ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นบ้างอะไรบ้าง  (อ่าน 2409 ครั้ง)

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
ขอบ่นบ้างอะไรบ้าง
« เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 12:48:31 PM »
วันนี้มาแนวเซ็งๆนิดนึง ขอบ่นหน่อยนะคะ **21** เพราะโดนเบี้ยวนัด โดนเบี้ยวนัดแล้ว โดนเบี้ยวนัดอีก
โดนเบี้ยวนัดวนไปค่ะ!! **07**

เฮ้อออ!! ทำไมหนอทำไม **12** การที่เมษาเป็นคนคุยง่าย เฮฮา แฟร์ๆเสมอถ้าพี่ๆจะขอคุยไปก่อน
ค่อยนัดเจอ เมษาไม่เคยไปเร่ง ไปรีบ หรือไปกดดันว่าถ้าไม่นัดไม่คุยนะเลยสักนิด บางคนคุยกันมาจะเป็น
เดือนก็ยังไม่นัด เมษาก็ไม่ว่าอะไร นอกจากจะมีแซะถามไปบ้างว่าเมื่อไหร่จะได้เจอกันก็แค่นั้น บางคนคุย
ดิบดีว่าจะขอดูแล ไอเราก็มีความหวังว่าเออจะไม่ต้องรับงานอีกแล้วนะ จะมีพี่มาดูแลสักที ก็คุยกันมาเป็น
อาทิตย์ คุยแทบทั้งวัน ทุกวันจนพี่เค้านัดเจอ พอถึงวันนัดพี่แกหายไปในกลีบเมฆ **01** ทักไลน์ไปก็
ไม่อ่าน โทรไปก็ไม่รับอีก บางคนบล็อคเมษาไปเฉยเลย ทั้งๆที่ก่อนวันนัด 1 วันก็ยังคุยกันปกติ

~เมษาก็ได้แต่คิดและก็สงสัย
พี่นั้นหายพี่ไปอยู่ที่ใดก็ไม่รู้
ฝากเพลงนี้ให้ไปย้ำเตือนดู
อยากจะรู้ในความเป็นไป~ (มาเป็นเพลงเลยทีเดียว)

ก็ได้แต่สงสัยว่าไม่ญาติพี่น้อง ก็คงบุพการีของพี่คงป่วยหรือเสียกระทันหันล่ะมั้ง พี่เค้าถึงได้ทักมาบอก
ยกเลิกนัดเราไม่ได้ หรือไม่พี่เค้าก็คงประสบอุบัติเหตุนิ้วกุด เสียงไม่มี ถึงไลน์มาบอกหรือโทรบอกกัน
ไม่ได้อีก และที่บล็อคเมษาไปนั้นก็คงแค่กดผิดล่ะมั้ง (มองโลกแง่ดีขั้นสุด **11**)

ไม่มีอะไรมากหรอกค่ะก็แค่อยากจะฝากกระทู้นี้ไปถึงพี่ๆที่ขยันเบี้ยวนัดเมษา บอกว่าเมษาอาจ
เป็นคนตลก ดูเหมือนเป็นคนง่ายๆ ไม่อะไรมาก ใช่ค่ะพี่คิดถูก แต่อย่าลืมว่าถึงตลกแต่ไม่ตลอดค่ะ
ซีเรียสเป็น เครียดเป็น เข้ามารับงานก็เพราะเดือดร้อน ถ้าไม่คิดจะช่วยกันก็กรุณาอย่าแอด
มาคุย มาให้ความหวังให้เสียเวลา เสียความรู้สึกกันเปล่าๆเลยค่ะ นี่ขนาดเมษาเป็นคนไม่อะไรมาก
นะยังเกิดอาการนอยด์ๆเซ็งๆ เพราะมันโดนบ่อยจัด แอดมาหาสัก 10 เจอแบบนี้สัก 8 9 คนก็ท้อ
แล้ว จะทำอะไรคิดถึงใจเค้าใจเราบ้างก็ดีนะคะ สังคมในนี้จะได้น่าอยู่ขึ้นอีกสักนิดนึง **26**

ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

nu_indy

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
Re: ขอบ่นบ้างอะไรบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 06:01:44 PM »
อินดี้เจอบ่อย บ่อยมากก ก.ไก่ร้อยตัว ก็ๆได้แต่ทำใจล่ะเนอะ
เราเข้ามารับงานตรงนี้เอานี่นา เจอดีบ้าง เลวบ้าง ปะปนกันไป
คุณme_saก็สู้ๆนะคะ ปล่อยวาง เดี่ยวก็เจอพี่ที่ดีๆเองค่ะ **38**
มาชิตะแปลว่า อร่อย มาหาหน่อยแล้วน้องจะทำให้อร่อยกว่ามาชิตะ >_<

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 06:21:09 PM »
จากระสบการณ์ของแนต
ที่เล่นมา 1 ปี พี่ที่คุยเยอะ
เค้าไม่นัดหรอกค่ะ พี่จ้างเท่ว
ที่เค้าจ้างจริงๆ เค้าจะนัดไวมาก
ไม่ถามซอกแซก...ทุกคนเป็น
แบบนี้หมดนะคะ..ที่นัดแนต
*ประสบการณ์ส่วนตัว*

