนเมื่อคนเต็ม
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน