ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้จะสอบใบขับขี่แล้วแอบเครียดค่ะ  (อ่าน 1761 ครั้ง)

Lamer

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
พรุ่งนี้จะไปสอบใบขับขี่แต่เช้าเลยค่ะ ที่ขนส่ง.. ก็เลยต้องนั่งอ่านเตรียมไปสอบ ทั้งกังวลทั้งเครียดค่ะ กลัวไม่ผ่านต้องเสียเวลามาใหม่อีก. มาขอกำลังใจจากพี่ๆนะคะ
ติดต่อไม่ได้

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: พรุ่งนี้จะสอบใบขับขี่แล้วแอบเครียดค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 02:24:28 AM »
รู้ว่าเดี๋ยวนี้ข้อสอบข้อเขียนมันยาก ต้องถูกเกือบทั้งหมดถึงผ่าน รู้เลยว่าน้องคงทราบมาแบบนี้เลยเครียด
แต่เชื่อว่า จะผ่านมันไปได้ครับ
เมื่อก่อนตอนที่ไปสอบใบขับขี่ กาข้อเขียนตามรอยเดิมที่คนก่อนทำไว้ก็ผ่านแล้ว สบายเลย
เพราะเค้าใช้กระดาษคำถาม_ตอบเดิมๆ

ขอให้สอบผ่านทั้งข้อเขียนและปฏิบัติครับ

Lamer

• Newbie
  • *
Re: พรุ่งนี้จะสอบใบขับขี่แล้วแอบเครียดค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 02:42:37 AM »
รู้ว่าเดี๋ยวนี้ข้อสอบข้อเขียนมันยาก ต้องถูกเกือบทั้งหมดถึงผ่าน รู้เลยว่าน้องคงทราบมาแบบนี้เลยเครียด
แต่เชื่อว่า จะผ่านมันไปได้ครับ
เมื่อก่อนตอนที่ไปสอบใบขับขี่ กาข้อเขียนตามรอยเดิมที่คนก่อนทำไว้ก็ผ่านแล้ว สบายเลย
เพราะเค้าใช้กระดาษคำถาม_ตอบเดิมๆ

ขอให้สอบผ่านทั้งข้อเขียนและปฏิบัติครับ
ใช่ค่ะ มี50ข้อต้องถูก45ข้อค่ะ.  สมัยก่อนง่ายดีจังค่ะ><  ส่วนปฏิบัตกลัวท่าเทียบฟุตบาทอย่างเดียวค่ะ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะคะ

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 04:17:10 AM »
จริงๆข้อสอบที่เป็นข้อเขียนไม่ยากนะครับ เพราะมันก็คือไอ้ที่เค้าให้เรานั่งดูก่อนสอบนั่นแหละครับ กฏหมายพื้นฐานทั้งนั้น ส่วนตอนสอบขับจริงก็ไม่ต้องเกร็งครับ ขับช้าๆ ไม่ต้องรีบร้อน ไม่ต้องเครียดนะครับ ผมเชื่อว่าน้องต้องผ่านได้แน่นอนครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ ^^
A Whiter Shade of Pale

น้าเต่า

• Full Member
  • People Like This 48
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 05:18:17 AM »
ตัวพี่เองเป็นคนขี้กังวลมาก เวลาจะสอบอะไรก็มีอาการกลัวๆ เพราะเป็นคนสมองช้ามาก  แต่ในกรณีของน้องคงไม่เหมือนกัน และเชื่อว่าน้องก็เตรียมตัวมาดีแล้ว สู้สู้นะครับ ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้น้องนะครับ

ถ้าเรากล้าที่ก้าวข้ามความกลัวได้ เราก็จะพบเห็นแสงสว่างที่ปลายทางเป็นวลีจากหนังการ์ตูนดีสนีย์เรื่องโปรดของเลย แหะๆ

hour4u

• People Like This 95
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 10:26:49 AM »
ไม่มีสิ่งใดชนะความพยายามได้ครับ
ขอให้น้องประสบความสำเร็จดังตั้งใจนะครับ

Eldest

• Hero Member
  • People Like This 106
  • A Happy One
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 10:31:44 AM »
เด๋วนี้ยากนะครับ เดือนที่แล้วมีคนไปสอบไม่ผ่านข้อเชียน
เจอข้อสอบเกี่ยวกับค่าปรับ เอาใจช่วยครับ
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

Lamer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2016, 10:42:50 PM »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ แวะมาบอกว่าสอบผ่านแล้วได้ใบขับขี่แล้วค่ะ เช้าสอบข้อเขียน บ่ายสอบท่าสนามผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ คือเครียดมากถ้าสอบไม่ผ่านคงเสียใจมากๆค่ะ แต่ตอนนี้ได้ใบขับขี่มาด้วยความสามารถของตนก็ดีใจมากค่ะ นอนแระนะคะ. วันนี้ไปเรียนเต้นมาอีกเหนื่อยเพลียมากๆค่ะ ฝันดีค่ะ

น้าเต่า

• People Like This 48
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 05:20:36 AM »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ แวะมาบอกว่าสอบผ่านแล้วได้ใบขับขี่แล้วค่ะ เช้าสอบข้อเขียน บ่ายสอบท่าสนามผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ คือเครียดมากถ้าสอบไม่ผ่านคงเสียใจมากๆค่ะ แต่ตอนนี้ได้ใบขับขี่มาด้วยความสามารถของตนก็ดีใจมากค่ะ นอนแระนะคะ. วันนี้ไปเรียนเต้นมาอีกเหนื่อยเพลียมากๆค่ะ ฝันดีค่ะ

แสดงความยินดีด้วยนะครับ ขับขี่ปลอดภัยคร๊าบบ

Lamer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 07:46:30 PM »
ปกติ ข้อเขียน ไม่น่าสอบตกนะ   คงยากตรงจอดเทียบ สำหรับมือใหม่  ค่อยๆทำก็น่าจะผ่าน  ตั้งสมาธิดีๆ   ขอให้โชคดีครับ
ขอบคุณค่ะผ่านครั้งเดียวเลย ^^ ที่ขนส่ง สอบยากนะคะ แต่ผ่าน ดีใจมากค่ะ