ส่วนคนที่คุยมาก..คุยนาน..คุยตลอด
ไม่นัดหรอกจ้า..เค้าแค่หาเพื่อนคุย

แต่ก็มีพี่ๆที่น่ารักมากๆ..ที่จะติดตาม
กะทู้เรา..แร้วมาขอดูแล..รึช่วยเหลือ
แบบโอนเงินให้ฟรี..ก็มีบ้างนะคะ
แต่น้อยมากๆๆ..แต่ก็มีจริงๆๆ..ซึ้งใจ
เชื่อว่าต่อไปเมษา..คงเจอพี่น่ารักๆ
ที่คอยตามเมษา..แอดไปช่วยเช่นกัน

แร้วก็มีพี่ๆบางส่วนที่คอยให้คำปรึกษา
แนะนำต่างๆ..อันนี้น่าเคารพ

นอกนั้นพี่ขี้เหงา..ไม่จ้างคุยเล่น
อ่อยเรื่อยๆ..ว่าจะจ้าง..อันนี้เยอะค่ะ
บางทีก็ตีซี้..เผื่อได้สนิทล่ะfun ฟรี

แวะมาแชร์ประสบการณ์คร่า  **38**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Sistosis.out

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2016, 08:24:25 PM »
ตามที่nattyบอกเลยค่ะ คนที่ชวนคุยเรื่อยเปื่อย หรือนัดล่วงหน้าหลายๆวัน พวกนี้คือร้อยทั้งร้อยหาน้องคุยเล่นๆแก้เหงาค่ะ  มีความเงี่ยนแต่ไม่มีเงิน ไม่มีปัญญาหาเมียหาแฟนเป็นตัวเป็นตน ทำได้แค่มาขอส่วนบุญจากน้องๆในเว็บ

me_sa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2016, 12:56:53 AM »
จากระสบการณ์ของแนต
ที่เล่นมา 1 ปี พี่ที่คุยเยอะ
เค้าไม่นัดหรอกค่ะ พี่จ้างเท่ว
ที่เค้าจ้างจริงๆ เค้าจะนัดไวมาก
ไม่ถามซอกแซก...ทุกคนเป็น
แบบนี้หมดนะคะ..ที่นัดแนต
*ประสบการณ์ส่วนตัว*

ส่วนคนที่คุยมาก..คุยนาน..คุยตลอด
ไม่นัดหรอกจ้า..เค้าแค่หาเพื่อนคุย

แต่ก็มีพี่ๆที่น่ารักมากๆ..ที่จะติดตาม
กะทู้เรา..แร้วมาขอดูแล..รึช่วยเหลือ
แบบโอนเงินให้ฟรี..ก็มีบ้างนะคะ
แต่น้อยมากๆๆ..แต่ก็มีจริงๆๆ..ซึ้งใจ
เชื่อว่าต่อไปเมษา..คงเจอพี่น่ารักๆ
ที่คอยตามเมษา..แอดไปช่วยเช่นกัน

แร้วก็มีพี่ๆบางส่วนที่คอยให้คำปรึกษา
แนะนำต่างๆ..อันนี้น่าเคารพ

นอกนั้นพี่ขี้เหงา..ไม่จ้างคุยเล่น
อ่อยเรื่อยๆ..ว่าจะจ้าง..อันนี้เยอะค่ะ
บางทีก็ตีซี้..เผื่อได้สนิทล่ะfun ฟรี

แวะมาแชร์ประสบการณ์คร่า  **38**

ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ค่ะแนต **38**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

me_sa

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2016, 12:58:43 AM »
ตามที่nattyบอกเลยค่ะ คนที่ชวนคุยเรื่อยเปื่อย หรือนัดล่วงหน้าหลายๆวัน พวกนี้คือร้อยทั้งร้อยหาน้องคุยเล่นๆแก้เหงาค่ะ  มีความเงี่ยนแต่ไม่มีเงิน ไม่มีปัญญาหาเมียหาแฟนเป็นตัวเป็นตน ทำได้แค่มาขอส่วนบุญจากน้องๆในเว็บ

ชอบตรงคำนี้ของพี่จัง "มีความเงี่ยนแต่ไม่มีเงิน"
เห็นท่าพี่ๆที่เมษาเจอจะเป็นแนวนี้  **25**

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2016, 08:24:47 PM »

ชอบตรงคำนี้ของพี่จัง "มีความเงี่ยนแต่ไม่มีเงิน"
เห็นท่าพี่ๆที่เมษาเจอจะเป็นแนวนี้  **25**

ดีใจที่ได้อ่านกระทู้นี้ ทำให้มีความเข้าใจมากขึ้น ตอนแรกคิดว่าจะตั้งกระทู้หาเพื่อนคุย หรือ(แอท)ไลน์ ของน้องหลายๆคนที่ให้ไอดีมา ตอนชวนเที่ยว คิดได้ดังนั้นแล้วไม่ตั้งกระทู้ ไม่(แอท) คุยดีกว่าถ้าพร้อมจริงๆค่อยทัก...ขอบคุณครับ

JAN KOOB

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 02:04:57 PM »
บ่นได้ครับ

แต่ท้ายสุดก้อต้องอยู่มันไปให้ได้

เหมือนเราบ่นเรื่องรถติดครับ

เรียนรู้ที่จะอยู่กับมัน  แล้วจะไม่หงุดหงิดครับ

คอยบอกตัวเองเสมอๆว่า  อ้อ!!  มันเป็นอย่างนั้นเอง