ผู้เขียน หัวข้อ: ให้แล้วขอคืน?  (อ่าน 906 ครั้ง)

Sistosis.out

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
ให้แล้วขอคืน?
« เมื่อ: กันยายน 04, 2016, 06:23:29 PM »
วันนี้พี่ซิสมีเรื่องมาเล่าอีกแล้วค่ะ  ตอนแรกพี่ซิสคิดว่าคงจะไม่มีน้องเจอแบบนี้บ่อยๆ แต่วันนี้พี่ซิสได้อ่านinboxของน้องคนนึงที่ส่งมาหาพี่ซิส ประเด็นคือ
  พี่ซิสคะ มีพี่คนนึงเขานัดเจอหนู ก็เหมือนจะไม่มีอะไร เจอกันคุยกัน ไม่โอเค ก็แยกย้าย แต่เนื่องด้วยหนูเองช่วงนั้นไม่มีเงินติดตัวเลย ผ่านไปสองวันเลยขอยืมเงินพี่เขาเป็นจำนวนหนึ่งพันบาท  แต่พี่เขาบอกว่า พี่ให้ครับ หนูเองก็ไม่คิดอะไร ดีใจด้วยซ้ำที่มีพี่ดีๆแบบนี้ คิดในใจเขาคงให้ค่าเสียเวลาละมั้ง  แต่เมื่อคืนพี่เขาไลน์มาถามว่า โอนเงินมาคืนรึยัง หนูงงค่ะพี่ซิส คือหนูยืมเมื่อประมาณวันที่20กว่าๆ ตอนนั้นหนูถามย้ำว่าพี่ให้หรือให้ยืมคะ เขาก็ยืนยันว่า พี่ให้ (อันนี้ซิสได้อ่านบันทึกสนทนาระหว่างที่น้องเขาส่งมาด้วยค่ะ) 
   หลังจากซิสได้อ่านก็ทำได้แค่ถอนหายใจ  นึกในใจโชคดีของน้องแล้วค่ะที่ไม่ให้ผู้ชายคนนี้ดูแล วันดีคืนดี ได้กับน้องแล้ว มันคงขอเงินคืนด้วย  จริงๆเงินหนึ่งพันกับค่าเสียเวลาของน้อง มีพี่อีกเยอะแยะมากมายยอมจ่ายเพราะมีเขามีจิตสำนึก  อันนี้ที่พี่ซิสอ่านแล้วรู้สึกขัดใจคือ วันนั้นพี่คนนี้ใจป๋ามาก พอมาวันนี้มาทวงเงินน้อง เป็นพี่ซิส พี่ซิสจะโอนคืนมันค่ะ โอนให้ไปสัก1,001บาท 1บาทให้มันเก็บเหรียญไว้อมก่อนตาย  พี่ซิสจะบอกนะคะว่า พี่แบบนี้ทีน้อยถึงน้อยมาก อาจจะเป็นคราวซวยของน้องที่มาเจอคนแบบนี้แต่ในความซวยคือบุญด้วยค่ะ บุญที่ไม่ได้ตกลงปลงใจกับมัน   ฝากถึงน้องๆอีกหลายๆคนนะคะ ถ้านัดเจอกันแล้วไม่โอเค ถ้าจะขอค่าเสียเวลาจากผู้ชาย ก็บอกมันเลยค่ะ  เวลาเป็นเงินเป็นทอง อย่าให้ใครมาเอาเปรียบได้นะคะ  ใครจะว่าเราหน้าเงินก็ช่างหัวมันค่ะ ในเคสของน้องคนนี้พี่ซิสอ่านบันทึกสนทนาแล้วแอบเห็นใจจริงๆ เสียเวลาคุยกับมันมานาน  เอาเป็นว่า โอนคืนมันนะคะแต่โอนเศษสตางค์ไปให้มันเก็บไว้อมด้วย

me_sa

• Full Member
  • People Like This 70
Re: ให้แล้วขอคืน?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2016, 01:11:59 AM »
เข้ามากดไลค์ค่ะ ชอบมากเลยค่ะพี่ซิส ตรง "โอนคืนมันนะคะแต่โอนเศษสตางค์ไปให้มันเก็บไว้อมด้วย"
 **30** พี่นิสัยแบบนี้ต้องเจอคนจริงเข้าสักวันแน่นอน **11**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ให้แล้วขอคืน?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 12:33:36 PM »
     พี่ๆ บางคน สภาพทางจิตเค้าเป็นแบบนี้จริงๆ ครับ
ต้องคิดว่าโชคดีแล้วที่ได้รู้จักเค้าแค่นั้น พ่อแม่ญาติพี่น้อง ลูกเมียเค้าซวยกว่าน้องเยอะ
ต้องเจอเค้าตลอดชีวิต
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา