ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีคัดกรองตะกวด  (อ่าน 980 ครั้ง)

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
วิธีคัดกรองตะกวด
« เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 10:33:46 AM »
วิธีคัดกรองตะกวด
เออตั้งหัวข้อน่าสนใจดีแฮะ
อย่าซีเรียสมากครับก็แค่อยากให้น้องๆพี่ๆมาแลกเปลี่ยนความเห็นกัน
น้องๆหลายคนเจอพี่ๆไม่ดี เช่น นัดแล้วไม่ไป  ฟันแล้วไม่จ่าย  ฯลฯ
ส่วนพี่ๆก็เจอประมาณว่าหื่นจับยอมสละเวลาขับรถไปรับถึงที่  พอไปถึงติดต่อไม่ได้ ไม่ตอบไลน์ สรุปเสียเวลาปล่าวหอบหำกลับบ้าน ขอให้โอนตังค์ก่อนแค่ค่ารถไม่กี่บาท 
ก็ในเมื่อมันมีเหตุการณ์เกิดขึ้น  แล้วพี่ๆน้องๆมีอะไรที่เป็นการคัดกรองเบื้องต้นสำหรับการนัดพบ

มาแลกเปลี่ยนกันครับ

หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

me_sa

• People Like This 70
Re: วิธีคัดกรองตะกวด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 04:32:03 PM »
อยากจะบอกว่าคัดกรองยากมากกก ก.ไก่ล้านตัวค่ะ
จะบอกว่าบางทีก็ต้องใช้วิจารณญาณของแต่ละคนเองนี่แหละ
เมษาเคยเจอพี่บางคนพููดจาดีมาก ไม่มีพูดล่วงเกินสักนิด
แต่สุดท้ายถึงวันนัดแล้วหายหัวนี่เจอเยอะจนเบื่อ
พวกแอดมาคุยงั้นอ่ะ มาตะล่อมวันละนิดละหน่อยก็มี **08**
ไม่นัดหรอก คุยมาเป็นเดือนๆก็ไม่นัด เวลาเราถามว่าจะได้เจอ
เมื่อไหร่ ก็มีสารพัดข้ออ้าง เค้าแค่มาคุยเอาไว้กะสร้าง
ความสัมพันธ์ไปเรื่อยๆเผื่อได้ฟรี คนแบบนี้ก็มีจริงๆ **12**

โดยเฉพาะแอดมาแบบ "หวังฟันเจ้า" ซึ่งๆหน้าเลย
ไอ "หวังฟันเจ้า" อ่ะเข้าใจค่ะ แต่อยากได้ฟรีนี่ไม่เข้าใจนะ
ว่าเค้าใช้สมองหรือหัวแม่เท้าคิดอ่ะ ถึงได้เห็นความลำบาก
ของน้องๆเป็นเรื่องสนุก เป็นหนทางให้เค้าเข้ามาเอาเปรียบได้
พี่มีอารมณ์ อยากหาที่ลงก็จ้างงานค่ะ ไม่ใช่กะมาเอาฟรี
เพราะไม่มีเงิน หรือบางคนมีแต่ไม่อยากจ่าย ถ้าเป็นแบบ
หลังเนี่ยแนะนำว่ากำเงินไว้แล้ว "ชักเอา" เถอะค่ะ
ถ้าเสียดายเงินมากนักอ่ะ ดีนะไม่เป็นภัยต่อใครด้วย ไหนๆก็อุตส่าห์
ได้เกิดมาเป็นคนทั้งทีก็ควรทำตัวให้เหมือนคนค่ะ อย่าทำตัวเป็น
"ตะกวด" นักเลยมันรกโลก **05**

ของเมษาอ่ะยังไม่เคยโดนในกรณีแบบ "ฟันฟรี" นะ
อาจเพราะเมษาชัดเจนด้วยมั้งคะว่าเจอปุ๊บจะไปไหนต่อ
ขอค่าขนมก่อนเลย ไม่มีเกรงใจหรือไว้ใจไม่ว่าคนๆนั้นจะ
เป็นใคร เจอกันครั้งแรกถามจริงนะ จะไว้ใจจากอะไรคะ **40**
ขนาดบางทีในชีวิตจริงคนเราเจอหน้ากันทุกวันยังลอบกัด
ยังแทงข้างหลังกันง่ายๆเลย แล้วจะให้มาไว้ใจใครเพราะ
รับงานและเจอกันครั้งแรกได้ไงกัน มัน เป็น ไป ไม่ ได้ U Know?

ความไว้ใจสร้างไม่ง่ายแต่ทำลายนี่ไม่ยากค่ะ
ถ้าพี่ๆดีจริงน้องๆจะรู้เอง ซึ่งจะตัดสินได้จากเวลา
และการกระทำของพี่ๆนี่แหละค่ะ
รู้นะว่ามันก็มีทั้งพี่ที่ดีและไม่ดี น้องก็มีทั้งที่ดีและไม่ดี
เหมือนกัน แต่พี่ก็อย่าลืมนะ น้องๆอ่ะคือผู้หญิง
ยังไงก็สู้แรงพี่ๆไม่ได้อยู่แ้ล้วล่ะค่ะ อย่าคิดเอาเปรียบ
อย่าเอาแต่ได้และข่มเหงจิตใจกันนักเลย
"ใจเขา ใจเรา" นะคะ **04**
ไม่ผอม ไม่เพรียว ไม่ใช่สาวตัวเล็ก

แต่มีหุ่นอวบอัดสุด X ให้พี่ไว้กอด >_<

วันใหม่

• People Like This 42
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 08:38:43 PM »
คัดกรองไม่ยากเรยค่ะ ตะกวดหรือพวกหลอกคุยเล่นมักจะมา step เดียวกันหมด!!! คนจิตไม่สมประกอบ? มิจฉาชีพ? หรือพวกเกรียนว่างงาน? ยังไงมันก้อคุยไม่เหมือนคนปกติอยู่แล้วค่ะ ส่วนใหญ่น้องที่เคยมีพี่ดูแลอยู่แล้ว จะแยกได้ไม่ยากเรย^^

**11** **11** **11**
If you miss love, that is you miss life.

BaBeer

• People Like This 82
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2016, 11:22:34 AM »
น้องเมษาใส่ซ่ะเต็มเลยสงสัยจะอึดอัดมาก ดีครับดี  ถ้าจะเล่าเหตุการณ์ที่พี่นัดแล้วไม่ไปตามนัดให้น้องๆฟังก็ดีน่ะครับ
แต่มีข้อหนึ่งน่ะที่พี่ๆบางท่านใช้หรืออาจใช้ """"ไปดูแล้วไม่โดนใจไม่ทำให้ไข่ขึ้นเลยขอเผ่นดีกว่า"""""ส่วนตัวผมเองไม่เคยหรอกครับจะขอดูรูปก่อนโดนใจค่อยนัด แต่ปัญหาที่เจอส่วนใหญ่"""""ไปแล้วรูปไม่เหมือนตัวจริง"""""ไม่เหมือนตัวจริงไม่ว่า ต่างนิดต่างหน่อยไม่เป็นไร  แต่ต่างกันแบบหน้ามือหลังมือ""""ไม่ไหว
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน